Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký thất nghiệp...

• 46 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 1.46K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,040 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thất nghiệp không sợ bằng cảm giác cô độc với con đường mình chọn. Biết là gian lao nhưng cứ đâm đầu vào
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình này tương lai sắp tới chắc cũng sẽ thất nghiệp, ở nhà sinh con, chăm con một thời gian. Công ty ko to nên chắc chắn sinh xong sẽ không có cơ hội đi làm trở lại. Nhưng mà mình cũng xác định trước rồi, chuẩn bị tâm lý từ bây giờ rồi khi mới có bầu hai tháng. Giờ chỉ mong con yêu phát triển khỏe mạnh mà thôi. Mình sẽ cố gắng làm thêm thời gian nữa để đủ điều kiện chế độ thai sản còn có cái mà bấu víu vào lúc sinh nở.
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cái cảnh thất nghiệp đúng là chán thật đấy, thất nghiệp mà có tiền thì không sao chứ thất nghiệp mà hết tiền thì chỉ có ngồi nhà tự kỷ
    sống và làm việc tại park hill premium
    • 486 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Mình cũng có nguy cơ mất cả nghiệp lẫn tiền đây nhưng hiện tại cũng tích lũy đủ dùng, chồng cũng làm ổn định đủ tiêu và sức khỏe không tốt nên chẳng (còn sức mà) lo lắm nữa, chỉ nghĩ nên tận dụng thời gian đó chăm sóc bản thân như thế nào, thậm chí chuẩn bị những gì cho 1 tham vọng công việc tốt hơn thôi. Còn giờ đang nửa muốn cty qua khỏi, nửa muốn chấm dứt luôn cho nhẹ chứ trì trệ kiểu này thiệt là nản. Hồi trước vì chán việc chán sếp mà mình quyết nghỉ ở nhà chưa đã thì cơ hội từ trên trời rơi xuống. Lần này cũng đã có 1 cơ hội như mơ nhưng mình không lại đủ tự tin nắm lấy, hii, không biết nếu cty close thì sắp tới có may mắn nữa không khi tình hình thất nghiệp ngày càng đáng sợ.
    Nói chung tính mình luôn lo xa nên trong khi nhiều người chi tiêu thoải mái sung sướng thì mình lo đủ cách tiết kiệm...Đúng là sướng trước khổ sau và ngược lại. Ai cũng nên chuẩn bị bị gậy thì cuộc sống sẽ suôn sẻ hơn.
    Hãy luôn đặt bản thân lên hàng đầu, với điều kiện bạn đã đủ chín chắn để tự quyết đời mình!
    Sống có ý nghĩa là có gì đó giúp ích cho đời để theo đuổi và chăm lo, chỉ vậy thôi ^^!
    Hãy thu lượm ở mỗi người những điều tốt, cái hay chứ đừng mơ biến mình thành họ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kelly_Van Xem bài viết
    Đọc tâm sự của mọi người mới thấy mỗi người mỗi cảnh nhỉ. Như mình đây cũng thất nghiệp sang tháng thứ 8 rồi. Thời gian trôi qua thật là nhanh, mới đó mà đã 8 tháng rồi. Mình đã từng có 1 công việc ổn định với 1 mức lương có thể là niềm mơ ước của nhiều người (đối với 1 đứa SV mới ra trường và thậm chí là cả những người làm văn phòng). Nhưng áp lực công việc và môi trường làm việc khiến mình ngộp thở, mình chỉ biết lao đầu vào công việc và thậm chí không có thời gian để chăm lo cho bản thân và ba mẹ, và mình đã quyết định xin thôi việc thời điểm gần Tết. Cũng không biết phải nói thế nào, nhưng thật là khó khăn khi phải trải qua cảm giác của một kẻ vô dụng.
    Trong thời gian thất nghiệp này mình cũng có đi làm cho 1 công ty nhưng chỉ kéo dài được khoảng 1 tháng, và mình lại tiếp tục thất nghiệp. Một trong những lí do mình rơi vào tình trạng thất nghiệp lâu như vậy là do sau khi nghỉ việc ơ cơ quan cũ mình đã không còn muốn tiếp tục gắn bó với công việc ấy, và mình chờ đợi 1 cơ hội được làm việc trong 1 ngành hoàn toàn chẳng liên quan gì tới ngành học của mình, nhưng giờ xem ra mình cũng sẽ không có cơ hội thử sức trong ngành này rồi. Mình 26, không công việc, không tiền bạc, và không tình yêu. Cũng may lúc trước đi làm cũng để dành được 1 khoản, nếu không thật không biết ra sao nữa. Bạn bè, hàng xóm, họ hàng nhìn vào, và mình biết ba mẹ thất vọng. Mình vẫn tự an ủi mình phải bắt đầu lại từ đầu, phải cố gắng vượt qua thời điểm này, vẫn biết mọi chuyện thật không dễ dàng gì, nhưng sao lại cảm thấy khó khăn như vậy chứ? Có ai như mình không?????
    Trong hoàn cảnh tương tự ngồi đọc mà muốn rủ ông đi rượu quá.
    Trươc tôi cũng làm kinh doanh rồi làm vật tư cho 1 công ty điện, lương 8tr, rồi vì vài lý do mà tôi nghỉ việc. Hiện tại thì nói tôi thất nghiệp thì ko đúng nhưng nó gần như thế, công việc ăn theo doanh số. cạnh tranh gay gắt. Tháng tới tôi sắp đối mặt với việc lương 2tr. :v
    • 443 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

