TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký ngày... tháng... năm... (Phần 16)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.12K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 550 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Thế là đã bước sang 1 tuần mới, lại thêm 1 ngày mẹ con mình đc nuôi nhau con nhỉ. Tối hôm qua mẹ ngủ ngon hơn 1 chút, bé yêu ko quấy mẹ chắc bé cũng biết mẹ mệt phải ko con?
    Tối qua mẹ lại nằm tủi thân, nước mắt tự dưng cứ chảy ra. Đến lúc bố con hỏi có chuyện gì à thì mẹ chẳng kiềm chế đc nữa, cứ khóc hức hức. Chắc bố con cũng hoảng, bố cứ hỏi sao lại khóc, có chuyện gì giấu bố à. Thế là bố mẹ nằm nói chn với nhau, mẹ nói hết với bố rằng mẹ stress ra sao, tâm trạng mẹ lên xuống thế nào. Bố con cũng khéo lắm, nhẹ nhàng phân tích cho mẹ từng chút một, an ủi động viên mẹ. Chứng tỏ là bố cũng chưa hết kiên nhẫn với mẹ con mình đâu con ạ. Có lẽ vì nói chn được với bố con nên mẹ cũng thấy nhẹ nhõm và dễ ngủ hơn.
    Bố mẹ quyết định sẽ ở trong viện thêm 1 tuần nữa để con thêm cứng cáp. Thế nên mẹ con mình lại cùng cố gắng nhé. Lần này chúng mình có thể thoải mái hơn con ạ. Mẹ vẫn mong con đủ 37w nhưng (phỉ phui cái mồm) nếu con đòi ra sớm hơn thì mẹ cũng ko dám cản đâu :P Nhưng mẹ thật sự mong con mẹ đc đủ ngày đủ tháng để đc khoẻ mạnh chứ ko dặt dẹo như mẹ con ngày trước. Bé yêu cố gắng con nhé. Mẹ yêu con xx
    • 8,161 Bài viết

• 12,776 Được cảm ơn

muốn chửi bậy ghê. suy cho cùng thì bản chất của hắn là thế đằng sau vẻ mặt tử tế đó là một kẻ đang khinh bỉ. chán.
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhiều chuyện cảm đông thật. Mình chưa trãi nghiệm nhiều nhưng đọc để ngẫm và rút ra bài học cho bản thân sau này
    .
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm nay tâm trang mình ko dc tốt cho lắm, sáng ra đi làm còn mơ màng vì tối qua ngủ muộn, nằm loay hoay đến 2h sáng mới ngủ được, có lẽ mình đã nghĩ quá nhìu, có lẽ yêu thương đó ko dành cho mình, chỉ tại mình quá im lặng ko bày tỏ hết suy nghĩ trong lòng, để mọi thứ trôi đi rồi đến khi người ta tìm được 1 tyo mới thì lúc đó mình nhận ra mình đã bỏ lỡ cơ hội.muốn khóc òa lên nhưng chợt nghĩ lại thật buồn cười..có là jj đâu mà khóc hả ngốc...tự thương rồi tự chuốc lấy nỗi buồn ah..give up
    • 550 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Bé yêu à hình như lâu lắm rồi tâm trạng của mẹ con mới đc thoải mái như hôm nay. Hôm qua buồn thê lương là thế mà hôm nay mẹ cảm thấy như ông trời đã nghe thấy lời cầu xin của mẹ vậy. CSO của mẹ đã lên 1 chút sau khi mẹ cố gắng uống thật nhiều nước mặc dù bây h mẹ lúc nào cũng thấy ấm ách bụng toàn nước. Nhưng ko sao con ạ vì con mẹ sẽ làm đc và làm tốt Thêm 1 tin vui nữa là (trộm vía!!) cả ngày hnay đo monitor mẹ hầu như ko hề có cơn co nào con ạ. Mẹ mừng lắm và bé yêu của mẹ thì hình như bắt đầu nghịch hơn chút, đạp mẹ mạnh hơn chút. Đi sâm lại là cân nặng con sau 1 ngày lên bằng cả 4-5 ngày trc. Chắc tại mấy hôm vừa rồi mẹ để cho con nằm chật chội quá nên bé yêu khó chịu phải ko con? Mẹ xin lỗi bé yêu nhé, từ giờ mẹ sẽ thật chăm uống nc để bé yêu có chỗ bơi lội. Vậy nên con cũng ăn nhiều và mau lớn nhé. Giờ mẹ chỉ mong có thế thôi. Yêu con xx
    • 550 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Bé yêu à hình như lâu lắm rồi tâm trạng của mẹ con mới đc thoải mái như hôm nay. Hôm qua buồn thê lương là thế mà hôm nay mẹ cảm thấy như ông trời đã nghe thấy lời cầu xin của mẹ vậy. CSO của mẹ đã lên 1 chút sau khi mẹ cố gắng uống thật nhiều nước mặc dù bây h mẹ lúc nào cũng thấy ấm ách bụng toàn nước. Nhưng ko sao con ạ vì con mẹ sẽ làm đc và làm tốt Thêm 1 tin vui nữa là (trộm vía!!) cả ngày hnay đo monitor mẹ hầu như ko hề có cơn co nào con ạ. Mẹ mừng lắm và bé yêu của mẹ thì hình như bắt đầu nghịch hơn chút, đạp mẹ mạnh hơn chút. Đi sâm lại là cân nặng con sau 1 ngày lên bằng cả 4-5 ngày trc. Chắc tại mấy hôm vừa rồi mẹ để cho con nằm chật chội quá nên bé yêu khó chịu phải ko con? Mẹ xin lỗi bé yêu nhé, từ giờ mẹ sẽ thật chăm uống nc để bé yêu có chỗ bơi lội. Vậy nên con cũng ăn nhiều và mau lớn nhé. Giờ mẹ chỉ mong có thế thôi. Yêu con xx
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có một nỗi buồn cứ len lỏi trong suy nghĩ không thể dứt ra được...
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

