TIN TÀI TRỢ.

TÂm sự của 1 cô gái 23 tuổi mang đầy tội lỗi và sự dằn vặt lương tâm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.64K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ai cũng có lỗi lầm trong quá khứ thôi e. Phải để nó qua đi thì mới sống tốt đc e ạ. Có những chuyện xảy ra trong hoàn cảnh mà chỉ có bản thân mình mới hiểu được. Nên e đừng dằn vặt bản thân mình nữa nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lana024 Xem bài viết
    Ai cũng có lỗi lầm trong quá khứ thôi e. Phải để nó qua đi thì mới sống tốt đc e ạ. Có những chuyện xảy ra trong hoàn cảnh mà chỉ có bản thân mình mới hiểu được. Nên e đừng dằn vặt bản thân mình nữa nhé
    E thay buon-tuyet vong- va so. lam
    • 103 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bạn băng tuổi mình mà phải trĩa qua nhiều biến cố quá, mong bạn sớm vượt qua
    P/s: sống chậm lại, nghĩ khác đi, yêu thương nhiều hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hay co gang vuot qua ban nhe minh biet chuyen gi kung co nguyen do ca khong ai no long bo di num ruot cua minh dau
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hankevotam Xem bài viết
    hay co gang vuot qua ban nhe minh biet chuyen gi kung co nguyen do ca khong ai no long bo di num ruot cua minh dau
    Mình thấy đau lắm bạn à
    • 2,391 Bài viết

• 3,239 Được cảm ơn

Thương bạn và thương 2 sinh linh bé nhỏ,nhưng mọi chuyện đã qua bạn hãy cố gắng mà sống tốt hơn.Trên đời này ngoài Bố Mẹ thì chỉ có bản thân mình mới giúp mình được,bạn phải biết bảo vệ bthan mình để kg xảy ra những chuyện thế này,nếu có xảy ra đừng để chuyện này tái diễn nữa,bạn sẽ lại bị dằn vặt từ lương tâm 1 người mẹ.Hãy là người Pn hiện đại,có cv,có khả năng kte để lo cho mình csong tốt đẹp.Tuổi trẻ ai cũng có sai lầm nó là bàn đạp cho sự trưởng thành,nhưng đừng để mọi chuyện xảy ra nữa.Chúc bạn là người Pn mạnh mẽ vượt qua và tìm dc 1 hphuc vững bền.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thanglien99
    • 13 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trước sau gì bạn cũng phải trả giá vì những gì bạn đã làm, không sớm thì muộn, đó là điều chắc chắn. Vậy nên tốt nhất bây h bạn cứ sống tốt hơn trước đây, thay đổi để mình tốt lên, chứ ko phải là suy nghĩ dằn vặt, tiêu cực như thế.
    Chúc bạn có những suy nghĩ chín chắn hơn, độc lập và mạnh mẽ.
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrsmeomeo Xem bài viết
    Trước sau gì bạn cũng phải trả giá vì những gì bạn đã làm, không sớm thì muộn, đó là điều chắc chắn. Vậy nên tốt nhất bây h bạn cứ sống tốt hơn trước đây, thay đổi để mình tốt lên, chứ ko phải là suy nghĩ dằn vặt, tiêu cực như thế.
    Chúc bạn có những suy nghĩ chín chắn hơn, độc lập và mạnh mẽ.
    cảm ơn các ban nhưng mình phải làm sao để qên đi quá khứ bắt đầu 1 c.s mới đây khi những cái đó là vết nhơ là 1 nỗi đau đớn tinh thần thể xác
    • 82 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cháu à.. cháu hãy coi như đây là một bài học cháu nhé. hãy vững niềm tin và thật tỉnh táo hơn trong những lần sau. hy vọng mọi điều tốt lanh sẽ đến với cháu
    • 3,221 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu thành tâm thì em nên đi chùa thường xuyên, điều đó sẽ giúp em thanh thản và nó nhắc nhở em không phạm sai lầm nữa
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đắng lòng quá bạn ạ, tại sao lại để ra nông nỗi này vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng sai lầm như bạn vậy . cuộc đời mình luôn ám ảnh bởi những vết nhơ đấy. nếu người khác luôn lên mạng xã hội mà nói mà kêu gào rằng sai lầm lầm lỡ này nọ. thỳ mình lại khác . chưa 1 lần mình dám đối diện với những điều đó. thứ mình làm đc chỉ là giấu kín chỉ một mình . có lẽ mình ích kỷ mình hèn nhát. nhưng mỗi lần nghĩ về lỗi lầm đấy . mình sợ hãi lắm. mình đã có gia đình và bản thân cũng lại đang mang 1 mầm sống với người chồng hiện tại của mình. k hề liên quan tới quá khứ k ra g của mình. những lần anh day nghiến hành hạ mình. mình chỉ muốn buông xuôi đi. những lúc tĩnh tâm hơn thứ trong đầu mình nghĩ đc chỉ là : có lẽ các con đang trừng phạt mẹ. mẹ sẽ chịu hết. chỉ mong để cho em khỏe mạnh ra đời thôi ... cay đắng lắm!!! mỗi lần đi chùa mình luôn nghĩ về các con. về khuc ruột mình đã chối bỏ...
    Đây là lần đầu tiên mình dám nói về chuyện này... sẽ k baoh từ bỏ đc mặc cảm tội lỗi . chỉ mong ở nơi xa các con hiểu và tha thứ cho sai lầm của mình thôi bạn ạ
    Cám ơn vì con đến bên mẹ...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dằn vặt mình cũng không ích gì! Cố gắng vượt qua nỗi đau này! Mình hiểu và chia sẻ với bạn. Tương lai còn ở phía trước. Cố lên nhé!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em hãy nhớ rằng " quyền làm mẹ, hạnh phúc khi làm mẹ, và điều to lớn nhất khi thấy đứa con mình sinh ra " được sống và đc sự chăm sóc của mình, đừng vì những điều thiếu hiểu biết mang lại cho bạn đau khổ, cầu mong cho bạn có con khi bạn lấy chồng, 2 lần phá thai không biết có ảnh hưởng tới sức khỏe sinh sản sau này của bạn không? chúc bạn sống tốt nhé
    • 71 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

