TIN TÀI TRỢ.

[Sự nghiệp] Nỗi băn khoăn công việc hiện tại

• 64 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 322 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình thì chắc sẽ tận dụng mọi cơ hội vì xã hội giờ cạnh tranh nhiều quá, không tiến bộ là bị thoái lui ngay

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_ARIELchuan10 Xem bài viết
    Chào các thành viên thân mến,

Thành viên heo163heo163 có chia sẻ tâm sự như sau:

"Tuần trước Sếp em bảo công ty muốn cho em qua Singapore 3 tháng để học khóa quản lí của công ty. Ban đầu em cũng rất vui vì mình là một trong số ít nhân viên được công ty cho đi học. Khó khăn lắm em mới có suất tu nghiệp này. Nhưng nghĩ về gia đình, tự nhiên em hơi... xót ruột vì nếu đi 3 tháng vậy thì phải để 3 bố con ở nhà, ko ai chăm. Thế là em định từ chối, biết chuyện, mấy chị trong phòng mắng em quá trời, rằng “Cơ hội phát triển tốt như vậy đâu phải ai muốn cũng được, em có sao không biết tận dụng?”. Em nghĩ cuộc sống hiện tại của em cũng TỐT, làm từ từ cũng sẽ lên lương lên chức. Mẹ em còn mắng là phụ nữ cũng mê việc vừa thôi, để còn dành thời gian cho chồng, cho con. Em đang phân vân lắm, vì đây thật sự là cũng là cơ hội tốt để em phát triển thêm, k giậm chân tại chỗ. Bằng lòng với hiện tại liệu có đủ chưa?

Các mẹ tư vấn cho em với."

Các thành viên hãy tham gia thảo luận để nhận được những phần thưởng hấp dẫn nhé!
    Chi tiết: https://www.webtretho.com/forum/f3751...-du-a-1814899/

Thân ái,
    BTC_ARIELchuan10
    Nghe cũng sướng thật, nhưng phải trường hợp của em thì em cũng rút thôi chứ ko thể bỏ gia đình đi lâu thế được, Với em cuộc sống hiện tại là tốt rồi, đủ rồi. Bạn thử xem ý kiến gia đình thế nào, có thể mọi ng ủng hộ bạn thì bạn làm theo lý trí của mình, đi học như vậy nhiều lúc sẽ là bước ngoặt để bạn tiến xa hơn nữa đấy
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời gian 3 tháng không phải là dài. Bạn nên sắp xếp việc gia đình ổn định. Con cái bạn có thể nhờ ông bà chăm sóc giúp trong thời gian này. Cơ hội chỉ có 1 nên bạn cần phải biết nắm bắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motnhoc208 Xem bài viết
    Tâm trạng của chủ top giống em thế. Em cũng đang ở trong hoàn cảnh giống chị đây. Khác ở chỗ em đang thuyết phục gia đình - để mọi người thấy thoải mái, tự tin chăm con, cháu khi em vắng nhà. Bởi vì trong tâm niệm của gia đình em phụ nữ chỉ cần làm tốt việc nhà, con cái là tốt rồi. Gặp topic nhà mình em như gặp bụt, các chị ạ.
    Tâm niệm như thế là cổ hủ rồi, phụ nữ giờ không chỉ làm tốt nghĩa vụ làm vợ, làm mẹ mà còn phải biết phấn đấu vì sự nghiệp, người phụ nữ hiện đại là vừa giỏi việc nước, vừa đảm việc nhà, em không làm nhà nước, không có cơ hội đi học nang cao chuyên môn như chủ top nhưng nếu có cơ hội tốt cho công việc của em thì em sẽ bắt lấy, những lo lắng cho gia đình khi mình đi vắng rồi sẽ có biện pháp hay sự giúp đỡ từ phía người thân
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,597 Bài viết

• 1,407 Được cảm ơn

Để mình đi yên tâm, tốt nhất chia sẻ việc nhà với chồng càng sớm càng tốt. Chồng mình trước đây không chịu làm gì hết, cơ mà sau khi sinh bé thứ 2 mình giao hẳn chuyện tắm rửa cho bé 1, rồi đến lúc bé 2 được 2 tuổi bố kiêm luônrồi thì chuyện cho con ăn cũng thế, lúc đầu AX bảo ko biết cho ăn, mình nói em cũng thế cũng phải học, tự nhiên em đâu biết đẻ, đâu biết chăm con, học là làm được hết. Cứ vậy dần thành một thói quen, giờ mình đi đâu cũng nhàn tênh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun-hue Xem bài viết
    Để mình đi yên tâm, tốt nhất chia sẻ việc nhà với chồng càng sớm càng tốt. Chồng mình trước đây không chịu làm gì hết, cơ mà sau khi sinh bé thứ 2 mình giao hẳn chuyện tắm rửa cho bé 1, rồi đến lúc bé 2 được 2 tuổi bố kiêm luônrồi thì chuyện cho con ăn cũng thế, lúc đầu AX bảo ko biết cho ăn, mình nói em cũng thế cũng phải học, tự nhiên em đâu biết đẻ, đâu biết chăm con, học là làm được hết. Cứ vậy dần thành một thói quen, giờ mình đi đâu cũng nhàn tênh.
    MÌnh cũng thực hiện như mẹ nó nhưng là từ bé đầu cơ, chồng mình tắm rửa cho bé từ khi ở viện về mình không tắm lần nào. Cho ăn uống cũng thế nên nhẹ nhàng lắm. Cứ lo chồng không là được mà tự mình làm thì mình vất vả chả đi đâu được cả
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn,
    mình cũng là phụ nữa đã có gia đình.đây là kột cơ hội tốt để phát triển sự nghiệp. và sự nghiệp là để nuôi gia đình đúng không bạn? Bạn có thể nhờ mẹ chồng hoặc mẹ của bạn qua chăm nom các bé giúp bạn. Chỉ 3 tháng thôi mà, thời gian trôi nhanh lắm. nếu 3 năm thì mình có thể từ chối cơ hội vì nếu con vắng mẹ 3 năm thì...tội cho các bé. Mình nghĩ bạn nên đi tu nghiệp và khi về hãy mua thật nhiều quà về cho các bé và một nụ hôn thật ngọt ngào cho ông xã bù lại những ngày ông xã chăm con.
    Thân ái.
    chúc hạnh phúc và thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,757 Bài viết

• 2,156 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên đi! Tốt thôi nhưng vẫn chưa đủ đâu bạn ơi!