một lần nữa mình vấp lại sai lầm cũ, không biết nên làm gì tiếp, thấy thật trống rỗng... Vừa buồn vì bản thân, vừa thất vọng về người khác, Đôi khi bản thân mình không hiểu nổi chính mình, hay có lẽ mình vốn là con người như vậy??????????/
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cảm giác có lỗi và buồn, chẳng biết nói cùng ai vì đúng là mình dở hơi thật, ngu dại nữa, bao giờ thì hết dại, một chuyến đi k có thấy vui nhiều, haiz, có một chút hối hận, vừa mất tiền lại vừa bị mắng, cũng tại mình thôi, ngày chủ nhật làm việc cho bận rộn thôi..
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cảm nhận gì sau chuyến đi Quảng Bình nhỉ?
    ưm, đường k xa lắm, ngồi tàu tầm 13 tiếng, nhưng các điểm du lịch thì tách nhau quá, từ thành phố Đồng Hới đến chỗ Đại tướng tầm 60km ngồi ô tô có thể ngủ một giấc, vườn quốc gia Phong Nha cũng k ở chỗ thành phố, cách thành phố 40km, chỗ động thiên đường thì còn xa hơn. cảm giác thời gian ngồi xe khá nhiều.
    biển thì đẹp và sạch nước biển mặn hơn ở Cửa Lò, nhưng k có sóng nhiều bằng Cửa Lò,đi biển Ninh Hòa mình lại nhớ biển Cửa lò vì hồi đó có các bạn, nhớ bọn bạn, haiz đi cùng đồng nghiệp k vui bằng các bạn, tự nhiên nhớ bạn thế, mấy đứa giờ đã 3 đứa chồng con rùi, còn 3 đứa thì đứa trong nam đứa ngoài bắc...
    cảm thấy ở đây rất sạch sẽ, con người cũng nói rất nhẹ nhàng cả con trai lẫn con gái, cứ dạ dạ, nói cái gì cũng "dạ" đầu tiên, mình là con gái mà nghe con gái ở đó nói thôi cũng thấy dễ thương rồi...
    đồ ăn thì lên rừng ăn đồ rừng xuống biển ăn đồ biển, chung quy lại thì được ăn một bữa rừng và nhiều bữa biển, mình lại k ăn được cá, nên là mấy bữa cuối cứ ngồi uống nước ngọt và ăn cơm chan canh cua thôi, ở đó ăn ngọt và ăn cay hơn ở bắc mình thì phải..
    ấn tượng nhất có lẽ là động Thiên Đường, nhìn những núi đá ở trong lòng đất mà đẹp, nếu xem tôn ngộ không ở dưới biển thế nào thì các cảnh ở đó như thế, đầu tiên là phải lên núi, xong xuống động ở đó rất mát. mình cũng thủ sẵn máy ảnh để chụp ảnh, k biết tắt plash nên được một anh chỉ cho, hình như ông này là dân trắc địa có cái máy ảnh chuyên nghiệp và cứ chụp choẹt suốt, đẹp trai dã man
    đi Phong Nha thì khi vào đến động người ta phải tắt máy, và chèo thuyền đưa khách vào động, cũng k hiểu sao lại thế chắc để du khách tập trung ngắm cảnh, thấy rất nhiều người chèo thuyền là phụ nữ, và thanh niên có lẽ chỉ 18, 19 tuổi thôi một chút gì đó cảm thấy họ vất vả quá...
    lần đi này có lẽ được nhiều nhất là mình đã đến được nơi Bác Giáp yên giấc ngàn thu, thắp một nén nhang thể hiện lòng thành kính trọng và biết ơn Bác, đã luôn mong muốn như vậy rồi, nếu có dịp cháu lại quay lại thăm Bác...
    sáng sớm tàu về đến ga Hà Nội, về đến nhà lại đi dạy, 12h trưa dạy xong về nhà ngủ một giấc đến 4h chiều, vẫn có cảm giác bồng bềnh bồng bềnh như trên tàu, dậy đi lên chỗ mẹ, mẹ bảo đen đi, hì hì, đen chứ sáng ra biển tối ra biển mà
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

