TIN TÀI TRỢ.

TÂm sự của 1 cô gái 23 tuổi mang đầy tội lỗi và sự dằn vặt lương tâm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.69K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

E ...1 cô gái mới 23 tuổi sống tại hà nội nhà ở cầu giấy chưa va chạm xã hội được sống trong vòng tay yêu thương che trở của cả bố và mẹ ...nhà k giàu nhưng ko đến lỗi khó khăn e được bố mẹ hết mực cưng chiều .Chuyện e kể chắc mọi người những người chưa và đã có gđ đã có những đứa con thớ sẽ trách móc e chửi e là dễ là không có trách nhiệm dám làm mà không dám nhận
    Nhưng mọi điều mắng chửi e đều chấp nhận hết vì e bây giờ quá là đau và tuyệt vọng
    Chuyện tình cảm nó đến với e bất ngờ và e không ngĩ cuộc đời e lại vướng vào những chuyện tình cảm như thế
    Cách đây 2 nằm e đã mắc sai lầm cướp đi mạng sống của 1 sinh linh chưa kịp chào đời e đã cướp đi cái quyền được sống của nó e 1 mình bước chân đến bệnh viện để giải quyết đứa con đầu tiên của e luc nó được 7 tuần ...cũng lớn lắm phải không ạ...vì e là người có chu kì kn k đều có khi 2 tháng mới bị nên e chủ quan nhưng đến khi e thấy cơ thể suất hiện dáu hiệu lạ e đã mua qe về thử và giật mình khi nó hiện 2 v e rât hoang mang lo sợ hơn nữa trước đó e đã dùng rất nhiều kháng sinh để điều hòa kn nên cũng k dám giữ...tất nhiên đó k phải là nguyên nhân chính để e bỏ nó e còn đi học e ko thể giữ ...và rồi e giải quyết nó và ko 1 chút suy ngĩ và e cũng thề với lòng mình sẽ k quay lại nơi đó 1 lần nào nữa ..Nhưng đâu thể ngờ 1 năm sau e lại phải quay lại...đứa bé đó là e cố tình có và cố gắng giữ nhưng hoàn cảnh cuộc sống đưa đẩy khiến e k thể và ko đủ khả năng để giữ mặc dù e đã rất cố gắng quyết tâm ko màng đến thị phi xã hội nhưng vì mẹ vì bố vì gđ và vì ny e e ko thể giữ e ngậm thuốc mà lòng e đau như cắt ..khi lên bàn e khóc khóc rất nhiều e khóc 1 phần vì đau 1 phần vì thương con và cũng sợ sau này mình phải nhận lấy hậu quả sợ ông trời sẽ cướp đi quyền làm mẹ
    SAu lần đó về e đau khổ và luôn nhớ con và tự trách bản thân đã k có khả năng còn để cho có...e ân hận lắm e đi khám liên tục và rồi cũng có bệnh trong người
    E giờ không có niềm tin cũng ko có đủ dũng cảm để bước tiếp để yêu thương ai nữa...e sợ e phải gánh hậu quả do những lần tội lỗi mình gây ra rồi ck e sau này sẽ khổ vì e
    E quá độc ác phải ko ạ...2 đứa nhỏ đâu có tội nó chỉ đầu thai nhầm vào 1 người mẹ độc ác như e thôi nếu là người khác chắc nó đã dc sinh ra và sống hp rồi
    Người muốn thì ko có người có lại bỏ ...đúng là trò đời
    E vẫn tự nhủ với bản thân rằng nếu sau này e có lại e sẽ bù đắp sẽ sửa chữa cho đứa sau nhiều hơn còn nếu ông trời bắt con người như e phải gánh lấy hậu quả thì e cũng k dám than trách gì cả...con cái là trời ban ông trời đã ban cho e 2 đứa mà e k giữ dc thì e phải chịu
    Nhưng e hi vọng may mắn sẽ mỉm cười với e ....ông trời sẽ cho e thêm 1 cơ hội để sửa chữa lỗi lầm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 147 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thực sự không thích những người có hành động như bạn lắm. Nhưng nếu ăn năn thì cố gắng sống tốt đi bạn.
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cnvbank Xem bài viết
    Thực sự không thích những người có hành động như bạn lắm. Nhưng nếu ăn năn thì cố gắng sống tốt đi bạn.
    e cũng cảm thấy mình quá độc ác và ngu ngốc nhưng k lúc nào e k ăn năn e ko dằn vặt mình cả
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cố gắng sống tốt nhé bạn, ai cũng có những sai lầm trong quá khứ
    Mong sớm có bé Heo đáng yêu <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chuyện wa khứ đừng để trong lòng em ah, sẽ chỉ mặc cảm suốt đời mà thôi e ah, trong khi chẳng sửa chữa dc j. cố sống tốt em nhà, rút kinh nghiệm, đừng để phải lỡ dở nữa. sống trách nhiệm với bản thân em nhé
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

