TIN TÀI TRỢ.

Clip: Cuộc sống luôn mở ra những lựa chọn. Chấp nhận mọi thứ ở mức vốn có hay tiến lên để đạt được những điều tốt đẹp hơn?

• 98 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 200 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn: Bạn có hài lòng với một cuộc sống chỉ tốt thôi?

• Chỉ tốt thôi là đủ

18.85%
  • Phải tiến lên để đạt những điều tốt đẹp hơn

81.15%

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỗi chúng ta đều sẽ đi trên những con đường riêng của cuộc đời. Con đường mình chọn có thể là đúng và cũng có thể là sai. Nhưng những chặng đường đó rất là gian nan vất vả không thể nào biết trước được. Để có được thành công như ngày hôm nay mình cũng đã phải trải qua một thời gian khá vất vả, mình cũng đã nỗ lực rất nhiều, vượt qua mọi khó khăn gian khổ để được như ngày hôm nay. Mình luôn có ý nghĩ trong cuộc sống này sẽ phải luôn cố gắng rất nhiều, cố gắng vượt lên trên tất cả một cách tốt nhất. Mình luôn không tự hài lòng về chính mình ở bất cứ thời điểm nào. Mọi người vẫn cho rằng với điều kiện như mình - Hai vợ chồng công việc quá ổn định, lương đều cao, nhà cao cửa rộng, gia đình hạnh phúc - như vậy lá quá ổn. Nhưng với mình như vậy vẫn chưa đủ vì nếu mình mà cảm thấy đủ thì chắc chắn mính sẽ bị lùi không thể tiến lên với thời đại này. Mình vẫn luôn đi tìm kiếm cơ hội để vươn cao hơn nữa. Nếu như mình chỉ nghĩ đơn giản giống như nhiều người phụ nữ khác là có chồng có con là đủ thì đó không phải là mình. Những người phụ nữ đó đã có cái suy nghĩ là tạm hài lòng với cái hiện tại nhưng chính cái suy nghĩ đó đã khiến cho những chặng đường tiếp theo của cuộc sống này sẽ làm họ chán nản với cái mình đã nghĩ là tạm hài lòng. Họ sẽ chẳng dám thể hiện được sự tự tin, sự đam mê, ước mơ của họ nữa. Họ sẽ cảm thấy cuộc sống chẳng còn thú vị nữa. Chính cái sự không hài lòng đã làm mình vươn lên rất nhiều và đã khiến cho mình cảm thấy rất tự tin khi đứng trước mọi người, mình cảm thấy mình rất trẻ trung và năng động. Đó cũng là bí quyết để mình giữ được mãi tình yêu ban đầu của ông xã dành cho mình đến tận bây giờ đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuộc sống là không ngừng vươn lên và hoàn thiện. Cái khái niệm đủ là vô cùng lắm. Ngày hôm nay ta cho là đủ nhưng ngày mai cái đủ đó lại hóa ra là thiếu. Thế nên trong suy nghĩ của mình... sống và luôn cố gắng...
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Luôn cố gắng hết mình trong mọi lĩnh vực mới thấy cuộc sống thật ý nghĩa. Tốt thôi là chưa đủ.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ có cố gắng thì con người mới có thể tốt hơn được, mình luôn tin tưởng rằng : Cứ đi là sẽ tới, cứ cố gắng để cuộc sống của mình ngày một tốt hơn
    Tất cả vì khoảng trời riêng của con
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Luôn cố gắng hết mình trong mọi lĩnh vực mới thấy cuộc sống thật ý nghĩa. Tốt thôi là chưa đủ.
    mình cũng nghĩ như pilpul, tốt thôi là chưa đủ mà phải tốt hơn
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Clip thật ý nghĩa. Sống là fai tự hào trân trọng những gì mình đang có. Luôn làm cho nó tốt lên
    • 6,428 Bài viết

