TIN TÀI TRỢ.

ước mơ một lần được gọi " bố ơi "

• 0 Lượt chia sẻ
  • 457 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tôi không thể nhớ nổi mình lần đầu tiên tôi gọi bố là khi nào, và lúc đó tôi cảm thấy như thế nào. Nhưng tôi vẫn còn nhớ rất rõ lúc còn nhỏ khi bị mẹ đánh đòn, tôi chỉ tu tu khóc mà không biết gọi ai. trẻ con đứa nào bị mẹ đánh cũng vừa khóc vừa gọi "bố ơi" hoặc ngược lại. Lúc đó tôi bị mẹ đánh thì đương nhiên là giận mẹ, và cần cầu cứu bố. Nhưng bố tôi không thể nghe, không thể nói, tôi còn bé nhưng đủ hiểu dù tôi có gọi bố thì bố cũng không thể nghe thấy. Và tôi vẫn nhớ năm rôi học lớp 3, một lần đi học bị bạn bắt nạt, lúc đó theo bản năng tôi chạy về nhà, định là sẽ gọi bố ra để "xử lí " chúng nó. Nhưng đôi chân tôi chững lại khi nhìn thấy bố, Tôi cũng không bao giờ quên ngày cưới của tôi. Bố đứng nhìn tôi, có lẽ lúc đó bố rất muốn nói với tôi lời chúc mừng hạnh phúc, rất muốn dăn dò tôi trước khi tôi về nhà chồng. Và cho đến bây giờ khi đã trở thành một người mẹ, tôi càng hiểu được bố tôi cũng ao ước được nghe thấy tiếng tôi nói, được nói với tôi bao điều. Và 30 năm qua tôi vẫn luôn ao ước một lần được gọi bố hai tiếng "bố ơi". Và càng ao ước bố có thể nghe thấy tôi gọi, có thể đáp lại tiếng gọi của tôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Mình sao chưa bao giờ nghĩ đến điều đó. Có khi do ba mình đã mất. Có khi BM mình không sống chung với nhau từ lâu, rất lâu.

Mình chưa bao giờ có cảm giác tình phụ tử. Và chưa bao giờ tìm hiểu cảm giác đó. Có lẽ má mình đã lấp đầy nó được.

Còn mẹ nó, nếu còn cơ hội, thì cố gắng thử xem.

Mình nghĩ, cuộc sống cần mạnh mẽ hơn. Tiến về phía trước chứ đừng ngoảnh lại phía sau. Đừng dừng lại, thì nhiều cơ hội sẽ mở ra hơn với mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

đọc khóc rồi, cảm động quá bạn ạ. Mong sắp tới, KHKT phát triển, sẽ có cơ hội nhiều hơn dành cho bố bạn
    Các bạn cho mình xin 1 cảm ơn và bình luận nhé https://www.webtretho.com/forum/f3780.../#post31113697
    • 56 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Mình sao chưa bao giờ nghĩ đến điều đó. Có khi do ba mình đã mất. Có khi BM mình không sống chung với nhau từ lâu, rất lâu.

Mình chưa bao giờ có cảm giác tình phụ tử. Và chưa bao giờ tìm hiểu cảm giác đó. Có lẽ má mình đã lấp đầy nó được.

Còn mẹ nó, nếu còn cơ hội, thì cố gắng thử xem.

Mình nghĩ, cuộc sống cần mạnh mẽ hơn. Tiến về phía trước chứ đừng ngoảnh lại phía sau. Đừng dừng lại, thì nhiều cơ hội sẽ mở ra hơn với mình.
    chia sẻ cùng bạn, cuộc sống cần mạnh mẽ hơn. chỉ là viết ra những cảm xúc của mình thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 109 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

ước mơ bình dị mà ý nghĩa
    • 33 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

bài viết thật cảm động....
    • 196 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

bài chia sẻ của bạn xúc động quá
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ước mơ ý nghĩa quá, chúc bạn may mắn
    Các mẹ vào link cho em xin một "thanks"
    https://www.webtretho.com/forum/f3780...n-dai-1834826/
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ước mơ thật giản dị nhưng rất ý nghĩa. Chỉ những người cùng cảnh ngộ mới có thể hiểu được cảm giác đó như thế nào...
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n