TIN TÀI TRỢ.

Trang nhật ký cho Chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.02K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gửi các thành viên nữ của diễn đàn !
    Giả sử một ngày nào đó Chồng các chị đọc được những trang nhật ký của các chị viết về anh ấy, mặc cho anh ấy có những suy nghĩ gì trong đầu thì trang nhật ký ấy dành cho anh các chị sẽ viết gì ?

Còn em, Chồng em đã vô tình đọc được những dòng tâm tư tình cảm của em, những suy nghĩ, những cô đơn lẫn những muộn phiền của em thì anh vẫn vậy.....không gì thay đổi có khi toàn cho em là người sai bởi chưa bao giờ anh nhận mình thiếu sót...Thật buồn !
    Bây giờ dù cho dòng đời cho chảy ngược chảy xuôi, em không hề muốn viết nhật ký nữa dù đó là thói quen từ nhỏ của mình bởi cuộc sống em cô đơn hay vui buồn đều không có người chia sẽ (trừ lúc anh và em quen nhau, lúc nào anh cũng bên cạnh em như quyển nhật ký).
    Nhìn con gái 2tháng tuổi ngủ thật say mà em ước gì nó là con trai để mong sau này cuộc sống nó đừng mang nhiều nỗi buồn như em.
    Em ngồi mà nhớ quyển nhật ký của mình quá, nhưng em không còn đủ tinh thần để thêm vào nó những đắng cay trong cuộc đời nữa rồi. Nó đang ở một nơi kín đáo mà chỉ em biết được. Nếu một ngày không còn em trên cõi đời này nữa chắc có lẽ khi vô tình tìm đọc lại nó, anh ấy mới hiểu em đang buồn, đang cô đơn đến như thế nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 505 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

thương chị quá ...em cũng có nhiều lần muốn viết nhật ký nhưng sợ gia đình cha mẹ hay anh em chồng đọc được rồi đem lại cho họ kô vui ...nên viết rồi lại bỏ đi ..rồi có lúc buồn lại viết rồi bỏ tiếp ....nên bây giờ kô viết nữa ....đời con gái nhiều lúc cũng có thăng trầm ....chị viết cũng là một đều tốt cho chị đó mà vì những lúc chị buồi chị có thể tâm sự với giấy bút
    chị có thể tâm sự với em qua email này :dunglise@hotmail.com
    • 273 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em thì may mắn hơn chị.Em không thích viết nhật ký lắm nhưng khi nào quá buồn hoặc thất vọng về chuyện gì đó hoặc về chồng em lại viết một đoạn ngắn để nói ra suy nghĩ của mình.Em cũng không dấu nhật ký đi mà cố tình để chồng em đọc được.Chồng em thường đọc xong một là im lặng xem như không biết gì nhưng ngay những lần sau anh ấy sẽ sửa đổi những điều khiến em buồn về anh ấy.Còn nếu anh ấy thấy mình không sai trong chuyện đó thì gọi em ra nói chuyện và giải thích để em hiểu.Chẳng hạn lúc yêu nhau em đã bán trang sức để giúp anh ấy lúc khó khăn, anh ấy luôn hứa khi nào có tiền sẽ mua lại cho em.Đến lúc lấy nhau, khi có một số tiền kha khá cũng chẳng thấy anh ấy nhắc đến.Có một lần em vào cửa hàng trang sức nhìn thấy một bộ trang sức rất đẹp.Tự dưng chạnh lòng.Không phải em quá thích đeo trang sức mà em buồn vì nghĩ đến lời hứa của chồng.Em viết vào nhật ký.Anh ấy thấy thái độ em lạ lạ nên lén đọc.Một lúc sau bảo em anh đi đây một chút và một lúc sau mua về tặng em một bộ trang sức (dù không phải là cái em thích).Tuy nhiên từ khi có wtt thì buồn gì em hay tâm sự trong này hơn nên khi nào giận nhau anh ấy toàn thấy em ra gõ phím cạch cạch.Một lúc sau thấy em tắt máy lại mò vào tìm xem em viết cái gì.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 221 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chồng tớ mới đọc mấy câu tớ viết trong forum này mà đã bảo tớ dở hơi rồi nên nếu mà tớ viết nhật ký để ông ý đọc được chắc ông ý cười trợn mắt mất.
    • 183 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

đúng là sau khi lấy chồng có nhiều niềm uất ức mà không nói lên thành lời, nhiều lần cũng nghĩ đến viết nhật ký hoặc blog nhưng lên ngồi máy thì lại thấy trong đầu rỗng tuyếch, chỉ còn lại 1 mảng chán nản cứ lơ lửng tích tụ trong người, mệt mỏi và nản lắm, may sao nhìn vào đứa con để làm mục đích sống thôi....
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,641 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, việc gì bạn phải mong chồng bạn đọc được nhật ký sau khi bạn die. Lúc đấy chồng bạn có ân hận thì cũng còn làm ăn được gì nữa. Còn nếu chồng bạn không ân hận thì đời bạn có phải là tiêu phí một cách vô nghĩa không?