• 13,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy các mẹ, tuy là phụ nữ nhưng rất có chí tiên thủ nhé. Đúng là cuộc sống cần nhiều hơn thế, tốt thôi chưa đủ.
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_186 Xem bài viết
    mình cũng nghĩ như pilpul, tốt thôi là chưa đủ mà phải tốt hơn
    Dù đã tốt nhưng vẫn phải bước tiếp đến tốt hơn, hơn nữa. Cứ bước tiếp mình sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hạnh phúc thế đã vẹn tròn? Chăm thêm một chút, yêu thương tràn đầy

Chỉ cần một mảnh giấy nhỏ như của cô gái kia, đã làm anh chồng cảm động hơn nhiều rồi hihi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

chỉ có cố gắng thì con người mới có thể tốt hơn được, mình luôn tin tưởng rằng : Cứ đi là sẽ tới, cứ cố gắng để cuộc sống của mình ngày một tốt hơn
    câu nói của bạn chính là suy nghĩ của mình khi xem xong clip này đó bạn ah, hãy chia sẻ nhiều hơn những ỹ nghĩa của chương trình này bạn nhé ! Mong cuộc sống của chúng ta chỉ hơn không kém! tốt hơn và hơn thế nữa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamavakhi Xem bài viết
    Hạnh phúc thế đã vẹn tròn? Chăm thêm một chút, yêu thương tràn đầy

Chỉ cần một mảnh giấy nhỏ như của cô gái kia, đã làm anh chồng cảm động hơn nhiều rồi hihi
    Hay nhỉ bạn nhỉ? những cái tưởng nhỏ bé mà sao ý nghĩa đến như vậy, trao yêu thương từ trái tim, cái gì cố gắng từ trái tim chắc chắn sẽ magn cho ta những thành công lớn
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuộc sống nếu mà cứ bình yên thì chán ngắt. Nếu có cơ hội thì bạn cứ cố gắng vươn lên, phải có nghị lực để vượt qua thì mới đạt được những điều tốt đẹp hơn được, còn k thì mãi giậm chân tại chỗ thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

phải nỗ lực thôi. Không con ông cháu cha thì phải vậy.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Clip rất hay và có ý nghĩa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Clip ý nghĩa quá. Thật hay và xúc động. " Tốt thôi liệu có đủ"? Đây như một dấu hỏi lớn để phụ nữ chúng mình nhìn lại về cuộc sống hiện tại, những đam mê và những giấc mơ còn dang dở. Chúng mình sẽ tiến thêm như thế nào? Sẽ tốt hơn như thế nào? Cần cố gắng đề cuộc sống luôn Tốt và Đủ.
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuộc sống cứ trải qua đều đều thì thật là nhàm chán, mình luôn muốn mỗi ngày có một điều mới lạ để cuộc sống của mình trở nen ý nghĩa hơn
    • 2,016 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    câu hỏi "Tốt thôi liệu có đủ" luôn thôi thúc mình cố gắng để vươn đến đạt được những điều tốt đẹp nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    câu hỏi "Tốt thôi liệu có đủ" luôn thôi thúc mình cố gắng để vươn đến đạt được những điều tốt đẹp nhất
    Đừng dừng lại, xã hội ngày một tiến bộ, nếu chúng ta dừng lại thì chúng ta sẽ lạc hậu, thụt lùi. Thời đại nào cũng vậy, phải không ngừng tiến lên, đổi mới.
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Cuộc sống của mình chẳng hề giống với nhân vật chính trong clip này, nhiều lúc mình muốn được trẻ trung năng động và có chút tự do như cô ấy, có lẽ khái niệm cuộc sống thế là đủ của mình có chút lung lay ...
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Muốn được thoải mái như nhân vật chính có lẽ mình phải thay đổi cách sống nhiều, nhưng ... thật là khó. Để thay đổi được tư duy của một gia đình tồn tại vài năm rồi thì đâu có phải dễ dàng hơn đâu. Trước đây nghĩ thế là đủ, nhưng nhìn lại mình sống vì gia đình chứ không thấy cho mình chút tự do nào
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường