TIN TÀI TRỢ.

Nỗi Buồn Trong Tim

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.57K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Một người đang hạnh phúc ấm êm bên một người.
    Còn....một người vẫn nơi đây,,,Vẫn ôm những nỗi buồn tổn thương,và những kỉ niệm xưa.
    6mDdMSzLsUZfhXzKwRd8j_sZYVF0nBQlYlz_c9ElOicnan9bIkiZqIk7bvyOXKxv4oO6q1nBstZmiQUWWcnnMzgvP_MRVQ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VyNnguyen

j_aD_Kvq0xz50seaSkTOkCQ9_nzgcjfsmImc8UwPwEenzVLx0rTeOEkfBGwc-iVRTZmZ0rQK1hfMmlhkIGlbOJYFFi4oRA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Trái tim ơi đừng buồn nữa nhé
    Tao biết mày đang nhớ tới ai
    Nhưng tim ào sao mày khờ quá vậy
    Mày nhớ họ,họ có nhớ mày ko.!!

• 533 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VyNnguyen Xem bài viết
    Trái tim ơi đừng buồn nữa nhé
    Tao biết mày đang nhớ tới ai
    Nhưng tim ào sao mày khờ quá vậy
    Mày nhớ họ,họ có nhớ mày ko.!!

Dặn lòng cố quên nhưng ko thể quên. Hãy thư giãn thả lỏng cứ từ từ rồi mọi chuyện sẽ ổn. Thời gian là liều thuốc hữu hiệu nhất để quên đi 1 thứ gì đó. Cố lên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    • VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Có một thứ tình yêu, là ngay trước mặt mà không thể chạm tới,nhìn nhau hạnh phúc bên nửa yêu thương kia...
    Mọi thứ giờ phút này thật xa vời
    Dặn lòng phải cố lên,và quên đi mà sống tiếp

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Rồi người thương cũng sẽ thành người dưng.Cố gắng lên rồi sẽ có một ngày a ta sẽ phải hối hận vì đã ko chọn bạn.Hãy cảm ơn cuộc đời vì đã để bạn và a ta rời xa nhau,rồi bạn sẽ gặp những người cần gặp và sẽ yêu những người cần yêu.

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Có bao giờ a thấy hối tiếc vì đã từ bỏ e để quyết định đi tiếp cùng cô ấy ko.?
    Đây là câu hỏi e muốn hỏi a nhất
    E ko nghĩ cuộc sống của mình lại có kết cục như ngày hôm nay.E ngu quá biết a là con người như vậy rồi mà trong lòng vẫn nhớ và nghĩ về a.Ko biết bao giờ e mới có thể thoát ra dc cái vòng luẩn quẩn này để ko phải nghĩ về a nữa đây.E mệt mỏi quá thật sự rất mệt mỏi mặc dù e và a giờ đây ai cũng có lối đi riêng rồi,a cũng đã có người thương yêu và trông mong..chắc giờ này a phải hạnh phúc và vui vẻ lắm khi ở bên cô ấy người mà a thật sự yêu thương.
    Còn e thì vẫn nơi đây cô đơn buồn bã và nhớ về khỉ niệm của hai ta,thật lòng nhiều khi e cũng muốn cố quên a để mà bước đi và sống tiếp nhưng ko hiểu sao e lại ko làm dc.Chắc e sẽ phải cố gắng và học cách để quên a dần
    E tin rằng mọi chuyện rồi sẽ ổn cả thôi.Chúc a luôn vui vẻ và hạnh phúc nhé,người e từng thương

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Chác thật đúng là cs ông trời ko cho ai dc cái gì hoàn hảo cả.Đến giờ mình cũng ko hiểu nổi là đang bị làm sao nữa hết bệnh lọ đến bệnh kia đen đủi thật.Giờ thì ko bt bao giờ mí khỏi bệnh đây mong là sẽ sớm khỏi để dc đi chơi cho thoải mái đầu óc,chứ cứ như thế này thì tress nặng luôn mất.

