TIN TÀI TRỢ.

[Gia đình] Chuyện chồng - vợ: lãng mạn, bất ngờ hay đều đều, yên ổn?

• 119 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 444 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Mình cũng phải chủ động đấy bạn ơi, không cần mua hoa lãng mạn như mấy ổng nhưng một bữa cơm với những món ăn chồng thích, chút rượu vang đỏ trong ánh nến ấm áp cũng đủ cho một buổi tối lãng mạn của 2 người. Chắc chắn anh ấy sẽ rất bất ngờ và cảm động khi các bà vợ dành cho anh điều đặc biệt như thế. Những phút giây đó sẽ khiến cuộc sống thêm thi vị biết bao nhiêu
    Mình thì lâu lâu chủ động nhắn tin cho ông xã khi thì "hôm nay anh nhớ về sớm, em có điều bất ngờ cho a", hihi, khi thì "hôm nay ox muốn ăn gì, e đãi" chẳng hạn, và điều bất ngờ mình thường dùng cho ox là mua cho anh ấy 1 món đồ mà ảnh thích, hay là nấu món ăn mà ox đang thèm, hay chỉ rủ ox chở con đi Trung tâm TM chơi thôi cũng thấy vui và hạnh phúc. Cho nhận trong đời sống vợ chồng ko phân biệt, như thế sẽ tốt hơn và đạt được hạnh phúc mà mình mogn muốn!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Mỗi ngày thêm một chút lãng mạn cũng giống như gia vị của bữa ăn vậy. Gia vị là thứ nếu không có thì bữa ăn sẽ vô cùng nhạt nhẽo, cuộc sống không có những điều bất ngờ, những điểm lãng mạn trong tình cảm thì cuộc sống cũng trở nên nhạt nhòa và vô nghĩa. Mong rằng, chúng ta còn nhiều chương trình ý nghĩa như Ariel mang lại, tạo thêm nhiều điều bất ngờ nữa cho cuộc sống thêm thi vị.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuộc sống yên ổn là tốt nhưng đừng để sự nhàm chán giết chết những lãng mạn của tình yêu. Để tốt hơn chúng ta cần yêu thương nhau nhiều hơn, dành cho nhau sự quan tâm nhiều hơn sao cho mỗi ngày đều là một ngày hạnh phúc, mỗi khoảnh khắc bên nhau đều đáng nhớ.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Mỗi ngày thêm một chút lãng mạn cũng giống như gia vị của bữa ăn vậy. Gia vị là thứ nếu không có thì bữa ăn sẽ vô cùng nhạt nhẽo, cuộc sống không có những điều bất ngờ, những điểm lãng mạn trong tình cảm thì cuộc sống cũng trở nên nhạt nhòa và vô nghĩa. Mong rằng, chúng ta còn nhiều chương trình ý nghĩa như Ariel mang lại, tạo thêm nhiều điều bất ngờ nữa cho cuộc sống thêm thi vị.
    Công nhận là Ariel tổ chức chương trình này rất hay và ý nghĩa nên đã thu hút được rất nhiều chị em phụ nữ tham gia quá. Mình mong chương trình này kéo dài vài tháng để chị em có thêm cơ hội được chia sẻ với nhau nhiều hơn nữa
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình yêu của em và chồng được 3 năm thì kết trái. Hồi đầu yêu nhau 2 đứa rất phấn khởi, cảm giác thật là mới mẻ, em hoàn toàn hài lòng về người bạn mình lựa chọn. Nhưng bắt đầu các năm tiếp theo vẫn mô típ cũ, không có sự bất ngờ từ anh. Em bắt đầu có cảm giác lạc lõng, người bạn đời của mình không hiểu mình. Phải nói một chút là em rất thích kiểu lãng mạng, nhưng anh nhà em thì luôn tự nhận là anh thô. Ngày đặc biệt nào anh cũng nhớ và quà của anh em hoàn toàn đoán được. Thế là cãi nhau, cãi nhau làm lành, cứ thế, cứ thế, nhưng rồi theo thời gian em cũng chính chắn hơn, hiểu được cái nào cần có, cái nào không. Vẫn có câu" cha mẹ sinh con, trời sinh tính" không ai vẹn toàn được cả. Em thấy mình đã quá may mắn có được ông xã hiền, chăm chỉ, chịu thương chịu khó, quan tâm vợ từ cái nhỏ nhặt. Vì thế mà em không còn để ý những cái vụn vặt kia nữa. Sự quan tâm nhỏ nhặt như là đêm nằm mà ông xã trở mình hoặc em trở mình là luôn có ông xã để ý chèn chăn, đắp chăn tới tận cổ vì sợ em lạnh. Lúc đó thấy hạnh phúc quá...bao nhiêu hơn tủi cũng tan hết, Càng ngày, càng ngày cái sự thô, không biết đổi mới kia cũng dần mất trong tâm trí em. Những điều về lãng mạng trước kia chỉ còn là bên lề của cuộc sống gia đình. Nếu như không có sự đồng cảm và thấu hiểu thì cái bên lề ấy sẽ trở thành vật cản của hạnh phúc. Em hy vọng rằng khi đã yêu và lấy nhau rồi chúng ta sẽ biết cân bằng, hài hòa cái sở thích của cả 2 người. Hạnh phúc là phải được có từ phía hai người và phải được vun đắp theo ngày. Cứ gieo yêu thương sẽ có được hạnh phúc!