TIN TÀI TRỢ.

Vì cuộc sống 10/10 - Hãy biết yêu bản thân mình nhiều hơn một chút!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 837 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Bây giờ quan niệm người vợ, người mẹ, người phụ nữ chỉ biết chăm lo con cái, chu đáo với chồng mà không nề hà gì đến bản thân là đã lạc hậu rồi. Mình đã từng chủ quan mà nghĩ rằng phụ nữ hy sinh tất thảy cho chồng cho con là tốt là yêu chồng, là yêu con... nhưng Tốt thế thôi liệu có đủ? Bởi ai dám chắc người đàn ông của bạn lại không thích ngắm 1 phụ nữ đoan trang, hiện đại, ăn mặc váy vóc đẹp đẽ, trang điểm nhẹ nhàng lại thoảng chút hương nước hoa quyến rũ. Nghĩ lại chả phải đó cũng chính là hình ảnh của bạn ngày trước khi anh ấy si mê theo đuổi bạn sao? Rồi mình có những buổi gặp gỡ trò chuyện cùng cô bạn thân, mình vỡ lẽ ra được nhiều điều và thật may là mình đã biết yêu bản thân mình sớm hơn. Mình vẫn lo lắng cho con nhưng mình k dành hết việc chỉ vì nghĩ anh xã sẽ k làm tốt được như mình, mình khéo léo kéo anh vào việc nhà vào việc chăm con như thế mình cũng đỡ mệt hơn và bố con cũng thêm gắn bó với nhau hơn. Mình mua những bộ váy áo vừa vặn, xinh xắn, mình trang điểm nhẹ mỗi khi ra đường (có khi cùng gia đình, có khi k) và mình biết anh có ngạc nhiên nhưng rất vui mừng và hãnh diện vì mình nữa. Hy vọng là câu chuyện của mình sẽ là một chút nhắc nhở nhỏ cho các chị em nào đã quá mải mê hy sinh tất cả cho gia đình mà quên đi bản thân nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 109 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình không yêu mình thì sao người khác yêu mình được. cảm ơn chia sẻ của bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndung989 Xem bài viết
    mình không yêu mình thì sao người khác yêu mình được. cảm ơn chia sẻ của bạn
    Những điều tưởng chừng như thật đơn giản ấy nhưng nhiều khi mình lại k nhận ra, cứ nghĩ hy sinh tất cả cho những người mình yêu thương mới là tốt, là đúng. Nhưng Tốt thôi chưa đủ đâu, còn cần biết yêu bản thân, biết chăm sóc bản thân cũng chính là cách mình dành tình yêu cho chồng cho con nữa.
    • 147 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Những điều tưởng chừng như thật đơn giản ấy nhưng nhiều khi mình lại k nhận ra, cứ nghĩ hy sinh tất cả cho những người mình yêu thương mới là tốt, là đúng. Nhưng Tốt thôi chưa đủ đâu, còn cần biết yêu bản thân, biết chăm sóc bản thân cũng chính là cách mình dành tình yêu cho chồng cho con nữa.
    Đúng rồi chị nhỉ, người ta thường thấy rằng người nào không tự yêu được bản thân mình cho chu đáo thì sao mà yêu được người khác cho tử tế đó. Mình cùng một lúc vừa phải yêu thương chăm lo cho gia đình và chăm cho cả bản thân nữa thì tình yêu đó nó mới bền lâu vĩnh cửu được, kẻo không khi mà tuổi xuân trôi đi còn lại cái tình dành cho nhau cũng thiếu thốn thì hạnh phúc lúc ấy đâu thể kiếm lại được, nó rơi vãi từ chính sự dễ dãi của bản thân rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,487 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    những điều đơn giản góp nhặt cho cuộc sống tốt hơn mỗi ngày !
    • 2,113 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Like mạnh cho bạn. Mình cũng luôn thích câu: phải tự biết chăm sóc và yêu bản thân.