TIN TÀI TRỢ.

NHẬT KÝ Con Gái - Món quà của thời gian

• 3 Lượt chia sẻ
  • 56.3K Lượt đọc
  • 1.39K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nào, tranh thủ lúc chưa lấy chồng , viết nhật kí con gái nào, viết về gia đình nhỏ thân thương nơi nuôi dưỡng ta trưởng thành, nơi chắp cánh cho ta bước vào đời, viết về những người ta yêu thương và yêu thương ta , viết về những kỉ niệm hồn nhiên, trong trẻo, viết về những mơ ước và hoài bão, viết về một thế giới nhỏ của chính ta, viết về những kỉ niệm êm đềm, viết về thời con gái của ta, về ngoại , về ba mẹ, về các anh chị em, bạn bè, về những người đến bên đời ta. Viết về những cảm xúc một thời con gái, để sau này khi nhìn lại, ta có thể mỉm cười.Nào ta cùng đi nào, đi trên những dòng viết, hãy thật lòng nha, hãy là chính mình nha, hãy viết cuộc đời ra giấy nào, để xóa đi những nỗi buồn và tôn thêm những niềm vui,để chiêm nghiệm và trưởng thành nào.Một ngày nào đó, cầm cuộc đời mình trên tay, bạn có thể cắt đi những điều không muốn bằng cách sống tốt hơn cho ngày mai nha nha.Hãy sống tốt hơn để một ngày nhìn lại, ta không phải là một cô bé ngốc ngày nào nữa.
    Tôi chọn hạnh phúc !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một ngày mới nữa lại đến rồi, hôm qua mình đăt chuông báo thức dậy sớm hơn cơ, thế nào lại tắt đi ngủ tiếp, hihi, chuyên môn cái kiểu tắt đi ngủ tiếp. Thế nào mà đêm qua mê mẩn suốt đêm, mê mình lấy chồng đột ngột mới sợ chứ.
    Thật lòng là chưa chuẩn bị tâm lý làm đàn bà đâu. hi
    Mùa hè, mẹ hay thức sớm , 4 h mẹ đã thức rồi, mẹ đang làm mấy việc vặt dưới nhà, ngoại đang ôm chắt ngủ, ba đang xem ti vi buổi ssangs sau khi đi tập thể dục về.
    Hôm nay em trai ra viện.
    Nghỉ hè chị gái được nghỉ , mang nhóc sang gởi, nhóc thật dễ thương lắm ý, hì, và cá tính nữa, suốt ngày bắt em con nhà chị 2 ngồi để nó cưỡi ngựa, hì hì,
    Một ngày nữa lại tới nè, xem mình làm gì được cho mình và cho mọi người nào.
    Ngày mới tốt lành, may mắn, thành công nào,
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chợt nghĩ trong lòng Đời này mình không làm gì, để sau này phải hối hận nhỉ, cuộc đời thật ngắn ngủi lắm, giống như bất cứ một trò chơi nào cũng có hồi kết, cho dù thời gian có khác nhau nhưng rút cuộc cũng hết, và tại thời điểm hết ấy thì tất cả cũng chỉ là một giai đoanh, và cuộc đời mình cũng vây - ngắn ngủi lắm.
    Đôi khi mình thật điên rồ, đọc nhiều bài báo, và nhận ra nhiều thứ, cuộc đời cũng thú vị đáo để, càng sống càng hiểu ra nhiều vấn đề, không như mình nghĩ, có những thứ phức tạp hơn và có những thứ rất đỗi giản đơn
    Haizzz, vấn đề lăn tăn lớn nhất giờ là Tìm một lối đi, thay đổi lối đi, vì không gì là mãi mãi cả và phải thay đổi liên tục.
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại nơi làm việc:
    Mỗi lần như thế này mình mệt mỏi và stress kinh khủng, thật lòng nhé, muốn ném sổ sách xuống đất luôn, hix
    Thật sự là rất ghét kiểu thử lòng kiên trì của mình, khó chịu lắm ý. rất nhiều thứ chờ mình làm nữa.
    Nhưng phải tìm nguyên nhân và tìm câu trả lời, cho dù thế nào cũng không muốn xảy ra tình trạng như thế này nữa, giảm tuổi thọ mất hix.
