Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhật kí chữa mụn vàc gặp được người chị đáng eo :))

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mụn - căn bệnh không làm người ta đau đớn, kiệt quệ, chết chóc nhưng nó lại lấy đi rất nhiều thứ như nhan sắc, sự tự tin, công việc, các mối quan hệ,...
    Trước đây mình có làn da trắng, không mụn, và gần như ai gặp cũng đều khen da đẹp. Vào tháng 9 năm 2014 mình có bị ốm và phải uống rất, rất nhiều thuốc kháng sinh. Sau khi uống kháng sinh xong mình có uống liên tiếp 2 lọ vitamin C của Amway vì C của Amway có chức năng thải độc rất tốt, có người uống C thải độc qua đường nước tiểu, đươngf mồ hôi thì da dẻ sẽ rất đẹp còn riêng mình khi uống hết 2 lo C( ngày 4 viên) thì lúc này mụn trứng cá, mụn viêm, mụn mủ chi chít xuất hiện trên mặt( có lẽ mình là số ít khi sử dụng vitamin C của amway bị thải độc qua da ). Ban đầu mình chỉ nghĩ mụn thông thường nên mua mấy thứ kem linh tinh như An Bảo, Acness, Veddet về dùng nhưng tình trạng mụn càng ngày càng tệ đến mức khóc ra tiếng mán. Vì da mình khá trắng nên chỉ 1 vài vết mụn thôi cũng đã nhìn thấy rõ. Lúc đầu là 3,4 mụn bọc viêm to ở cằm và má, theo thói quen ngày nào mình cũng đứng trước gương sờ mó r nặn mụn để rồi không biết cách nặn, mụn bị sưng đỏ,nhiễm trùng cả tháng không hết sưng và hết nhân mụn, cứ thế mụn lan ra cả 2 bên má, mụn ẩn, mụn bọc bắt đầu tung hoành từ đây
    Thực sự vào khoảng tháng 11,12 năm ngoái mình bị khủng hoảng về mụn nặng nề. Trước kia đi đâu mình cũng tự tin check in. còn bán cả mỹ phẩm nhờ vào làn da trắng mịn nữa, ấy vậy mà giờ không muốn ló mặt ra khỏi phòng vì đi đâu ai cũng hỏi:" mặt mũi làm sao mụn ác thế này? thực sự lúc đó mình cáu đến mức không thèm trả lời vì buồn nẫu ruột. Ngày nào cũng mong sáng mở mắt dậy soi gương mụn trên mặt biến mất
    Trước đây mình không bị mụn bao giờ nên hoàn toàn không có ki nghiệm chăm sóc da mụn, thế nên bắt đầu mình mày mò, search gg kem trị mụn, mặt nạ, cách chăm sóc da cho mụn. Sau gần 2 tháng đều đặn rửa mặt bằng nước muối, bôi kem mụn erycik, tuần 2 lần đắp mặt nạ nghệ mà mụn hoàn toàn không hề giảm, thậm chí vẫn nổi mụn bọc đều đều< còn những mụn bôi erylick thì thâm đen xì lại khắp mặt. Đến lúc này đây mình bắt đầu hiểu rằng mụn của mình không thể tự chữa được nữa. bắt đầu mình tìm hiểu đến 1 vài nơi chữa mụn và thuốc trị mụn được review tốt trên mạng. Đầu tiên là lọ pure skin của viện y học cổ truyền 10ml ( tức là gấp đôi lọ thuốc nhỏ mắt ý ạ) với giá 500k (với sv thì 500k là cả 1 tháng tiền ạ đó ạ) Mình cố thắt lưng buộc bụng mua lọ đó về với lời hứa hẹn của anh admin: sau 1 tuần nhân mụn tự rụng ra và khỏi mụn không để lại dấu vết gì.
    và sau khi dùng hết 1 lọ thì mình phát điên vì tác dụng của nó với mụn của mình chỉ là muỗi đốt inox .
