TIN TÀI TRỢ.

Ước mơ về một thế giới không còn thiên tai.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Là phái nữ nhưng mình lại rất thích các môn thể thao như đá cầu,cầu lông,chạy bộ…và môn thể thao nào mình cũng chơi được ở mức trung bình.Ấy vậy mà mình không thể “bơi lội”, mặc dù mình đã cố gắn tập luyện nhiều dưới sự hướng dẫn của Bố mình .Và chính vì vậy mà Nước – bơi lội cho đến nay mãi là nỗi ám ảnh của mình hàng đêm.Bởi bây giờ mình rất “sợ nước”.

Mùa hè năm ấy- lúc mình 10 tuổi, mình được bố đưa đi tắm biển và tập bơi, lúc ấy mình rất háo hức và thích thú.Lúc 2 bố con đang cùng nhau tắm biển thì bố lên bờ để nghe điện thoại,để mình lại một mình dưới biển,dù đã rất cẩn thận – mình đứng ở mực nước rất cạn chỉ đến lưng quần thôi,ấy vậy mà tự dưng cát dưới chân mình đứng cứ trài ra và vũng nước dưới chân mình đứng xoáy vòng khiến mình dần dần ngập trong nước.Trong khi đó những người khác quanh đó vẫn vui vẻ tắm thì mình ngập lặn trong nước, mình đã với tay, kêu cứu nhưng mọi người vẫn thản nhiên vì có lẽ họ nghĩ mình nghịch ngợm…Cũng may là trên bờ bố mình nhìn thấy và lao xuống kéo mình lên chỉ với 1 cái với tay, thể là mình thoát chết với thần biển..nhưng dấu ấn để lại trong mình còn mãi cho đến bây giờ khi đêm nào mình cũng mơ mình bị sóng cuốn ra biển mặc dù mình đã cố gắng níu kéo,bám víu.

Mình đã trãi qua cảm giác của một người sắp chết đuối,hơn ai hết mình hiểu được nó ghê rợn như thế nào.Những năm gần đây tình hình biến đổi khí hậu trên thế giới đã gây nên nhiều thiên tai,biến đổi khí hậu khủng khiếp,đặc biệt là sóng thần tại Nhật Bản và Bão HaiYan gây ra hiện tượng nước biễn dâng khiến mình thấy sợ hãi khi nghĩ đến hàng ngày người phải chìm mình trong biển nước.
    Qua các thông tin truyền thông mình hiểu rằng biến đổi khí hậu là do con người tác động đến,và muốn làm cho biến đổi khí hậu không còn diễn biến xấu thì mọi người cần chung tay bảo vệ môi trường này.

Vì vậy- là một người công dân nhỏ bé trong thế giới rộng lớn này, mình cũng chung tay góp sức bằng những việc nhỏ nhất như: không vứt rác bừa bãi, không sử dụng túi nilon khi đi chợ, tham gia cùng đoàn thanh niên trồng rừng che chắn ven biển….Ước mơ của mình là mong muốn mọi người cùng sống trong một bầu không khí “ an bình”,không còn ai phải chết vì thiên tai. Mình đã có 2 con- mình muốn con cái mình sau này mãi được sống trong một môi trường trong sạch và khí hậu ôn hòa,chính vì vậy mà mình luôn làm gương và hướng các con mình phải biết bảo vệ môi trường.Một năm mới nữa sắp đến,thông qua bài viết này mình muốn mọi người chia sẽ cùng nỗi lòng của mình và muốn gửi đến mọi người một thông điệp rằng hãy chung tay góp sức để bảo vệ môi trường,để một ngày nào đó ước mơ về một thế giới không còn thiên tai sẽ trở thành hiện thực,để không còn cảnh chết chóc vì thiên tai nữa.