    Nhưng mình biết vấn đề và câu trả lời lớn nhất, quan trọng nhất vẫn là ở mình hix
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một mớ bòng bong và phải nghĩ cách để thoát ra khỏi cái mớ bòng bong lộn xộn ấy, trong khi đầu óc của mình cũng đang lộn xộn nữa hì.
    Nghĩ cách, nghĩ cách, thiệt là đau đầu mờ.
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh ạ: trong lòng em xót xa lắm. em không hiểu nổi mình nữa, em đã cố kìm lòng lắm rồi, cố quên đi lắm rồi, nhưng nó vẫn nhói trong tim và thấy tức nghẹn trong lồng ngực đến nghẹt thở khi có một cái gì đó liên quan tới anh.
    Em không níu kéo và cố vùi mình hay tự huyễn rằng anh còn là của em nhưng thật sự nghẹn ở cổ. thế mà cũng đã lâu rồi còn gì.
    Cũng lâu rồi hay vừa mới hôm qua
    Là ngọt ngào hay đắng cay , hoặc chẳng là gì cả tới khi em tỉnh táo, chẳng qua bây giờ em đang buồn ngủ thôi, và vì thế nên hơi buồn một tẹo
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang tìm một lối thoát ra đây, tìm một người khieemne em cười khi ở bên nè, anh chỉ là quá khứ thôi, quá khứ không mấy ngọt ngào, quá khứ làm em đủ buồn, không còn yêu, không còn ghen, mà chỉ còn lại chút nghẹn trong lồng ngực
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em muốn khóc không phải vì nhớ anh, muốn khóc vì có một cái gì đó không giải thoát được, thế thôi, như trẻ con thôi, sau khi khóc xong nó sẽ chẳng nhớ nó khóc vì cái gì nữa.
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MỘt ngày nắng, một ngày mưa, một ngày bình yên hay ngày giông bão thì từ lâu rồi em vẫn một mình. Đôi khi em khóc, không phải vì nhớ một ng như anh, em khóc cho em, em khóc để em trưởng thành hơn. Một ngày nào đó nếu em có đối xử với anh không cả giống một ng bạn, nghĩa là nó chỉ là của những ng biết nhau sơ sơ thôi thì anh đừng buồn hoặc nghĩ hay phản ứng gì cả.
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng hiểu nổi, chỉ biết là cứ nhìn những người đàn ông đến rồi đi thôi, vì mình không giữ họ ở lại mà. Giá mà có đủ mạnh mẽ để giữ ai đó lại cho mình, giá mà có ai đó có thể lôi mình ra khỏi mớ lộn xộn này
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh gọi cho em, theo hình thức nào đây? bạn thì không phải rồi, người yêu cũng không còn nữa, thế thì vì lí do gì mà gọi, bao lâu nay em quen một mình, giải quyết mọi việc một mình rồi, vui buồn một mình rồi. Những niềm vui, những nỗi buồn anh đâu có biết, thế thì sao hôm nay anh lại điện cho em, để làm gì ạ, em không hiểu đâu.Em nói từ mai anh đừng điện cho em, anh quen những người mới đi, và em cũng thế, em kể là một tháng nữa em sẽ đi tán một ng đàn ông để làm chồng, em nói một cách hồn nhiên như vui vẻ lắm, anh nói thôi đi ngủ, khi cúp máy cũng là lúc nước mắt chảy lã chã tư lúc nào.Em nấc lên từng hồi, đã rất lâu rồi sao nó cứ đeo đẳng em, mỗi khi em yên lòng, và tự nhủ như không có anh trên đời, tự nhủ và lặng lẽ sống thì anh lại điện .Em đâu nằm trong cuộc sống của anh đâu, bên lề đã từ lâu lắm rồi mà, vậy thì vì sao anh cứ làm em khổTừ lâu rồi, em không còn được nhắc tới trong đám bn anh nữa, không được đề cập trên face của anh, thay vào đó là một hình ảnh của những cô gái khác, vậy thì vì sao anh cứ làm em khổ, hay chính em làm em khổ?Anh có biết, cách tốt nhất khi nghĩ tới một ai đó là buông tha họ khôngSánh bước bên ai đó em thấy anh hạnh phúc lắm mà, nhắc tới ai đó lòng anh tự hào lắm mà.Vâng, em không xinh, em thừa nhận và em khẳng định em không cần điều đó, em cần một điều khác anh ạ. Và em cũng không phải ghen tỵ với ai cả, có những thứ nhìn bề ngoài làm sao biết ai hơn ai. mà so sánh cũng chả để làm gì, không thích, Lần này sẽ là lần sau cùng nghiệt ngã, nên em rất buồn, lẽ ra đi làm về, ăn măm cùng gia đình nếu không đi uống nước với bạn be thì em sẽ lên mạng tìm mấy thứ linh tinh, nghe nhạc và ngủ, hoặc vào google gõ điều gì mình thích. thich thì học tiếng anh. học linh tinh không thích thì nghe nhạc cho tới khi ngủ thiếp đi. Nhưng khi em thiu thiu ngủ anh đã đánh thức em dậy và làm em khóc.Những dòng này anh chẳng đọc được đâu, Anh như một đứa trẻ, mãi mãi chẳng trưởng thành.
