TIN TÀI TRỢ.

Lái xe - trải nghiệm và thử thách

• 0 Lượt chia sẻ
  • 417 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Mình biết có nhiều mẹ, nhiều bạn coi việc lái xe ô tô là một điều rất đơn giản và bình thường nhưng thực sự với mình đây lại là một trải nghiệm một thử thách hoàn toàn mới và đầy thách thức. Mình xem phim thấy người ta lái xe siêu ghê, lượn lượn, phanh rồi quay đầu xe đầy thiện nghệ nhìn những vòng bánh xe quay đầy thu hút, uh thì vẫn biết là họ làm phim nữa nhưng vẫn mê tít. Mình cứ ấp ủ dự định ấy mãi mà chưa đăng ký học bởi nghĩ nhà làm gì có xe mà lái cơ chứ. Thế rồi đến một hôm mình chia sẻ suy nghĩ ấy với cô bạn thân, thế là 2 đứa quyết tâm đăng ký lớp học lái xe. Mình vẫn nhớ như in cảm giác lần đầu được tự mình điều khiển 1 cái xe ô tô to hơn mình bao nhiêu lần, cảm giác làm chủ nó thật là phấn khích (tất nhiên là có thầy ngồi bên cạnh) cả mình và cô bạn đều bảo tiếc vì k đi học sớm hơn nữa. Mình nghĩ lái xe ô tô cũng là một kỹ năng thôi chứ k phải để biểu diễn như kiểu đi trên phim rồi nhưng đó cũng là 1 kỹ năng cuộc sống mình cần phải hoàn thiện nó bởi cuộc sống là k ngừng vươn lên mà. Giờ thì mình đã có bằng lái xe (thi một lần đỗ luôn nhé) và mình rất tự hào vì điều đó nữa, chưa biết chừng sau ô tô mình sẽ học lái thêm một loại phương tiện nào nữa nhỉ. Cuộc sống mà, tốt thôi chưa đủ cần cố gắng hơn nữa để tốt hơn, Vì cuộc sống 10/10 các mẹ nhỉ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 147 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ôi cảm giác đó chắc hồi hộp lắm chị nhỉ. Em chưa dám nghĩ đến đi học lái xe đâu, quen đi xe máy rồi nên khi thấy phụ nữ lái xe ô tô thấy "oách" lắm và có vẻ tự tin không thua gì cánh mày râu. Chị đúng là phụ nữ 10/10 của thời hiện đại đó. Một ngày nào đó em cũng phải đi học lái xe thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm giác hồi hộp đầy yêu thương, vote cho bạn !
    • 2,110 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ cảm xúc với bạn.