TIN TÀI TRỢ.

Mình đã từng ước mơ - Dẫu vẫn còn dang dở!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Cuộc sống cơm áo cứ cuốn mình vào vòng xoáy của nó, để khi giật mình nhìn lại, tôi cũng đã có thật nhiều ước mơ…Một trong những ước mơ đó là được trở thành một nhà thơ với những tác phẩm thật nhiều người biết đến. Trong kí ức , ước mơ ấy có từ khi tôi còn rất bé, toi yêu thơ và say thơ… dự định sẽ theo nghiệp văn chương, thế nhưng ước mơ thì đôi lúc không thật giống với hiện thực. Con đường tôi đang đi bây giờ chẳng liên quan nhiều đến thơ, đến văn như tôi từng mong đợi nhưng trong tôi “chất” văn vẫn tiềm tàng, trỗi dậy và mãnh liệt. Thỉnh thoảng tôi vẫn viết, ngày chia tay lớp chuyên Văn, cô giáo chủ nhiệm đã từng nắm tay tôi rất lâu: “ Đừng bỏ nghiệp viết nhé! Bút sẽ cùn, mực sẽ cạn nếu mình không viết đấy em ạ”. Thời sinh viên, đó là những trang nhật kí đẹp nhưng nao nao buồn, những bài thơ, bài báo được đăng trên vài tạp chí, hay đơn giản là viết những dòng blog cho chính mình…Giờ thì tôi viết cho con trai, nguồn cảm hứng dường như vô tận…

Vậy đó! Đôi lúc trong cuộc sống ta giật mình nhìn lại tôi cũng từng có ước mơ, đó là một góc thật đẹp trong kí ức của mỗi người. Ghi nhớ nhé- để thấy cuộc sống thêm có y nghĩa hơn về một thời mình đã dám ước mơ – dẫu vẫn còn dang dở…

( Chia sẻ với mọi người 1 trong số những bài thơ tôi viết cho con trai nhân dịp Trung Thu)

OK1_zps16d79b2b

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Mọi người vào ủng hộ chia sẻ của mình nha...
    Hì, phần minh họa là phần đính kèm hình ảnh theo đúng quy định của btc nha.
    • 3,621 Bài viết

• 1,876 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bài thơ dễ thương quá, chúc em may mắn nha
    • 883 Bài viết

• 892 Được cảm ơn

Hay quá mẹ Miu à, chúc 2 mẹ con mãi hạnh phúc như thế này nha
    • 814 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Bạn làm bài thơ hay quá. Bé con kháu khỉnh và dễ thương quá chừng. Chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc nhé. Có những khi mình không thực hiện được ước mơ của mình nhưng như vậy mới gọi là cuộc sống nhỉ? Tuy chưa thành nhà thơ để tất cả mọi người biết đến nhưng bạn đã là nhà thơ của Webtretho rồi nè. Rất nhiều thành viên Webtretho biết đến nè.
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    bài thơ dễ thương quá, chúc em may mắn nha
    Cảm ơn chị Trần Phương Anh, hì
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milanolist Xem bài viết
    Hay quá mẹ Miu à, chúc 2 mẹ con mãi hạnh phúc như thế này nha
    Cảm ơn mẹ Sonu đã ủng hộ nha
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi incunbongbi Xem bài viết
    Bạn làm bài thơ hay quá. Bé con kháu khỉnh và dễ thương quá chừng. Chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc nhé. Có những khi mình không thực hiện được ước mơ của mình nhưng như vậy mới gọi là cuộc sống nhỉ? Tuy chưa thành nhà thơ để tất cả mọi người biết đến nhưng bạn đã là nhà thơ của Webtretho rồi nè. Rất nhiều thành viên Webtretho biết đến nè.
    ôi cảm ơn mẹ nó, mẹ nó quá khen rồi, thỉnh thoảng em cũng viết để bút đỡ cùn, mực đỡ cạn thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,283 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Hay quá chị ạ
    Em Tẹt: :Nb:3,1kg , 1m: 4,2kg 3m: 5,3kg 4m: 6,7kg 5m: 7,2kg-2 răng 6m: 8kg 7m: 8,5kg-72cm- 7 răng 8m: 9kg-8 răng [/COLOR],ngồi vững 9m vẫn thế cuối 9m: 9,5kg-8 răng---> đầu 10m bỏ ăn, sốt 9kg 10m15d 9,8kg -8r 10m: phỏng rạ--->biếng ăn--->9kg, 77cm11M9,4kg,12M:9,4kg,13M:9,6kg-rõ8R cửa 2r hàm dưới, 14M 9,8kg, rõ thêm 2 răng hàm trên, 4 răng nanh-->18r-đi bộ đội, tự đứng tênh tênh
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Mình nghĩ đã đam mê rồi thì sao quay lưng với nó được. Mình cũng học chuyên Văn này. Mình hay viết blog, viết tạp bút nhưng thường chỉ giữ cho riêng mình. Mình cũng đang tập hợp tư liệu, những bài viết đã từng viết để sau này biên tập lại, có thể viết sách gửi nhà xuất bản, hay gửi báo chí cũng là 1 cách.

