TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký: 5 dòng 1 ngày cho 2 người phụ nữ tôi yêu!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bắt đầu từ hôm nay ngày 16/5/2014 tôi sẽ viết cho 2 người phụ nữ tôi yêu mỗi ngày 5 dòng.

Người phụ nữ thứ nhất tôi yêu đã 5 năm rồi kể từ ngày 19/4/2009. Người này đã giúp tôi bỏ được thuốc lá, giúp tôi có một gia đình, giúp tôi cố gắng hơn rất nhiều trong cuộc sống và giúp tôi "sáng ngủ dậy muốn đi làm và tối muốn nhanh nhanh về nhà". Đó là người phụ nữ tôi yêu đầu tiên.

Người thứ hai tôi yêu được 4 năm rồi kể từ ngày 26/3/2010. Người này giúp tôi sống có trách nhiệm hơn với bản thân mình, với gia đình và với người phụ nữ thứ nhất. Người này giúp tôi phải vận động, phải suy nghĩ để có công việc mới khi tôi thất nghiệp năm 2003! Đây là người phụ nữ thứ 2 tôi yêu!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,369 Bài viết

• 2,746 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ông bố này tình cảm quá
    I wanna ki.. you
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 17/5/2014...

Lâu lắm rồi do công việc kinh doanh bộn bề nên thường thì người phụ nữ tôi yêu đầu tiên lo việc chăm sóc cho người phụ nữ tôi yêu thứ 2. Tất nhiên hàng ngày tôi vẫn cố gắng sắp xếp để cùng người phụ nữ thứ nhất đưa người phụ nữ thứ 2 đến trường và ăn cùng bữa cơm buổi tối. Chiều nay 4 giờ người phụ nữ tôi yêu đầu tiên có hẹn với một người bạn cũ nên tôi ở nhà với người phụ nữ tôi yêu thứ 2, nào là tắm, cột tóc, ăn cơm, xem phim hoạt hình cùng... sao thấy nhiều việc quá! Và tự nhiên tôi thấy yêu và biết ơn người phụ nữ đầu tiên biết bao. Cám ơn em!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 107 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Yêu 2 người 1 lúc hả anh?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Silience Xem bài viết
    Yêu 2 người 1 lúc hả anh?
    Đúng rồi anh yêu lắm hai người này Silience à, yêu hơn bản thân nữa ấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 18/5/2014...

Một ngày chủ nhật, sáng đưa hai người phụ nữ tôi yêu đi uống cafe (cho dù mình đang kinh doanh quán quán cafe). Đi trên đường thì ngã tư nào cũng có công an và dân phòng túc trực, chợt nhớ ra là tình hình đang căng thẳng ở Biển Đông với Trung Quốc họ sợ biểu tình nổi ra nhân ngày sinh Bác Hồ.... Cầu cho mọi sự bình an để gia đình, cuộc sống mình cũng bình an!

Chiều thì Sài Gòn mưa như trút nước người phụ nữ thứ 2 tôi yêu bắt đầu hắt hơi, sổ mũi (cứ đang nắng chuyển mưa là bị ngay, vì hồi đó sinh mổ nên sức đề kháng hơi yếu). Hơn nữa lại bị di truyền từ tôi cái bệnh viêm mũi dị ứng...thật là. Cứ đến mùa này là tôi và người ấy lại "chung một niềm đau" vì cái bệnh khó chịu này.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 19/5/014...

Cũng đúng ngày này cách đây 5 năm 1 tháng tôi đã chính thức được người phụ nữ tôi yêu đầu tiên tiễn ra sân bay đi công tác. (cho dù trước đó rất nhiều lần tôi đi công tác mà em không ra tiễn cho dù làm chung cơ quan, đơn giản vì những lần trước tôi chưa dám...tỏ tình với em) Đây cũng chính là cái ngày mà tôi và em lấy là ngày kỷ niệm chính thức yêu nhau. Nhưng hôm nay ngồi đây thì khác rồi vì tôi không còn yêu duy nhất em nữa mà tôi yêu thêm 1 người nữa...người đó chính là con của em và tôi! Cám ơn em vì giúp tôi tăng TY lên 2 lần!!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 20/5/2014...

Công việc, thời tiết nóng, nhiều vấn đề lo toan cuộc sống làm cho bản thân cảm thấy khá mệt mỏi. Đã ba ngày nay tôi và người phụ nữ tôi yêu đầu tiên không ăn cơm, chắc do thời tiết SG quá nóng, những ổ bánh mì, những món ăn vặt cho qua bữa nhưng thấy sao vẫn vui vẫn ngon miệng??? Có lẽ đơn giản là tôi và em vẫn ăn sáng, ăn trưa, ăn tối cung với nhau. Vẫn cùng lo lắng chăm sóc cho người phụ nữ tôi yêu thứ 2. Ôi đôi lúc mệt mỏi căng thẳng là vậy nhưng hít thật sâu, và suy nghĩ lại thấy mình sao vẫn hạnh phúc quá vì đẹp trai nhất nhà và được hai người phụ nữ yêu cùng một lúc Tự sướng!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 21/5/2014...

