Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký cảm xúc: Hôm nay bạn vui hay buồn...( Phần 10)

• 8 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 29 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ngày chủ nhật, chẳng muốn làm gì cả, ngồi lỳ trước bãi biển với cuốn truyện dở dang... Bỗng nhớ về một câu nói của 1 người ngày hôm qua... "Con trai không thích phụ nữ thông minh, lấn áp mình, em quá cá tính...". Bỗng thấy buồn man mác...

Thầm nghĩ, chưa bao giờ mình nghĩ mình thông minh, ừ... có cá tính đấy, nhưng đó là điều khiến đàn ông khiếp sợ sao? Người phụ nữ dù có thông minh, dù có cá tính thế nào thì trước người mình yêu cũng trở nên nhỏ bé mà thôi. Gần 30 năm sống, đã trải qua thăng trầm trong tình cảm và công việc, mình chỉ mong muốn ai đó hiểu mình, bên mình và chia sẻ với mình. Đôi lúc ước mơ đó thật xa vời...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nay vui vui. Dc xã tặng hoa 20.10. Tối lại dc đi ăn với bọn bạn thân nữa. Hihi.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng 20/10. Gửi lời chúc đến tất cả chị em hôm nay, và cả những ngày khác nữa, tâm luôn được an vui
    Tự thưởng cho mình 1 cái áo màu chóe loe trong ngày này, thế mà ai cũng ý kiến là sao?
    Nhận tư vấn về cốc nguyệt san - BVS thế hệ mới
    • 2,779 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, em đói, sáng em không ăn gì + thêm tâm trạng lo lắng vì cv ---> thèm ăn + ngủ.
    Chúc các chị em 20-10 zui zẻ
    Nếu muốn thì tìm cách, không muốn thì tìm lí do...
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

20.10,

Các bạn nam trong phòng tặng các bạn nữ, mỗi người 1 bông hoa hồng...

Các chị em phòng mình cũng vui, vì nhiều phòng khác các bạn nữ không được tặng... Nhưng mà hoa hồng thì mình không thích, 1 bông thì mình cũng không thích. Thích 1 bó thật to kìa. Oạch!

Nhưng bó thật to thì không ai tặng...

Thôi thì tự ún cà phê để tặng mình.

ca-phe-giam-can-1
    • 2,779 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    k ngủ được. chắc tại uống cf. ngày nay uống 3 ly. có 1 chút gì đó ko ổn. đụng chạm tới suy nghĩ. mọi chuyện sẽ ổn thôi cún à,sẽ ổn thôi
    • 2,779 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lúc nào cũng khó thở là kiểu gì. mấy năm rồi. dạo này cảm giác như ai đó kéo tim lôi ra khỏi cơ thể vậy, cứ hút đi. nằm ko mà thở hổn hển
    • 2,779 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm thấy ko được khỏe. Hum trước mẹ có nói, kiểu của mình là kiểu muốn đi bệnh viện .Thấy có vấn đề thật, khó thở, liệu có pải là tim không nhỉ. sao hay bị vậy thế trời. Thấy nghẹn, như một vật gì đó chèn ở ngực, thúc ra sau lưng. . đừng có ốm lúc này chứ.
    • 1,771 Bài viết

• 6,846 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tối hôm qua tẩy da chết bằng Herb mask, sáng nay trang điểm trắng hồng rực rỡ, đánh son mới màu dưa hấu. Má đã phính ra vì một tuần nay ngủ tốt. Tóc suôn dài hơn và lần này sẽ để dài. Áo sơ mi trắng cổ nơ tím than, chân váy xòe tím than, legging đen. Người ta nói: con gái sau khi chia tay xinh hơn hẳn, quả không sai.

Một ánh mắt ai đó đang nhìn - ánh mắt của một người đã dõi theo tôi từ lâu lắm rồi - một người không bao giờ quên nhắn tin chúc mừng tôi vào những ngày lịch đỏ- một người mà tôi để trạng thái chờ không kết bạn trên FB - quay đầu lại thấy nụ cười rất tươi dành cho tôi. Nếu như ngày vẫn còn bên anh, tôi ngoảnh mặt thờ ơ với tất cả thì giờ tôi chẳng thấy ngần ngại khi cho đi một nụ cười.

