Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ước mơ về một thế giới không còn thiên tai.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,163 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hay quá mẹ nó ơi
    anim_783c5380-2da4-8074-f502-d6fab56e6a1bde08kM6de08p7anim_575451db-7591-fe24-7d3b-1fd26f103c70anim_39b87b14-1489-4704-d5f0-de5137516e80anim_134c7e9b-ffd3-fdf4-555b-c16664c218ab
    url=https://lilypie.com]Jh4m3HwJh4mp7[/url]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 124 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Ủng hộ hai mẹ con nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Là phái nữ nhưng mình lại rất thích các môn thể thao như đá cầu,cầu lông,chạy bộ…và môn thể thao nào mình cũng chơi được ở mức trung bình.Ấy vậy mà mình không thể “bơi lội”, mặc dù mình đã cố gắn tập luyện nhiều dưới sự hướng dẫn của Bố mình .Và chính vì vậy mà Nước – bơi lội cho đến nay mãi là nỗi ám ảnh của mình hàng đêm.Bởi bây giờ mình rất “sợ nước”.

Mùa hè năm ấy- lúc mình 10 tuổi, mình được bố đưa đi tắm biển và tập bơi, lúc ấy mình rất háo hức và thích thú.Lúc 2 bố con đang cùng nhau tắm biển thì bố lên bờ để nghe điện thoại,để mình lại một mình dưới biển,dù đã rất cẩn thận – mình đứng ở mực nước rất cạn chỉ đến lưng quần thôi,ấy vậy mà tự dưng cát dưới chân mình đứng cứ trài ra và vũng nước dưới chân mình đứng xoáy vòng khiến mình dần dần ngập trong nước.Trong khi đó những người khác quanh đó vẫn vui vẻ tắm thì mình ngập lặn trong nước, mình đã với tay, kêu cứu nhưng mọi người vẫn thản nhiên vì có lẽ họ nghĩ mình nghịch ngợm…Cũng may là trên bờ bố mình nhìn thấy và lao xuống kéo mình lên chỉ với 1 cái với tay, thể là mình thoát chết với thần biển..nhưng dấu ấn để lại trong mình còn mãi cho đến bây giờ khi đêm nào mình cũng mơ mình bị sóng cuốn ra biển mặc dù mình đã cố gắng níu kéo,bám víu.

Mình đã trãi qua cảm giác của một người sắp chết đuối,hơn ai hết mình hiểu được nó ghê rợn như thế nào.Những năm gần đây tình hình biến đổi khí hậu trên thế giới đã gây nên nhiều thiên tai,biến đổi khí hậu khủng khiếp,đặc biệt là sóng thần tại Nhật Bản và Bão HaiYan gây ra hiện tượng nước biễn dâng khiến mình thấy sợ hãi khi nghĩ đến hàng ngày người phải chìm mình trong biển nước.
    Qua các thông tin truyền thông mình hiểu rằng biến đổi khí hậu là do con người tác động đến,và muốn làm cho biến đổi khí hậu không còn diễn biến xấu thì mọi người cần chung tay bảo vệ môi trường này.

Vì vậy- là một người công dân nhỏ bé trong thế giới rộng lớn này, mình cũng chung tay góp sức bằng những việc nhỏ nhất như: không vứt rác bừa bãi, không sử dụng túi nilon khi đi chợ, tham gia cùng đoàn thanh niên trồng rừng che chắn ven biển….Ước mơ của mình là mong muốn mọi người cùng sống trong một bầu không khí “ an bình”,không còn ai phải chết vì thiên tai. Mình đã có 2 con- mình muốn con cái mình sau này mãi được sống trong một môi trường trong sạch và khí hậu ôn hòa,chính vì vậy mà mình luôn làm gương và hướng các con mình phải biết bảo vệ môi trường.Một năm mới nữa sắp đến,thông qua bài viết này mình muốn mọi người chia sẽ cùng nỗi lòng của mình và muốn gửi đến mọi người một thông điệp rằng hãy chung tay góp sức để bảo vệ môi trường,để một ngày nào đó ước mơ về một thế giới không còn thiên tai sẽ trở thành hiện thực,để không còn cảnh chết chóc vì thiên tai nữa.

Không gian " sống xanh" trong ngôi nhà nhỏ của mình.

image_zps38bffd65

Cô con gái nhỏ của mình rất chịu khó chăm vườn rau nhỏ xinh!
    image_zps979fe954

Và thành quả của nhà mình đây ạ!
    image_zps0f12afe0
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn hai nàng nhiều nhé!
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Quả thật những ai sắp chết đuối mới biết rằng sự sống rất quan trọng, khi đó mọi ánh mắt của mọi người đổ dồn về mình nhưng họ im lặng, họ không động đậy có người dòm qua rồi bỏ đi. Hai vợ chồng mình cũng sắp chết đuối dưới biển nên mình biết cái cảm giác đấu tranh giữa sống và chết, cố gắng vùng vẫy, hụp lặn và cố la lên hết cở để ai nghe được thì nghe, nhưng tất cả dường như chỉ xem mình là giỡn. Có la mấy cũng ko được, ông xã tôi mới kêu tôi bình tĩnh, hít thở thật sâu mỗi khi ngôi lên được trên mặt nước, ảnh sẵn sàng cõng tôi lên để tôi có thể được thở, đế khi hết sức chịu đựng được nữa thì thả xuống để ảnh thở, cứ thế vài ba lần. Và cuối cùng cũng chạm được đất.
    Sau khi thoát chết 2 đứa mới biết mình rơi vào vòng xoay ở Bãi sau Vũng Tàu. Hic, giờ mình nhất quyết cho con mình đi học bơi để không còn xảy ra những trường hợp đau thương vì chết đuối gây ra nữa!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutrinh0110 Xem bài viết
    Quả thật những ai sắp chết đuối mới biết rằng sự sống rất quan trọng, khi đó mọi ánh mắt của mọi người đổ dồn về mình nhưng họ im lặng, họ không động đậy có người dòm qua rồi bỏ đi. Hai vợ chồng mình cũng sắp chết đuối dưới biển nên mình biết cái cảm giác đấu tranh giữa sống và chết, cố gắng vùng vẫy, hụp lặn và cố la lên hết cở để ai nghe được thì nghe, nhưng tất cả dường như chỉ xem mình là giỡn. Có la mấy cũng ko được, ông xã tôi mới kêu tôi bình tĩnh, hít thở thật sâu mỗi khi ngôi lên được trên mặt nước, ảnh sẵn sàng cõng tôi lên để tôi có thể được thở, đế khi hết sức chịu đựng được nữa thì thả xuống để ảnh thở, cứ thế vài ba lần. Và cuối cùng cũng chạm được đất.
    Sau khi thoát chết 2 đứa mới biết mình rơi vào vòng xoay ở Bãi sau Vũng Tàu. Hic, giờ mình nhất quyết cho con mình đi học bơi để không còn xảy ra những trường hợp đau thương vì chết đuối gây ra nữa!
    Cảm ơn bạn đã đọc chia sẻ của mình, mình cũng quyết tâm cho con đi học bơi, trẻ con sống ở Tp thường ít biết bơi hơn trẻ em nông thôn,xem nhiều tai nạn đuối nước thật đau lòng.
    • 147 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ước mơ của chị thật lớn lao, cũng khó thành hiện thực nhưng chúng ta có thể làm được điều nhỏ nhặt hơn là cải thiện từ chính hành động của chúng ta mỗi ngày góp phần con đường tiến tới ước mơ nó ngắn lại đúng không chị
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái của mẹ xinh quá. Bé nhà mình học bơi từ năm 4 tuổi, chỉ có mẹ cháu học mãi vẫn chưa bơi được. hic
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái của mẹ xinh quá. Bé nhà mình học bơi từ năm 4 tuổi, chỉ có mẹ cháu học mãi vẫn chưa bơi được. hic. Mùa hè tới phải cố gắng hơn thôi
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Con gái của mẹ xinh quá. Bé nhà mình học bơi từ năm 4 tuổi, chỉ có mẹ cháu học mãi vẫn chưa bơi được. hic. Mùa hè tới phải cố gắng hơn thôi
    Hì hì, mẹ nó giống mình quá, cho con học bơi mà mình ko biết bơi, hihi có gì 2 cha con nó dạy mình bơi lại. Mình phải cố gắng tập bơi thôi!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    • 1,715 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủng hộ em nhé!
    • 196 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

ước mơ của chị ý nghĩa quá
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các bạn đã ủng hộ bài chia sẻ của mình nhé!
    • 147 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

HI vọng chị đoạt giải
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2