Những điều bình dị nhất vẫn luôn ở bên tôi, có ai không cảm thấy thấy hạnh phúc khi được làm việc chung với người mình yêu không? Tôi thì kinh nghiệm và trải nghiệm điều này rất nhiều rồi, ít nhất là 5 năm rồi đó. Cách đây 5 rồi được làm việc chung với người phụ nữ tôi yêu đầu tiên, sau đó 2 năm sau ...thất nghiệp chung, rồi bắt tay vào kinh doanh chung, vượt qua khó khăn chung và đến ngày hôm nay cùng nhau vui mừng khi nhận được 1 đơn hàng, cùng nhau chuẩn bị để hoàn thiện dịch vụ và làm tất cả những điều có thể.

Rồi tối lại được về chung 1 nhà và chung nhau chăm sóc người phụ nữ tôi yêu thứ 2... Thật trân trọng biết bao những điều bình dị, bình thường này!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 22/5/2014

Mới cách đây 2 phút thôi người phụ nữ tôi yêu đầu tiên gọi điện báo tin mừng, em báo: Chuẩn bị mà thưởng cho người anh yêu thứ 2 đi nhé, cô giáo mới thông báo cuối tuần này mặc đồ đẹp để đến trường nhận giấy khen và dự lễ cho những học sinh xuất sắc. Vậy là hai năm rồi đó, 2 năm đầu trong đời đi...lớp mẫu giáo, cả 2 năm người tôi yêu thứ 2 đều được nhận phần thưởng này vào cuối năm. Rất tự hào, cám ơn em, cám ơn con, cám ơn hai người tôi yêu nhiều lắm. Về nhà thôi....hạnh phúc là sáng dậy muốn đi làm và chiều muốn về nhà..........
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 137 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

chộ ôi, tình cảm quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 23/5/2014...

Chiều nay ngồi nghe người tôi yêu thứ nhất nói chuyện với khách hàng qua điện thoại mới phát hiện thêm ra một điều nữa là người ấy rất giỏi về chăm sóc khách hàng, kỹ năng giao tiếp qua điện thoại cũng rất tuyệt vời. Sau khi nói chuyện với khách hàng một hồi thì có ngay thêm một đơn hàng, chắc chị khách hàng này cũng giống mình bị kỹ năng của người ấy thu phục mất rồi.

Người phụ nữ tôi yêu thứ 2 thì hôm nay đã hết hẳn sốt, sổ mũi và đã...quậy trở lại! Rất mừng rất vui và cảm thấy sắp có hai ngày cuối tuần tuyệt vời với hai người tôi yêu đây......
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 24/5/2014...

Lại nói chuyện thời sự chút xíu, gần 3 tuần nay đi đâu cũng thấy thông tin về giàn khoan 918 của TQ, rồi biểu tình, đập phá doanh nghiệp, tệ hơn là căng thẳng leo thang ở Biển Đông, nhiều khi còn có thông tin sắp xảy ra chiến trang. Rồi lại tự thiêu phản đối TQ...

Người phụ nữ tôi yêu đầu tiên những ngày gần đây cũng rất hay theo dõi tin tức này cho nên có lẽ trong lòng cũng bất an, em rất hay nói với tôi về những suy nghĩ như kiểu: anh ơi hay là thu gọn kinh doanh lại, hạn chế mở rộng, lỡ có chiến tranh thì sao anh... Tôi hiểu và rất thông cảm với em vì phụ nữ thường hay lo xa và hơn hết tỏng mỗi câu nói, ánh mắt tôi biết rằng em đang rất lo cho cái gia đình nhỏ, lo cho người phụ nữ tôi yêu thứ 2 và lo nhiều lắm... Ước gì mọi sự bình an, bình an ngay cả trong tâm hồn em và ngay cả trong tâm hồn tôi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay 26/5/2014...

Ngày hôm qua là chủ nhật và mình đã không viết 5 dòng cho 2 người phụ nữ mình yêu vì đơn giản cả ngày mình ở bên 2 người đó nên không có time và mình cũng không muốn 2 người biết mình đang viết những dòng nhật ký này. Mình dự định sẽ đến một dịp nào đó và dùng topic này làm quà tặng bất ngờ cho cả hai người.

Hôm nay thì có một chuyện làm mình khá lo lắng, ngón tay trỏ của người phụ nữ mình yêu đầu tiên tự nhiên sưng to và đau. Mình đã chở người ấy đến chỗ sửa khớp để xoa bóp và chỉnh lại, trong lúc chỉnh mình thấy người ấy rất đau và thương vô cùng ước gì mình có thể đâu thay cho người ấy. Người ấy chịu đau dở lắm nhưng lại rất hay bị bong gân, trật khớp mới ác chứ Hy vọng sau khi chỉnh sẽ hết đau. Cố gắng lên em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

người đàn ông giau tình cảm quá.....................................anh xã mình thì ko biết bày tỏ cảm xúc như vậy đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 27/5/2014....