rất giống câu chuyện cảu một mẹ hôm qua đọc được trên wtt.
    Nói bạn nghe. cuộc sống đã ấn định cho mỗi con người một duyên số. ai cũng phải trải qua các cuộc tình rồi mới đến một bến đỗ bình yên
    bạn không sai chỉ là số phận đến với bạn lại khác những người khác. đừng vì nó mà phải sống trong dằn vặt. bạn yêu hết mình và bạn không có lỗi.
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chuyện trong quá khứ thì hãy để nó đc ngủ yên đi em ạ!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 84 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chuyện cũ đã xảy ra rồi, giờ muốn thay đổi cũng không được nữa. Đọc những dòng tâm sự của bạn mà đau xót quá. Nhưng cuộc sống không thể chỉ sống với quá khứ, cố gắng lên bạn nhé, cố gắng đừng bao giờ lặp lại sai lầm đó nữa, từ giờ hãy sống đúng mực, sống tốt, và làm lại cuộc đời. Các cụ bảo đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại mà...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elicinavietnam Xem bài viết
    rất giống câu chuyện cảu một mẹ hôm qua đọc được trên wtt.
    Nói bạn nghe. cuộc sống đã ấn định cho mỗi con người một duyên số. ai cũng phải trải qua các cuộc tình rồi mới đến một bến đỗ bình yên
    bạn không sai chỉ là số phận đến với bạn lại khác những người khác. đừng vì nó mà phải sống trong dằn vặt. bạn yêu hết mình và bạn không có lỗi.
    e ko bg tha thứ cho bản thân mình dc sau những gì đã gây ra
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thương 2 đứa nhỏ và thương cả em nữa. Em đã biết ăn năn hối lỗi thì chị nghĩ 2 đứa nhỏ cũng cảm nhận được và có lẽ sẽ tha thứ cho em. Nếu em chưa làm lễ cầu siêu cho 2 bé thì em nên lên chùa làm nhé.
    Chúc em sớm vượt qua nỗi buồn và tìm được hạnh phúc rồi sẽ làm 1 bà mẹ tốt thật tốt nhé
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconlontondii Xem bài viết
    Thương 2 đứa nhỏ và thương cả em nữa. Em đã biết ăn năn hối lỗi thì chị nghĩ 2 đứa nhỏ cũng cảm nhận được và có lẽ sẽ tha thứ cho em. Nếu em chưa làm lễ cầu siêu cho 2 bé thì em nên lên chùa làm nhé.
    Chúc em sớm vượt qua nỗi buồn và tìm được hạnh phúc rồi sẽ làm 1 bà mẹ tốt thật tốt nhé
    VÂng e cảm ơn cị...e tự nhủ sẽ chuộc lại lỗi lầm sau này chỉ cần e có cơ hội e sẽ làm...e cug hi vọng 2 đứa hiểu dc nỗi khổ tâm và hoàn cảnh của e ...có lẽ e và 2 đứa k nợ...nhưng nếu nó đến với e để báo đáp e e giết nó e mang tội ,,nó đến đòi nợ e giết nó e vẫn ngiệp chướng chất chồng bg trả hết ...e là người luôn tin vòa luật nhân quả những người khác họ làm xog họ cảm thấy bt nhưng e luôn cảm thấy sợ và khinh bản thân mik
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung là cũng nhiều điều khó xử, có nhưng cái đôi khi không làm theo ý mình được, thui bây h thi biết lam sao được thui sống tốt lên là được , mà em cung nên ra chùa Bồ Đề nhờ nha sư làm cho cái lễ em a, voi lại nhờ nhà chùa đặt tên cho con em. thi anh nghi nó cũng sẽ giảm bớt chút nào đó..thi thoang nhung ngay lễ em nên di chùa .. chuc em mọi đều tôt lành.
    ___________0o0______________________
    Hoàng Nguyên.
    Chuyên viên bất động sản và tài chính.
    ĐC: NV12 Khu ĐTM Trung Văn- Từ Liêm- Hà Nội.
    DĐ: 01666660534.
    Email: thiendialand.bds@gmail.com.
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

vâng e sẽ làm ạ cảm ơn a
    • 231 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Cố gắng sống tốt và sửa chữa những sai lầm mắc phải em ak! chúc mọi sự tốt đẹp luôn đến với em
    Lắng Đọng Từng Giọt Bình Yên