Có chuyện gì khúc mắc thì tốt nhất là nói thẳng ra với nhau. Nói thẳng mà không được thì ghi nhật ký rồi để chỗ nào đó mà chắc chắn chồng tìm được và đọc được ấy. Tớ không xui dại đâu . Tớ làm rồi và hiệu nghiệm lắm. Bây giờ tớ vẫn dùng song song hai phương pháp. Phần lớn là nói thẳng và tìm cách đạt được thỏa thuận chung. Thi thoảng đổi sang món nhật ký cho nó sinh động. Mà kinh nghiệm cho thấy nhật ký hiệu quả lắm. Cái gì tớ ghi vào nhật ký là xã nhớ kỹ lắm và không để chuyện đó lặp lại nữa. Thi thoảng đồng chí còn lôi ra nghiền ngẫm lại nữa cơ he he

Share chút kinh nghiệm thực tế. Chúc các bố mẹ hòa thuận và hạnh phúc trong năm mới nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,641 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, việc gì bạn phải mong chồng bạn đọc được nhật ký sau khi bạn die. Lúc đấy chồng bạn có ân hận thì cũng còn làm ăn được gì nữa. Còn nếu chồng bạn không ân hận thì đời bạn có phải là tiêu phí một cách vô nghĩa không?

Có chuyện gì khúc mắc thì tốt nhất là nói thẳng ra với nhau. Nói thẳng mà không được thì ghi nhật ký rồi để chỗ nào đó mà chắc chắn chồng tìm được và đọc được ấy. Tớ không xui dại đâu . Tớ làm rồi và hiệu nghiệm lắm. Bây giờ tớ vẫn dùng song song hai phương pháp. Phần lớn là nói thẳng và tìm cách đạt được thỏa thuận chung. Thi thoảng đổi sang món nhật ký cho nó sinh động. Mà kinh nghiệm cho thấy nhật ký hiệu quả lắm. Cái gì tớ ghi vào nhật ký là xã nhớ kỹ lắm và không để chuyện đó lặp lại nữa. Thi thoảng đồng chí còn lôi ra nghiền ngẫm lại nữa cơ he he

