TIN TÀI TRỢ.

[Sự nghiệp] Nỗi băn khoăn công việc hiện tại

• 64 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 322 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ơi, người phụ nữ hiện đại không đơn thuần là chỉ biết chăm con, yêu chồng, để cuộc sống hoàn hảo bạn phải là người có công viêc và thành công trong công việc. Bạn được sếp chọn cho đi tu nghiệp như vậy chứng tỏ bạn có năng lực, bạn sợ chồng con ở nhà không ai chăm sóc thì bạn cũng là người phụ nữ tuyệt vời của gia đình. Nhưng ở đời, cơ hội chỉ có một thôi, biết đến bao giờ bạn mới được một cơ hội tố để tiến thân như vậy? Hãy chấp nhận hi sinh một chút bạn à, vì 3 tháng chứ không phải là 3 năm, 5 năm... Qua đó, bạn sẽ bận rộn cho việc học tập nên sẽ thấy thời gian trôi rất nhanh. Và hẳn chồng con, nội ngoại 2 bên đều sẽ thông cảm và đồng ý để bạn đi chứ chẳng có ai phản đối đâu. Quan trọng là ở bản thân bạn biết nắm bắt thời cơ hay không, hi sinh tình cảm riêng 3 tháng để ổn định về sau. Bạn hãy đưa quyết định đúng đắn ngay bây giờ đi, đừng để cơ hội đi qua rồi hối tiếc. Và nhớ thường xuyên liên lạc với gia đình bạn dù ở xa nhé, gọi điện hằng ngày sẽ cho bạn cảm giác ấm áp như đang ở nhà vậy. Chúc người mẹ, người vợ và sếp tương lai gặp nhiều may mắn nè.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhiều người mong có cơ hội được nâng cao chuyên môn còn không được. Nên cố gắng vì tương lai. Đấy cũng là cơ hội để chồng chứng tỏ là người đàn ông có trách nhiệm khi vợ vắng nhà.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Đưng bỏ lỡ cơ hội đó, hihi, hoặc nếu bỏ lỡ cơ hội đó bạn phải tìm cho mình 1 cơ hội tốt hơn trogn nghệ nghiệp như vậy mới không để mình hối hận vì quyết định sai lầm bạn nha !
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yumitranvh Xem bài viết
    Bạn ơi, người phụ nữ hiện đại không đơn thuần là chỉ biết chăm con, yêu chồng, để cuộc sống hoàn hảo bạn phải là người có công viêc và thành công trong công việc. Bạn được sếp chọn cho đi tu nghiệp như vậy chứng tỏ bạn có năng lực, bạn sợ chồng con ở nhà không ai chăm sóc thì bạn cũng là người phụ nữ tuyệt vời của gia đình. Nhưng ở đời, cơ hội chỉ có một thôi, biết đến bao giờ bạn mới được một cơ hội tố để tiến thân như vậy? Hãy chấp nhận hi sinh một chút bạn à, vì 3 tháng chứ không phải là 3 năm, 5 năm... Qua đó, bạn sẽ bận rộn cho việc học tập nên sẽ thấy thời gian trôi rất nhanh. Và hẳn chồng con, nội ngoại 2 bên đều sẽ thông cảm và đồng ý để bạn đi chứ chẳng có ai phản đối đâu. Quan trọng là ở bản thân bạn biết nắm bắt thời cơ hay không, hi sinh tình cảm riêng 3 tháng để ổn định về sau. Bạn hãy đưa quyết định đúng đắn ngay bây giờ đi, đừng để cơ hội đi qua rồi hối tiếc. Và nhớ thường xuyên liên lạc với gia đình bạn dù ở xa nhé, gọi điện hằng ngày sẽ cho bạn cảm giác ấm áp như đang ở nhà vậy. Chúc người mẹ, người vợ và sếp tương lai gặp nhiều may mắn nè.
    Ôi chị ơi, cuộc sống hiện đại mọi người sống vì nhau thôi, ko thể để 1 mình mình hy sinh cho ngừoi khác được, em tin chắc gia đình 2 bên sẽ ủng hộ, ko ủng hộ thì chị phải thể hiện quyết định mình là đúng, cố gắng 1 cuộc sống tốt trên sự lựa chọn của chị để không thể hối hận và ngừoi khác nhìn vào thấy mình chọn đúng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu là bạn thì mình sẽ chấp nhận đi vì đây là cơ hội có 1-0-2, khó mà lấy lại được
    Nhưng để bạn yên tâm học 3 tháng trước khi ở bên xứ người, mình gợi ý cho bạn một số típ nhỏ sau:
    - Viết note lại những gì cần dặn dò 3 bố con xung quanh khắp nhà
    - Giặt giũ, ủi đồ một số lượng lớn cho 3 bố con (vừa đủ thời gian để 3 bố con thích nghi với cuộc sống khi mẹ vắng nhà)
    - Cùng nhau vào bếp vào ngày cuối tuần để chỉ những bí kíp, những món ăn cho 3 bố con
    Và cuối cùng, bạn đừng quên hằng ngày liên lạc về "kiểm tra" tình hình ở nhà nhé, dù có bận đi chăng nữa cũng cố gắng gọi về hôặc facetime/ skype...
    Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn nếu bạn cảm thấy những gợi ý cũa mình là phù hợp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trưoc đây mình thích cuộc sống nhẹ nhàng êm đềm. Sau khi gặp những biến cố cả về công việc và tình cảm, mình nhận ra bản thân mỗi phụ nữ hãy luôn tích cực và chủ động nếu bạn muốn cuộc sống của minhg hạnh phúc hơn, sung túc hơn theo mong muốn của bạn. Đừng ngồi chờ đợi bạn nhé. Cuộc sống luôn trao cho những người biết nắm bắt thời cơ nhiều cơ hội mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitecat_185 Xem bài viết
    Nếu là bạn thì mình sẽ chấp nhận đi vì đây là cơ hội có 1-0-2, khó mà lấy lại được
    Nhưng để bạn yên tâm học 3 tháng trước khi ở bên xứ người, mình gợi ý cho bạn một số típ nhỏ sau:
    - Viết note lại những gì cần dặn dò 3 bố con xung quanh khắp nhà
    - Giặt giũ, ủi đồ một số lượng lớn cho 3 bố con (vừa đủ thời gian để 3 bố con thích nghi với cuộc sống khi mẹ vắng nhà)
    - Cùng nhau vào bếp vào ngày cuối tuần để chỉ những bí kíp, những món ăn cho 3 bố con
    Và cuối cùng, bạn đừng quên hằng ngày liên lạc về "kiểm tra" tình hình ở nhà nhé, dù có bận đi chăng nữa cũng cố gắng gọi về hôặc facetime/ skype...
    Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn nếu bạn cảm thấy những gợi ý cũa mình là phù hợp
    gợi ý của mẹ nó rất hay nhưng mình nghĩ thời gian chưa đi nên hướng dẫn chồng làm những việc đó cho quen, khi mình đi thì chồng cũng đã biết việc này việc kia rồi nên càng yên tâm học tập.
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • 1,597 Bài viết

• 1,407 Được cảm ơn

Mình có hai bé, hồi bé lớn 2,5 tuổi mình có cho về bà vài tháng, rất nhớ con, nên cứ cuối tuần là vội vội vàng vàng về với con. Sau này sinh bé thứ 2 thì đi đâu cũng cho các con đi theo. Đôi lúc hai vợ chồng cứ bảo là có con đi mới ý nghĩa hơn. Vậy nên mình rất phục các bạn mà có thể thu xếp giữa công việc và gia đình một cách rạch ròi. Mình thấy ngưỡng mộ các mẹ mà thường xuyên phải đi công tác xa nhà....
    Nhưng rồi dần nhận ra, mình không thể suốt ngày lo cho chồng con được, phải để chồng con tự lo chứ. Vậy là đúng hôm bạn mình từ Nhật về, rủ nhau đi nhậu, mình quyết định đi chơi với các bạn. Chỉ sms cho chồng " chiều nay anh đi làm về đón con nhé, em đi chơi cùng hội bạn....". Đến nơi thấy các bạn chia sẻ chuyện chồng đỡ đần các bạn việc nhà, chăm lo cho con cái khi các bạn đi công tác...Mình đã suy nghĩ nhiều. Và mình nghĩ nếu mình đi công tác như vậy chắc chắn chồng mình cũng sẽ làm tốt. Thế là thi thoảng mình cũng xa nhà để ba bố con tự chăm nhau.
    Mình nghĩ 3 tháng không phải là dài nên bạn nên đi bạn ạ. Cơ hội đến không nhiều, sau này bạn về bù đắp cho chồng con nhiều hơn bình thường là được mà. Với lại giờ thông tin liên lạc cũng thuận lợi, tối có thể chat, video call cho ba bố con nên khoảng cách sẽ gần, rất gần mà
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có lẽ bạn chủ top thuộc tuyp người an phận, thích cuộc sống êm đềm không va chạm là thỏa mãn, là đủ rồi. Cuộc sống có dừng lại mãi mãi ổn định như vậy? Mình nghĩ là không chỉ tốt thôi đã đủ. Cuộc sống luôn thay đổi theo chu kỳ. Cuộc sống đã tốt rồi phải tốt hơn nữa thế mới có ý nghĩa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Nghĩ thì thấy lâu nhưng thời gian trôi đi nhanh lắm, vèo cái là hết 3 tháng ngay. Không quyết định đi sau đó thấy hối hận thì cơ hội là cho cuộc sống tốt hơn đã tuột mất rồi. Hiện tại sống tốt vẫn chưa đủ chủ top nhỉ
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cơ hội chỉ lướt qua mỗi người trong ít phút nếu không chớp thời cơ sẽ vuột qua. Sau này nhìn lại thấy tiếc. Đừng bao giờ để hối hận vì quyết định ngày hôm nay
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Trưoc đây mình thích cuộc sống nhẹ nhàng êm đềm. Sau khi gặp những biến cố cả về công việc và tình cảm, mình nhận ra bản thân mỗi phụ nữ hãy luôn tích cực và chủ động nếu bạn muốn cuộc sống của minhg hạnh phúc hơn, sung túc hơn theo mong muốn của bạn. Đừng ngồi chờ đợi bạn nhé. Cuộc sống luôn trao cho những người biết nắm bắt thời cơ nhiều cơ hội mới.
