Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhật kí làm mẹ đơn thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.18K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min iu của mẹ à ! Hôm nay mẹ đặt biệt danh cho iu của mẹ là Min nhé ! Mẹ thích tên max vì nó là chút gì đó giống baba của iu. Nhưng mẹ sợ Min của mẹ pải vía Min sẽ bé nên mẹ đặt Min là Min iu của mẹ nha !!! Giờ Min đang được 6 tuần rùi , mẹ toàn buồn ngủ và hơi buồn nôn . Mẹ mệt , lười chẳng muốn làm gì cả . Min min ngoan nha ! Hôm nay mẹ thấy Min nhớn thêm một tí thì pải . Mẹ xin lỗi Min vì hôm qua mẹ uống rượu bia nha ! Vì công việc nên mẹ bắt buộc pải làm vậy. Mẹ xin lỗi Min nha ! Min sẽ thắc mắc vì sao vài ngày nay mẹ hay dễ xúc động dễ khóc đúng không ? Vì mẹ thấy hp lắm ! Hạnh phúc vì mẹ cam nhận được Min lớn mỗi ngày. Mẹ xin lỗi Min vì mẹ vẫn ăn ớt nữa . Mẹ ích kỉ quá pải không Min ? Mẹ có lỗi vơi Min nhiều lắm ! Baba của Min hôm nay đi HP chơi rồi . Baba của Min hư lắm lại bay lắc nữa . Min hãy thần giao cách cảm cho baba của Min hãy giữ mình và ngoan nha ! Mẹ rất yêu va lo lắng cho baba của Min. Cũng như mẹ rất yêu Min vậy . Min và baba là 2 tình yêu của mẹ . Hai người hay khoẻ mạnh để mẹ vui nha ! Dù có chuyện gì xảy ra. Mẹ sẽ giữ chặt Min bên mẹ ... Min ngoan và nhớ hấp thụ nhiều dinh dưỡng của mami nha ! Mami yêu Min Min của mami. Me đag lo lắng cho baba của Min. Min cách cảm cho baba của Min ngoan va luôn may mắn nha ! Thui Min cua mẹ ngủ đi. Mẹ đọc báo tí rồi mẹ cũng ngủ .. Yêu Min của mẹ !

Love Min

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min ơi ! Mai baba của Min đi SG rồi . Ko biết baba của Min khi nào về nữa . Mẹ buồn quá Min ạ ! Mẹ thấy mẹ yêu baba của Min nhiều quá ! Mẹ làm thế nào đây. ? Mẹ có nên nói với baba của Min về sự có mặt của Min ko nhỉ ? Mẹ thực sự rất hp khi ở cạnh baba của Min. Có lẽ đây sẽ là thử thách của mẹ với baba của con. Tự dưng mẹ thấy buồn và đau lòng quá con ạ ! Ko biết 1 tháng hay nhiều hơn thế nữa ... Baba của Min nếu ở hẳn trong SG thì có lẽ mẹ sẽ rất hụt hẫng... Dù baba của con ko gặp mẹ nhưg ở gần thì mẹ vẫn thấy an tâm và vui hơn. Thực sự xin lỗi con iu vì ko giữ đc baba bên con và mẹ . Chuyện tình của mẹ và baba con khắc nghiệt quá ! Mẹ ko biết tương lai mẹ va baba của Min sẽ như nào nữa . Baba Min nói rằng thời gian baba Min đi cũng là thử thách cực kì quan trọng cho baba Min và Mẹ . Mẹ thực sự rất hp khi bên baba của con. Từ bé tới giờ chưa bao giờ mẹ lại có cảm xúc đặc biệt và hi sinh cho ng nào như vậy. Baba của con tuy ko đẹp zai nhưg rất đáng yêu và vô cùng quyến rũ .. Mẹ lại khóc rồi ... Mẹ xin lỗi vì suốt ngày tâm trạng làm ảnh hưởng tới Min .. Nhưg tâm trí mẹ rối bời quá ! Trái tin mẹ cũng đau đớn nữa ..Mẹ cũng ko thể kiềm chế cảm xúc nổi nữa . Cứ nghĩ tới ngày mai là mẹ lại sợ . Mẹ cứ tưởng tối nay đc bên baba của Min . Nhưng baba pải đi đám cưới trên HN rùi. Trưa mai baba của Min về với mẹ một lúc xong sẽ đi SG luôn ... Vì thời gian gặp baba của con còn ít quá nên mẹ thất buồn và hụt hẫng quá ! Mẹ là người rất mạnh mẽ nhưng giây phút này mẹ ko thể nào kìm đc nỗi đau nữa ... Mẹ xin lỗi Min nhiều ! Mẹ có lỗi với Min rất nhiều !!!
