TIN TÀI TRỢ.

Nhật kí tập 2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 171 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tính ra qua tết cho Bé Bi đi gửi trẻ ở trường tư, nay cũng nói với cô trông trẻ rồi...nghĩ lại thương cả hai bà cháu quá.
    Nhớ ngày nào, em Bi còn chưa biết ngồi, mới ẵm ngửa, mà hai bà cháu trông nhau, hôm nay nói với cô thì cô bảo là giờ có ai mang tới gửi thì trông, ko thì cũng ko đi đâu nữa, già rồi, nghĩ thương bà quá, có một mình, có mỗi con gái thì lấy chồng ko gần lắm, chồng mất sớm.
    Nhờ có cô, mà mọi thứ đối với mình bớt gian nan hơn rất nhiều.
    Trong cuộc sống, cô sống rất tốt bụng ( số mình hên í chứ, gặp nhiều người tốt bụng và giúp đỡ mình lúc khó khăn ), cho nên mình còn đi lại với cô dài dài..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lăn tăn. Ra tết mang em đi gửi lớp ko biết thế nào đây ?
    Thật sự cô trông trẻ trông nom em rất cẩn thận, trộm vía mình rất hài lòng , và khá yên tâm làm việc, còn đi lớp, ???
    Ra tết em được 2 tuổi, cũng ko nhỏ quá, nhưng vẫn khá là lo lắng...
    Trời...nửa năm nữa cơ, mà giờ đã cảm thấy sốt ruột rồi hic
    Ông zời ơi cứ thương con như ông đã từng thương nhóe , ồ thật sự í chứ
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nay quát con ghê quá
    Công nhận nó lì lợm thật, mẹ quát ăn cơm mà cứ giả vờ ko nghe tiếng gì, ăn một bữa cơm chắc cỡ 1 tiếng quá...cứ thong thả thoi, còn mẹ vừa trông em vừa cho nó ăn, lại còn phải nhanh chóng để đi làm , đưa nó đi học
    Mỗi lần quát nó, mắng nó, thậm chí đánh nó ân hận ghê ghớm cơ mà ức chế với nó vãi ...
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có vẻ mặc áo phông có cổ rất hợp và Người Nhớn nhỉ ?
    Hôm nào mẹ mua cho em vài bộ nha...
    Người đàn ông của mẹ,
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị nó bảo: mẹ ơi, mẹ bảo " con gái mẹ " đi...ừ thì " con gái mẹ "...nó lì lợm lắm, nhưng mà dẻo mỏ lắm...
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con ốm gần tuần, ơn trời ra viện và ổn rồi
    Con ạ, nay trời lại mưa, cơn mưa ào ạt...nhưng rồi cũng tạnh, và mẹ vẫn mang con đi gửi để mẹ đi làm. khi trời đã tạnh
    Bố và bà ngoại có nói là hôm nay nghỉ làm, và cho con ở nhà, nhưng mẹ bảo nếu trời tạnh mẹ ra mang con đi, và trời đã tạnh, mẹ mang con đi, mẹ đi làm kiếm tiền
    Hoàn cảnh nhà mình nên mẹ pahir thế, cuộc sống đôi khi con người ra phải Cân Đối tất cả mọi thứ và chọn cách tốt nhất có thể, chứ ko thể chọn một cái gì đó tốt nhất được

