TIN TÀI TRỢ.

Đừng theo đuổi hay tạo ra những lời bao biện khi mình chưa thành công

• 0 Lượt chia sẻ
  • 409 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Sẽ có trái ngọt nếu bạn biết vun xới những mầm xanh. Sẽ có thành quả nếu bạn biết nuôi dưỡng những ước mơ". Ước mơ, dẫu bình dị hay lớn lao, cũng sẽ khiến cho cuộc đời của bạn thêm ý nghĩa và hạnh phúc, miễn là không bao giờ bạn chấp nhận bỏ cuộc vì bất cứ lý do nào.

Mọi người thường có những lý do bao biện. Những lời bào chữa, bao biện tức thời có thể đúng, nhưng các vấn đề chỉ nảy sinh khi bạn luôn vin vào các lý do tương tự để giải thích cho sự trì hoãn trong việc theo đuổi ước mơ. Bạn sẽ đưa ra vô vàn lý do, đưa ra vô vàn tình huống để lý giải cho sự lười nhác, thiếu nỗ lực hết sức của mình. Và khi bạn cố tập hợp cho mình hàng nghìn lý do bao biện đó là khi bạn bắt đầu tin rằng, những lý do đó là thật và bạn không thể vượt qua. Và khi ấy, bạn tin sự thất bại là tất yếu, bạn tin bạn là người kém thành công. Những ý nghĩ đó ăn sâu trong tư tưởng của bạn, đến nỗi, bạn phát tín hiệu ra ngoài vũ trụ thông điệp thất bại thay vì thôg điệp để thành công. Tiêp đó là sai lầm, thất bại liên tiếp đổ xuống đầu bạn...

Những lý do bao biện của bạn có thể rất thực tiễn, nhưng người tạo ra chúng chỉ là bạn. Hãy từ bỏ việc bao biện và tập trung mọi nỗ lực vào sự tiến bộ của bản thân. Chúng ta hãy không ngừng tạo ra những ước mơ. Không ngừng gửi đi những thông điệp tốt đẹp và sự nỗ lực cố gắng nhé bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu cứ vin vào lý do này nọ để bao biện thì chắc chắn ước mơ chẳng bao giờ thành hiện thực cả. Phải luôn phấn đấu vươn lên, có vấp ngã thì mới có thành công đúng không mẹ nó. Vì một cuộc sống tốt đẹp hơn mà phấn đấu thôi
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chia sẻ hay quá mẹ Chiip ơi, em vào ủng hộ chi nè
    !
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Nếu cứ vin vào lý do này nọ để bao biện thì chắc chắn ước mơ chẳng bao giờ thành hiện thực cả. Phải luôn phấn đấu vươn lên, có vấp ngã thì mới có thành công đúng không mẹ nó. Vì một cuộc sống tốt đẹp hơn mà phấn đấu thôi
    đúng rùi chị ah, tất cả là do chúng ta làm thôi, vì sự phấn đấu 1 cuộc sống tốt đẹp hơn ta sẽ làm không ngừng nghỉ!