    Love Min
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tôi sẽ kể cho các bạn nghe về những trải nghiệm những vấp ngã , những bài học tôi học được từ cuộc sống .. Tôi muốn kể cho các bạn nghe về những niềm hạnh phúc và những đớn đau tôi đã trải qua.. Tôi chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm và những lời khuyên có ích cho các bạn trẻ .. Tôi mong rằng qua những trang nhật kí , tâm sự của tôi , sẽ giúp các bạn trẻ không đi vào vết xe đổ cuộc đời tôi.. Tôi cũng muốn được nghe những lời góp ý và lời khuyên của các bạn ... Tôi sẽ viết lại cho các bạn đọc nhé ! tôi viết " Nhật kí làm mẹ đơn thân " và " Nhật kí đời tôi " . Tôi rất muốn được các bạn chia sẻ , để tôi có động lực sống tốt và chuẩn bị tinh thần tốt để đón con yêu ra đời vào tháng 11 này ... Mong các bạn đọc những bài nhật kí của mình và góp ý chia sẻ với mình nhé ! tks mọi người
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min iu của mẹ à ! Hôm nay mẹ đặt biệt danh cho iu của mẹ là Min nhé ! Mẹ thích tên max vì nó là chút gì đó giống baba của iu. Nhưng mẹ sợ Min của mẹ pải vía Min sẽ bé nên mẹ đặt Min là Min iu của mẹ nha !!! Giờ Min đang được 6 tuần rùi , mẹ toàn buồn ngủ và hơi buồn nôn . Mẹ mệt , lười chẳng muốn làm gì cả . Min min ngoan nha ! Hôm nay mẹ thấy Min nhớn thêm một tí thì pải . Mẹ xin lỗi Min vì hôm qua mẹ uống rượu bia nha ! Vì công việc nên mẹ bắt buộc pải làm vậy. Mẹ xin lỗi Min nha ! Min sẽ thắc mắc vì sao vài ngày nay mẹ hay dễ xúc động dễ khóc đúng không ? Vì mẹ thấy hp lắm ! Hạnh phúc vì mẹ cam nhận được Min lớn mỗi ngày. Mẹ xin lỗi Min vì mẹ vẫn ăn ớt nữa . Mẹ ích kỉ quá pải không Min ? Mẹ có lỗi vơi Min nhiều lắm ! Baba của Min hôm nay đi HP chơi rồi . Baba của Min hư lắm lại bay lắc nữa . Min hãy thần giao cách cảm cho baba của Min hãy giữ mình và ngoan nha ! Mẹ rất yêu va lo lắng cho baba của Min. Cũng như mẹ rất yêu Min vậy . Min và baba là 2 tình yêu của mẹ . Hai người hay khoẻ mạnh để mẹ vui nha ! Dù có chuyện gì xảy ra. Mẹ sẽ giữ chặt Min bên mẹ ... Min ngoan và nhớ hấp thụ nhiều dinh dưỡng của mami nha ! Mami yêu Min Min của mami. Me đag lo lắng cho baba của Min. Min cách cảm cho baba của Min ngoan va luôn may mắn nha ! Thui Min cua mẹ ngủ đi. Mẹ đọc báo tí rồi mẹ cũng ngủ .. Yêu Min của mẹ !
