Nhật ký mẹ mang song thai mất con ở tuần 27.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dau long lam,ngay ngay càm giac toi loi va day vo ban than.e co loi voi cac con e nhieu qua.
    Là nguoi me ma e ko bao ve duoc cac con cua minh,de con phai ra doi khi con con qua be nho.
    Sau hai nam chay chua,vc e làm tton,kq la hai cong chua nho da den voi vc e. Niem hp nhan đoi khi mang song thai nhug gio day noi dau gap boi phan khi mot luc mat di hai con.
    Mong cho tung ngày, tuong tet này là tet vui nhat vi đon 2 con dau long chao doi,vay !à..co le la cai tet buon nhat...
    Gio e ko bit cs cuà minh phai sao nua, e nhu nguoi dien,ngay nao cung khoc va nho hai con,......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hic đã hơn 12h khuya và mình ko ngủ đc nước mắt lại rơi lại thương cho số phận của mình số phận con mình đau quá
    • 189 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mẹ congchua2014 ơi! Chị với mẹ Ngoc1985 ở đây cũng đã khóc hết nước mắt rồi...thương các con nhiều lắm em ạ, khổ thân em quá! E sinh 2 bé lâu chưa? Em bị rỉ ối mà ko phát hiện ra à? Em bầu song thai khác trứng đúng ko? Khổ thân quá, sau bao năm chạy chữa, niềm vui còn chưa được tày gang...nỗi đau này ông trời có thấu cho chúng con ko???

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kimchung8x
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố gắng lên chị nhé, mong rằng 2 em bé sẽ sớm được siêu thoát, chị thật là một người mẹ kiên cường, các con chị sẽ rất tự hào vì có ba mẹ tuyệt vời như thế.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Noi dau den bao gio nguoi. Lan dau tien mang bau va cung la lan dau tien cam nhan duoc tinh mau tu....
    E mang song thai khac chung,nhung chong e bao hai con giong nhau. Cac con e chac xinh xan lam,dang yeu lam...chua mot lan duoc nhin cac con, cac con oi? Gio me biet phai lam j day??
    Ngay 29/12 la tron mot thang cac con e duoc sinh ra va cung tron 1 thang cac con xa e mai mai...
    Them duoc om cac con trong long,them dc nghe tieng cac con khoc...
    Cac chi oi gio e phai lam sao day? Khi cac con di roi e hut hang va moi thu tro len toi te qua.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E nhu nguoi bi bit mat, sao e lai ho hung va vo tu the,ko biet hau qua lai dau kho ntn.
    Ro ri oi....troi oi...sao e lai au tri,ngu si, dan don nhu vay...
    E la nguoi me toi te, mot nguoi me da cuop di quyen duoc song cua cac con. Hoi han thi da qua muon mang.lo dang mot chut la mai mai con yeu roi xa...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ congchua2014 ơi bạn đừng tự dằn vặt mình nữa các con bạn cũng ko muốn thấy bạn nv đâu, bạn hãy gửi các bé vào chùa nhé nv các bé sẽ mau đc siêu thoát , bạn sinh mổ hay sinh thường? Nếu sinh thường thì vài tháng nữa bạn có thể mang thai lại rồi mình sinh mổ nen đang phải đợi và đếm từng ngày để có thể đón con về lại với mình đây.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me ngoc 1985!
    Minh sinh thuong.nhung truoc hai con den voi minh bang phuong phap TTON, ko biet lan sau thi ntn? Tu nhien duoc thi minh va cac con do vat va do kho hon nhieu...
    May hom nua ca nha minh lam le cau sieu cho cac chau va gui cac chau len chua.
    Chang biet the nao nua, cs voi minh hien gio dang tro nen vo nghia, chang thiet tha j ca,......
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đang buồn đang nằm khóc vì nhớ con lắm mẹ nó ah, còn nhớ ngày đầu tiên vào Bv tập cho con bú rồi nằm ngủ cùng con mà giờ đây...mình đau khổ lắm đã hơn nữa năm trói qua rồi nhưng mình vẫn ko tài nào quên đc mình chỉ ước gì Ng mất đi là mình và để cho con mình sống khỏe mạnh sao ông trời lại muốn mình sống trong đau khổ thế này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung vay.hai con ra di nhu mui ten suyen vao tim minh.ngay ngay dan vat kho so.
    Tat ca moi thu duong nhu vo nghià.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sao chị e mình lại khổ thế này, dặn lòng phải cố gắng vai tháng nữa sẽ mang thai lại nhưng chuyện cũ cứ làm mình nhớ mãi luôn tồn tại trong tâm trí mình ko thoát ra đc Thôi thì ce mình động viên nhau mà sống tiếp mn cứ nghĩ tới sau này có bé khác để lấy động lực sống tiếp nhé
    • 189 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chị em mình phải kiên cường lên thôi, số phận đã an bài mình có muốn cũng không thay đổi được, chị cũng đã khuyên mẹ Ngoc1985 là phải cố gắng vượt lên khó khăn mặc dù biết là vô cùng khó...nhất là đối với chị và mẹ congchua2014 không chỉ mất 1 bé mà là cả 2 bé cùng ra đi, mất mát quá lớn khiến chúng mình ko còn gượng dậy nổi nữa. Thôi đành chỉ biết động viên nhau để cùng vượt qua sóng gió trong cuộc đời, cố lên các mẹ nhé! Chị em mình cgang giữ liên lạc với nhau để còn biết thông tin về lần mang thai tiếp thai của nhau nhé! Mẹ congchua2014 ở Hà Nội hay ở đâu vậy em? Em có dùng Facebook hay Zalo ko? Chị với mẹ Ngoc1985 đã liên lạc và chia sẻ với nhau hằng ngày nên nỗi đau cũng vơi đi đc phần nào đấy em ạ! Mong em giữ gìn skhoe đe còn lấy lại tinh thần nhé!