Mẹ San Thai cho số 35 may mắn, Dê con đã về rồi, cùng mẹ vượt qua những mốc quan trọng và bình yên bên gia đình nhỏ của mình con nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Các mẹ thường có tâm lý lo lắng khi sếp giao một trọng trách hay phải thay đổi công việc hiện tại vì phải bắt đầu lại từ đầu, có nhiều thử thách đòi hỏi tốn nhiều thời gian...Các mẹ chỉ cần biết sắp xếp thời gian, trao đổi với chồng để có sự hậu thuẫn từ người đàn ông, chắc chắn bạn sẽ có thể toàn tâm toàn ý hoàn thành tốt công việc và thậm trí còn hoàn thành ngoài mức tưởng tượng vì có hậu thuẩn đó các mẹ ah
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung18021987 Xem bài viết
    chào bạn,
    mình cũng là phụ nữa đã có gia đình.đây là kột cơ hội tốt để phát triển sự nghiệp. và sự nghiệp là để nuôi gia đình đúng không bạn? Bạn có thể nhờ mẹ chồng hoặc mẹ của bạn qua chăm nom các bé giúp bạn. Chỉ 3 tháng thôi mà, thời gian trôi nhanh lắm. nếu 3 năm thì mình có thể từ chối cơ hội vì nếu con vắng mẹ 3 năm thì...tội cho các bé. Mình nghĩ bạn nên đi tu nghiệp và khi về hãy mua thật nhiều quà về cho các bé và một nụ hôn thật ngọt ngào cho ông xã bù lại những ngày ông xã chăm con.
    Thân ái.
    chúc hạnh phúc và thành công.
    ngọt ngào lắm, mỗi hy sinh đều có sự đền đáp xứng đáng, các mẹ cứ yên tâm ah
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    một cơ hội thật tốt để trải nghiệm cho bản thân. hãy thử sức đi bạn ơi
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran Xem bài viết
    Đưng bỏ lỡ cơ hội đó, hihi, hoặc nếu bỏ lỡ cơ hội đó bạn phải tìm cho mình 1 cơ hội tốt hơn trogn nghệ nghiệp như vậy mới không để mình hối hận vì quyết định sai lầm bạn nha !
    người phụ nữ á đông thường vì chồng vì con là như vậy, nhưng nhiều khi cũng nên nắm lấy cơ hội vì cơ hội nhiều khi chỉ đến một lần thôi bạn ạ
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    người phụ nữ á đông thường vì chồng vì con là như vậy, nhưng nhiều khi cũng nên nắm lấy cơ hội vì cơ hội nhiều khi chỉ đến một lần thôi bạn ạ
    Nhiều khi cứ lo lắng cho chồng con quá cho dù con đã lớn mà bỏ quên mất sự phát triển trong công việc. Đến khi nghĩ là có thể thoải mái thời gian để lo cho sự nghiệp thì đã quá tuổi hoăc cơ hội đã sang tay người khác mất rồi.
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đừng ngại những thay đổi bất ngờ trong cuộc sống. Có khi, bất ngờ đó lại chính là cơ hội thành công. Coi như đấy là thử thách để đạt được nhều thành công và tốt đẹp cho đoạn đường phía trước.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ thông tin liên lạc đa dạng lắm. Đi học ở nước ngoài ngày nào cũng có thể gặp, nhìn, nói chuyện thấy mặt nhau qua chát, webcam, điện thoại 24/24... Cảm giác của người ở nhà với mình ở xa cứ như đang ở nhà, không khác nhau lắm đâu bạn ạ. Ba tháng trôi nhanh cực, khi nhìn lại cứ như giấc mơ thôi.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    đấy là khiếm khuyết của phụ nữ Á đông đó chị ah, hy sinh nhiều quá, tất nhiên hy sinh cho ngừoi mình yêu thương thì vẫn phải hy sinh nhưng phải biết dung hoà cho tất cả vì mình, vì mọi ngừoi , vì hạnh phúc, vì 1 tương lai tốt đẹp hơn!
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Bây giờ thông tin liên lạc đa dạng lắm. Đi học ở nước ngoài ngày nào cũng có thể gặp, nhìn, nói chuyện thấy mặt nhau qua chát, webcam, điện thoại 24/24... Cảm giác của người ở nhà với mình ở xa cứ như đang ở nhà, không khác nhau lắm đâu bạn ạ. Ba tháng trôi nhanh cực, khi nhìn lại cứ như giấc mơ thôi.
    mình cũng từng đi học nước ngoài, tất nhiên bạn ơi , đi xa là nhiều vấn đề lắm, tuy nhiên mình nghĩ ở gần mà thay lòng đổi dạ, tình cảm thay đổi thì cũng vậy thôi, đi xa đôi khi nó cũng là 1 cái thử thách cho nhau và giúp nhau cùng tiến bộ, đi xa vẫn về và xây dựng cái dài hạn chứ vì gì mục đich trước mắt!
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình một người phụ nữ hiện đại cần phải hướng về phía trước nhưng cũng không thể quên gia đình bởi lẽ gia đình mới là nền tảng và mấu trốt cho sự thành công. Như bạn tâm sự, theo mình bạn nên đi chỉ có ba tháng thôi cũng không lâu, bạn có thể sắp sếp gia đình sao cho hợp lý, bạn có thể gửi con cái đến bà nội hoặc bà ngoại cũng được nhờ các ông bà trông giúp cháu nếu cháu còn nhỏ, nếu không bạn có thể vận động ông bà tới nhà bạn ở một thời gian để chông cháu giúp bạn bởi lẽ vẫn còn chồng bạn ở nhà mà anh ấy có thể giúp bạn một số công việc. Bạn hãy nói cho anh ấy và gia đình bạn hiểu thông cảm và chia sẻ với bạn. thời gian đi công tác cũng không lâu chỉ có ba tháng thôi mà, đây là cơ hội tốt cho bạn phát triển sau này và có khi lại là cơ hội duy nhất bạn đừng bỏ lỡ nhé. chúc bạn thành công trên mọi lĩnh vực.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuha22581 Xem bài viết
    Theo mình một người phụ nữ hiện đại cần phải hướng về phía trước nhưng cũng không thể quên gia đình bởi lẽ gia đình mới là nền tảng và mấu trốt cho sự thành công. Như bạn tâm sự, theo mình bạn nên đi chỉ có ba tháng thôi cũng không lâu, bạn có thể sắp sếp gia đình sao cho hợp lý, bạn có thể gửi con cái đến bà nội hoặc bà ngoại cũng được nhờ các ông bà trông giúp cháu nếu cháu còn nhỏ, nếu không bạn có thể vận động ông bà tới nhà bạn ở một thời gian để chông cháu giúp bạn bởi lẽ vẫn còn chồng bạn ở nhà mà anh ấy có thể giúp bạn một số công việc. Bạn hãy nói cho anh ấy và gia đình bạn hiểu thông cảm và chia sẻ với bạn. thời gian đi công tác cũng không lâu chỉ có ba tháng thôi mà, đây là cơ hội tốt cho bạn phát triển sau này và có khi lại là cơ hội duy nhất bạn đừng bỏ lỡ nhé. chúc bạn thành công trên mọi lĩnh vực.
    chị ơi gia đình là phải có sự cảm thông và chia sẻ, với em chồng em chưa chia sẻ hết nhưng may mắn em lại được bố mẹ chồng hậu thuẩn ở bên nên bọn em dù trẻ vẫn hài hoà cuộc sống công việc và làm ăn được, băn khoăn của em là bây giờ làm ăn khó quá, vẫn phải thay đổi mỗi ngày cho cuộc sốn tốt hơn nhưng phải ngâm cứu 1 cách kỹ càng nhất, tránh rủi do cao nhất cho sự nghiệp của mình !
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi moonpro Xem bài viết
    Nhiều khi cứ lo lắng cho chồng con quá cho dù con đã lớn mà bỏ quên mất sự phát triển trong công việc. Đến khi nghĩ là có thể thoải mái thời gian để lo cho sự nghiệp thì đã quá tuổi hoăc cơ hội đã sang tay người khác mất rồi.
    Đúng đấy, phụ nữ thường đắm đuối vì con nhiều, có con nhiều khi chỉ cần con khỏe, con ngoan, con phát triển tốt thì mẹ thế nào cũng được. Nhưng cuộc sống như vậy đâu đã đủ, phụ nữ phải có công việc, đam mê và cả sự nghiệp cho riêng mình nữa chứ. Ủng hộ các mẹ, hãy biết yêu và tôn trọng bản thân nhiều hơn.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7