Nhật ký người phụ nữ yêu bản thân!

• 8 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 1.09K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 275 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

hì, còn em thì ban ngày ở nhà trông con, nấu nướng, giặt giũ, làm việc nhà,..
    buổi tối thì 6h xách túi đi học đến 9h30 về..
    con chơi ở nhà với ông bà..
    bố bữa nào trực đêm thì lên cơ quan ngủ, không thì ở nhà dán mắt vào game online.
    em đi học về thì cho bé ăn tối, ăn xong 2 mẹ con nằm xem tivi, khi nào bé ngủ thì lên mạng vào wtt 1 tí rồi ngủ, chắc cũng khoảng 1h sáng..
    2 mẹ con đánh 1 giấc cho đến 9, 10h, chồng ngày nào đi làm thì 7,8h dậy, còn ngày nghỉ thì cũng ngủ thi với 2 mẹ con.
    bé con em mới 20 tháng nên e chưa cho đi nhà trẻ, thế là mẹ tha hồ ngủ nướng, khỏi phải dậy sớm cho con đi học..
    em có tật mê đi siêu thị, tuần nào cũng phải lượn lờ co.op mart vài vòng..vừa để đi chợ, vừa canh hàng giảm giá..khi nào thấy quần áo giảm giá thì mua 1 hơi 3, 4 bộ, mua cho 2 mẹ con thôi nhé, còn bố thì chỉ thích vào shop thôi, ko thích hàng siêu thị, em mua về cho vài lần, chê ỏng chê eo, ghét e ko thèm mua cho nữa.
    mỗi khi bà ngoại cho tiền riêng thì là lá la, tha hồ mua quần sắm áo cho 2 mẹ con, mà em bị nghiện cái khoản ăn mặc đẹp mới chết chứ!
    nhà em nhiều quần áo đến nỗi, chồng chả biết cái nào mới, cái nào cũ, hihi
    không biết em như vậy có dc xem là người phụ nữ yêu bản thân ko nhỉ?
    :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Mình cần phải theo dõi topic này thường xuyên để học tập theo các mẹ mới đc ,hihih
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi InvisibleWoman Xem bài viết

tớ hay đùa là hơn 2 năm đi du học lấy bằng MBA chỉ để bây giờ... chỉ huy mỗi nó mà! :Smug: tớ hoàn toàn yên tâm khi giao bé cho em này để ngủ.

!
    hihi ,hâm mộ tính lạc quan of chị quá ,e bây h cũng học MBA xong mà chỉ chỉ huy đc mỗi chồng thôi, đang bị chán đọc được cái này of chị cũng thấy vui lên ,thanks chị nhìu nhé :Rose:
    • AZE
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 116 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Yêu các mẹ:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

@Nữ hiệp tàng hình: Hâm mộ chị :Kiss:. Mà chị đi Massaga thuốc bắc chỗ nào thế, chỉ cho em với \/

Ôi, các mẹ làm em thấy phấn chấn yêu đời quá. Chúc mẹ nào cũng tìm được niềm vui bên cạnh những bận rộn lo lắng mỗi ngày :LoveStruc:
    • 2,403 Bài viết

• 8,489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thành tích yêu bản thân của em mới đây:
    _Sắm 1 cái túi hàng hiệu cao cấp.
    _2 cái áo,5 cái váy đẹp hiệu tầm tầm( H&M) để chơi Tết.
    _Mới cắt và duỗi lại tóc.
    _Mua 1 lốc sơn OPI về chăm sóc bộ vuốt.
    _Giày còn mấy đôi mới mua mấy tháng rồi mà chưa đụng tới nên khỏi mua nữa.
    _À hôm nọ vô Vincom cũng mua đc 1 ít đồ giảm giá nữa.
    Báo cáo hết rồi ạ.Cuộc đời vẫn đẹp sao.Tối nay cuối tuần 2 VC kéo nhau ra nhà hàng ăn tối hé hé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,804 Bài viết

• 3,111 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi InvisibleWoman Xem bài viết
    Ui, ngộ quá, thi thoảng lại có bạn "khai quật" cái top này lên!