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

0984766103 sdt cua e.khi nao nhan dc thi nt cho e.
    Moi thu van biet la phai co gang.vi ko co gang thi chi co nhug nguoi than cua minh nhu bo me de va anh em cua minh kho thoi....
    Cuoc song nhieu khac nghiet va oai am lam
    • 189 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chị nhắn cho em mà ko thấy em nhắn lại mẹ congchua2014 ơi!

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic chia buồn cùng chị em hiểu cảm giác của chị em cũng vừa mất con lúc 26 tuần hồi tháng 9 này đau lắm chị ạ vì đứa đầu nên có dấu sanh mà em k biết cứ cố chịu tới lúc lên bệnh viện là k dưỡng đc nữa tử cung mở rồi...lúc đầu em cũng hay khóc cứ thấy trời mưa lại nghĩ lạnh nv con mình như thế nào lạnh lắm không rồi đói không rồi nhiều câu hỏi trong đầu rồi lại khóc nhưng em cố nghĩ mình phải tự cố gắng vượt qua nổi đau vì ba mẹ vi vì chồng còn bên cạnh lo lắng cho sức khoẻ hiện tại của mình nên mình phải cố lên...chị cố lên chị nhé
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Co gang len cac me nhe
    • 189 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Diemhang1313. Mẹ nó cũng cố gắng lên nhé! Trải qua nhưng khó khăn trong việc mang thai và sinh con nên lần sau chị em mình cần hết sức cẩn thận em ạ! Mà nói thật là mình cũng chẳng tin tưởng bác sĩ nào, mất lòng tin thực sự. Hồi mang thai mẹ nó khám thai ở đâu vậy?

• 197 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Chia buồn cùng các mẹ nhe,cố gắng vượt qua nhe,mình cũng làm mẹ rồi nên mình hiểu nỗi đau của các mẹ con mình thì khỏe mạnh sinh ở tuần 38.5 vỡ ối 2.8kg nhưng lúc nào mình cũng lo con đau ốm sốt,cứ sợ này kia từ lúc mang bầu đến khi sinh con sau 1 tháng,stress luôn,vì chỉ 1 mình chăm con.Cho phép e đc ôm các mẹ và chia sẻ nhe

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 75 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diemhang1313 Xem bài viết
    Hic chia buồn cùng chị em hiểu cảm giác của chị em cũng vừa mất con lúc 26 tuần hồi tháng 9 này đau lắm chị ạ vì đứa đầu nên có dấu sanh mà em k biết cứ cố chịu tới lúc lên bệnh viện là k dưỡng đc nữa tử cung mở rồi...lúc đầu em cũng hay khóc cứ thấy trời mưa lại nghĩ lạnh nv con mình như thế nào lạnh lắm không rồi đói không rồi nhiều câu hỏi trong đầu rồi lại khóc nhưng em cố nghĩ mình phải tự cố gắng vượt qua nổi đau vì ba mẹ vi vì chồng còn bên cạnh lo lắng cho sức khoẻ hiện tại của mình nên mình phải cố lên...chị cố lên chị nhé
    Sao giờ nhiều chị e sinh non rồi mất con thế nhỉ? Hic khổ thân mình cũng bé đầu cũng ko,có tí kinh nghiệm nào cứ nghĩ có thai tới đủ ngày đủ tháng thì sinh ai ngờ,.. Mn cố gắng lên nhé giữ vững tinh thần đón con yêu trở về lại vs mình
    • 189 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ cobenguquen_123. Chị em mình phải cố gắng rất nhiều, hãy giữ gìn sức khoẻ để còn tiếp tục công cuộc mang bầu và trở thành mẹ của các con yêu.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)