    Tiếp theo đó mình có đến nhà 1 chị nặn mụn vì theo lời chị mụn chỉ hết khi được nặn hết nhân, sau 2 lần qua chị thì mụn chị nặn không hề khỏi, thậm chí vẫn sưng và đen xì mãi ở mặt. Lúc đó là tết Nguyên đán 2015 và lần đâu tiên mình phải vác cái mặt chi chít mụn đi chúc tết và đến nhà ai cũng lại nguyên văn 1 câu :"mặt mũi sao thế này??""
    khoảng nghỉ tết ở nhà, mình lại bắt đầu tìm hiểu về 1 số nơi điều trị mụn, spa uy tín. Sau đó chốt lại được spa Ocean Beauty trị mụn vì giá thành khá rẻ và mình đọc được reviwe của khách hàng, clip chăm sóc da mụn của spa đó trên fb khá tốt và quan trọng là hoợp với túi tiền sv . Thế nhưng bất chợt trong số đó mình đọc được vài ba cmt của 1 số khách rằng họ mua chọn gói 10 buổi điều trị mụn ở đó, sau 10 buổi vẫn không khỏi mụn, đến khám và bảo hành tại spa thì được nhân viên ở đó yêu cầu mua thêm gói chăm sóc da mặt sau mụn nữa. Đến lúc này thì bản thân thấy chán nản kinh khủng, lại tiếp tục mày mò trên webtretho chỗ các chị chữa ở các bác sĩ tại HN 😞, cứ thấy ai để lại sđt có ghi thuốc bán mụn, ki nghiệm chữa mụn mình đều lưu lại và nt, gđ hỏi han. Trong số đó cũng có 1 số người khi thấy người bị mụn sốt sắng hỏi thì đưa ra lọ kem trị mụn thần thánh 2, 3 ngày mụn bay hết veo. Vì trước đây mình có bán mỹ phẩm và cũng thừa hiểu được kem trộn nó có mẫu mã như thế nào để tránh xa, thế nên với những người bán kem đó thường thì sau 1 vài tn mình xóa số luôn không thương tiếc bởi sau vài tháng nghiên cứu về mụn mình hiểu rõ được rằng mụn chỉ khỏi khi nó ra hết nhân mụn bên trong chứ không có cách nào mà thuốc giúp tiêu nhân mụn, xẹp mụn mà khỏi được
    Và cứ thế trên webtretho này có bao nhiêu người để lại sđt về việc chữa mụn mình đều thử liên lạc và nc hết. Đến 1 ngày mình thử kết bạn zalo với 1 chị chữa mụn mà cũng được ai trước đó giới thiệu và để lại sđt của chị trên webtretho này. Ban đầu, mình cũng vô kb như bao người trước đó và hỏi han chị về mụn. Không giống như những người trước đó, chị chẳng vồ vập hỏi han, giới thiệu thuốc nọ thuốc kia mà chỉ chỉ mình cách chăm sóc da mặt. tránh 1 số loại thức ăn và bào rằng chị đương ở quê tại Ninh Bình, tạm thời không nên HN chữa mụn nữa. Mình cũng vâng vâng dạ dạ rồi ghé qua trang zalo, fb của chị đọc được tâm sự về việc chữa mụn của chị với dòng stt như sau:"Tin tớ đi,nếu bạn làm 1 việc gì đó bằng cái tâm đi trước. Chắc chắn trái ngọt sẽ đến, chỉ là sớm hay muộn mà thôi" FB va zalo của chị cũng chẳng có quảng cáo rầm rộ, cũng chả có những feedback ngọt ngào nhưng giả tạo được up lên, mà chỉ là những tâm sự rất thật lòng của khách hàng. Thời điểm đó là tết nên mình đọc được những chia sẻ về việc tết gia đình nhà chị nhận được biết bao nhiêu gà, nước ngọt, bánh chưng do khách mang đến biếu tết,;lúc này mình mới bắt đầu cảm thấy thực sự yên tâm về 1 nơi chữa mụn an toàn đến thế.