3. Tớ thích các buổi sáng, sau khi chồng con đi làm đi học, tớ giao em bé cho em giúp việc tin cậy và ôm chăn, ôm gối ra ghế sofa ngủ một giấc. 10 giờ mới dậy. đêm nào em bé thức đêm nhiều lần thì sáng hôm sau tớ sẽ ngủ bù cho đến khi nào đầu óc tỉnh táo hẳn mới dậy. nhiều khi tớ còn ko cho em giúp việc... nấu cơm trưa mà tớ gọi phở xào mang lên tận nhà. tớ rất sợ cảm giác thiếu ngủ triền miên, nó làm mình muốn ngất, dễ trầm cảm và hay tủi thân, hay suy nghĩ vớ vẩn. cô bé giúp việc của tớ là một đề tài khác: tớ hay đùa là hơn 2 năm đi du học lấy bằng MBA chỉ để bây giờ... chỉ huy mỗi nó mà! :Smug: tớ hoàn toàn yên tâm khi giao bé cho em này để ngủ.

6. ...

Ôi, thế đã. Khi nào có gì vui vui lại vào đây nhé!

Haizzz, tớ thì khoái có cái này giống nàng lắm, mỗi tội nhà nhỏ quá nên k nuôi đc giúp việc. Việc nhà thì k nhiều và zai rất ngoan, luôn chia sẻ, chỉ bùn mỗi cái là k có ai trông hộ thằng giặc để 2 vợ chồng đc đi chơi thường xuyên hơn. Mỗi lần cần đi chơi riêng là phải gọi điện à uôm với bà ngoại đủ trò, mà gửi cũng k đc lâu, chán chết.

Ai hỏi tớ nguyện vọng/mơ ước tạm thời là j thì tớ đều bảo có cái chugn cư to chút để nuôi giúp việc cho nó trông con cho mình đi chơi và spa:Laughing:
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,074 Bài viết

• 4,301 Được cảm ơn

Invi: Tớ lạc vào đây lâu rồi, nhưng tàu ngầm mãi. Thấy nàng hỏi vụ răng nên tớ ngứa ngáy chòi lên giới thiệu đây. Nàng đến viện RHM, bạn tớ làm ở đấy, khéo tay thì đỉnh, cũng đang tung hoành bên Sao mai điểm hẹn í. Nàng thấy quan tâm thì tìm bạn ấy nhé, cần thì Pm tớ, tớ cho số cái cầm chân của bạn í.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kể thêm chiện này nhé. Vợ mua cho bản thân mình váy và bốt hết khoảng 2.5M, 2 đứá con ko được gì, mua cho chồng 1 cái ví lởm hết có 60k, xong kêu lên "lại mất cho lão ý hăn 60k rồi". Ha ha ha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,853 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongmynhien Xem bài viết
    Thành tích yêu bản thân của em mới đây:
    _Sắm 1 cái túi hàng hiệu cao cấp.
    _2 cái áo,5 cái váy đẹp hiệu tầm tầm( H&M) để chơi Tết.
    _Mới cắt và duỗi lại tóc.
    _Mua 1 lốc sơn OPI về chăm sóc bộ vuốt.
    _Giày còn mấy đôi mới mua mấy tháng rồi mà chưa đụng tới nên khỏi mua nữa.
    _À hôm nọ vô Vincom cũng mua đc 1 ít đồ giảm giá nữa.
    Báo cáo hết rồi ạ.Cuộc đời vẫn đẹp sao.Tối nay cuối tuần 2 VC kéo nhau ra nhà hàng ăn tối hé hé
    Life is so beautiful ,ngưỡng mộ quá
    • 1,833 Bài viết

• 4,025 Được cảm ơn

Yêu bản thân tức là làm bất cứ điều gì mình thấy thích mà k làm ảnh hưởng (xấu) đến người khác, VD:

- Mình thích thi thoảng đi ăn tiệm để thử các món mới, hay nấu các món lạ ở nhà, chồng k thích đi/k thích ăn ==> mẹ con vẫn đi ăn/nấu cho nhau ăn khi bố đi công tác;