Phụ nữ ở nhà chăm con tốt hơn hay đi ra ngoài xã hội làm việc... tốt hơn? Mình đang phân vân và suy nghĩ về vấn đề này nhiều lắm vì người phụ nữ mình yêu đầu tiên tính ra cũng đã nghỉ làm được 2 năm rồi.

Hai năm qua người ấy thay mình chăm sóc người phụ nữ mình yêu thứ 2, phải nói là mình rất yên tâm để làm việc, kinh doanh nhưng nhiều lúc mình thấy cũng rất áy náy vì mình biết người ấy rất thích đi làm. Tất nhiên mình không cấm đón nhưng phải nói thật công việc bây giờ khó khăn quá, với lại nhà chỉ có hai vợ chồng cho nên nếu người ấy đi làm thì cũng rất vất vả vì ít time. Mình mong người ấy hiểu được điều mình suy nghĩ lúc này.

Hai năm nay mình đang rất cố gắng để mình và người ấy cùng kinh doanh, cùng làm những công việc hàng ngày để người ấy quên đi cảm giác là người phụ nữ nội trợ. Hiểu anh em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 28/5/2014...

Hôm nay ngày cuối cùng người phụ nữ tôi yêu thứ 2 đi học ngày cuối cùng, bắt đầu ngày mai sẽ nghỉ hè. Chiều nay đi đón, con nói ba ơi con có món quà cho ba nè. Một cuốn sổ với lời nhận xét cuối năm, bé là học sinh xuất sắc, mạnh dạn phát biểu trong lớp, nhanh nhẹn... Ôi thật hạnh phúc khi thấy con mỗi ngày phát triển và đạt được những thành công đầu đời. Lại phải một lần nữa cám ơn em người phụ nữ tôi yêu đầu tiên!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nangoc84
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 29/5/2014...

Hôm nay có chút suy tư, thấy căng thẳng mệt mỏi vì công việc kinh doanh vì áp lực mình tự đặt ra hay do mình đang theo đuổi mục đích công việc??? Ai là đàn ông mà không mong muốn tạo ra một sự nghiệp cho chính mình, cho gia đình mình và cho những người mình yêu thương. Biết rằng sống với khát vọng, cầu tiến là tốt nhưng nhiều lúc thấy cuộc sống sao vô vị vậy, hay mình đang cố tạo ra sự vô vị cho bản thân. Chắc chắn một điều là mình chỉ cảm thấy có nghị lực và cố gắng hơn trong cuộc sống vì đơn giản sau lưng mình đang có 1 gia đình nhỏ với 2 ngưoi phụ nữ mình nhất mực yêu thương. Cố lên tôi ơi!!!

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 31/5/2014...

Ngày hôm qua mình lỡ hẹn vì không viết được 5 dòng cho 2 người phụ nữ mình yêu vì vài lý do công việc cho dù mình nhớ chứ không phải quên đâu nhé.

Chiều nay thì người phụ nữ tôi yêu thứ nhất nói tối nay em đi họp mặt với bạn cũ hồi cấp 3. Thế nên chiều mình sắp xếp về sớm và ở nhà với người phụ nữ mình yêu thứ 2. Nói thật từ khi lấy nhau đến nay cả mình và ngườ phụ nữ thứ nhất rất ít khi cí dịp gặp gỡ bạn cũ hồi còn đi học. Đặc biệt 2 năm nay từ khi nghỉ làm ở cơ quan cũ và ra kinh doanh lại càng ít gặp giỡ bạn bè hơn.
    Thế nên chiều nay mình thật sự rất mừng vì người phụ nữ mình yêu đi họp mặt với bạn bè cũ, âu cũng là dịp để người ấy thay đổi không khí và giao lưu với bạn bè, vì mình rất sợ người ấy rơi vào cảm giác như một người phụ nữ nội chợ, đón con... Nhất là gần đây mình thấy trên webtretho ngày càng nhiều topic của các bạn phụ nữ than thở về vấn đề này. Chúc em có buổi tối vui vẻ. Yêu em nhiều!!!

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay ngày 3/6/2014...

2 ngày vừa qua mình đã không viết được dòng nào cho hai người phụ nữ mình yêu. Một phần vì quá bận do công việc, một phần mình cảm thấy rất căng thẳng mệt mỏi do công việc không nhue ý muốn. Mình biết người phụ nữ mình yêu đầu tiên cũng cảm nhận được điều này nhưng không nói ra, người phụ nữ thứ 2 thì vẫn hồn nhiên vô tư đúng như vái tuổi của người ấy, đôi lúc sao monhf mong có được 1 vé đi tuổi thơ quá vậy trời!

Hy vong mọi sự sẽ qua nhanh để mình lại cảm thấy phấn trấn, nhiều năng lượng và để có nhiều thời gian hơn nữa để chăm sóc hai người phụ nữ mà mình nguyện sé chăm sóc đến suốt cuộc đời!!!

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2