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min ơi ! Mai baba của Min đi SG rồi . Ko biết baba của Min khi nào về nữa . Mẹ buồn quá Min ạ ! Mẹ thấy mẹ yêu baba của Min nhiều quá ! Mẹ làm thế nào đây. ? Mẹ có nên nói với baba của Min về sự có mặt của Min ko nhỉ ? Mẹ thực sự rất hp khi ở cạnh baba của Min. Có lẽ đây sẽ là thử thách của mẹ với baba của con. Tự dưng mẹ thấy buồn và đau lòng quá con ạ ! Ko biết 1 tháng hay nhiều hơn thế nữa ... Baba của Min nếu ở hẳn trong SG thì có lẽ mẹ sẽ rất hụt hẫng... Dù baba của con ko gặp mẹ nhưg ở gần thì mẹ vẫn thấy an tâm và vui hơn. Thực sự xin lỗi con iu vì ko giữ đc baba bên con và mẹ . Chuyện tình của mẹ và baba con khắc nghiệt quá ! Mẹ ko biết tương lai mẹ va baba của Min sẽ như nào nữa . Baba Min nói rằng thời gian baba Min đi cũng là thử thách cực kì quan trọng cho baba Min và Mẹ . Mẹ thực sự rất hp khi bên baba của con. Từ bé tới giờ chưa bao giờ mẹ lại có cảm xúc đặc biệt và hi sinh cho ng nào như vậy. Baba của con tuy ko đẹp zai nhưg rất đáng yêu và vô cùng quyến rũ .. Mẹ lại khóc rồi ... Mẹ xin lỗi vì suốt ngày tâm trạng làm ảnh hưởng tới Min .. Nhưg tâm trí mẹ rối bời quá ! Trái tin mẹ cũng đau đớn nữa ..Mẹ cũng ko thể kiềm chế cảm xúc nổi nữa . Cứ nghĩ tới ngày mai là mẹ lại sợ . Mẹ cứ tưởng tối nay đc bên baba của Min . Nhưng baba pải đi đám cưới trên HN rùi. Trưa mai baba của Min về với mẹ một lúc xong sẽ đi SG luôn ... Vì thời gian gặp baba của con còn ít quá nên mẹ thất buồn và hụt hẫng quá ! Mẹ là người rất mạnh mẽ nhưng giây phút này mẹ ko thể nào kìm đc nỗi đau nữa ... Mẹ xin lỗi Min nhiều ! Mẹ có lỗi với Min rất nhiều !!!
    Love Min
    • 75 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trên thế gian có trăm điều hạnh phúc.
    Không hạnh phúc nào bằng con có mẹ có cha.
    • 180 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

cậu ag, sao thế, cậu mới sinh bé có 6 tuần mà...đừng uống bia, ăn ớt ko tốt cho cậu và bé nữa...cậu tâm trạng quá, cố gắng lên nhé cậu...
                      独身ですからさびしいです。でもわ しはがんばります
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình đang có bầu em bé được 9 tuần rồi cậu ạ ! Tháng 11 này mình mới sinh , bài này là mình viết từ 3 tuần trước .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lyminmax
    Love Min
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyminmax Xem bài viết
    Mình đang có bầu em bé được 9 tuần rồi cậu ạ ! Tháng 11 này mình mới sinh , bài này là mình viết từ 3 tuần trước .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lyminmax
    cậu à, cậu nghe tớ, ăn uống cẩn thận đó, giữ sức khỏe nhé, cậu hiện tại ở HN không??? cậu àgg...cậu bằng tuổi tớ, tớ cũng con gái đó...cậu phải cố gắng nhé.
                      独身ですからさびしいです。でもわ しはがんばります
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min ơi ! Con được 7 tuần rồi đó . Baba của Min vào SG rùi . Ngày hôm nay là ngày đầu tiên mẹ xa baba của con. Mới chiều qua baba ôm mẹ xong. Mẹ ko thể yêu đc ng nào ngoài baba Min. Lúc nào trong tâm trí mẹ , baba Min cũng có mặt. Mẹ buồn quá ! Nếu sau này không bao giờ được ở bên baba Min nữa thì mẹ sẽ sống ra sao nhỉ ? ...
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min à ! Làm sao nhỉ ? Công việc của mẹ cũng trì trệ quá ... Ngày hôm nay là đêm thứ 2 baba xa HD. Min cũng đc 7 tuần rồi. Mẹ đợi Min cứng cáp chút rồi đi siêu âm. Mẹ thấy nhớ baba của Min quá ! Nhớ lắm con ah ! Ko biết mấy chục ngày nữa sẽ ra sao ???? Mẹ chỉ biết khóc thôi... Hình như ngày nào mẹ cũng khóc thì pải. Mẹ ko muốn nhưng cứ vậy đấy . Mẹ có lỗi với Min nhiều lắm ! Nỗi ám ảnh của baba lúc nào cũng trong đầu mẹ ! Mẹ nhớ baba Min lắm ! Min pải thật khoe manh nha !