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Cảm xúc lúc này lại ùa về rồi,ko thể quên dc a,mà cũng ko muốn quay lại sống với những điều đau khổ đấy nữa phải nói quãng thời gian yêu a là hạnh phúc nhất.Nhưng cũng là 1 điều đau khổ nhất giờ đây đứng giữa hai ranh giới là từ bỏ hay tiếp tục níu kéo thật khó đưa ra quyết định.
    Liệu một kết thúc này sẽ làm thay đổi dc mọi thứ ko.phân vân quá

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Nhiều lúc nghĩ đã con gái nuôi,hay em gái nuôi.
    Của người yêu mình đã là ko ổn rồi huống chi người yêu.Số mình vất quá yêu phải người nào cũng bị dính phải tình tay ba.Mặc dù dặn lòng thôi thì mình chung thuỷ 1 lòng với người ta thì họ cũng sẽ ko phụ bạc và 1 lòng với mình.!! Ai ngờ sau lưng e a vẫn còn cả đống cô lúc thì con gái lúc thì người yêu cũ.Nói thật nếu như ko vì a quá tốt với tôi,thì bản thân tôi đã tìm sự giải thoát cho mình lâu rồi.Con người mình thì hay sống nặng tình cảm,và hay thương người lên trong chuyện tình cảm bt là có người thứ ba xen vào mà vẫn ko thể nào từ bỏ dc suy cho cùng đến cuối thì người chịu nhiều tổn thương nhất vẫn chính là người sống trọng tình,trọng nghĩa.
    Ko bt cuộc chiến này sẽ có kết cục ntn đây cs sống này nhìn thì có vẻ đơn giản nhưng ngược lại.
    Lại ko nhề đơn giản 1 chút nào có những việc chỉ người trong cuộc mới hiểu dc.Mà đã là người trong cuộc thì lại thường bị kéo theo vòng xoáy của cuộc sống và kèm theo tội lỗi.Người ta nói cũng đúng đôi khi muốn làm con gà trống cho đời nó thảnh thơi hihi.
    Lại nói đến a nyc hôm qua nhận dc tin nhắn từ a.E ngủ chưa??
    Thật tình thời gian này đang nhớ nhiều tới người hiện tại lên cũng ko muốn trả lời tin nhắn lên cũng kệ.Vì người ta thường bảo lên trân trọng những gì đang có và hiện tại.Mặc dù đôi khi vẫn nhớ về a đến nỗi buồn tủi thân và khóc đấy nhưng cũng kệ biết làm thế nào dc,a giờ cũng có gia đình vợ con rồi nếu mà có cố gắng hay quay lại thì cũng ko có kết quả gương vỡ thì cũng ko thể lành dc.Đành ngậm ngùi nhìn a hạnh phúc thôi.
    Cuộc sống là thế đấy đôi khi những điều mà ta mong muốn thì lại ko đạt dc,còn những điều mà ta ko muốn thì lại cố tình đến
    Chỉ biết tự an ủi bản thân phải thật mạnh mẽ mà đón nhận thôi.
    Hãy cố gắng và mạnh mẽ lên cô gái...

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Tôi cảm thấy suy cho cùng thì tình yêu nào rồi cũng có hồi kết dù có đẹp đến đâu thì cuối cùng vẫn phải dừng lại.Thứ mà khiến con người ta nhớ đến nhất là những kỉ niệm đẹp,vui,buồn và luôn gắn liền với hồi ức.
    Ko biết là từ bao giờ mà tôi lại có thói quen viết nhật kí,kể ra cũng vui ko có người tâm sự,và cũng có những điều mà bản thân cảm thấy khó nói thì ít ta viết dc vào đây cũng nhẹ lòng.
    Lại nhắc đến chuyện học phun thêu,chắc học xong khoá thì mình lên về Bn ,vì bản thân cảm thấy chẳng còn gì để lưu luyến ở hn cả sau này nếu có duyên thì lại đặt chân về nơi đây sau dù sao cũng phải đi xa cho nhẹ lòng chứ ở lại cái nơi mà cho ta bao nhiêu kỉ niệm vui buồn suốt ba năm qua cảm giác ko dc thoải mái mà rất nặng lòng.
    Phải đi thật xa khỏi Hn bắt đầu một cuộc sống mới,và một khởi đầu mới thì may ra mí quên dc a ko hiểu sao mỗi khi đi lên vùng cao cảnh đồi núi trong lòng tự nhiên lại thấy nhớ đến a và muốn a bên cạnh để đi cùng chắc là đôi khi bản thân vẫn còn một chút gì lưu luyến lên mí vậy phải cố gắng thôi thời gian thì cái gì cũng sẽ thay đổi rồi sẽ có lúc tôi quên dc a,và sẽ có người đến và yêu thương tôi.