có đôi lúc cảm thấy cuộc sống thật mệt mỏi...
    dạo này nhà xảy ra đủ thứ chuyện, sửa nhà, dọn nhà, học, đi làm, sức khỏe... làm mình thấy càng mệt mỏi hơn, cảm giác bế tắc
    ngày càng dễ mệt, chưa già mà cảm giác đã lão, phải thay đổi cuộc sống thôi, nhưng bằng cách nào đây ;(
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ốm, cứ ho suốt, cảm giác thật tệ, cầu trời cho con khỏi, con sợ ho lắm, năm nay con ốm nhiều quá, đầu năm đã ốm gần 2 tháng rồi, con còn phải thi, phù,
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em trai bị ốm, lây từ mình, chắc uống nước vào cốc mình uống thuốc, sốt 40 độ, mắt đỏ ngầu, hắt hơi liên tục, chắc mệt lắm, tối đang ngồi học bố gọi điện bảo tối thỉnh thoảng phải xuống ngó em xem thế nào, mai nấu cháo cho em ăn để nó còn đi học, vâng vâng dạ dạ, hí, con cũng ốm thế mấy hôm trc chả thấy bố bảo gì, đúng là thiên vị mà
    anh cùng trường gửi cho mấy cái giáo án đi thi gv giỏi để mình ôn thi công chức, tự nhiên thấy anh ý tốt thế, nt cảm ơn, anh ý bảo cố lên, chạy hết 200- 300 tr đấy, tiền đấy em để mà lấy ch, sinh con. chả biết nói gì, thấy áp lực, đi thi cứ trượt hoài, nt lại bảo: lấy ch thì cũng pải lo cv mà, vs lại chưa ai chịu rước em, mà em đã khoe anh em rất chăm học chưa nhỉ??
    anh bảo cố lên, trời k pụ ng có tâm.
    câu này hồi là sv bạn mình cũng nói mãi, chỉ biết vâng, nhưng lại thêm phần áp lực, cố lên nào, mai hẹn giờ 4h30 dậy học nhé, mai còn đi đến quận long biên nộp hồ sơ nữa, k biết còn nhớ đường k, 2 năm rồi k đi kể từ hồi thực tập bên đó, mình là con gà đường mà....
    con bạn nt bảo t sợ ế m ơi, cái chuyện ế đôi khi nó ác quá, nó làm cho nhiều cô gái cứ lo lắng lo lắng, đến tần suất tăng lên theo thời gian ý, cứ tin là rồi đâu sẽ có đó nhỉ, chỉ sợ nhất cái ánh mắt tò mò của người ta về chuyện mình có ng yêu chưa, và cả nhưng câu hỏi thăm về ng yêu của những ng mình rất quý và kính trọng thành ra tự ti thế....

bây giờ chả nghĩ gì về yêu đương chỉ nghĩ đến thi cử đến công việc thôi, càng lớn càng thấy nhiều cái bất công quá, học với con chữ thì k khó lắm, nhưng bài toán cuộc đời thì nan giải hơn rất rất nhiều, cố lên nào, cố gắng lên
    • 970 Bài viết

• 1,447 Được cảm ơn

Làm sao để trở lại giấc mơ hôm qua?
    Tỉnh dậy thấy hụt hẫng và chông chênh. Mình vẫn còn rất nhiều điều muốn hỏi và tin nhắn chưa trả lời. Những ám ảnh của mình, bao giờ mới chấm dứt?
    Không cần nói nhiều...