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min à ! Đêm thứ 3 xa baba iu của Min rồi.. Mai mẹ đi siêu âm Min nha ! Nhớ baba của Min quá ! Mẹ ước gì baba của Min sẽ sớm ở cạnh mẹ ... Min nhớ khoẻ nha ! Mai mẹ đi mua sữa về uống, mấy lần ra họ toàn ko có. Mẹ chuẩn bị ngủ đây... Hôm nay mẹ ko khóc nha !
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đêm nay là đêm thứ 4 xa baba cua Min rồi . Ba của Min toàn lảng tránh và ko quan tâm mẹ , mẹ tủi thân lắm . Cũng may bên mẹ còn có Min iu . Min iu được 8 tuần rồi nha , chiều nay mẹ mới đi siêu âm về xong . Min có tim thai có phôi rõ ràng rùi nha ! Min khoẻ mạnh và luôn là động lực tinh thần cho mẹ phấn đấu nhé ! Mẹ yêu Min. Túi ối Min là 3,5 cm rùi con iu nhé ! Lúc đc 5 tuần 6 ngày Ối 1,5 cm. Giờ nhớn thêm chút rồi đấy . Min ngoan và khoẻ mạnh nhé ! Mẹ yêu Min !
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min à ! Đêm nay là đêm thứ 5 mẹ ngủ một mình rồi . Mẹ thực sự rất ghét baba của con. Baba ko thích mẹ đến nỗi phải nói dối là buồn ngủ để ko pải nc với mẹ . Lúc 11 h kém 20 ba con kêu buồn ngủ thế mà tận 2g12 đêm vẫn onl zalo nc với gái. Mẹ thực sự rất ghét và hận ba con. Ba con mấy tháng nay nói dối mẹ , phản bội mẹ . Mẹ rất buồn ! Và ba con cũng thay đổi ko còn tình cảm với mẹ như trước . Mẹ thực lòng ko chịu nổi , mẹ muốn quên ba của con đi. Nhưng vì lão ta là ba con nên mẹ ko biết pải làm sao. Mẹ hận ba con thì con có buồn ko ? Mẹ rất yêu ba và tốt với ba. Nhưg đổi lại ba ko tin mẹ , không hiểu mẹ. Lúc này đây mẹ rất muốn xoá sạch kí ức về ba của con. Mẹ nợ ông ấy là một lời cám ơn . Vì ông ấy đem con đến với mẹ. Mẹ yêu ba con vậy mà ba con ko hề rung động. Mẹ muốn lấy chồng và quên sạch kí ức đó đi. Mệt buồn , mệt mỏi , chán nản và buồn bực quá . Min đag mọc răng à ? Mẹ sẽ cố gắg uống nhiều sữa . Mẹ xin lỗi vì hôm nay thức muộn quá ! Mẹ ức chế và khó ngủ quá yêu của mẹ ạ ! Xin lỗi Min yêu của mẹ !
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Min à ! Mẹ hôm nay ko bước chân ra khỏi cửa nửa bước . Mẹ mệt và buồn nôn lắm . Dường như baba Min không chấp nhận sự có mặt của Min trên cuộc đời này. Nhưg Min đừng buồn. Min là do mẹ sinh ra mà , mẹ sẽ yêu Min nhất cuộc đời này. Vì mẹ mong ước có Min bao năm nay rồi . Mẹ cầu trời khấn phật rất nhiều ... Mẹ đã mong Min đến bên mẹ lâu lắm rồi. Giờ mẹ ko buông tay Min đâu. Mẹ sẽ chịu tai tiếng chịu thiệt thòi chịu búa rìu của dư luận để bên Min. Mẹ thấy có lỗi vì mẹ hay khóc quá ! Mẹ khóc vì lòng người con ạ ! Ai cũng độc ác chỉ nghĩ tới bản thân và ích kỉ nữa. Mẹ buồn !!! Con yêu của mẹ ngoan và khoẻ mạnh nhé ! Sau này mẹ sẽ làm bất cứ việc gì để Min của meh vui và hạnh phúc . Mẹ yêu con ! Còn baba con nhất thời suy nghĩ nông cạn. Và mẹ ko trách , vì thực tế ba con dặn mẹ uống thuốc tránh thai. Nhưg do mẹ nghĩ mẹ ko thể có Min , chính mẹ cũg ko nghĩ rằng mẹ lại có Min trên cuộc đời này. Nên mẹ ko trách ba. Và con cũng vậy nhé ! Hai mẹ con mình yêu thương nhau là đủ .
