TIN TÀI TRỢ.

Phát hiện bố ngoại tình với bạn thân của mẹ... Đau đến xé lòng...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 880 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gia đình tôi có 5 người. Tôi là con út, trên tôi còn có 1 anh và 1 chị cả.bố mẹ tôi đều làm công chức nhà nước nên gđ k giàu có nhưg cũng thuộc dạng con cái k phải thiếu thốn gì. Trc đây gđ tôi sống rất hp, bố tuy nóng tính nhưg lại rất chăm lo cho gđ. Nhưng cách đây 1 thời gian tôi phát hiện ra bố tôi có bồ bên ngoài. Thực sự điều đó làm tôi rất sốc, tôi chỉ biết khóc và khóc trc sự thật đó. Từ đó tôi bắt đầu để ý hơn đến những việc bố làm. Tôi thấy bố nhắn tin rất nhiều, đọc đc những tn tình tứ ấy của bố tôi đau lắm. Thế rồi 1 ngày tôi lại phát hiện ra 1 sự thật kinh khủng hơn là ng bố ngoại tình lại chính là bạn thân của mẹ tôi. Tôi như gục ngã hoàn toàn, tuyệt vọng đến xé lòng. Tôi thấy càng ngày bố càng lấy cớ đi công tác nhiều hơn. Nếu như là trc đây, ông thường hay thức dậy và đi vào sáng sớm. Nhưng giờ ông lấy cớ này nọ rồi đi ngay từ chiều hôm trước. Nơi mà bố đi công tác, họp hành cũng là nơi bà ta ở đó. Tôi quá hiểu mà, có như vậy thì 2 ng đó mới thoải mái mà gặp nhau chứ... Rồi lại có lần lấy cớ đi công tác, bà ta lên nhà tôi ăn 1 bữa cơm trưa, lúc đó tôi, mẹ và chị tôi đều k hề biết bà ta có quan hệ bất chính với bố. Lại còn niềm nở làm 1 bữa cơm thịnh soạn mời bà ta. Ăn cơm xong mẹ tôi và bà ta còn cùng nằm cạnh nhau để tâm sự nhắc lại chuyện xưa. Rồi mẹ tôi xin lại số bà ta để tiện liên lạc. Vì biết chuyện bố có bồ nên tôi trở nên nhạy cảm hơn, thấy đáng nghi nên tôi mượn đt mẹ và xem số bà ta thì quả là k ngờ, như 1 cú đòn giáng mạnh vào đầu, số điện thoại đó là của cô bồ mà tôi tìm đc trong máy bố. Tôi bật khóc trong đau đớn. Tại sao họ có thể làm thế với mẹ tôi??? Tôi đau nhưng vẫn giữ im lặng. Vậy mà có lần 2 ng dám nói chuyện đt ngay bên cạnh tôi, lại còn nói những lời tình cảm có cánh nữa chứ. Sau đó khi k kìm đc lòng mình, tôi đã nhắn tin nói với bà ấy rằng tôi đã biết hết tất cả và hãy kết thúc mọi chuyện với bố tôi ngay. Thế nhưng mọi chuyện k như tôi nghĩ, bà ta quay sang lật lọng, nói tôi vu khống, rằng bà ấy k đc làm chuyện đó, bảo tôi vì 1 bữa cơm mà nói bà ấy như thế, mất danh dự... Các kiểu và còn nói rằng sẽ tới nhà tôi để làm rõ mọi chuyện. Nhưng khi tôi hỏi về những tn tình cảm ấy thì bà ta cố lảng sang chuyện khác và cứ 1 mực nói tôi vu khống. Tôi giận quá đã nói thẳng với bố. K ngờ bố k nhận lỗi mà còn biện minh rằng do bố ra ngoài xh quan hệ nhiều nên họ trêu thế sao tránh khỏi, chứ có chuyện gì đâu, bố còn hứa sẽ bảo ngta đừng trêu nữa. Tôi bực lắm, vì k muốn mẹ biết chuyện nên đành ngậm ngùi nuốt nc mắt vào trong. 