Ngày cưới em nhưng chú rể không phải là anh!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hôm nay em mặc chiếc váy cô dâu anh ạ, chiếc váy mà em với anh hay đi cùng nhau và để ý ở tiệm ảnh ấy.
    Khi nhìn vào gương em thật giống một cô dâu sánh vai bên chú rể để bước vào phim trường chụp ảnh. Khi giật mình tỉnh ra chú rể bước ra không phải anh. Để có những bức hình đẹp em đã diễn rất sâu hóa thân vào vai diễn của mình, và em biết vai diễn này em phải diễn cho đến hết cuộc đời. Em muốn nói là em rất mệt mỏi anh à.
    Miệng thì cười đấy, nhưng nước mắt cứ chực ra lúc nào không hay.
    Bắt đầu từ ngày hôm nay, em và người kia sẽ chính thức là vợ chồng hợp pháp trên giấy tờ. Em sẽ cố là một người vợ tốt , một người mẹ tốt.
    Anh biết không, em không thể đánh lừa được cảm xúc và con tim mình. Em có thể đánh lừa được đến bao giờ đây?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

dù bất cứ lí do nào không nên nhớ về người cũ 1 cách mị muội như thế mẹ nó ạ, thiệt thòi cho người mới và chính bản thân mình
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình sẽ cố gắng sống thật tốt để quên đi quá khứ và yêu bản thân mình nhiều hơn
    • 171 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Ty là gì? Con người ta không thể lý giải hết được, đã như vậy sao còn cưới chứ bạn, không phải cứ nói quên là có thể quên được.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muahoatigon
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao bạn lại phải làm vậy
    • 145 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chị à, em cũng từng em say đắm một người phải nói là đến giờ em vẫn còn nghĩ rất nhiều về người ấy. Thế nhưng, có người yêu em, chiều chuộng em, trân trọng em, và em cùng người mới đã qua bao nhiêu khó khăn, đi bên nhau gần 7 năm. Giờ đây, bao nhiêu tình cảm em dành hết cho người này, giờ người ta đi làm xa em mới thấy lòng dạ cồn cào, nóng hết ruột gan khi cả ngày không liên lạc được, tối về gọi video thấy mặt nhau là đủ hạnh phúc rồi chị ạ. Thỉnh thoảng, nghĩ về người cũ em cũng mỉm cười, vì lúc ng ấy từ bỏ em đã cho em cơ hội mới tìm được 1 chàng trai tốt hơn, còn ng ta vẫn là 1 kỉ niệm đẹp trong thời thanh xuân của em. Hết mùa đông năm nay, em chính thức sánh bước bên người đàn ông sẽ mang lại hạnh phúc cho em, nắm chặt tay em đi đến cuối con đường. Vì vậy, chỉ hãy trân trọng người mới, vì ng đó mới cùng chị xây dựng cái gọi là "gia đình". Từ bỏ là giúp chị tìm được 1 cơ hội tốt hơn. Phải không chị????
    Này chàng trai mới, gửi lời đến anh-người cùng chị đi đến cuối con đường, hãy trân trọng chị nhưng người đàn ông của em trân trọng em, vì người ấy đã khó khăn thế nào để quyết định chọn anh, hãy vị tha cho quá khứ của chị, hy vọng tình yêu của anh dành cho chị sẽ "đánh gục" được quá khứ! Để mỗi lần chị sà vào lòng anh kể về người cũ cho anh nghe như 1 kỉ niệm thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình là một người rất nhạy cảm nên hay bị tổn thương bởi những điều rất nhỏ, một chi tiết nhỏ có thể giết chết cảm xúc của mình.
    Mình và người yêu cũ chia tay trong im lặng khi mình biết anh ấy đã phản bội mình. Mình gặp và đến với người mới chỉ vì sự cảm động bởi sự chân thành bởi vết thương trong mình chưa lành và sẵn sàng mở lòng yêu ai? Mặc dù giờ đây mình được yêu thương và chiều chuộng nhưng mỗi khi đi bên người mới mình lại mang người yêu cũ ra so sánh và người đến với mình bây giờ không hiểu mình thực sự thích gì, mình cũng sẽ cố gắng để sống thật tốt nhưng vấn đề là mình cần thời gian bạn ạ!