đi làm áp lực với sếp
    cứ chửi hoài, ngta ghét mình muốn đì mình. Ngán
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SoiHoang89 Xem bài viết
    đi làm áp lực với sếp
    cứ chửi hoài, ngta ghét mình muốn đì mình. Ngán
    Đã thế thì đi cho rồi, tìm một việc tốt hơn chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 238 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài này của chủ top lâu rồi. Thích cái cách chủ top rèn tiếng anh. Nay tớ chính thức "thất nghiệp" 6 tháng. muốn dùng thời gian này để học tiếng anh như chủ top.
    Hết tuần đầu tiên ròi, mà vẫn chưa được gì. mới đọc xong "OBL St1 A Ghost in Love and Other Plays" nhưng lười nghe lắm
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

theo mình thấy, nên cố gắng theo đuổi một nghề thì hơn
    chứ nghề nào chẳng có áp lực
    nhưng mà mình cũng chưa có gấu này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoso5346 Xem bài viết
    theo mình thấy, nên cố gắng theo đuổi một nghề thì hơn
    chứ nghề nào chẳng có áp lực
    nhưng mà mình cũng chưa có gấu này
    Mùa đông đã về mà anh cũng chưa có gấu. Chúng ta có thể làm quen không? ;-)
    • 5 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm nay vô tình vào lại mail và thấy đường link này, cách đây 2 năm mình đã lưu để khi nào sắp sinh ngồi ở nhà nghiền ngẫm (vì lúc đó mình cũng đang chán công ty mình đang làm lắm rồi và có ý định xin sang công ty khác). Đọc lại tâm sự một số mẹ mà mình thấy khâm phục lắm, tuy thất nghiệp nhưng đã vượt qua mọi khó khăn rồi sau đấy lại tìm cho mình một con đường khác tốt hơn. Mình cách đây 2 tháng cũng đã quyết tâm dứt ra được cái công ty mà mình gắn bó từ lúc ra trường.
    Mình muốn thay đổi, muốn được làm công việc mình yêu thích, muốn gặp gỡ những con người mới, những tư duy và tình cảm mới, muốn thấy đc rằng khi mình sang nơi khác mình sẽ thấy được những tình cảm ấm áp giữa đồng nghiệp với nhau chứ ko phải là sự ganh gét đố kỵ như ở công ty cũ.
    Và mình đã gặp những con người mình thấy sống và làm việc với họ thật thoải mái, lại được làm công việc mình yêu thích nhưng rồi mọi thứ lại ko suôn sẻ như mình nghĩ. Công ty mình đang làm bị nợ lương trầm trọng, mình đi làm 2 tháng rồi mà chưa nhận được đồng lương nào, thời điểm này cũng cận tết, ngành xây dựng của mình hiện giờ cũng rất nhiều nơi nợ lương, trên mạng thấy nhiều nơi tuyển thật đấy nhưng ko biết rồi lại có gặp vào những công ty nợ nần như công ty mình không, giờ mình đi làm cũng ko khác gì thất nghiệp.
