TIN TÀI TRỢ.

Mơ ước nhỏ bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 477 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có một kế hoạch đã ấp ủ rất lâu, từ khi mình mới chỉ là một cô học trò còn đang ngồi ở trường trung học. Đó là mở một tiệm sách miễn phí cho mọi người. Mình hình dung tiệm sách của mình sẽ được đặt trên một con đường rợp bóng cây xanh, yên tĩnh đến nỗi ai đến đọc sách có thể lắng nghe được tiếng nhưng con chữ khẽ thì thầm. Tủ sách của mình sẽ rất đa dạng, từ tác phẩm văn học đến kiến thức khoa học, từ những bài nghiên cứu phê bình đến những khám phá thế giới xung quanh.
    Mình chẳng dám hy vọng tiệm sách của mình sẽ làm được điều gì lớn lao nhưng mình tin khi đọc những câu chuyện ngụ ngôn trẻ em sẽ học được những bài học bổ ích cho tâm hồn, khi khám phá những điều kỳ thú trong sách người lớn sẽ tìm được những phút giây thanh thản sau một ngày vất vả. Để nuôi dưỡng tâm hồn phong phú thì không gì hay hơn những trang sách. Đó cũng là cách để chúng ta tạo cho mình thêm niềm vui và hy vọng nhằm hướng tới một cuộc sống tốt đẹp hơn.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 720 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Ý tưởng nhân văn quá chị ạ. Không phải ai cũng sẵn sàng chia sẻ vậy đâu nha chị!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 814 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Cố gắng lên bạn nhé. Ước mơ của bạn mang niềm vui đến cho mọi người. Đọc sách là nguồn tri thức không bao giờ cạn. Nếu chưa thực hiện bạn hãy bắt tay thực hiện nhé. Nếu chưa có nguồn sách tiềm năng bạn có thể nhờ sự ủng hộ từ người thân, bạn bè hay qua mạng. Mình tin mọi người sẽ ủng hộ nhiệt tình và cả mình nữa, mình cũng sẽ ủng hộ nhiệt tình luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ước mơ nhỏ bé mà cao sang! Em thich ước mơ này của chị lắm ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi incunbongbi Xem bài viết
    Cố gắng lên bạn nhé. Ước mơ của bạn mang niềm vui đến cho mọi người. Đọc sách là nguồn tri thức không bao giờ cạn. Nếu chưa thực hiện bạn hãy bắt tay thực hiện nhé. Nếu chưa có nguồn sách tiềm năng bạn có thể nhờ sự ủng hộ từ người thân, bạn bè hay qua mạng. Mình tin mọi người sẽ ủng hộ nhiệt tình và cả mình nữa, mình cũng sẽ ủng hộ nhiệt tình luôn.
    Đúng rùi chị ơi, hãy xây dựng ước mơ từ bây giờ và chắc chẮn nó sẽ đồ sộ lắm khi chúng ta thực hiện nghiêm túc !
    • 100 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

hi, ước mơ bình dị và ý nghĩa ah
    các mẹ ủng hộ em với nhé:Tuần 3 https://www.webtretho.com/forum/f3780.../#post31100847
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại ấp ủ ước mong sẽ mở một trung tâm/ hoặc doanh nghiệp xã hội dạy nghề, hướng nghiệp miễn phí cho các em nhỏ có hoàn cảnh khó khắn. Đó là ước mơ của mình. Mình cũng có thể dạy các em làm đồ handmade, sở trường của mình.
    • 3,675 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Em cũng có sở thích là đọc sách giống chị. Trong nhà có một góc để dựng giá sách nho nhỏ với rất nhiều tiểu thuyết ưa thích thì em lại ước mơ có một chỗ rộng rãi hơn để sở hữu một giá sách to hơn. Giấc mơ thì chẳng bao giờ bị giới hạn cả, chỉ sợ mình hạn chế bản thân để không làm tốt hơn cuộc sống mỗi ngày cho ước mơ ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 344 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

chúc cho ước mơ của bạn thành hiện thực
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang tích cóp cho ước mơ bằng cách mua sách hàng tuần. Đến bây giờ mình đã có một tủ sách kha khá sách văn học và khoa học. Mình cũng hướng và rèn cho các con thói quen đọc sách để các bé có thể học được nhiều điều hay từ đó. Chúng ta cứ ước mơ, biết đâu sẽ có ngày mơ ước trở thành hiện thực các bạn nhỉ
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ước mơ của bạn đầy nhân văn. Mong ước mơ của bạn nhanh chóng thành hiện thực.