Tôi yêu những buổi sáng mùa thu đẹp trời như thế này. Tự nhủ lòng mình: em cứ hồn nhiên nhé, rồi em sẽ bình yên
    • 2,779 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhức đầu quá, buốt hết đầu, hết khó thở giờ lại đau đầu. Xin nghỉ nửa ngày ko biết đỡ không.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin được 2 chữ BÌnh yên trong xã hội này
    • 251 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Chả tin gì, chả hy vọng gì !
    • 2,779 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko biết nói gì nữa. giống như là chỉ có thể cảm nhận, ko thể chạm, ko thể sờ.....một linh hồn vật vờ ....đau lắm
    • 2,779 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em hỏi
    Có linh hồn vật vờ nào đang theo dõi cái nhật kí này không.
    Đùa đấy, các bác cứ đọc mái thoải, tự nhiên cảm thấy mình giống như một linh hồn vật vờ nên suy ra ai cũng vậy.
    Nhưng mà quả thật là, phát hiện một điều và hơi đau nhẹ, như cơn gió vừa mát lành và xa xăm, tui tủi
    • 640 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Poka được 38w6d rồi. chắc sẽ dc gặp con trong vòng 1 tuần tới, hồi hộp quá đi thôi. nhiều lúc nằm tưởng tượng ra lúc đó mà ứa nước mắt, cảm giác hạnh phúc quá. ba Poka thì cứ mỗi lần con đạp hay cựa quậy là xoa xoa chân con,cười rồi hôn chụt chụt vào chỗ con đạp. ba mẹ chuẩn bị đồ cho con yêu hết rồi. chỉ chở con chào đời nữa thôi. yêu Poka của ba mẹ lắm luôn.
    Chẳng mong được đời đời kiếp kiếp
    Chẳng mong được sớm tối bên nhau
    Chỉ mong được bình thản, nắm tay Người đi giữa nhân gian!!!

[/url]
    • 640 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, kể cho con nghe 1 chuyện nè Poka. Hôm 20/10 rồi ba con đưa mẹ đi khám hết tiền, ko ra ngân hàng rút kịp, trong vì chỉ còn vài trăm nên chẳng thể mua quà gì cho mẹ. Tối đó ba con đi đánh nhạc, lúc về mua tráic ây cho mẹ, nói là quà 20/10 đó nha. Mẹ chỉ cười thôi vì nguyên ngày đó ba con chúc 20/10 mẹ không biết bao nhiêu lần. sáng chúc, trong ngày gọi đt cũng chúc, trước khi ngủ cũng chúc. mẹ thực sự ko còn quan tâm đến chuyện quà cáp nữa. vậy mà hôm nay ba mang về 1 cái bánh gato, nói là quà 20/10 muộn nha. ba nói vậy thôi chứ ba thấy gì ngon ngon là mua về cho 2 mẹ con mình hết à. ba chẳng bg tiếc gì với 2 mẹ con mình cả, hôm nào trc khi đi làm về ba cũng gọi đt hỏi 2 mẹ con muốn ăn gì ba mua về cho. mẹ cảm thấy hạnh phúc vô cùng khi có ba con bên đời. con có cảm nhận được điều đó ko Poka? con có nghe hằng đêm ba dọc truyện cho con nghe, sáng sớm trc khi đi làm ba hôn chào 2 mẹ con mình, đi làm về ba cũng hôn mẹ con mình nữa. trc kia ba nói "nếu con là con gái, ba sẽ bảo vệ 2 mẹ con, nếu con là con trai, 2 ba con sẽ bảo vệ mẹ". gđ chúng ta sẽ thật hạnh phúc, Poka của mẹ àh. yêu con vô cùng
    Chẳng mong được đời đời kiếp kiếp
    Chẳng mong được sớm tối bên nhau
    Chỉ mong được bình thản, nắm tay Người đi giữa nhân gian!!!

[/url]
    • 2,779 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nay mồng 1 rồi, hi vọng tháng này cả nhà mình được mạnh khỏe, may mắn, nhiều tài lộc . Hi vọng mọi người luôn vui vẻ, bình an, thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 632 Bài viết

• 2,032 Được cảm ơn

Liệu người có yêu tôi như những gì tôi mong đợi ko...già rồi, bước chân vào mối quan hệ mới cũng băn khoăn ra phết. Tính nghi ngờ ngày càng dâng cao.
    Quan Quan thư cưu
    Tại hà chi châu ...
    Yểu điệu thục mạng
    Quân tử hoảng hồn
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm giác yêu mà không được nói, muốn tiến lại gần nhưng không thể, muốn giúp đỡ nhưng không được nhận. Khó chịu quá. :-s .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mối tình đầu kết hôn với một cô gái trùng tên mình. Đám cưới thật dễ thương, lãng mạn.
    Mối tình kế giờ chẳng biết sống chết ra sao.
    Mối tình vừa qua cũng đã kết hôn với một cô gái nhỏ tuổi, xinh xắn, đáng yêu.
    Cả 3 người đàn ông đều yêu mình, đều khóc vì mình những đều lần lượt ra đi và ổn định với cuộc sống mới...

Chỉ còn mình lạc lõng, mất phương hướng, niềm tin vỡ vụn để rồi ngang nhiên thách thức, chống chọi với đời, bấu víu vào người đàn ông có vợ. Dẫu biết không có tương lai, nhưng lại không thể dừng. Biết là sai, nhưng không thể chấp dứt. Giấc mơ váy cưới từ lâu đã không còn.. Ngẫm lại một quãng đời, còn đáng sống không???
    Cuộc đời em..sao anh nỡ bỏ qua...???