- C k thích đọc truyện tiểu thuyết lãng mạn, mình thích ==> ra hiệu sách mua 1 seri truyện LM về đọc; tương tự như vậy đối với phim và âm nhạc;

- C k thích đi du lịch vì sợ tốn tiền ==> mẹ con tự bỏ tiền ra đi du lịch nước ngoài. hehehehe ai k đi thì thiệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,601 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Topic hay quá, lâu lâu ghé vô đọc...:Rose:
    Cu con về bà ngoại chơi, lại còn alo ra là con chưa muốn về đâu....hơi chạnh lòng 1 tý, cơ mà rỗi rãi là yêu bản thân ngay và ngay nào:Smiling:
    • 242 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Đánh dấu cái ạ topic này hay quá
    • 572 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Thành tích của mình là dạo này mua sắm giày dép, túi xách, đồ dùng cho bản thân và cho con trai một cách tương đối "vô tội vạ" - tất nhiên vẫn trong khuôn khổ túi tiền của riêng bản thân mềnh. Dưng mà khác hẳn lúc trước là không phải lo nghĩ về số tiền tiết kiệm còn lại như trước đây, chỉ quan tâm đến những thứ mình mua được thoai. Thấy tinh thần thoải mái hơn hẳn, chồng vui thì vợ cũng vui, mà chồng không vui thì vợ vẫn cứ vui như thường. Đúng là "đời thay đổi khi chúng ta thay đổi" các mẹ ạ
    • 53 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Không có chồng bên cạnh nữa mà mình lại thấy yêu đời hơn. Tự cho mình thú vui mua sắm nhiều hơn mọi khi, bộ tóc làm đi làm lại mất vài triệu (hix). Ăn mặc sì tin hơn để thấy trẻ trung yêu đời. Và đang chuẩn bị kế hoạch làm một vài thứ mình thích mà trong quá khứ chưa dám hoặc chưa có thời gian để làm. Ôi cuộc sống, tốt đẹp hơn nhiều!
    • 51 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình cưới được 7năm,4 năm đầu ở với BMD,2 năm kế ỡ riêng nhưng vợ chồng 1năm gần nhau có 6tháng,1 năm nay sang định cư nước ngoài,thì sống chung với BMC...vợ chồng mìng vẫn xitin lắm cười giỡn ầm ầm,nhưng có BMC thì phải kềm nén lắm,đưọc cái nhóc nhà mình được chăm sóc tận răng...vài tháng nữa BMC nghỉ làm,về vn dưỡng già,mình mừng vì sắp được ra riêng...mẹ chồng có nói 1 câu...kiếm nhà rộng 1 tí,để khi nào ba mẹ qua ỡ chung với tụi bây..ặc...ặc..muốn yêu bản thân củng chả được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,451 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuahongo Xem bài viết
    kể thêm chiện này nhé. Vợ mua cho bản thân mình váy và bốt hết khoảng 2.5M, 2 đứá con ko được gì, mua cho chồng 1 cái ví lởm hết có 60k, xong kêu lên "lại mất cho lão ý hăn 60k rồi". Ha ha ha
    Eo, dã man quá.
    Em ở nhà MC, nên dù có thể hiện yêu bản thân nhưng lại không được hưởng những cảm giác mà nó mang lại. Hôm nay chồng dậy, cho con ăn sữa, em chồng qua nấu cơm, mình cứ ngồi lì trên mạng. Đấy, bt ra sẽ thấy thảnh thơi, sung sướng lắm. Nhưng lại chỉ thấy thấp thỏm, sợ bị chê bai chỉ trích.
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    https://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti
    • 452 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

hà hà, không biết nên xếp mình vào loại phụ nữ yêu bản thân hay ích kỷ đây? Sao mà nhiều người phụ nữ bên mình chê bai mình quá vậy ta???

