Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Cuộc sống cá nhân] Chấp nhận nhịp sống hiện tại hay hâm nóng tinh thần ngày xưa?

• 23 Lượt chia sẻ
  • 9.62K Lượt đọc
  • 304 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Mình lâu lâu cũng hay làm một đột phá. Hồi đó 3 đứa chơi chung thân với nhau, chủ nhật nào cũng cà phê, ăn sáng về tới nhà là 12 giờ trưa. Từ khi có chồng con, ai cũng bận bịu nên ko còn ai rãnh để cà phê nữa. Vừa rồi có nhỏ bạn Hàn Quốc về chơi nên quyết định 3 đứa dẫn 3 đứa con đi ăn sáng uống cà phê như ngày xưa, tối còn dẫn 3 đứa nhóc đi ăn ốc, chơi trò chơi, ăn yaua, bít tết ở những nơi mà ngày xưa tụi mình hay ăn nữa! Nói chung là lâu lâu được tự do rất là thoải mái và cảm thấy rất là happy!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Mình thì cố gắng yêu thương bản thân bằng cách - buổi chiều dù bận cách mấy, mình cũng phải thể dục 15p rồi mới lao vào nấu cơm

Sáng ra khỏi đường mình phải dành 5p cho mình để bôi kem chống nắng. Mình uống nhiều nước và ăn ngủ điều độ

Mình mê đọc sách nên ngày nào mình cũng đọc. Có khi chỉ vài trang là díp mắt ngủ. Thế nhưng vẫn đọc, bất cứ khi nào có thể.

Nếu bữa nào chồng đi nhậu, thì mình cũng không khóc lóc, mà dắt con đi chơi. Tìm niềm vui riêng cho mình.

Mình nghĩ, yêu thương bản thân không khó. Cần yêu thương bản thân, mới có thể đủ lực yêu mọi người xung quanh 1 cách dài hạn hơn.

Muốn cuộc sống hơn cả tốt, cần nhiều sự cố gắng. Mà trong đó, yêu thương bản thân cũng phải cần sự cố gắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,716 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vẫn nhớ hồi nhỏ vào những ngày gần đến tết trung thu là cả ngõ xúm nhau làm đèn lồng, phơi hạt bưởi. Hồi đó làm gì có những món đồ chơi điện tử như bây giờ, và có bán thì cũng chẳng có tiền đẻ mua. Thế nhưng đó lại là những đêm trung thu rất vui và ý nghĩa. Trẻ con cầm lồng đèn méo mó do tự làm, bên trong đốt ngọn nến nhỏ đi khắp xóm, mùi thơm của những xâu hạt bưởi cháy và tiếng reo hò râm ran cả ngõ. Chúng mình cũng phải chờ đến khi trăng lên thật cao, thật sáng mới bắt đầu phá cỗ. Mâm cỗ rất đơn giản, chỉ có trái bưởi và bánh dẻo mứt bí thôi mà sao ăn ngon đến lạ. Những kỷ niệm đó giờ chỉ còn trong ký ức.
    Bây giờ cuộc sống đủ đầy, con trẻ có nhiều thứ để chơi hơn nhưng chẳng còn háo hức chờ trăng lên như trước.
    Kể như vậy để thấy giữ được tinh thần ngày xưa kết hợp với hiện đại bây giờ thì tốt biết bao.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Mình vẫn nhớ hồi nhỏ vào những ngày gần đến tết trung thu là cả ngõ xúm nhau làm đèn lồng, phơi hạt bưởi. Hồi đó làm gì có những món đồ chơi điện tử như bây giờ, và có bán thì cũng chẳng có tiền đẻ mua. Thế nhưng đó lại là những đêm trung thu rất vui và ý nghĩa. Trẻ con cầm lồng đèn méo mó do tự làm, bên trong đốt ngọn nến nhỏ đi khắp xóm, mùi thơm của những xâu hạt bưởi cháy và tiếng reo hò râm ran cả ngõ. Chúng mình cũng phải chờ đến khi trăng lên thật cao, thật sáng mới bắt đầu phá cỗ. Mâm cỗ rất đơn giản, chỉ có trái bưởi và bánh dẻo mứt bí thôi mà sao ăn ngon đến lạ. Những kỷ niệm đó giờ chỉ còn trong ký ức.
    Bây giờ cuộc sống đủ đầy, con trẻ có nhiều thứ để chơi hơn nhưng chẳng còn háo hức chờ trăng lên như trước.
    Kể như vậy để thấy giữ được tinh thần ngày xưa kết hợp với hiện đại bây giờ thì tốt biết bao.
    Kỷ niệm mẹ nó đẹp quá. Mình còn chưa có những kỷ niệm như thế. Hay tại từ nhỏ tới lớn đều ở TP Sài Gòn này. Nhưng ký ức mình nhớ là những cái lồng đèn bằng giấy kính đỏ, với đèn cầy bên trong...chứ không phải đèn pin như giờ. thành ra lại thấy lồng đèn hồi xưa đẹp hơn. Hay tại nó gắn với ký ức

Nhưng cuộc sống là vô thường mà (Không thường còn, bất biến). Chỉ mong nó thay đổi theo chiều hướng tôt đẹp thôi nhỉ? Mình nghĩ, cá nhân có thể tạo những ký ức tốt đẹp hơn cho con cái của mình.
    • 223 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

I Love Ariel