TIN TÀI TRỢ.

Mưa Bóng Mây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hôm nay là Valentine, nếu đồng nghiệp không nhắc thì chắc mình cũng k nhớ ra. Từ trước đến giờ mình không thích và thấy ngày này chẳng có ý nghĩa gì. Hình như từ trc đến giờ mình khô khan quá thì phải.
    Năm nay ngày này lại khiến mình thấy hơi chạnh lòng, trời đang mưa phùn, báo hiệu cái Tết sắp đến rồi,lòng buồn lang thang.
    Nhắn một tin cho anh nói anh hãy tặng quà cho vợ và phải nhớ viết thiếp chứ đừng tặng quà không. Mình có hâm không nhỉ nhưng mình thực sự mong gia đình anh hạnh phúc. Mà gia đình ạnh vẫn hạnh phúc mà sao phải mong chứ. Ngốc nghếch.
    Hôm nay là ngày cuối cùng đi làm rồi. Nghỉ Tết 9 ngày, 9 ngày không gặp anh mình sẽ sao nhỉ, có nhớ quá không ? Biết đâu lại quên được anh luôn, như thế thì tốt. Chứ cứ thế này mình thấy mình chẳng giống người phụ nữ 25t gì cả, cứ như đứa con gái 18t vậy, ngây thơ bồng bột.
    Em bé con nhà anh bạn đã được tìm thấy, thật may mắn quá đi, mừng cho gia đình đó, ông trời ơi, ông trời vẫn có mắt đúng ko. Ông hãy lấy 1 năm tuổi thọ của con như đã hứa nhé.
    Tết năm nay mình sẽ giành thời gian để đi chùa, lâu lắm rồi không đi, vào đó không khí khiến mình thanh thản nhưng sao nó cứ buồn man mác.
    Hì, cười cái nào ^^!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Xong việc rồi, dọn dẹp lại đồ đạc chuẩn bị về, sao lại cứ thấy luyến tiếc điều gì nơi đây nhỉ. Cảm giác như sắp phải xa một cái gì rất gần gũi, xa rất lâu. Nghỉ có mấy ngày thôi, ai cũng háo hức về với gia đình mà mình thì không . Ngồi nghe list Valentine buồn, thả hồn vào những lời ca cô đơn.
    Lâu rồi không yêu, đến bây giờ yêu thì lại như thế này, dù sao cũng chỉ khóc một lần, vẫn chưa thể gọi là đau khổ.
    Chào anh_ tình yêu của năm cũ nhé . Em sẽ cố gắng 9 ngày này sẽ không nhắn tin cho anh , cố gắng...cố gắng
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mọi khi giờ này phải buồn ngủ lắm rồi mà sao hôm nay tỉnh táo vậy. Buồn và cô đơn. Em đang tò mò xem 9 ngày k gặp anh, tình cảm của em sẽ thế nào. Có vẻ nghiêng về sẽ ít nhớ tới anh hơn. Em cũng nhận ra rằng, càng gặp anh em càng thấy nhớ anh hơn. Ko gặp lòng nhẹ nhàng hơn. Em không thể hiểu đc tình cảm của anh là gì. Anh quá là khó hiểu. Cố gắng ngủ để mai dậy dọn dẹp nhà cửa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của saomailvt
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi mới đc nghỉ ngơi một ngày đúng nghĩa, k phải cuống cuồng lo đi làm hay đi học. Mọi thứ cũng đã sắm sửa hết. 9 ngày k gặp anh có vẻ cũng k quá khó khăn, hôm qua anh nt cũng thấy đỡ nhớ nhung hơn. Nếu đc ước nguyện trong năm mới, em sẽ ước được cùng anh đi đến vãn cảnh một ngôi chùa nào đó, không phải để thỉnh cầu mà là để sám hối. Nhưng em k nói đc điều đó, em vẫn muốn giữ mối quan hệ này trong giới hạn. Nói dối là một việc rất khó đối với em, em
    bằng lòng với mối quan hệ như bây giờ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 3, cũng thấy nhớ nhưng k nhiều cho lắm. Còn 6 ngày nữa cơ nhỉ, dự cảm là sẽ k sao, ko gặp anh nên cũng không có ch gì bột phát để nt. Giữa yêu em và nợ em, anh đã chọn nợ, nợ thì chắc là phải kiếp sau mới trả vì kiếp này anh đang trả nợ người khác, em cũng k buồn đâu. Hôm nay về nhà nội, chắc lại mất ngủ dài dài vì lạ giường. Sao k thể yêu đc cái ng luôn bên cạnh mình nhỉ. Mình đúng thật là khó hiểu.