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hôm nay mẹ mới biết baba của con ngủ với rất nhiều người . Mẹ buồn và chán quá !!! Ba con thật ích kỉ và xấu xa con ạ ! Mẹ đau lòng quá ! Hoá ra ba của con là sở khanh chuyên đi lừa gạt những đứa con gái . Mẹ buồn vì ba con quá ! Ba con xấu xa quá con ạ ! Mẹ hận ba con .. Mẹ thực sự đau lòng và muốn quên đi ba con quá ! Mẹ đau lòng quá ! Mẹ muốn quên ba con đi quá ! Hình như ngày nào mẹ cũng khóc thì phải . Mẹ xin lỗi con iu , nhưng mẹ đau lòng quá ! Con lại là con ruột của baba con. Làm sao bây giờ mẹ liên quan cả đời đến ba con cơ. Mẹ buồn và chán lắm con ạ ! Mẹ muốn quên sạch ba con trong tim nhưg sao mẹ ko thể làm đc. Mẹ đang mang thai con ko hề có một lời động viên nào của ba con. Tất cả chỉ là vô tâm vô cảm của ba con thôi...
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mygirl1990 Xem bài viết
    cậu à, cậu nghe tớ, ăn uống cẩn thận đó, giữ sức khỏe nhé, cậu hiện tại ở HN không??? cậu àgg...cậu bằng tuổi tớ, tớ cũng con gái đó...cậu phải cố gắng nhé.
    Mình ở TP HD cậu ạ , nhưng mình sống và làm việc trên HN . Cám ơn cậu nhiều , giờ mình cũng đnag tìm hiểu sách báo và đặt ra chỉ tiêu ăn uống .. Cám ơn bạn nhiều , vì mình thiếu kiến thức làm mẹ nên giờ mình phải học hỏi trên Internet.. Mình sẽ cố gắng bạn yên tâm , mình là người mạnh mẽ mà .. Cậu hãy sống tốt và đừng như mình nhé !
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Những chuỗi ngày hạnh phúc và chuỗi ngày tủi thân khó khăn nhất của tôi đã đến... Không ai bên cạnh , chỉ duy nhất một cô bạn cũng là một người em vô cùng thân thiết với tôi... Hi vọng rằng tôi sẽ vượt qua được thử thách này và sống hạnh phúc .
    Những cơn mệt mỏi , ăn uống kém , đàu đầu cứ đến hàng ngày với tôi ... Cố gắng ngủ nhiều , ăn nhiều cho đỡ mệt ... Gía như có ai đó chăm sóc tôi mỗi ngày , giá như có ai đó nấu cơm cho tôi ăn mỗi ngày thì hạnh phúc biết bao . Làm một người phụ nữ thực sự không hề đơn giản , nhưng ngược lại lại được thượng đế ban cho thiên chức tuyệt duyệt .. Dù mệt mỏi như nào nhưng trong tôi đang có một niềm hạnh phúc một tình yêu vô cùng tuyệt vời... Dù có như nào tôi cũng sẽ vượt qua thời gian này , mong rằng mọi thứ sẽ luôn suôn sẻ với tôi .. Đã nhiều lần tôi đau đớn , tủi thân và khóc rât rất nhiều , tôi trách ông trời trách số phận quá nghiệt ngã ... Nhưng tới ngày hôm nay thì tôi đã hiểu một điều " trời không bao giờ phụ lòng người , có tâm có đức là sẽ có hạnh phúc " , tôi có đã được một niềm hạnh phúc mà bảy năm nay tôi ao ước . Cám ơn số phận , cám ơn ông trời !!! Tôi tin vào trời phật tôi tin vào lòng tốt và sự chân thành ! Chính vì thế dù tôi có một mình , dù tôi có không ai quan tâm , không ai lo lắng thì tôi cũng sẽ phải sống tốt để không phụ lòng trời phật đã ban cho tôi.