    Kể từ hôm nc vu vơ trên zalo với chị thì ngày nào mình cũng mè nheo giục chị nhanh nhanh lên HN cứu vớt cái mặt của em.. Nc hoài bỗng dưng thành quen, do gđinh có việc riêng nên chị tạm thời không lên HN chữa mụn như trước được nữa vì phải ở nhà giúp mẹ (gia định chị có 1 cửa hàng chăm sóc da và chữa mụn 7 đời đông nghịt khách tại TP Ninh Bình). Mình ở HD và học ở HN, ngày nào mình cũng năn nỉ chị lên HN chữa mụn 😞, còn chị thì cứ khuyên mình tìm hiểu thật kĩ những nơi chữa mụn an toàn, hiệu quả nhất ở HN đẻ chữa chứ tầm tháng 7,8 năm sau chị mới lên HN được tiếp.> cái cảm giác như vừa tìm được người cứu tinh nhưngkhông có duyên để gặp ý.Lúc đó mình nghĩ bụng đã bị mụn 4 tháng rồi thôi chờ tiếp 4 tháng nữa đợi chị ấy lên HN chữa cho mặt toàn vẹn, không chữa linh tinh để rồi mất tiền ngu lại hỏng mặt nữa. Nhưng đến hôm vừa rồi, mặt mình te tua hết chịu nổi, giữa cái nắng nóng kinh điển, mình phi xe 1 mạch hơn 100km từ HN về tp Ninh Bình gặp chị ( Mình say xe siêu kinh điển nên không bao giờ dám đi xe bus và xe khách nên chấp nhận vượt nắng gió bụi bẩn đi). Sau 3 tiếng đến nơi,mình chưa kịp lên tiếng thì ấn tượng đầu tiên của mình đó là chị và mẹ vồ vập hỏi han đi đương mệt không, rồi bảo thương mình lắm, lấy đủ các loại nước giục mình uống. ngồi nghỉ ngơi, lúc ý bản thân mình cảm động không nói được gì nữa. Mẹ chị nói chuyên :" Cô thương con lắm, ai lại đi xe từ HN về đây thế này. Nhà cô không như những nhà khác chữa mụn vì tiền, khách đến đây là học sinh không có tiền cô cũng chữa cẩn thân miễn phí cho nó khỏi thì thôi, nhìn mụn nó đau thương lắm. Lần sau cháu đừng về thế này, đi đường vất vả, để cô bảo Bống gửi thuốc rồi hướng dẫn cháu chứ nắng nôi, bụi bẩn thương lắm,".. Đó là ngày 4-4-2015, tức là mới ngày hôm qua thôi, lần đầu tiên mình cảm thấy không còn ghét mụn đến vậy khi trực tiếp được gặp và tiếp xúc với chị và bác, được chị cẩn thận nặn mụn, làm mặt, bôi thuốc, được bác dặn dò đủ thứ như 1 spa và mình là khách Vip . bác và chị chữa mụn miễn phí cho mình mà ân cần, tình cảm hết chỗ nói. Đến đó mình mới để ý cửa hàng nhà chị chẳng treo biển lộng lẫy, chẳng hoa văn cầu kì mà khách hàng từ những bà to đeo đủ thứ vàng trên người đến những học sinh đến làm mặt. Cửa hàng bé mà khách đông nghịt. Nếu bạn ở thành phố Ninh Bình không tin hãy tận mắt đến spa Thanh Hải, phố Nhật Tân, Tân Thành ( gần cổng trường Lương Văn Tụy) kiếm chứng. (à cách nhà chị cũng có 1 spa 4 tầng, treo biển to vật vã nhưng mình đi qua nhìn vào ko có 1 bóng người và )
    Em mới được chị chữa cho 1 buổi thôi, em sẽ còn theo chị tháng nữa , thậm chí còn tiếp tục mò về NB mặc cho bác với chị thương em đươngf xá xa xôi cho đến khi cái mặt mẹt của em xinh hơn chị mới bỏ chị nhá, chị Bống. Khi em viết những dòng này chắc chắn là chị chẳng đọc được đâu nhưng viết để tâm sự với mọi người, viết trên chính cái trang web nơi mà cũng từ đây em mắc duyên nợ với chịdILSM9rgzrRnJaYjpiqxd
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 390 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn hình ảnh trước và sau khi chữa mụn của bạn mình thấy cũng vui cho bạn, trước đấy mặt mình cũng không khác gì và mình cũng phải rất cố gắng chữa và trị cũng mới cải thiện được. Chúc mừng bạn