Ko phải mẹ ko thương con, bởi vì mẹ thương con nên mẹ mới làm vậy
    Nếu mẹ ko đi làm, ko ổn định công việc, ổn định việc kiếm tiền thì bố của con có thể Kham nổi không ???? chắc chắn là sẽ rất chật vật ???
    Cho nên đôi khi mẹ phải tự vùng dậy, tự làm theo điều mà mẹ cho là đúng, mặc người ta khen chê. Mẹ nhắm tới kết quả cuối cùng mà thôi...
    Và có một điều chắc chắn rằng, mẹ luôn mong hai con của mẹ luôn khỏe mạnh ,ngoan ngoãn , và mẹ đương nhiên làm những điều để tốt nhất có thể cho các con...
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    18 tháng tuổi rồi, đang mọc tiếp 5-6 cái răng, nên suốt ngày cắn mẹ, cắn chảy cả máu huhu
    CŨng tầm này mà mẹ hay mất ngủ, chắc do con bị đau lợi, sáng sớm là trở mình nhiều lần, và mắt thì nhắm dơ hai tay bắt mẹ bế dậy bước ra khỏi phòng
    Nên là mẹ ốm rồi đây....
    Mất ngủ nên đau đầu quá, và lại ước được rúc vào đâu ngủ một giấc cho thỏa, cho đỡ cơn đau đầu này...
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em dạo này răng nhú lên rồi, nhưng lại tiếp tục mọc thêm đợt mới, nên vẫn cứ Nhai mẹ không thương tiếc
    Vào thu, em dần bớt đen do cái nắng của mùa hè để lại, và em lại dần lấy lại phong độ Đập trai như xưa
    Em lanh lẹ, em lì, em bướng, em thông minh, em dí dỏm...rất nhiều từ để mẹ muốn miêu tả về em
    Mẹ sẽ có kế hoạch cai sữa em
    Và đặc biệt em biết nói thêm rồi, nhưng vẫn chưa nói được từ Mẹ
    Nói gì em hiểu luôn, hầu như tất cả em đều hiểu...
    Em nháy măt rất điệu, vì mỗi lần vậy mẹ đều khen răng, em đập trai quá, thế là em lại càng nháy mắt và cười điệu
    Những năm tháng khó khăn của ba mẹ con đã sắp qua vì em cưng cáp và mẹ sẽ cho em tới trường học...
    Em có vẻ rất thích trường lớp, mẹ biết em sẽ thích nghi nhanh thôi, vì mẹ gửi cô trông trẻ từ khi em 7 tháng cơ mà...
    Mỗi lần ba mẹ con đưa chị chip đi học, em đều chạy vào lớp chơi với các anh các chị...
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng em thì nhanh nhẹn, chị thì lề mề hì
    Mẹ bón cho em thìa cơm nào em chén luôn thìa đó, chị thì thậm chí dọa nạt dùng que các kiểu, mà cơm ngon chứ có phải không đâu chứ
    NÓi chung là, chị thì cái gì cũng phải dục, từ việc gọi dậy đánh răng, tới ăn cơm, tới nhanh nhảu chuẩn bị đồ đi học
    Em thì mẹ lừa mãi ngủ để mẹ dạy trước làm mà ko được, có hôm thức sớm, sáng sớm mà cứ lẽo đẽo theo mẹ làm...
    Hôm nay em thì chạy ra xe mẹ đứng sẵn chờ mẹ đi, chị thì cứ ngồi ngẩn tò te mãi chả đi được đôi dép...thế là cu cậu thấy mẹ dục chị đi dép nhanh để đi học, là chạy xuống cầm dép lên để chị đi , còn chưa biết nói từ mẹ nữa chứ...

Chị thì suốt ngày thích xem Hậu Hoàng, hát , Fan cứng luôn , đến nỗi thuộc bài luôn
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ giờ đang ngồi Thở các con ạ
    Vừa trở hai đứa xuống ông bà ngoại trông giúp, mẹ đi làm, vì nay cô trông trẻ có việc bận 3 ngày lận, mẹ lại khốn khổ rồi..hic
    NHưng mẹ rất vui vì vừa mở cửa vào nhà ông bà ngoại thì Chị thì chào Cụ rất ngoan lành, thằng em chưa biết nói thì đi tìm ông bà và gọi bập bẹ, Bờ ơi....
    Mẹ sẽ luôn cố gắng các con ợ, để cho mẹ con ta có một cuộc sống Bền vững....
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CHị chip cao nhanh quá, quần áo năm ngoái mà năm nay ngắn cũn cỡn rồi, mẹ vừa mua vài bộ cho chị xong, cơ bản là chị thích, và cơ bản là chị có mắt thẩm mĩ phết. Mặc cái nào đẹp thì bảo đẹp, cái nào ko đẹp, ra soi gương kêu không đẹp, chết mất với con gái của tôi thôi, 4 tuổi đầu mà giờ đã thế rồi..
    Rồi nó bảo là : Mẹ không mua quần áo cho em à mẹ. Không, mẹ chưa mua, vì em còn nhiều quần áo lắm, con lớn nhanh quá nên ngắn hết rồi nên mẹ mua cho con trước..
    Hôm qua nó lại hỏi là, mẹ ơi nay mẹ có mua quà gì cho con không, chưa thấy mẹ bảo gì nó đã vội trả lời thay mẹ là : à mẹ mua quần áo cho con hết tiền rồi phải không , hì
    • 2,616 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con tiêm về người hơi ấm ấm, mệt mệt, và mẹ cũng như thế theo con.
    Hôm nay cơn đau đầu vẫn chưa dứt từ tối hôm qua,
    Công nhận nha, cho mẹ than tý đê
    mẹ mệt thật sự
    Đôi khi đôi co với cái Sự cùn của cuộc đời thì thà chấp nhận vất vả tý còn hơn ...
    Và ngoảnh lại Cười khinh bỉ
    Là xong
    Ngày hôm nay chắc chắn sẽ phải có một thực đơn để mẹ vực lại sức khỏe thôi, mẹ ko thể để nó khiến mẹ mệt mỏi được
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9