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em vẫn check Mail ngày 2 lần như một thói quen, sợ rằng anh nt mà em chưa kịp đọc, chờ đợi anh mở một lời nào đó nhưng k có, em hi vọng nhưng không thất vọng vì trong lòng em luôn có một điểm lùi, không bao giờ để cho mình đc phép kì vọng quá nhiều vào anh. Anh nt cho em chẳng qua cũng chỉ là xã giao, nhắn cho vui, còn tình cảm thì ko có gì, em xác định được điều đó mà. Hôm nay là ngày cuối cùng của năm rồi, em chúc anh có những ngày nghỉ tết vui vẻ hạnh phúc bên gia đình. Em chỉ nói ở đây thôi còn e sẽ không nt. Em đâu có phải là cô bé mơ mộng hão huyền đang bay bổng ở đâu đấy, chân em đang chạm đất, em có cảm giác đau khi đôi chân chảy máu. Anh ak, thỉnh thoảng em lại kiểm tra xem mình có còn nhớ anh không, kết quả là có, hình ảnh của anh vẫn lập tức hiện ra nhưng chỉ hơi buồn chứ k như trước kia, cái cảm giác nhớ k chịu nổi chỉ muốn chạy đến ôm anh mà k làm đc thật khó chịu. Năm mới mong rằng em sẽ quên đi đc anh, nếu có tình cảm, nếu là ng theo đuổi thì em muốn đổi ngược người đấy là anh chứ k phải em như bây giờ. Hì, mọi thứ còn đang ở phía trước anh nhỉ

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Đêm giao thừa anh nt chúc em và gia đình. Em luôn cảm thấy quá vui vì những điều nhỏ bé như vậy. Em nghĩ mãi k biết nt chúc mừng anh thế nào. Mồng 1, em nt, nt xong em thấy hơi hối hận, hình như mình lại nói những điều không nên nói rồi. Haiz, dạo này sao em hay mắc sai lầm trong vấn đề này thế nhỉ. Năm mới rồi phải cố gắng sửa chữa thôi, không thể cứ nói những điều mình thích mãi được. Em đi chùa cầu chúc cho gia đình và cho cả anh nữa. Em rút một quẻ cho anh, mọi thứ về anh đều rất tốt, và có một điều làm em vừa vui vừa tủi, vợ chồng anh rất hạnh phúc và hoà hợp. Vui gì tủi gì anh nhỉ. Thấy nhớ anh quá nhưng em sẽ k nt, những ngày tết là những ngày gia đình sum họp, em k muốn để anh phải lưu tâm vì em. Nhưng em k nt, anh có nhớ em k ?

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Một ngày ồn ã quá đi, đêm về lại thấy lòng chênh vênh. Người ta thì đang làm gối đầu cho vợ, ôm ấp giấc ngủ tròn, còn em sao thấy cô đơn. Tự nhiên thèm khóc, muốn chảy nước mắt. Nghe bài hát để mua nước mắt nhưng chẳng được, hình như mình trả giá rẻ quá nên chẳng thể mua được. Anh ak, anh là ai, anh là gì vậy, sao anh hiện hữu trong mọi lối đi mọi ngã rẽ mọi ngóc ngách của cuộc đời em. Em đã muốn trốn tránh, đã cố tìm một ai đó nhưng nói chuyện với ai em cũng nghĩ đến anh, sao mà nói được đây anh . Anh muốn em quên anh thì anh phải xoá được hình ảnh của anh trong em đi chứ.

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Từ ngày có con, hôm nay là đêm đầu tiên xa con cũng đồng nghĩa với ngày đầu tiên được tự do, thấy nhớ con, đêm nay chắc sẽ khó ngủ.

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

9 ngày cũng sắp qua, em đã giữ được lời hứa với chính mình, không làm phiền tới ngày nghỉ của anh. Cuộc nói chuyện vô tình của em và anh trước năm mới đẩy đưa em tới một ước muốn, muốn được cùng anh đi đâu đó. Tính khí của em cũng rất hiếu thắng và ngang ngược, điều gì muốn là phải làm bằng được, chưa làm được thì còn day dứt lắm, cứ ngổn ngang trong đầu, k sao gạt ra ngoài được. Nhưng việc này em không thể mở lời với anh được, không thể yêu cầu điều này được. Anh vô cùng khó hiểu và giỏi che dấu cảm xúc, đấy là điểm mạnh của anh, là bức tường rất vững chắc làm em không thể tiến tới với anh được. Em nên làm gì tiếp anh nhỉ. Mai gặp anh, liệu em có giữ được bình tĩnh như bây giờ. Em đã nói điều gì đó không phải với anh, về cả phương diện công việc và tình cảm em đều không muốn làm mất lòng anh nhưng đã nói ra rồi sao rút lại được. Năm mới rồi, phải cố gắng hạn chế nói những lời người khác không thích nghe. Anh cứ chọn cách im lặng làm em càng khó hiểu. Cứ thế này có khi lại hay.