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Tính tới thời điểm này cũng là gần một tháng uống thuốc rồi mà bệnh tình vẫn ko giảm dc mấy.Tháng vận hạn có khác ko bt bao giờ mới khỏi dc đây tốn nhiều thời gian quá học cũng ko học dc, mong là bệnh sẽ sớm khỏi để còn đi học và kiếm tiền

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Quên a e biết là điều e phải làm ở thời điểm này.E biết bản thân mình hết hy vọng nơi a từ lâu rồi nhưng vì yêu a lên e vẫn cố chấp mình chia tay đến nay cũng dc gần ba tháng rồi,ko khi nào e ko nhớ về a cả,e sẽ ko chủ động và cũng ko liên lạc với a nữa vì e biết dù có như thế nào đi chăng nữa thì e và a cũng sẽ ko có kết quả.Vậy lên e sẽ chúc phúc cho a e hy vọng nhiều năm sau đến khi gặp lại chúng mình vấn có thể ngẩng cao đầu mà bước qua nhau một cách nhẹ nhàng,e cũng hy vọng sự ra đi này của e là đúng a hãy sống thật tốt nhé hãy yêu thương và chăm sóc người con gái cạnh a lúc này như đã từ yêu e vậy.E biết là a cũng sẽ luôn làm vậy vì a là con người sống rất tình cảm mà,kể ra thì thời gian này là rất khó khăn đối với e nhưng a yên tâm e sẽ cố gắng vượt qua ít ra thì đây cũng là bài học để em trưởng thành.
    Càng về đêm e lại ko thể nào ngủ dc đêm nào cũng thức tới gần sáng muốn chợp mắt mà cũng ko ngủ nổi,ko ngủ dc e lại hay nghĩ linh tinh nhất là về a người mà e từng yêu.
    Time này E hay vùi đầu vào công việc vì e nghĩ chỉ có làm một việc gì đó bán thời gian để ko phải nghĩ linh tinh nhất là về a thì e mới nhẹ lòng dc.

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Đi đâu cho đời bới mỏi mệt
    Để quên đi những hận thù và đắng cay
    Người giờ đây đay vui tì say giấc
    Còn mình ta gánh vác bao đau thương này
    Hỏi thế gian tình là gì thế
    Mà sao ta giống như con thiêu thân.

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    A hãy sống tốt nhé người e yêu e biết chỉ có như vậy thì a mới có thể số hạnh phúc e hy vọng nhiều năm sau khi mình gặp lại nhau e vẫn thấy a sống tốt a hãy quên e đi hãy sống với cs hiện tại mà a đang có e cũng vậy giữa e và a chúng ta đều phải có trách nhiệm và trân trọng những điều đang có ở hiện tại thật sự ở thời điểm này e rất buồn nhiều lúc e nghĩ ko ngờ kết cục của e và a lại như vậy e vẫn sẽ nghĩ người a lựa chọn vẫn sẽ là e cơ e sai rồi sai thật sự rồi nhưng mà ko sao mặc dù là e rất buồn và tổn thương nhưng ko sao e sẽ cố gắng vượt qua.
    Thời gian này e cảm thấy như lúc nào e cũng muốn trốn tránh một điều gì đó tự nhiên giờ e ko còn muốn ở thành phố đó nữa nơi mà a cho e rất nhiều kỉ niệm vui buồn đắng cay ko biết đã bao nhiêu lần e có suy nghĩ như này rồi e hâm thật miệng thì luôn nói phải đối mặt với mọi thứ mà trong thân tâm thì lại ko làm dc người ta nói rất đúng suy nghĩ và lời nói thường đi với hành động quả thực rất xa.
    Nhưng e sẽ cố gắng cs của e hiện giờ thì vẫn ko có gì thay đổi cả vẫn như vậy thôi kể cả ko có a mỗi tội đợt này e bị lên thủy đậu ko ngờ bệnh quái quỷ này lại lâu khỏi đến vậy ko biết có phải là tháng vận hạn của e ko mà e uống thuốc kháng sinh gần một tháng bệnh tình cũng ko khỏi là mấy !!buồn quá bị bệnh thật nhưng ăn uống vẫn rất tốt nhưng lại bị sụt mất 2 cân giờ thì cũng gần sáng rồi chắc e phải nghỉ ngơi để mai đón một ngày mới đợi khi nào có nhiều tâm sự về a thì chắc sẽ lại ngồi mà viết về a sau.Hạnh phúc nhé người e thương