- Đầu tiên từ ngày cưới, mình chia việc nhà cho chồng làm. Chồng mình cũng phải nấu ăn, rửa bát, giặt áo quần...mà đa phần chồng làm nhiều hơn mình. Riêng vụ ủi áo quần thì mình nhớ không nhầm là 4 năm có chồng thì mới ủi giùm chồng 4 cái áo thôi, có tệ quá không vậy nhỉ?

- Đến khi sinh con đầu: áo quần dơ của con chồng giặt, mình k dám đụng vào vì ngại dơ. Con ói mà có chồng ở nhà chồng dọn. Mình chỉ lo cho con thôi còn phần chồng thì không quan tâm nhiều, chồng chiều con còn mình phát xít, ứng dụng cách nuôi con kiểu tây để cho nhàn nhã tí.

- Năm nay mình có thai bé thứ 2, việc nhà chồng và em trai chia nhau làm tất, mình chỉ lo dưỡng thai và chăm con khi đi nhà trẻ về, nói chung là vô cùng nhàn rỗi.

- Việc mua sắp áo quần, mỹ phẫm làm đẹp thì k thiếu thứ gì. Tóc tai thì thay đổi liên tục, hết uống lại nhuộm, duỗi... tay chân màu mè hoa lá cành chẳng thiếu cái gì. Chồng thì không ý kiến vụ làm đẹp của vợ nên nhiều khi mình vung tay quá trán thật. Vụ hứng chí lên nối mi giờ phải mua thuốc dưỡng mi, hic hic cái tội làm đẹp của mình cũng hại cái thân đây.

- Kể sơ sơ vài tính xấu của mình để cho chị em thấy mình yêu bản thân hay ích kỷ khi con bạn thân nhất của mình hay nói mình hoang phí, ăn chơi nhảy nhót còn để chồng phải vào bếp ... không biết mình có thấy xấu hổ không? Mẹ mình và các cô dì chú bác cứ càm ràm hoài vì nói mình hành tỏi chồng quá... không chăm chỉ như phụ nữ khác ... làm mình nhức đầu. Cách sống của mình thấy có vẻ không phù hợp với các chị em phụ nữ hay sao mà lắm người phê phán thế nhỉ???

- Ôi dào ơi, mình quan niệm phụ nữ phải làm đẹp, có gia đình nhưng vẫn phải có bạn bè có gì sai nào phải không các bác? Còn chồng chỉ là bạn cùng giường nên phải có nghĩa vụ chia sẽ mọi việc gia đình, không có chuyện vợ phục vụ vô điều kiện. Cuộc sống mình đơn giản vô cùng, ai quan tâm mình, mình quan tâm lại. Sống an nhàn, làm điều mình thích, không lễ chùa hay quan tâm đến cúng sao giải hạn...không nói toán, đời sống tâm linh mình cực kỳ đơn giản, luôn quan niệm Phật tại Tâm nên mình không lăn tăn gì cả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,025 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Âm thầm đọc topic này hơn 1 năm, với 1 nick khác, giờ đổi sang nick này cho tiện kể lể, hí hí. Ngưỡng mộ chị IW, em có hoàn cảnh giống chị, hơi khác một chút là em và anh ấy chưa cưới, và anh ấy đã có con riêng, bao lần muốn vào đây 8 với các chị cho nhẹ lòng nhưng sao cứ thấy gờn gợn trong lòng, hix. Để lúc nào thoải mái hơn sẽ vào buôn vậy.

Sắp 8/3 roài, chúc các mẹ luôn ngập tràn niềm vui và sức sống! :Battin ey:
    gọi tên ANH, bình minh thơm môi mềm...
    • 108 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cho em oánh dấu cái. Mà các mẹ ơi "yêu" bản thân nhiều nữa lên nào!
    Anh rửa bát còn em hát anh nghe :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,468 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Lâu lâu k thấy ai yêu bản thân nhỉ ^^ Dạo này mình cũng thấy yêu bản thân hơn nhiều. 4 năm cắm mặt vào con cái công việc, giờ mới rảnh rảnh chút để yêu bản thân đây.
    Tpaap7
    UMOAp7