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

9 ngày cũng sắp qua, em đã giữ được lời hứa với chính mình, không làm phiền anh trong những ngày anh nghỉ ngơi với gia đình. Mai em sẽ gặp anh, liệu em có giữ được sự bình thản như bây giờ. Có lẽ lại không kìm được lòng rồi lại nt cho anh, em biết trong sâu thẳm trái tim em, em vẫn đang rất yêu anh. Nếu anh không phải là sếp, anh chỉ là một người bt thôi thì mọi thứ có phải nhẹ nhàng hơn k. Cuộc nc của em và anh trước tết đã đưa đẩy em đến cái ước muốn sẽ cùng anh đi đến đâu đó, nó cứ quanh quẩn trong đầu em từ hôm đó. Em có nên nói với anh không nhỉ . Hì

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ngày đầu tiên đi làm, thấy vui như trẻ con vậy. Vẫn còn rất nhiều việc cần phải làm. Đi làm mới thực sự cảm nhận được phụ nữ nhất thiết phải đi làm. Mấy ngày Tết ở nhà quanh quẩn với cơm nước bếp núc dọn dẹp con cái thấy vui nhưng không thiết yếu.
    Đi làm thấy nhớ anh, muốn nhìn thấy anh. Anh à, anh có nhớ em không ?
    Đọc những bài viết của nhiều người về ngoại tình, em đã tự đưa ra quyết định cho chính mình, em mạnh mẽ đến mấy cũng không thể tự mình lội ngược dòng nước. Một lần nữa em sẽ cố gắng.
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình bị làm sao ấy nhỉ, sao lại cứ hành động và ăn nói bộc phát thế không biết nữa. Sao với anh, mình lại không kiểm soát được nhỉ. Cứ nói xong lại thấy hối hận là sao. Hâm rồi thì phải. Cần phải chữa bệnh này mới được, đâu còn trẻ con ngây ngô gì nữa đâu mà vô duyên thế chứ.
    Hôm nay uống rượu mà không thấy say, k buồn ngủ, k đau đầu. Có vẻ tửu lượng ngày càng lên cao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hì, hình như đây không phải là tình yêu mà là một sự yêu thích gì đó khó diễn tả. Hôm qua tự nhiên nghĩ gì lại bảo anh mừng tuổi, hôm nay thì anh mừng tuổi thật nhưng không vui. Em cần tiền nhưng không thích tiền của anh. Bảo anh tặng cái khác mà anh không nghĩ được hoặc nghĩ nhưng không muốn nói và không biết nói gì cho hài hòa. Haix, con người anh phức tạp mà, việc gì cũng phải suy nghĩ và hành động thật chín chắn và chính xác, đâu vô tư được như em. Đó là một " nỗi khổ " của anh. Hì, ngoài tiền ra thì mọi thứ còn lại anh đều " nghèo " nhỉ .
    Anh đang đứng kia, nói chuyện rất nghiêm túc với sếp em mà sao em lại muốn cười nhỉ. Phải cố nhịn thôi, cười bây giờ là chết
    Hôm qua hết giờ làm, anh đứng từ bên đó nhìn sang phòng em, em cảm giác là anh đang tìm em. Đúng không nhỉ. Cứ cho là vậy đi, có ai đánh thuế sự tưởng tượng của em đâu. Em thấy thích là được.
    Em thấy ngoài tình yêu, anh còn thành " sở thích " của em nữa rồi đấy. Em cảm thấy em nói chuyện với anh rất vô tư và thoải mái đâu có gì nguy hiểm hay ý đồ gì đâu mà em cảm giác anh vừa nói vừa đề phòng em vậy nhỉ. Con người em đơn giản mà, nhìn mặt em sắc sảo vậy thôi chứ em chẳng có dã tâm hay ý đồ gì đâu.
    Trời bắt đầu nóng rồi, em mà mặc váy nhiều là anh hơi mệt đấy ) )
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Vậy cuối cùng đã tìm ra được hướng đi đúng đắn. Đúng là đối diện với sự thật vẫn là cách tốt nhất. Em lùi lại một bước để anh tiến thêm một bước, mình là bạn bè. Em rất vui vì điều đó. Một kết thúc viên mãn đấy chứ.
    Em sẽ ít phải đắn đo hơn với những lời sẽ nói với anh, sẽ cười thoải mái hơn khi gặp anh, sẽ nhìn thẳng vào mắt anh để nói chuyện mà không ngại ngùng.
    Em sẽ vẫn được nắm bàn tay đó với tư cách là bạn bè đúng không anh ^^!
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