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Màn đêm lại buông xuống tôi lại nhớ đến một người ko hề nhớ đến mình nhiều lúc tự hỏi bản thân có phải cs này mệt mỏi quá rồi ko,muốn buông xuôi tất cả nhưng lại chưa bt bắt đầu từ đâu mệt mỏi thật sự

• VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Nhiều lúc tôi cảm thấy cs này rất mệt mỏi cơm áo gạo tiền mọi người xung quanh chắc ai nhìn cũng nghĩ tôi là một người có cuộc sống sung sướng nhưng đâu ai biết rằng đằng sau những thứ danh vọng đó tôi phải trả giá đến mức nào,nhiều lúc tôi muống buông xuôi tất cả nhưng lại ko dc.Người ta nói chiếc giường đắt nhất là chước giường bệnh quả thật ko sai chỉ có ai từng trải qua cảm giác này thì mới hiểu thấm ntn nhiều lúc tôi nghĩ ko bt tương lai mình sẽ đi về đâu nữa nhưng rồi lại thở dài một tiếng...um thôi kệ đi đâu ai biết trước dc điều gì đâu cũng nhưng bản thân tôi hiện giờ vậy đâu ai bt trước dc mình có ngày hôm nay đâu cs mà chỉ cần mình ko bỏ cuộc cố gắng chiến đấu với số phận thì cs sẽ có lúc thay đổi vì ko trời ko cho ai điều gì trọn vẹn cả.

• 46 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Haizz!!!!
    Con gái bọn em rất hay tự làm khổ mình quá. Ước gì nhỉ, a được quyền gõ cho 1 phát thật đau, đau để tỉnh. Em đang rơi vào trạng thái mà anh gọi là "Mê cung của những luồng suy nghĩ" hay "Mê cung hắc ám", rất nản khi thấy bọn e rơi vào trạng thái này, cực kỳ tốn công để kéo bọn em ra khỏi nó.
    Con tim em đang rỉ máu. em cứ có lối suy nghĩ này thì chẳng khác nào tự đâm vào con tim mình vài phát nữa để nó tổn thương thêm.
    Em đau buồn, nhớ nhung đủ kiểu còn a ta thì sao, a ta đang bận ôm cô gái của anh ta. Em hi vọng a ta sẽ nhớ tới em. Ok fine, vậy lúc em post lên những dòng này, em có chắc a ta nhớ tới em. NO, a ta đang bận ôm con bé đó. Em đừng tự lừa mình đi, hãy sống cho hiện tại và tương lai.
    Em chúc phúc, em chửi rủa căm thù anh ta. Thì sao?. Trái đất vẫn cứ quay và anh ta thì vẫn sống nhăn, trong khi e thì đang vật vã, đau ốm cả thể xác lẫn tinh thần.
    Con tim bị tổn thương quá lâu thì sẽ để lại sẹo. A sống ở HN này, và mỗi sáng đi làm cái thứ a thấy đầu tiên là cảnh người với người tấp lập, đàn ô ko thiếu, đủ thể loại. Chắc nơi em sống cũng thế thôi. Trong cả đống ng đó thì rất có thể có 1 người thật sự yêu em, bù đắp cho e, yêu thương che chở, ko làm con tim em đau như bây giờ, vì làm em đau thì a ta cũng đau. Nếu có 1 người như thế đến với em, liệu em có để ý và đón nhận anh ta hay vẫn nghĩ đến a chàng kia.
    Người mới này sẵn sàng yêu em trọn con tim, ko suy tính, cứ cho là em động lòng đi, liệu em có yêu a ta giống như a ta yêu em. A ko chắc đâu vì con tim đã chai sạn 1 phần rồi, nó đâu để chứa đựng đủ 100% yêu thương đc nữa. Nếu là như vậy thì e đang rất có lỗi với người yêu em sau này.
    Em có bao giờ thấy đứa trẻ tập đi bị ngã không? Nó đau, nó khóc ré lên, mếu máo, 1 lúc sau lại hớn hở cười đùa cùng bạn bè. Cú ngã đó nó vứt toẹt ra sau đầu để đi chơi. Đến đứa trẻ còn làm được, sao em ko làm đc?