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hmmmmmm, mình sẽ quên hết thôi......sẽ cố gắng không để người ta ảnh hưởng tới mình nữa........
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giấc ngủ đêm qua mộng mị và mệt mỏi, hôm nay đã đi làm muộn 10 phút.
    Sàng mở mail. sếp gởi tin, nhẹ hết cả lòng.....hihi....cũng vui, nói thật sếp mà tâm lý thì đảm bảo mình vốn làm nhiệt tình giờ còn làm nhiệt tình hơn ấy chứ, sau này nếu một ngày mình là sếp thì sẽ thế nào nhở....hihi...có khả năng lắm chứ......hihi.....ồ.....mình cũng có thể làm sêp lắm chứ .....miễn là mình phải cố gắng......mình thấy mình cũng có tác phong của một phần một ng sếp mờ...hehe.....haha.....hí hí .....
    Nào xem nào, làm việc nghiêm túc nè, có trách nhiệm nè, đáng tin cậy nè, mọi ng có thể tin tưởng nè, nghiêm khắc nè, phân tích hợp tình hợp lý nè ( trừ một số lần không hơp hehe), chịu khó nè, ham học hỏi nè,....bla bla.....
    Mơ đi , rồi một ngày mình sẽ làm sếp, ít nhất là sếp của chính mình hí hí.....................
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay là 30 hay mồng một mà thấy ngta bán hoa nheieuf quá, hoa sen, lâu òi không mua hoa sen về cắm, tối nay về sẽ mua.....mua chút hoa quả , bánh kẹo nữa, thắp hương các cụ, các vị....để còn phù hộ cho cả nhà mềnh chớ, cho mẹ nè, ngoại nè, ba nè luôn khỏe mạnh, phù hộ cho chị em mềnh về tiền bạc, sự nghiệp phát triển, với cả phù hộ về tình duyên nữa chớ hí hí............
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 81 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

MÓN quÀ cỦA tẠO hÓA bẠN nhỈ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    BA Là Nỗi BUồn Là Nỗi BUồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhani Xem bài viết
    MÓN quÀ cỦA tẠO hÓA bẠN nhỈ
    Hì. cũng có thể, hì hì,
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhthivananh Xem bài viết
    BA Là Nỗi BUồn Là Nỗi BUồn
    Hmmmmm, nỗi buồn là nỗi buồn
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hmmmm, sau này mình làm mẹ mình sẽ phải làm rất nhiều thứ, không thể lười như bây giờ được, hix
    Nhìn những ông bố , bà mẹ phải nai lưng ra làm vì con cái, chợt thấy mình lười quá chừng
    Có con thì phải kiếm thật nhiều tiền vì phải lo cho con cái rất nhiều thứ, với mức lương bây giờ của mình thì có khi có con vào chẳng tích cóp được đồng nào, thì sao mờ lo tương lai cho nó nhở
    Sau này phải nghĩ làm thêm hoặc kinh doanh gì đó chớ nhở,.
    Sợ cảnh sinh nó ra chẳng lo cho nó tử tế được, không thích nhìn nó nhếch nhác. thương lắm
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,181 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bao nhiêu ước mơ mình chưa thể làm , muốn nó sẽ tiếp tục ước mơ ấy của mình, cơ mà để làm được điều đó thì mình phải làm việc thật nhiều .
    Hoặc ít ra nếu nó chọn cho nó một con đường thì ít nhất mình cũng muốn chắp đôi cánh cho nó, hmmmm cũng gian nan lắm đó, ................................................
    Con iu tương lai à, sau này con phải ngoan đó, phải sống thật tốt đó, phải là một người có bản lĩnh đó..................
    Tôi chọn hạnh phúc !!!