Chào mọi người, em theo dõi dd wtt đã lâu nhưng hôm nay mới dám víêt đôi lời tâm sự. Mong mọi người cho em lời khuyên ạ.

Em 19 tuổi, còn anh ấy 21 tuổi. Em với anh ấy cũng yêu nhau đc 2 năm rồi, cũng tính đến chuyện cưới xin nhưng gia đình em không cho, em thì không muốn bất hiếu nên mới lên đây xin ý kiến mọi người ạ. Mẹ em tuyên bố anh ấy phải mua đc nhà ở HN thì mẹ e mới cho cưới vì anh ý tỉnh lẻ. Em đi xem thì cô bảo không hợp, lấy về thì anh ý làm khổ em, chắc mẹ em cũng đi xem về nên mới không đồng ý. Công việc thì cũng bt, chắc chỉ đc 6 7tr 1 tháng, em thì vẫn đang đi học cao đẳng. Anh ý yêu em, có 1 đồng tiêu cho em 1 đồng, có 10 đồng cũng tiêu cho em cả 10 đồng, có khi còn vay tiền để mua cho em những thứ em thích ăn. Cái đấy thì em không chê vào đâu đc. Có điều trc đây anh ấy có tán tỉnh mấy con bé trên mạng và 1 lần em bắt đc đi bar cùng hội bạn và chụp ảnh với 1 con bé và nói nó là con ve bóng ở quán bi a anh ấy hay chơi. Em điên lắm nhưng xin tha thứ rồi sợ mất em các thứ. Đến thời điểm này là không dám léng phéng gì nữa rồi. Tính em thì ngang bướng, chuyện gì cũng làm ầm lên nên có 2 lần cãi nhau anh ấy có tát em 2 cái và bóp cổ em nữa. Tính anh ấy cục lắm nhưng yêu nên em tha thứ hết. Bây giờ muốn cưới rồi nhưng hiện tại mẹ em không cho, bắt phải mua nhà xong mới cho cưới, anh ấy bảo em 2 năm nữa, anh ấy sẽ cố gắng nếu ko cũng ko cưới xin gì hết nhưng mà em sợ anh ấy không làm đc. Em rất băn khoăn mọi người gíup em với