Anh chẳng biết em gày béo thế nào. Nhưng trong tưởng tượng của anh thì xấu hoặc. Mặt mày thì xám xịt, mắt thâm quầng như gấu trúc vì thức đêm. Da thì trắng xanh, gân guốc đầy mình, má teo tóp vì ăn ko ngon ngủ ko yên. Đầu tóc thì rũ rượi, chẳng biết bao lâu rồi chưa gội. Quần áo thì có gì mặc nấy, trending pha trộn của những năm 90 thế kỉ 20.
    Em thử tưởng tượng có 1 thằng dở hơi như thế nói yêu em đi, em có dám ko hay chạy mất dép. Như a, a ngắm gái có chọn lọc, ko cần phải xinh nhưng phải ưa nhìn, xấu là thèm nhìn, nhìn đau mắt.

Trời ơi, anh là con trai, 1 thằng đàn ông mà suốt ngày phải lải nhải nói hộ con gái bọn em mấy cái này.
    Em nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ cho anh;
    - Em là gái, em có quyền được yêu thương, được ai đó chăm sóc, được ai đó dỗ dành. Thằng này ko làm được thì hãy để thằng khác làm.
    - Vì em là con gái nên phải xinh, ko màu mè son phấn nhưng đẹp đẽ từ bên ngoài đến tâm hồn. Để chàng của em có thể tự hào, em là cô gái đẹp và phù hợp nhất với anh ta mà cuộc đời này anh ta có được.
    - Vì em là con gái nên trái tim mong manh lắm, con gái sống cảm xúc mà, nên em sẽ không để mình đau khổ tuyệt vọng quá lâu, em biết rằng nếu để quá lâu thì sẽ thành sẹo. Con gái sợ bị sẹo xấu lắm.
    - Đau khổ, thất tình đau thật đấy nhưng không đáng sợ. Đáng sợ nhất là khi người đàn ông thật sự của em đến, em ko biết cách giữ, em thờ ơ, em lạnh nhạt, em ích kỷ, em vô tâm, em đành hanh mà làm mất người ta. Em sẽ hối hận cho đến cuối cuộc đời em ạ. Nó mới đáng sợ nhất, còn việc này nó là chỉ 1 thử thách, 1 bài học mà thôi. Bài học giúp em trưởng thành hơn, thông minh hơn để nhận ra ai mới là người thật sự của mình.
    Rồi em sẽ nhận ra tình yêu thật sự nó ko hề đau khổ cho dù là cãi nhau, nó cũng ko ngọt ngào như đường, ko hoành tráng như ngôn tình. Nó đến nhẹ nhàng và dịu dàng hơn nhiều. Như khi em ốm, hắn tá hỏa hỏi này nọ, nào quà nào bánh. Cũng chưa chắc sẽ đút cho e ăn đâu, nhưng lại làm đủ trò để e phải ăn, thậm chí mở trò chơi thi ăn. Khi e đang ăn thì nó chẳng làm gì, nó ngồi nó ngắm.
    Rồi có đôi lúc, đêm có tn lạ "Ngủ chưa? Nhớ em". Em mỉm cười ngọt ngào, lẩm bẩm "Đồ dở hơi !@#$%^"

Tình yêu thật sự mang đến đủ mọi cung bậc cảm xúc nhưng tuyệt nhiên ko mang đến sự đau khổ, còn thứ gắn mắc tình yêu thì lại có.
    Này em cô bé, a viết đến gãy tay rồi đấy, em mà vẫn đui mù ko chịu hiểu thì a đành chịu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Anh langthang nói tuy hơi dài nhưng rất đúng. Hãy chăm chút cho bản thân cái gì đã là quá khứ thì nên cho chìm hẳn đi
    • VyNnguyen Khách
    • 2 năm
    Cảm ơn những dòng chia sẽ của a nhé demon-langthang

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2