Share chút kinh nghiệm thực tế. Chúc các bố mẹ hòa thuận và hạnh phúc trong năm mới nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,003 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Đúng là hồi yêu nhau khác, lấy nhau rồi khác. Khi mới yêu, gọi điện thấy người yêu khóc thì chạy hớt hải tóc tai dựng ngược lên đến xem có chuyện gì xảy ra, cho dù đôi khi chuyện cũng ko trầm trọng đến mức thế. Thấy người yêu có thái độ khác lạ thì tìm đủ cách biết lý do. Dưng mà lạ thật, cũng anh chàng đó, sau khi cưới xong, vợ có gì viết nhật ký quẳng đó cũng ko thèm đọc, ko thèm biết, vợ có tâm sự thẳng thắn, có nắn nót gửi email cho chồng ( edit nhiều lần để ko vì ức chế quá mà quá lời) nhưng đọc xong cóc thấy lão có thái độ gì cả, trong hành động cũng thế mà trong lời nói cũng thế.
    Cảm giác mình bị lờ tịt đi.
    ví dụ sinh động là lúc này đang là 0:13 sáng, chồng biết vợ ngồi gõ cạch cạch, chắc hẳn trăm phần là có chuyện rồi, nhưng lăn qua một cái là ngáy o o, sáng mai thì quên rồi, vợ buồn cũng chẳng xi nhê gì.
    Thôi thì gõ nhật ký là để giải toả thôi, lúc đó yêu cái máy tính hơn cả chồng.
    1-1203-14copy5
    ............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Nhiều khi tức chồng quá mà chẳng nói nên lời thì Heo dùm YM để nói chiện, góp ý những cái không hài lòng với anh xã
    Những từ ngày có bé đến giờ càng ngày càng có nhiều mâu thuẫn hơn làm tình cảm giữa 2 người cũng lợt lạt dần, nhiều khi Heo còn cảm thấy ghét chồng nữa :Sad: muốn chồng biến quách đi cho ròi, không bít có ai giống Heo không nữa
    Ví dụ như việc chăm con, chồng Heo chẳng bít lượm lặt đâu ra nhiều cái mẹo chẳng ra làm sao, chẳng khoa học tí nào ròi về phân trần ròi áp dụng lên bé! Nào là mẹ không được uống nước đá nhé, bé bú mẹ sẽ không mọc răng được đâu :RaisedEye chẳng bít lấy cái lý luận í ra từ đâu nữa, ban đêm thì cứ nằm ngáy o o mặc cho Heo 1 mình chăm bé, khi bé khóc to thì ngồi dậy nhìn nhìn xíu ròi lại nằm tiếp chẳng giúp ích j đc cho mình thế mà bảnh mắt sáng ra lại trách sao tối để con khóc nhìu thế... nói chung từ ngày có bé, Heo và chồng có rất nhiều xích mích... lắm khi nguyên ngày còn không thèm nhìn nhau, không thèm nói với nhau tiếng nào đấy chứ! Chưa kể đến việc chồng bị cảm, mà cứ đè mặt bé ra mà nói chiện mặc dù Heo nhắc nhở vì sợ lây bệnh cho bé mà, bé còn nhỏ quá sức đề kháng đâu như người lớn thế mà chẳng cải thiện được... nói chung là nhiều ơi nhiều chiện bất bình, giờ Heo chỉ muốn chồng Heo biến quách đi cho ròi, chẳng còn cảm giác j với chồng nữa
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 174 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo Lu`n Xem bài viết
    Nhiều khi tức chồng quá mà chẳng nói nên lời thì Heo dùm YM để nói chiện, góp ý những cái không hài lòng với anh xã
    Những từ ngày có bé đến giờ càng ngày càng có nhiều mâu thuẫn hơn làm tình cảm giữa 2 người cũng lợt lạt dần, nhiều khi Heo còn cảm thấy ghét chồng nữa :Sad: muốn chồng biến quách đi cho ròi, không bít có ai giống Heo không nữa
    Ví dụ như việc chăm con, chồng Heo chẳng bít lượm lặt đâu ra nhiều cái mẹo chẳng ra làm sao, chẳng khoa học tí nào ròi về phân trần ròi áp dụng lên bé! Nào là mẹ không được uống nước đá nhé, bé bú mẹ sẽ không mọc răng được đâu :RaisedEye chẳng bít lấy cái lý luận í ra từ đâu nữa, ban đêm thì cứ nằm ngáy o o mặc cho Heo 1 mình chăm bé, khi bé khóc to thì ngồi dậy nhìn nhìn xíu ròi lại nằm tiếp chẳng giúp ích j đc cho mình thế mà bảnh mắt sáng ra lại trách sao tối để con khóc nhìu thế... nói chung từ ngày có bé, Heo và chồng có rất nhiều xích mích... lắm khi nguyên ngày còn không thèm nhìn nhau, không thèm nói với nhau tiếng nào đấy chứ! Chưa kể đến việc chồng bị cảm, mà cứ đè mặt bé ra mà nói chiện mặc dù Heo nhắc nhở vì sợ lây bệnh cho bé mà, bé còn nhỏ quá sức đề kháng đâu như người lớn thế mà chẳng cải thiện được... nói chung là nhiều ơi nhiều chiện bất bình, giờ Heo chỉ muốn chồng Heo biến quách đi cho ròi, chẳng còn cảm giác j với chồng nữa
    Theo dõi mẹ Heo Lùn từ khi còn cùng topic các mẹ dự sinh tháng 1.2.3, hồi hộp cùng mẹ Heo Lùn chờ đợi chào đón Cacao ra đời. Sao giờ tới vụ than thở chồng thế mẹ Heo, theo mình biết trong giai đoạn này ai cũng giống mẹ Heo lùn hết đó, vì chăm sóc con chiếm hết thời gian và sức khỏe nên cảm thấy ai cũng đáng ghét, nhất là chồng, vì thấy chồng không chia sẽ được gì mấy. Nhanh qua giai đoạn này thôi mẹ Heo Lùn ạh. Khi con 1 tuổi lại thấy iêu chồng như điên đấy chứ, lúc đó thì sao mà lúc nào cũng thấy nhớ chồng muốn nhìn chồng ! hehe....chúc bé Cacao luôn khỏe và ngoan để mẹ đỡ stress với ba Cacao nhé !