    Cuộc sống này tuy rất nhiều dối trá và dã tâm , rất may là tôi lại có một người em vô cùng tuyệt vời . Cô ấy đã bên tôi , động viên tôi trong những lúc tôi đau đớn nhất , tôi khổ sở nhất... Cô ấy quan tâm tôi mọi thời gian khi cô ấy không bận , nếu không có cô ấy thì tôi cũng không biết có ai mà tâm sự chia sẻ nữa . Cám ơn e gái của c nhé ! e là người rất tốt với chị ... Sau này dù có bất cứ chuyện gì chị sẽ không bao giờ bỏ em một mình , chị sẽ nhớ mãi thời gian này ... Trong cuộc đời chị thời gian này là thời gian hạnh phúc nhất và cũng là thời gian khó khăn nhất chị sẽ maĩ nhớ tới thời gian này ... Em cũng luôn sống tốt nha cô bé ngây thơ tốt bụng !
    Xung quanh tôi có rất nhiều bạn bè , rất nhiều em gái , rất nhiều em trai ... Nhưng khi tôi xảy ra chuyện thì chỉ có duy nhất 1 người bạn mà thôi ... Nhưng tôi tin vào tương lai , tôi sẽ được may mắn và hạnh phúc . Tôi sẽ sống để những người phụ bạc , đểu cáng với tôi thấy rằng họ đã quá sai lầm khi nhẫn tâm đối xử với một người chân thành như tôi . Họ sẽ nhận ra không ai chân thành hơn tôi ....Tới lúc đó thì tất cả đã là dĩ vẵng rồi , tôi sẽ hạnh phúc cho họ thấy ... Tôi sẽ coi như họ đã chết và không còn tồn tại... Cách suy nhất là tôi ngừng quan tâm họ và coi như chưa từng quen ..
    Cuộc sống là vậy mà , tôi đã học được nhiều điều từ những người xấu... Họ dậy tôi rất nhiều bài học ...Sẽ rất khó để tôi tin một ai đó , cũng sẽ rất khó để tôi thương yêu thêm người nào nữa . Nhiệm vụ của tôi bây giờ là cố gắng vượt qua khó khăn thử thách !!!!!! Tôi tin tôi sẽ làm được ... Cố lên tôi ơi !!!!!!
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cuộc sống thật không lường trước được điều gì ...Vậy là số phận , ông trời đều bắt anh phải xa tôi.. Thật là hụt hẫng khi mỗi tối đi làm không được nhìn thấy anh nữa...

Nhưng phải chấp nhận số phận an bài thôi . Mỗi lúc về nhà lại thấy nhớ anh , nhớ những ngày tháng bên anh. Nhớ ánh mắt , nụ cười và giọng nói quát mắng tôi nữa... Sao ông trời bất công vậy ? Sao đem anh đến bên tôi rồi lại cướp anh đi ..Trái tim anh giờ cũng không còn bên tôi nữa , khoảng cách địa lí của tôi và anh cũng phải xa cách nữa ..Chẳng còn điều gì níu giữ anh bên tôi nữa cả ...Chỉ có một điều là tôi mong được là một người bạn tri kỉ để được bên anh. Tháng ngày qua thật là hạnh phúc và cũng nhiều giọt nước mắt ...Chỉ tại tôi xấu xa và giả dối nên đã đánh mất tình yêu anh dành cho tôi ...Trước kia a quan tâm yêu tôi nhiều như nào vì tôi như nào thì giờ chỉ là con số 0 ...Tôi hối hận và ân hận quá ! Giờ đã quá muộn màng rồi ...Dù a có cho tôi cơ hội đi chăng nữa thì số phận cũng không cho phép rồi..Anh chắc chắn sẽ dời xa và đi đến một nơi xa sống ...Tôi sẽ vĩnh viễn mất anh , không còn được nhìn ngắm anh từ xa nữa...Buồn thật đấy ? Nước mắt cũng không thể rơi được nữa ...Trái tim tôi đang đông cứng lại , sẽ rất khó để yêu được một ai tiếp nữa . Chì hi vọng rằng anh sẽ có công việc tốt và gia đình hạnh phúc , thế là tôi cũng mãn nguyện rồi . Chưa bao giờ tôi lại muốn có được một người đến như vậy . Người ấy thật sự đem lại cho tôi một cảm giác một niềm hạnh phúc mà từ bé tới giờ tôi mới cảm nhận được nó tuyệt vời đến vậy ..