    Đúng vậy, không ai nói trước được điều gì, người phụ nữ hiện đại là người biết dành lấy những cơ hội tốt để bay xa, bay cao chứ không phải yên phận chịu dừng lại ở mức độ tốt.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Là phụ nữ hãy ưu ái cho gia đình nhiều hơn nhưgn nên tổng hoà chứ đừng hy sinh quá, hãy sống cho mình, vì mình và vì người khác, cơ hội cho sự nghiệp là khẳng định vị trí của mình ở nơi công sở, đừng bỏ qua, mà những ngừoi biết sắp xếp công việc của mình và gia đình thì bao giờ cũng hạnh phúc, cuộc sống gia đình không có công việc cũng không được vì vậy phải cố gắng là ngừoi phụ nữ vẹn toàn bạn ah !
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Có lẽ bạn chủ top thuộc tuyp người an phận, thích cuộc sống êm đềm không va chạm là thỏa mãn, là đủ rồi. Cuộc sống có dừng lại mãi mãi ổn định như vậy? Mình nghĩ là không chỉ tốt thôi đã đủ. Cuộc sống luôn thay đổi theo chu kỳ. Cuộc sống đã tốt rồi phải tốt hơn nữa thế mới có ý nghĩa.
    Vâng mà an phận thì cuộc sống khó có thể tốt hơn, phỉa vận động, phải đổi thay chứ an phận thì cuộc sống thụt lùi đó chị ah, vì ngừoi ta vận động ngừoi ta tiến lên, mình đứng yên tức mình thụt lùi rùi mà!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 91 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mỗi bước đi trong cuộc đời đều là 1 cơ hội, rẽ đi hướng nào dẫn đến cả cuộc đời sẽ theo hươgn đó, vì vậy hãy lựa chọn mà đưng tiêc nuôi ban nha!
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình thì chắc muốn lắm nhưng chả đi được đâu, con còn quá bé, nói chung phụ thuộc hoàn cảnh thực tế
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 79 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cơ hội tốt như thế, đừng bỏ qua chị ơi. Có 3 tháng thôi đâu phải quá dài mà đắn đo. Vấn đề chính là chị phải làm công tác tư tưởng với gia đình để mọi người ủng hộ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metibinbin Xem bài viết
    mình thì chắc muốn lắm nhưng chả đi được đâu, con còn quá bé, nói chung phụ thuộc hoàn cảnh thực tế
    Mình thông cảm với bạn, con còn quá bé mẹ không nỡ nào, mẹ tạm gác sự nghiệp sang một bên để chăm con tốt. Chăm con tốt nuôi con khỏe, dạy con ngoan cũng là sự nghiệp cao quý, sự nghiệp trồng người đó các mẹ ạ. Khi con đã đi mẫu giáo mẹ nên nghĩ nên sự nghiệp của riêng mình, hâm nóng lại nhiệt huyết bạn nhé. Cuộc sống không bao giờ muộn với những ai luôn biết, nỗ lực, cố gắng vươn lên bạn ạ.
    • 1,360 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm trạng của chủ top giống em thế. Em cũng đang ở trong hoàn cảnh giống chị đây. Khác ở chỗ em đang thuyết phục gia đình - để mọi người thấy thoải mái, tự tin chăm con, cháu khi em vắng nhà. Bởi vì trong tâm niệm của gia đình em phụ nữ chỉ cần làm tốt việc nhà, con cái là tốt rồi. Gặp topic nhà mình em như gặp bụt, các chị ạ.
    • 277 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metibinbin Xem bài viết
    Em đồng ý với mẹ nó . Mỗi nhà mỗi cảnh thôi, không ép ai được cả . Đôi khi ta phải chấp nhận hy sinh vì cả gia đình, vì con, vì ba me...và ta sống không chỉ cho bản thân ta . Em rất không thích ai chê bai khiêu khích người khác khi ngta chọn con đường an toàn cho chính ho.