TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký ma xó ....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 449 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn đặt một góc để dành làm NK cho riêng mình mà ko biết phải đặt tiêu đề gì, ngần ngừ một tý rồi đặt cái tiêu đề này ...ngoài kia lúc này mặt trời cũng vừa ló dạng .... tiếng chim ríu rít ngoài hiên .... Hứng chí mở cửa leo ra ngoài ban công hít khí trời vội vã thế nào mà vấp phải tấm thảm, sém tí nữa là ngã dập cả mặt ... Nhưng hít thở khí trời vào sáng sớm tinh sương thích thật đó, nhất là khi đứng ở trên cao cảm giác như cả thế gian chỉ có một mình mình ...Phát hiện mái ngói đỏ trước hiên nhà ướt đẫm ngẩn người ra nghĩ mưa hồi nào mà nó ướt nhỉ ... à là sương ....sương đêm. Bắt đầu một ngày mới đầy phấn khích, với nhạc, với hoa, với cái khăn lau và cây chổi ... sẽ hì hùi lau dọn, để chút nữa có thể thoải mái ngồi nhịp giò nhìn căn nhà sáng bóng ngăn nắp với ly cafe thơm ngát ... Nào cố lên, lao động là vinh quang

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xã hội VN đến năm nay là năm 2014 rồi không hiểu sao vẫn còn như vậy, người phụ nữ trong cuộc sống hôn nhân đi làm về nấu cả hàng trăm hàng ngàn bữa ăn thì chẳng thấy ai khen câu nào cả vì điều đó mặc nhiên được coi là " bổn phận, trách nhiệm ", còn ông chồng vợ đi vắng một bữa nấu được một bữa ăn cho con up lên face thế là được bà con like lấy like để khen ngợi như thể anh ta làm được một việc gì đó rất vĩ đại ...Phụ nữ VN luôn nêu cao cái đức tính hi sinh của mình quá nhiều, có nhiều người quan niệm, ôm đồm hết công việc nhà vào người và coi như đó là trách nhiệm của riêng mình, chồng chỉ có mỗi việc đi làm kiếm tiền là đủ rồi. Mình là mình ko đồng tình với quan niệm đó, đi làm thì cả 02 cùng làm, chồng đi về trễ thì ko nói làm gì, chứ vợ mà vo gạo thì chồng cũng phải biết đứng lên lặt rau phụ hay ít nhất cũng xung phong lau được cái nhà. Sức khỏe người phụ nữ đã vốn yếu lại trải qua sinh nở, rồi cũng phải đi làm kiếm tiền, về lại nhào đầu vô cơm nước, chăm sóc con cái thử hỏi làm sao còn lo chăm sóc và yêu thương bản thân mình được nữa, chồng thì cứ việc đi làm về nằm khểnh đọc báo coi tin thời sự và đợi vợ gọi vào ăn cơm. Ông anh rể người Úc của mình, khi chị mình nói đùa bảo " em ko giỏi bếp núc đâu nha ", thì ông ấy rất ngạc nhiên và bảo " Anh lấy vợ là vì cần người làm bạn và chia sẻ cuộc sống tinh thần với anh chứ anh đâu phải cần người cơm nước phục vụ anh đâu, mấy cái đó anh tự làm được mà", ông ấy cũng ko ủng hộ quan điểm phụ nữ là phải hy sinh hết lòng cho chồng con, vì ông ấy cho rằng một người phụ nữ chỉ biết chăm chăm lo cho chồng con thì sẽ ko còn thời gian dể chăm sóc cho mình mà thực ra thì đàn ông luôn ao ước có một người bạn đời thông minh, khỏe khoắn, quyến rũ để khi đi làm về nhà còn có một cảm giác háo hức, chứ ko phải về nhà nhìn ngắm sự đơn điệu, tất bật của vợ. Nói chung mình hoàn toàn đồng ý với quan điểm này. Trên mạng, mình đọc được nhiều bài viết chồng đi làm về rất vô tâm ngồi lướt face chơi game, người vợ ko được chia sẻ, chăm sóc cảm thấy buồn tủi và than thở thì lại bị mọi người cáu gắt lên án rằng vợ mà âu sầu như thế thì chồng nào chẳng chán. Xin thưa, cuộc sống hôn nhân muốn hạnh phúc thì cả 02 cùng phải xây đắp, đòi hỏi một người phụ nữ lạc quan đầy nhiệt huyết trong công việc và hào hứng với gia đình sao được khi vớ phải một ông chồng lạnh nhạt, gắt gỏng, ko biết chia sẻ công việc.... Haizzz nói tóm lại là hôm nay bị bức xúc vì một vài hình ảnh thấy trên face. Nhưng tóm lại mình luôn ủng hộ phụ nữ phải biết yêu thương và chăm sóc cho chính mình, mình nghĩ cuộc sống nên là san sẻ chứ ko phải dề cao sự hi sinh quá mức... Haizz tự dưng bức văn xúc quá.