Không gian " sống xanh" trong ngôi nhà nhỏ của mình.

image_zps38bffd65

Cô con gái nhỏ của mình rất chịu khó chăm vườn rau nhỏ xinh!
    image_zps979fe954

Và thành quả của nhà mình đây ạ!
    image_zps0f12afe0

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 827 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Mở hàng cho con gái nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài này là ước mơ của mẹ cháu ạ! Các chị vào ủng hộ cho em nhá!
    • 300 Bài viết

• 873 Được cảm ơn

Con gái đáng yêu quá. Chúc con có quà đón tết nhé
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Ủng hộ ước mơ của em nhé!
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Ủng hộ ước mơ của em nhé!
    Em cảm ơn chị nhiều. Chị cũng gửi bài tham gia đi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Ôi, ước mơ này mà mẹ nó cho là nhỏ bé sao? Vấn đề cả thế giới quan tâm và cả thế giới đang ngày đêm hành động mà mẹ nó bảo là ước mơ nhỏ bé.
    Hi vọng, mỗi người một ước mơ nhỏ bé thế này, thế giới của chúng ta sẽ chỉ còn toàn niềm vui và hạnh phúc mẹ nó nhỉ. Mong là những gì mình mong muốn sẽ thành trở thành hiện thực nhé mẹ nó.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Ôi, ước mơ này mà mẹ nó cho là nhỏ bé sao? Vấn đề cả thế giới quan tâm và cả thế giới đang ngày đêm hành động mà mẹ nó bảo là ước mơ nhỏ bé.
    Hi vọng, mỗi người một ước mơ nhỏ bé thế này, thế giới của chúng ta sẽ chỉ còn toàn niềm vui và hạnh phúc mẹ nó nhỉ. Mong là những gì mình mong muốn sẽ thành trở thành hiện thực nhé mẹ nó.
    Rất cảm ơn bạn đã ủng hộ ước mơ của mình nhé! Mong rằng chúng ta sẽ được sống trong môi trường trong lành nhờ vào ý thức của từng người dân chung tay giúp sức cùng bảo vệ " lá phổi xanh" của Thành Phố, và hạn chế thiên tai lũ lụt bạn nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không chỉ là ước mơ của riêng em mà chị nghĩ của nhiều người, bọn trẻ giờ đa phần biết bơi không như chị em mình đâu, bộ môn bơi cũng nằm trong trường học mà em!
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Không chỉ là ước mơ của riêng em mà chị nghĩ của nhiều người, bọn trẻ giờ đa phần biết bơi không như chị em mình đâu, bộ môn bơi cũng nằm trong trường học mà em!
    Vâng, hè em cho Thu Hiền ra bể bơi cũng thấy nhiều lớp dạy bơi cho trẻ em chị a. Năm nay em cũng đăng ký cho con đi học chị a!
    • 56 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

bạn ơi chỉ được gửi từ 1 đến 2 ảnh mà
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mẹ này giống mình nè, chỉ được gửi từ 1-2 ảnh thôi nhé
    Các mẹ vào link cho em xin một "thanks"
    https://www.webtretho.com/forum/f3780...n-dai-1834826/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

con gái xinh quá, cảm ơn mơ ước của mẹ nó!
    Các bạn cho mình xin 1 cảm ơn và bình luận nhé https://www.webtretho.com/forum/f3780.../#post31113697
    • 666 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Ủng hộ con gái nè. yêu quá đi
    Yêu lắm con trai cưng của mẹ: https://www.webtretho.com/forum/f3613.../#post30489793
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thailienthaibao Xem bài viết
    Ủng hộ con gái nè. yêu quá đi
    Cảm ơn mẹ Hà đã ủng hộ tui nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 889 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủng hộ con gái nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 160 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

bài ước mơ hay quá à
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ủng hộ mom
    • 288 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

chúc con may mắn
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ mình nhé! Cứ nhìn thấy bé là chúc bé may mắn àh, hổng chịu đọc ước mơ của mềnh gì cả ... Hihi . Dù sao cũng cảm ơn các bạn của mình rất nhiều!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2