nói thật e ko đồng tình với cách làm của chị, phải chăng chị chỉ mắc sai lầm 1 lần, nhưng nó lại xra thêm 1 lần nữa. người ta hay nói" lần đầu có thể xem là sai lầm nhưng lần thứ 2 đó là sự lựa chọn bạn à". có thể e chưa rơi vào hoàn cảnh như chị nên ko pít thực sự cảm giác như thế nào để cho chị lời khuyên và sự cảm thông. nhưng e hy vọng chị dũng cảm đối mặc với sự thực bởi vì đó là đều đã xra và là sự lựa chọn của chị( dù chị lựa chọn đều đấy vì rất rất nhìu lý do và mọi người xung quanh chị). nếu chị nói chị làm đều đó vì gdinh người thân xung quanh chi thì chị nên cố gắng vượt qua nỗi đau và khó khăn để đi về phía trước chị nhé! e nghĩ chị nên đi chùa cầu an cầu siêu cho con chị, chụi khó đi chùa để tìm cho mình con đường thanh thản hơn, e nói thật e là người tin vào luật nhân quả nên e nghĩ,,,bởi vậy dù tương lai xra chuyện gì thì e hy vong chị sẽ vượt qua nó, và đừng để "sai lầm nối tiếp sai lầm" . chúc chị sớm tìm được bình yên trong csong.
    • 93 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

mình sống vì hienj tại vì tương lai chứ không phải sống vì quá khứ em à,...
    nhưng đôi lúc quá khứ sẽ làm cho mình trưởng thành hơn trong cuộc sống đấy
    hãy thay đổi và sống tốt hơn trước hết là vì chính bản thân em, em nhé!!!
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gianganhtnc Xem bài viết
    em hãy nhớ rằng " quyền làm mẹ, hạnh phúc khi làm mẹ, và điều to lớn nhất khi thấy đứa con mình sinh ra " được sống và đc sự chăm sóc của mình, đừng vì những điều thiếu hiểu biết mang lại cho bạn đau khổ, cầu mong cho bạn có con khi bạn lấy chồng, 2 lần phá thai không biết có ảnh hưởng tới sức khỏe sinh sản sau này của bạn không? chúc bạn sống tốt nhé
    E cũng hi vọng ông trời hay các con k trách phạt e ..hãy để e dùng hđ để sửa chữa sai lầm của quá khứ
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 29121990 Xem bài viết
    Mình cũng đã từng sai lầm như bạn vậy . cuộc đời mình luôn ám ảnh bởi những vết nhơ đấy. nếu người khác luôn lên mạng xã hội mà nói mà kêu gào rằng sai lầm lầm lỡ này nọ. thỳ mình lại khác . chưa 1 lần mình dám đối diện với những điều đó. thứ mình làm đc chỉ là giấu kín chỉ một mình . có lẽ mình ích kỷ mình hèn nhát. nhưng mỗi lần nghĩ về lỗi lầm đấy . mình sợ hãi lắm. mình đã có gia đình và bản thân cũng lại đang mang 1 mầm sống với người chồng hiện tại của mình. k hề liên quan tới quá khứ k ra g của mình. những lần anh day nghiến hành hạ mình. mình chỉ muốn buông xuôi đi. những lúc tĩnh tâm hơn thứ trong đầu mình nghĩ đc chỉ là : có lẽ các con đang trừng phạt mẹ. mẹ sẽ chịu hết. chỉ mong để cho em khỏe mạnh ra đời thôi ... cay đắng lắm!!! mỗi lần đi chùa mình luôn nghĩ về các con. về khuc ruột mình đã chối bỏ...
    Đây là lần đầu tiên mình dám nói về chuyện này... sẽ k baoh từ bỏ đc mặc cảm tội lỗi . chỉ mong ở nơi xa các con hiểu và tha thứ cho sai lầm của mình thôi bạn ạ
    bạn thật hp khi đang mang trong mjk 1 mầm sống đó...cũng hi vọng 2 mẹ con dc khỏe mạnh ra đời...cố lên nhé bạn..mình cũng vậy..mình hi vọng may mắn sẽ mỉm cười với mình
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hãy sống thật tốt, và đừng bao giờ mắc sai lầm này nữa. hãy làm nhiều việc tốt cho mọi người để bớt đi lỗi lầm bạn gây ra.
    cố lên.
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có ăn chơi cũng không nên quên bcs chứ bạn! trong khi nhiều người muốn có con thì bạn lại tự bỏ đi quyền làm mẹ! sau này bạn sẽ phải hối hận!