Chỉ cần nói, cố hết sức mình thôi.
    • 637 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé yêu nhà mình được 22 tuần tuổi rồi. mẹ đã cảm nhận rất rõ sự hiện diện của con. con hay đạp vào buổi trưa, lúc mẹ nghỉ. mỗi khi mẹ mở nhạc con lắng nghe, lâu lâu đạp như hưởng ứng. ba mẹ dành thời gian nc với con mỗi nagỳ. ba con đàn cho con nghe, kể chuyện và chơi với con nữa. nhiều hôm ba đi làm mệt quá, chỉ xoa bụng, hôn và chúc ngủ ngon 2 mẹ con mình. ban đầu mẹ hơi dỗi, sợ con ko quen giọng ba. nhưng bây giờ mẹ cũng thông cảm với ba lắm. vì con biết ko, chỉ cần có time rảnh là ba dành hết cho mẹ con mình rồi.
    hôm 27/6 vừa rồi ba mẹ đi siêu âm và đã biết con là gái hay trai rồi đó nha. nhẽ ra ba muốn để khi nào gần sinh mới biết, nhưng hôm đó bệnh viện quá tải ko thể siêu âm 4D dc nên bác sĩ nói ra ngoài tư sa rồi mang kết quả về bác sĩ xem. thế nên ba mẹ mới biết. và hôm đó ba mẹ nhìn thấy con rất rõ. con nằm rất ngoan, còn mút tay nữa chứ. mẹ rớm nước mắt khi thấy con yêu của mẹ. vậy là ba mẹ đã có tên cho con rồi nhé, cái tên ba ấp ủ từ lâu, nhưng ko hợp với giới tính của con dành gác lại cho em của con nhé. ba mẹ cũng ko bật mí cho ai hết, kể cả ông bà 2 bên nợi ngoại, chỉ riêng 3 chúng ta biết với nhau thôi con à. vì ba mẹ không muốn vì giới tính của con mà bàn tán. mẹ muốn dành sự bất ngờ cho ogn6 bà nội ngoại. ba mẹ chỉ mong những lời chúc phúc cho con yêu thôi. vì con là món quà tuyệt vời nhất mà ông trời ban tặng cho ba mẹ. ba mẹ hạnh phúc lắm con biết không. Yêu con. Mẹ yêu con. Ba yêu con. Chúng ta là 1 gia đình.
    Chẳng mong được đời đời kiếp kiếp
    Chẳng mong được sớm tối bên nhau
    Chỉ mong được bình thản, nắm tay Người đi giữa nhân gian!!!

[/url]
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bùn quá. khi mà ước mơ của mình ko đc mn ủng hộ
    phải chăng mình quá ích kỉ khi chỉ nghĩ đến bản thân
    cảm giác thật tuyệt vọng
    con đường phía trước xám xịt
    thật không mún mãi như thế này. cuộc sống cứ trôi qua đều đều, bình thường và lặng lẽ. ko có 1 cái gì để sau này có thể nhớ lại
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lâu lắm lại nghe forever and one, 10 năm rồi nhỉ, từ ngày nghe ở fm. rock mà sao mình cứ thấy da diết thế, nghe thấy buồn, mà buồn thì lại nghe.
    • 970 Bài viết

• 1,447 Được cảm ơn

Điên, cứ cố tìm cách tiết kiệm chi phí cho công ty rồi thành ra thế này đây. Tại sao mình phải khổ thế hả? Tiết kiệm mới khó chứ tiêu xài xả láng thì khó khăn gì.
    Không cần nói nhiều...

Chỉ cần nói, cố hết sức mình thôi.
    • 61 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chỉ vì muốn giúp người thôi mà bị nói xỏ. Bày đặt. Làm người thật là khó quá đi. Hiền lành cũng ko được, ác cũng chả được, Không biết phải làm sao.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5