    • 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hi ^^ cám ơn bạn nhé Chúc bạn luôn có được 1 làn da đẹp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thochuyenn94 Xem bài viết
    hi ^^ cám ơn bạn nhé Chúc bạn luôn có được 1 làn da đẹp
    Ôi em ơi chữa như thế nào vậy, chia se cho chi với, cái mẹt chị cũng thê thảm lắm, tuyệt vọng vì cái mẹt này tới nơi rồi
    • 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Giờ e khỏi rồi, chị rảnh e kể chị vs hươngs dẫn chị cho lâu lâu ms đc tâm sự tí

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngochuyenn94
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

À, chị Hải Anh bây giờ có mở 1 cửa hàng điều trị mụn và chăm sóc da tại Hà nội rồi đó, bạn nào có nhu cầu cứ qua chị ý khám xem sao nhé.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang chữa mụn ở chỗ bạn này
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sirkienm7 Xem bài viết
    Mình cũng đang chữa mụn ở chỗ bạn này
    B chữa có đỡ ko b
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy hả em, Chị cũng khổ sở vì mụn rồi, chữa các kiểu mà cứ hết lại lên :-( , k cả mún lấy chồng vì cái mẹt tội nghiệp này nữa ((
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChrissyCarney Xem bài viết
    B chữa có đỡ ko b
    Mình đang chữa, mới chữa, cũng ok
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bạn chữa ok hết ko vậy, chỉ mình với đang đau khổ vì mụn
    • 206 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochuyenn94 Xem bài viết
    À, chị Hải Anh bây giờ có mở 1 cửa hàng điều trị mụn và chăm sóc da tại Hà nội rồi đó, bạn nào có nhu cầu cứ qua chị ý khám xem sao nhé.
    O đâu vậy bạn?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của foryou2815
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cho mình địa chỉ đi bạn ơi có link fb cũng đc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Gaumap231
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng đặt gạch hóng.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangThuBg Xem bài viết
    Mình cũng đặt gạch hóng.
    Bạn tìm fb: Giang Hải Anh
    Hoặc tìm: Spa Hải Anh Trị Mụn là ra

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sirkienm7
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaumap231 Xem bài viết
    cho mình địa chỉ đi bạn ơi có link fb cũng đc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Gaumap231
    Fb là: Spa Hải Anh Trị Mụn
    Fb: Giang Hải Anh b à

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitecats Xem bài viết
    Các bạn chữa ok hết ko vậy, chỉ mình với đang đau khổ vì mụn
    Mình chữa khỏi r nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban cho minh hỏi bạn chữa hết mất bao tiền vậy?
    • Ahihiahaha Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochuyenn94 Xem bài viết
    Giờ e khỏi rồi, chị rảnh e kể chị vs hươngs dẫn chị cho lâu lâu ms đc tâm sự tí

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngochuyenn94
    Chị ơi. Chị có thể cho e fb của chị. Để e hỏi một vài điều được không ạ. Vì e cũng bị da mụn do dùng ngọc sâm