    Lương công ty cũ tuy ko cao nhưng đều đều, và rồi sang đây ko có tiền, mình bắt đầu chắt bóp và ngày ngày suy nghĩ nên bước tiếp thế nào, giờ nuôi đứa con nhỏ 2 tuổi với trăm thứ tốn, ko nhẽ lại bắt đầu một công ty mới...
    • 205 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mỗi ngừoi 1 cảnh, e ra trường tìm được việc luôn, lương không cao nhưng gắn bó với ct nên giờ lương cũng ổn ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn trẻ đang học năm 3, năm 4 thì cố gắng định hình được cái công việc tương lai của mình sau này sẽ làm.
    Kiến thức học ở trường khó có thể đáp ứng nhu cầu nhà tuyển dụng. Nên tìm hiểu nhu cầu của nhà tuyển dụng mà đăng ký các lớp học nâng cao kiến thức.
    Trong thời gian thất nghiệp k có việc làm thì nên chủ động đi học, gửi cv loạn lên đi, đi phỏng vấn lấy kinh nghiệm, đừng ỉ lại cho bố mẹ phải chạy việc cho.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

EM 26t, mẹ ck và em quyết định cùng mở lớp mầm non những đang lỗ lắm. Giờ em bầu bí không lên trường thường xuyên được, nên ở nhà. Coi như là thất nghiệp, làm không lương hơn nửa năm nay rồi. Em ở nhà kiếm ít tiền mua sữa, thuốc bổ tẩm bổ cho thai nhi. Mà túc tắc cũng không được nhiều. Phải cố gắng hơn nữa, kiếm ra tiền thì mới ko bị nói này nói nọ hic hic
    Cung cấp mỹ phẩm L'asenta chính hãng
    https://tinyurl.com/ly7mlx7
    Link shopee: https://shopee.vn/traxanh_thailand
    Muối tắm sữa non, sữa rửa mặt,
    kem chống nắng, Son Charming, Gel tan mỡ - An toàn mẹ bầu và sau sinh
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 187 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

tiêu đề dễ thương quá đánh dấu khi nào thất nghiệp thì vào đây viết. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 56 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tuyển hoài mà chưa kiếm được người.
    • 1,206 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Chào các anh chị em trong topic, lần t2 em vào cày cái topic này rồi. Hôm nay đi pv về buồn quá nên muốn viết ra cho đỡ nặng lòng. Từ lúc ra trường đến h cũng ko nhanh nhẹn và dám thử sức với các công việc yêu cầu cao nên 26 tuổi lông bông và chẳng có định hướng nghề gì cả. Hôm qua em nộp vị trí sale online, sáng nay đi pv về thấy buồn lắm. Tính đào thải cao quá, vừa vào đã áp KPI 100 tr/tháng với đơn hàng trung bình 800k và dự kiến sẽ nâng dần lên mức 300tr/tháng. Em cũng không dự định vào làm đây vì em muốn gắn bó còn công ty có xu hướng đào thải. Gian nan tìm việc khổ tâm quá, lo lắng nhiều còn ko thể ngủ nổi. Em sợ mình gục ngã mất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 29 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    comment từ 2012 giờ quay lại phát nữa haha