" Anh thích màu gì vậy "
    " Nếu để ý kĩ thì em sẽ thấy được thôi "
    " Em đoán đúng thì sao, có được tặng quà không nhỉ "
    " Em đoán đi và nói luôn nếu được tặng thì thích quà gì "
    Không hiểu vì sao em lại có linh cảm đó là màu trắng và linh cảm là em đúng ^^!
    " Tuyệt vời chính xác, màu trắng là màu chủ đạo của anh mà "
    Mình phục mình quá . Sao trong những lúc gay cấn mình lại thông minh thế chứ
    Làm bạn đúng là tốt hơn rất rất nhiều . Mỗi tội từ hôm qua đến giờ anh vẫn chưa nghĩ được tặng em cái gì. Em sẽ đợi, anh đã được em " cảnh cáo " là không thích tiền, vậy anh sẽ tặng gì được nhỉ.
    Anh mà chơi trò này với em thì sẽ tốn quà lắm đấy, đó vốn là trò chơi ưa thích của em với đàn ông mà
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nói chuyện cũng khá nhiều mà sao em không thể hiểu gì về anh nhỉ, dù chỉ là một chút. Với em, anh đúng chỉ là một màu trắng. Thật là lạ, trc đây chỉ cần nói chuyện vài lần là em có thể hiểu và nắm bắt được tâm lý của người khác để có thể hòa hợp nhưng với anh thì khác hoàn toàn. Anh là một dấu chấm hỏi rất lớn.
    Thâu tóm lại mọi chuyện thì lúc đầu anh có ý định với em sau đó vì lý do gì đó lại muốn dập tắt, muốn ngăn chặn, muốn chấm dứt.... rồi bây giờ lại bắt đầu. Vậy là sao nhỉ, anh thua em rồi sao. Vậy bây giờ anh muốn gì ở em ?
    Anh nói sẽ tặng em một món quà mà cả em và anh đều hài lòng. Em không thể đoán được đó là gì. Chờ đợi xem sao, em không nhiều kiên nhẫn lắm.
    Nếu được lựa chọn, em sẽ chọn món quà đó là anh sẽ đưa em đi chơi đâu đó, có thể được nói chuyện chính diện và nhìn thẳng vào mắt anh, nói chuyện như 2 con ng bình thường chứ không phải là sếp với nhân viên. Em muốn được nắm tay anh và ôm anh.
    Hì, muốn là muốn vậy nhưng em không thể nói ra. Nhưng em vẫn hi vọng có 1 cơ hội như vậy.
    Em rất nhớ anh !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Em nên để lý trí chiến thắng được con tim. Ở thế giới này đàn ông nhiều lắm, tốt cũng được, xấu cũng được. Miễn là người đàn ông chưa có vợ. Tìm được đàn ông tốt thì rất may mắn, nhưng nếu không gặp được đàn ông xấu cũng không sao, họ sẽ làm em đau và em rút ra được kinh nghiệm trong cuộc sống này. Một bức tranh đẹp không thể thiếu những gam màu tối em ạ!
    Hãy để sống có lý trí một chút nhé! Chúc em thành công!
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ai biết ch này, nếu là ng tốt đều sẽ khuyên em như anh. Cảm ơn anh vì điều đó. Đàn ông thường lý trí hơn phụ nữ trong hoàn cảnh này và nói cũng dễ hơn làm. Ai cũng đủ lý trí để hiểu đúng hay sai, em cũng vậy. Em k bao giờ muốn và ngờ mình lại có tc với 1 ng đàn ông có vợ. Nhưng em tin trên cuộc đời này có thứ gọi là duyên nợ. Tình cảm của em chỉ là một phía thôi anh ạ nên không lo em sẽ bị lợi dụng hay làm tổn thưởng ai đấy, thả trôi nó làm em cảm thấy thanh thản, yêu đời hơn là kìm kẹp nó.