TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký Mèo Béo và Heo Lười

• 0 Lượt chia sẻ
  • 826 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 95 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ngày đầu tiên Lười và Béo gặp nhau.

Vậy là hai tháng kể từ con Heo lười như tui quen biết con Mèo Béo kia... Một sự tình cờ thật đáng yêu và tui cũng không nghĩ rằng sẽ có một mqh nghiêm túc với bạn Mèo Béo.

Cũng chỉ là những câu nói thả thính bâng quơ một cách vô tư không có mục đích gì trong lần đầu tụi tui giới thiệu và bắt chuyện với nhau.. Và rồi tự nhiên không biết sao thân thiết hơn so với những người trong nhóm dù là tui chơi với các bạn trong nhóm nhiều hơn với bạn Mèo Béo và tần suất xuất hiện của Mèo Béo cũng ít hơn trong những buổi gặp mặt.

Nhưng ấn tượng của tui với Mèo Béo thật đặc biệt cho lần gặp gỡ đầu tiên, một cảm giác mà tui cũng không biết gọi là gì.. cảm xúc nhiều hơn.. một tiếng rơi nhẹ hay là một sự lỗi nhịp nào đó mà tui chưa xác định được ngay lúc ấy..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 95 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Và đã gần như được qua tháng thứ 3..

Tui ko tin được rằng có thể giữ liên lạc được với bạn Mèo béo... vẫn là những dòng tn vào tối muộn.. lắm lúc lại là vào những buổi trưa.. có vẻ cuộc sống của tui bị xáo trộn đi một ít.. thức khuya hơn để được trò chuyện cùng bạn ấy. Bạn tui lại hỏi, sao tui phải cứ đợi như vậy chẳng tốt tí nào, nhưng mà tui biết con Mèo đó không sắp xếp được thời gian mà có nt sớm với tui được nên tui chịu thiệt mà thức khuya cùng vậy..

Cũng có người nói nt thôi làm sao biết hết tình cảm người ta ra sao, có đủ để vun đắp được mọi thứ khi không gặp mặt. Nhưng biết làm sao, tuy tụi tui sống cùng thành phố cách nhau chắc chỉ vài cây số nhưng mà ai cũng có công việc và bộn bề riêng...

Lúc tui rãnh rỗi thì là lúc bạn Mèo ấy lại bận tối mặt và ngược lại khi Mèo thảnh thơi thì là lúc tui quay cuồng với mọi thứ.. thế là cả hai lai chẳng thể gặp nhau.. Khi tui tâm sự và than thở với bạn tui thì lại bị nói rằng: khi yêu thì người ta có thể bất chấp mà sắp xếp được thời gian của mình để gặp người yêu thương, chắc bạn Mèo của tui chẳng thật để tâm vào mối tình này nên mới không thể sắp xếp đấy. Thực ra thì tui biết, không phải lúc nào cũng có thể bất chấp mọi thứ được..

Và thật tâm đối với tui, tui cũng không muốn khi quen nhau cứ phải gặp nhau hằng ngày hay là cứ khư khư bên nhau mới gọi là yêu.. Tui chỉ muốn một mối quan hệ bình bình yên yên.. nhớ đến nhau, tâm sự với nhau, chia sẻ với nhau, quan tâm nhau và đừng làm cả hai phải áp lực vì chính mốt quan hệ của chính mình là đủ rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 95 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thế là gần 3 tuần chúng mình không gặp nhau rồi.

Thấy nhớ da diết nhưng không thể gặp nhau, muốn gặp dù chỉ đi ăn hoặc uống gì đó hay chỉ cần gặp mặt để cho thỏa nỗi nhớ cũng thật khó.

Lễ cũng gần đến rồi mà bạn Mèo Béo đó lại bận sấp mặt ra.. muốn lập kế hoạch đi chơi để vun đắp thêm tình cảm mà cũng không có thời gian nhắn tin với nhau.. thật không biết phải làm sao.

Tháng tư cứ chầm chậm trôi qua từng ngày mang những sự xáo trộn trong lòng rồi để vương vấn đâu đó. Mùa gió lên rồi, dạo này không biêt Mèo Béo của tui ra sao, còn tui vẫn đang cố gắng xác định những mục tiêu hằng ngày của mình rồi lại dành chút thời gian nhung nhớ tới ai kia. Đôi khi ngồi trên tầng nào đó của quán cà phê rồi ngắm nhìn dòng người đang hối hả phía dưới... lại có những lúc chạy ra phía khuôn viên rộng lớn nhìn xa xa chân trời thấy cả đàn diều đang bay phấp phới.

Tự nghĩ cả hai chúng ta bị cuốn vào guồng quay của cuộc sống, rồi đến khi nào mới có dịp cùng nhau trải qua những phút giây bình dị của cuộc sống.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 95 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Một tháng trôi qua, đối với nhiều người có lẽ rất nhanh. Còn đối với một con heo lười như mình nó thật chậm chạp, mỗi ngày cứ lặng lẽ từng phút từng phút trôi. Cứ nghĩ rằng mọi chuyện sẽ tốt đẹp và theo chiều hướng như mình đã dự định.

Nhưng có vẻ bạn Mèo Béo có quá nhiều thứ để theo đuổi còn mình một đứa không thích chạy theo sô bồ cuộc sống. Dường như bắt đầu có nhiều điểm không còn tương đồng. Một người thích chia sẻ một người lại thích giữ riêng cho mình quá nhìu bí mật.. Và rồi cuộc nói chuyện của hai đứa dần it đi.. đến nỗi những dòng tin nhăn như bỏ lững sau vài dòng hỏi thăm nhau vào những đêm muộn...