Mở rộng tâm ra lòng thanh thản
    An nhiên tự tại đời thong dong

Yahoo: dragon_action_success
    • 120 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

nhiều lúc con người cũng ko thể làm chủ đc cuộc sống của mình, ko đồng tình với cách làm của em lắm, nhưng đặt mình vào hoàn cảnh của em thì chắc em cũng đau khổ lắm rồi, sống tốt và yêu thương nhiều hơn, rồi may mắn sẽ lại mỉm cười thôi em ạ
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mechip_86 Xem bài viết
    nhiều lúc con người cũng ko thể làm chủ đc cuộc sống của mình, ko đồng tình với cách làm của em lắm, nhưng đặt mình vào hoàn cảnh của em thì chắc em cũng đau khổ lắm rồi, sống tốt và yêu thương nhiều hơn, rồi may mắn sẽ lại mỉm cười thôi em ạ
    e ko biết chị trong hoàn cảnh e chị sẽ giải quyeet ra sao nhưng e e ko thể cị ạ...mẹ e khóc e k đành lòng...e và bạn e đã cbi sẵn cho tương lai ròi mới dám để có nhưng đâu ngờ hoàn cảnh ông trời sô đẩy ko cho bọn e đến với nhau ...chuyện xảy ra hết chuyện nọ chuyện kia...khiến e mới phải làm nvay...e còn quá nhỏ cị à 1 mình e k đủ tiếng nói k đủ khả năng để giữ..
    • 933 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Ai cũng thông cảm cho trường hợp này nhỉ? mình thì chẳng thông cảm được chút nào cả? Đành rằng không nuôi được nó, đẻ nó ra thì khổ đấy ... vậy sao lại còn để nhỡ kế hoạch... lại còn tới mức phải bỏ nó đi ... Vẫn tự bào chữa cho mình bằng cách ... một mình em thì không thể.. vì nguyên nhân này ... lý do kia... Haizz
    Vì ai chứ? vì người đưa ra quyết định cuối cùng là bạn, bạn đã chọn phương án đó ... Vậy nên đừng đổ tội hoàn toàn cho hoàn cảnh, do ai đó bắt bạn làm vậy...

anyway, mọi chuyện cũng qua rồi ... xin bạn đừng bao giờ lặp lại những sai lầm như vậy nữa ạ.. Tụi nhỏ không có tội gì đâu
    Hello, is it me you're looking for?

20148de83c4b-afac-4a61-a467-32dab17d70e2
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.kid_lonely Xem bài viết
    Ai cũng thông cảm cho trường hợp này nhỉ? mình thì chẳng thông cảm được chút nào cả? Đành rằng không nuôi được nó, đẻ nó ra thì khổ đấy ... vậy sao lại còn để nhỡ kế hoạch... lại còn tới mức phải bỏ nó đi ... Vẫn tự bào chữa cho mình bằng cách ... một mình em thì không thể.. vì nguyên nhân này ... lý do kia... Haizz
    Vì ai chứ? vì người đưa ra quyết định cuối cùng là bạn, bạn đã chọn phương án đó ... Vậy nên đừng đổ tội hoàn toàn cho hoàn cảnh, do ai đó bắt bạn làm vậy...

anyway, mọi chuyện cũng qua rồi ... xin bạn đừng bao giờ lặp lại những sai lầm như vậy nữa ạ.. Tụi nhỏ không có tội gì đâu
    , người ta đang cần sự đồng cảm thì cái ông này bới móc vl.
    Éo ai muốn như vậy đâu ông ạ! Ông chỉ triết lý thôi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 121 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.kid_lonely Xem bài viết

VÂng...e đã cố gắng thậm chí ko màng thị phi xã hội...nhưng hình như ko có duyên mẹ con được sống cùng nhau thì phải...tự nhiên chuyện nọ chuyện kia xuất hiện ...mẹ e khóc bố e nóng tính ny e biết đi về đâu...nhìn mẹ e khóc e k đành lòng nhìn gia đình e phải nhục nhã vì e e k đành lòng nhìn hoàn cảnh ny e e ko đành lòng ... e biết làm sao...e đâu ngờ lại say ra nhiều chuyện như thế.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 28 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chuyện gì đến cũng đến rồi, đi cũng đi rồi. CỐ mà sống cho tốt với mình với đời thôi em ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3