1 thời gian lắng đi, dạo gần đây tôi lại phát hiện bố vẫn còn qua lại với bà ấy. Nhưng k còn những tin nhắn hay cuộc gọi đc lưu trong đt nữa vì bố đã xoá tất cả, chỉ còn thấy hộp thư đến và lịch sử cuộc gọi trống trơn. Nhưng linh tính của tôi vẫn mách bảo bố còn quan hệ với bà ta và đúng thật là như thế. 1 chuyện nực cười nữa đó là dạo này bố tôi cứ bắt tôi tải zalo cho máy bố, mà trc đó tôi chắc chắn rằng bố k biết gì đến zalo. Tôi bảo rằng bố dùng làm gì? Có ai dùng với bố đâu? Tải về k dùng chỉ tổ nặng máy. Thế mà bố tôi cứ nhất quyết muốn tải. Còn mụ đó thì có dùng zalo vì trc đây trong máy tôi còn số điện thoại bà ta nên tôi biết. Kết nối mọi chuyện lại thì hoá ra 2 ng muốn liên lạc qua zalo. Tôi lấy trộm điện thoại bố để xem thì mới biết bà ta đã đổi số đt và bố cũng đổi cách lưu tên. 2 ng đó thực sự chưa kết thúc. Họ còn muốn sai lầm đến khi nào??? Còn muốn làm khổ 3 mẹ con tôi đến mức nào nữa??? Tôi ức lắm, thương mẹ nữa, sao số mẹ tôi lại khổ như vậy, hết mực yêu thương chồng con mà cuối cùng lại bị chồng và bạn phản bội. Chỉ nghĩ đến thôi tim cũng như muốn vỡ ra thành trăm mảnh. Thế nhưng lúc về nhà bố lại là 1 ng luôn quan tâm tôi, chiều tôi nhất nhà. Tôi thích gì bố đều biết và đáp ứng. Tôi muốn hận bố vì những việc bố đã làm tổn thương đến mẹ nhưng lại k tài nào làm nổi bởi thực sự bố rất yêu thương tôi và luôn dành cho tôi những điều tốt đẹp nhất. Giờ tôi phải làm sao đây? Thực sự tôi đã quá bế tắc...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Với em thì không biết em nghĩ sao chứ với anh, dù thương anh bao nhiêu nhưng làm ảnh hưởng đến gia đình lớn của anh thì anh ko bỏ qua đâu. Anh yêu cầu họ phải chấp dứt tự nguyện còn không anh sẽ cho họ phải bắt buộc chấm dứt, mà bắt buôc chấm dứt chắc chắn ko phải là điều bình thường, nhẹ nhàng rồi.
    đầu tiên em cần có những thông tin đủ để họ ko thể chối cãi, anh thấy em hơi vội vàng, có thể do em quá tức giận với 2 con người đó, về gia thế của bà kia. Khi em có, em có thể đường đường nói chuyện, ko sợ họ phủi tay mất dấu, che dấu tội lỗi của họ. EM có thể răn đe bà kia để bà ấy biết và từ bỏ nếu ko sẽ nói với chồng bà ấy, mặt khác em cũng nên nói chuyện với bố rằng bố ko thương mẹ hay giữa bố mẹ có gì vấn đề gì, có thể bố mẹ hết tình cảm với nhau hoặc ở với nhau chỉ để cho các em có bố mẹ thì sao, không gì là ko thể, nên em cũng phải tìm hiểu nhé. Hp gia đình ko phải cứ là chuyện của ng lớn thì ng lớn mới giải quyết mà cũng có phần tác động của con trẻ nữa.
    Với Zalo, em có thể tải zalo về máy tính của em, sau đó mượn máy bố rồi đồng bộ với máy tính của em thông qua 1 cái mã trên đt, sau đó em có thể có đủ bằng chứng, kết hợp với việc theo dõi tâm lý và hành động của bố.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đến giờ phút này e vẫn k đủ can đảm để nói chuyện thẳng thắn với bố, bởi bố e là ng rất nóng tính. Từ bé e đã rất sợ bố rồi, đến cả bây giờ vẫn vậy. Với lại nếu làm to chuyện thì mẹ sẽ biết, e thì k muốn làm mẹ tổn thương. Giờ gđ e vẫn rất bt, bố mẹ k hề xích mích gì cả, nhưng cứ mỗi lần bố quát mẹ là e lại nghĩ đến việc sai trái của bố mà hận vô cùng. Còn về bà nhân tình đấy, chồng bà ta đã mất khá lâu rồi. Giờ bà ta sống với ng con trai. Có lần e cũng nghĩ là sẽ tìm cách để nói với con trai bà ta nhưng rất khó vì e k hề biết thông tin gì về ng đó cả và cũng chưa có bằng chứng cụ thể