Bạn cũng có thể làm như vậy, nếu bạn thực sự đam mê. Mình sau này chuyển hướng sau học kỹ thuật. Nhưng cuộc sống như thế, tốt thôi còn chưa đủ. Mình vẫn dành ít thời gian hiếm hoi vào buổi tối, những lúc đang làm việc, nảy ra ý tưởng, cũng ghi vội vàng để đó. Đừng an phận, đừng tạm hài lòng. Mình nghĩ mẹ nó vẫn có thể xoay sở để dành thời gian cho những đam mê, sở thích của mình
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Mình nghĩ đã đam mê rồi thì sao quay lưng với nó được. Mình cũng học chuyên Văn này. Mình hay viết blog, viết tạp bút nhưng thường chỉ giữ cho riêng mình. Mình cũng đang tập hợp tư liệu, những bài viết đã từng viết để sau này biên tập lại, có thể viết sách gửi nhà xuất bản, hay gửi báo chí cũng là 1 cách.

Bạn cũng có thể làm như vậy, nếu bạn thực sự đam mê. Mình sau này chuyển hướng sau học kỹ thuật. Nhưng cuộc sống như thế, tốt thôi còn chưa đủ. Mình vẫn dành ít thời gian hiếm hoi vào buổi tối, những lúc đang làm việc, nảy ra ý tưởng, cũng ghi vội vàng để đó. Đừng an phận, đừng tạm hài lòng. Mình nghĩ mẹ nó vẫn có thể xoay sở để dành thời gian cho những đam mê, sở thích của mình
    Mình vẫn viết, viết cho mình và giờ viết cho con rất nhiều, có điều ước mơ thành thi sỹ thì chắc không thực hiện được, hì, cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ với mình.
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnhung24803 Xem bài viết
    Mình vẫn viết, viết cho mình và giờ viết cho con rất nhiều, có điều ước mơ thành thi sỹ thì chắc không thực hiện được, hì, cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ với mình.
    Không. Mẹ nó đã và đang là thi sỹ. Có điều chưa được mọi ngừoi biết đến thôi. Tức chưa phải là 1 thi sỹ nổi tiếng. Nên có gì đâu mà không thực hiện.

Cứ viết cho mình, làm thơ cho những rung cảm của mình. Trau chuốt câu từ lại. Mình thấy thơ mẹ nó có cảm xúc. Nhưng nghe chưa xuôi. Mình nghĩ càng ngày càng hoàn chỉnh khả năng sáng tác, viết lách, biết đâu đến 1 lúc nhìn nhận lại, mình có thể chọn lựa những tác phẩm tâm đắc để gửi báo, hoặc xuất bản sách thơ?
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomeocy Xem bài viết
    Hay quá chị ạ
    cảm ơn em đã ủng hộ nhé
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Không. Mẹ nó đã và đang là thi sỹ. Có điều chưa được mọi ngừoi biết đến thôi. Tức chưa phải là 1 thi sỹ nổi tiếng. Nên có gì đâu mà không thực hiện.

Cứ viết cho mình, làm thơ cho những rung cảm của mình. Trau chuốt câu từ lại. Mình thấy thơ mẹ nó có cảm xúc. Nhưng nghe chưa xuôi. Mình nghĩ càng ngày càng hoàn chỉnh khả năng sáng tác, viết lách, biết đâu đến 1 lúc nhìn nhận lại, mình có thể chọn lựa những tác phẩm tâm đắc để gửi báo, hoặc xuất bản sách thơ?
    ôi, mình viết theo dòng cảm xúc thôi chứ chưa bao giờ nghĩ đến xuất bản thơ, sách, đó cũng là cách xả xì trét cũng tốt, cảm ơn mẹ nó đã gợi ý nhé...hì
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnhung24803 Xem bài viết
    ôi, mình viết theo dòng cảm xúc thôi chứ chưa bao giờ nghĩ đến xuất bản thơ, sách, đó cũng là cách xả xì trét cũng tốt, cảm ơn mẹ nó đã gợi ý nhé...hì
    Cứ ước mơ và làm những gì có thể cho sở thích của mình. Người ta nói, ước mơ thật cao, thì ước mơ sẽ rớt xuống vừa tầm tay bạn.

Ước mơ có phải trả tiền đâu thì tại sao mình không ước?

Cuộc sống sẽ tốt hơn và cân bằng hơn nếu mình dung hòa được sở thích, đam mệ với nhiều thứ khác. Không phải cứ đi đi, rồi sẽ thấy đường đi ư?

Trước mắt là mình cũng thấy mẹ nó có khả năng rinh giải Ariel rồi đấy nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,487 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi em tôi vẫn chất nghệ sĩ chảy, hay lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,945 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

like bai viet hay qua, nhung sao minh kg thay nut " cam on" dau vay ta?hic
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Mình nghĩ với niềm đam mê viết như mẹ nó thì chỉ là sự tạm dừng lúc này hay lúc khác thôi còn khi có cơ hội sẽ lại bùng cháy mà, bài thơ của bạn thật hay.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,487 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Viết là đam mê, đã đam mê lại càng hay bíet, cô giáo dạy văn viết quá hay!
    • 331 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    Viết là đam mê, đã đam mê lại càng hay bíet, cô giáo dạy văn viết quá hay!
    ôi chị ơi, em đâu có dạy Văn đâu, dạy Văn thì chả phải từ bỏ ước mơ văn nghiệp.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2