Nhìn anh ngủ tôi cũng thấy hạnh phúc , nhìn ánh mắt , đôi môi anh tôi thấy rung động và yêu tha thiết...Biết làm gì để quên anh ? 5 tháng quá ngắn để yêu một người...Vậy mà tôi lại chìm đắm trong tình yêu dành cho anh chỉ có 5 tháng ... Để quên anh có lẽ sẽ mất rất nhiều thời gian ...Khi có anh tôi cái gì cũng hứng khởi muốn làm và muốn làm tốt để cho a thấy tôi là người tài năng ...Khi không có anh mọi thứ như đang ì ạch , chậm chễ lại ... Nhưng tôi phải vực dậy thôi , tôi sẽ phải làm tốt và sống tốt cho anh thấy tự hào vì đã từng yêu một người như tôi .. Tôi sẽ không để anh , bạn bè và gia đình thất vọng về tôi .. Tôi sẽ cố gắng đến phút cuối cùng của cuộc đời.

Không biết giờ này anh đã ngủ chưa ? Anh có mải mê chơi game mà ngủ muộn không nhỉ ? Hay anh lại đang buồn và suy nghĩ về công việc ? haizzz.... Muốn nhắn tin hỏi nhưng vì anh không thích nên tôi ko dám nt cho a nữa ... Không biết sau này vợ anh có chăm sóc anh tốt ko nhỉ ? Có biết được sở thích của anh ko nữa ? Anh thực sự rất đáng yêu và như con nit ấy.. Càng nói thì càng thấy nhớ anh da diết , muốn gào to tên anh , muốn nắm chặt tay anh và ôm anh thật chặt ...Tình yêu làm cho con người thật nhiều bậc cảm xúc ... Hạnh phúc nhất là được anh ôm từ phía sau và gối đầu lên tai tôi...Chẳng biết tôi sẽ phải đối diện nỗi nhớ này như thế nào nữa ...Cũng không biết tôi phải mất bao nhiêu thời gian để quên anh nữa... Mong rằng tương lai tôi sẽ quên được anh . Để mỗi tối đi ngủ không phải uống thuốc ngủ để ngủ nữa , khi thức giấc không phải buồn phiền trống trải nữa...Thật khó để có những ngày tháng như trước khi yêu anh. Giờ là lúc tôi cần cố gắng nhất , cố lên tôi ơi !!! Rồi sẽ có một ngày tôi quên được anh và sống vui vẻ ... Tôi hi vọng sau này gặp anh sẽ không còn cảm giác nhớ nhung nữa... Mong rằng gặp anh sẽ thấy bình thường , sẽ không còn đau lòng khi thấy anh đi bên người yêu hay vợ của anh .

Gía như lúc này a nói rằng anh nhớ em ! Thì chắc tôi sẽ phát điên vì hạnh phúc..Nhưng đó chỉ là giấc mơ thôi.. Tôi cần tỉnh lại và chấp nhận một điều là anh đã hết yêu tôi.. Tôi chấp nhận là một người bạn của anh thôi . Cố lên tôi ơi !!!! Mong rằng hai chúng ta đều sống tốt . Tôi hi vọng trong lòng anh có khắc ghi môt kỉ niệm đẹp về tôi . Bất cứ khi nào a buồn , anh hụt hẫng ... Hãy đến bên em anh nhé ! Em lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ mọi chuyện với anh ... Dù như thế nào tôi vẫn luôn thương và yêu anh ... Mong anh hạnh phúc nơi phương xa anh nhé !!!!!
    Love Min
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 240 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Đơn thân ở chỗ nào ấy nhỉ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2