TIN TÀI TRỢ.

Ước mơ trở thành người phụ nữ hiện đại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 855 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Sống trong thời hiện đại nhưng tôi thấy mình có rất nhiều mặt bị tụt hậu so với thời đại. Nhìn các chị các em, tôi luôn ước ao mình được trở thành một người phụ nữ hiện đại

1. Hiện đại từ suy nghĩ đến hành động và thể hiện ở phong cách

Tôi luôn mong ước mình đủ thông minh, nhanh nhẹn đủ quyết đoán để nghĩ và làm việc độc lập mà không cần “núp bóng tùng quân”. Đủ mạnh mẽ, tự tin để dám nghĩ và dám làm, dám khám phá ,dám đối đầu với thử thách. Người phụ nữ hiện đại tôi muốn vươn tới là người phụ nữ có những cách nhìn mới, có những cách làm sáng tạo. Họ biết mình cần gì, mình muốn gì và phải làm gì để đạt được thành công.
    Tôi muốn mình có một phong cách trẻ trung, năng động, tự tin:
    images?q=tbn:ANd9GcQpOXSEsjgMTS4yhmcgf4eknqxCATGn-kjm0c6_w5YOuQp17phjpQ

2. Hiểu hiện tại, biết thời đại
    Tôi muốn mình là người phụ nữ ngoài biết lên mạng “chat” , còn am hiểu một số lĩnh vực , bắt kịp thông tin thời đại để có thể tham gia vào những sự kiện, các cuộc thi hay cùng bạn bè thảo luận về một vấn đề của thời đại. Biết đồng bộ hòa nhập với xu thế nhưng không chạy theo những “ hội chứng”, những “trào lưu” một cách mù quáng.
    3. Không tự hài lòng với bản thân, luôn có ước mơ và không ngừng phấn đấu.
    Hiện tại tôi đã có 1 công việc ổn định, gia đình thuận hòa , với nhiều người như thế là tốt rồi, còn nhiều người khổ hơn mình nhiều, nhưng với tôi thế vẫn chưa đủ, tôi còn muốn công việc của tôi thành công hơn nữa, gia đình tôi hạnh phúc hơn nữa. Mỗi việc tôi làm, tôi đều cố gắng để đạt kết quả cao nhất. Tôi không muốn cho phép mình hài lòng với hiện tại của mình mà tôi luôn đặt ra cho mình những mục tiêu cao hơn, luôn chăm sóc những ước mơ của mình và không ngừng nỗ lực phấn đấu để đạt được những thành công cao hơn.
    4. Biết cân bằng cuộc sống của mình
    Tôi muốn mình biết tự cân bằng cuộc sống của mình: có một sự nghiệp để theo đuổi, có thời gian chăm sốc gia đình và không thể thiếu thời gian cho bản thân (để thư giãn, để theo đuổi ước mơ, làm đẹp và rèn luyện sức khỏe)
    Không biết tôi có quá tham lam không nhưng đó là những mơ ước còn dang giở của tôi. Ngày ngày, tháng tháng, năm năm....mỗi việc tôi làm, mỗi điều tôi nghĩ tôi luôn cố gắng, cố gắng không ngừng để thực hiện mơ ước của mình, trở thành một người phụ nữ hiện đại: tự tin, năng động, thông minh, thành công và không ngừng tiến bộ về mọi phương diện
    images?q=tbn:ANd9GcRv1k1obKe1a-krn6MATQJKcDxvPtibTt8ZKuQxKwUZe8XlQDI7BA
    Các mẹ vào link cho em xin một "thanks"
    https://www.webtretho.com/forum/f3780...n-dai-1834826/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

chúc bạn đạt được ước mơ của mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,521 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi, phụ nữ hiện đại không tự hài lòng với bản thân, luôn có ước mơ và không ngừng phấn đấu. Hơn hết phụ nữ hiện đại biết cân bằng đời sống cá nhân. Mình cùng cố gắng hơn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,190 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Người phụ nữ trong thời hiện đại, đúng như bạn nói đó. Hiện đại từ tâm hồn cho đến hành động, xong nét duyên đắm thắm từ truyền thống cũng không thể bỏ qua. Giống như chúng ta vẫn thấy hình ảnh một ca sĩ Mỹ Linh với người phụ nữ của gia đình, chăm sóc chồng con, nuôi dạy con ngoan, thông minh giỏi giang mặc dù chị ấy rất hiện đại với mái tóc ngắn, rất hiện đại với giọng ca đầy sức sống.
    • 196 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

ủng hộ bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 344 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

ước mơ của mọi phụ nữ
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chúc b may mắn