TIN TÀI TRỢ.

Mưa Bóng Mây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

24.01.2015.... Mưa bóng mây.....
    Một cơn mưa chẳng hề nhỏ và nhẹ nhàng chút nào. Một cơn mưa dày hạt và dai dẳng. Mình không thể nhớ được đã có biết bao cơn mưa như thế này đã đi qua cuộc đời mình. Nhưng mình biết chắc một điều rằng con mưa nào rồi cũng sẽ tạnh..... mưa dầm gió bấc còn tạnh nữa là mưa bóng mây.
    Mình vốn là người có bản lĩnh mà, mình có thể tự điều chỉnh và cân bằng được mọi thứ. Cảm giác điên đảo về mọi thứ thật mệt mỏi. Mình muốn tiếp tục hay chấm dứt .... có lẽ là chấm dứt. Hãy thôi không làm những điều vô nghĩa nữa. Dù mình có hạnh phúc hay không thì mình cũng không thể phá vỡ hạnh phúc của người khác.... mình không muốn thế và chắc chắn sẽ không làm thế .
    Lúc nào cũng nhớ, cũng mong ngóng cũng muốn được nhìn thấy anh. Em tự hỏi rằng nếu 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng anh không nhìn thấy em liệu anh có nhớ em, có tìm em không. Nhớ thì chắc có còn tìm thì không. Vì anh không thể, anh không thể đánh đổi tất cả những thứ anh đang có để lấy một cô gái 25t như em.
    Gio mát.... đang dần thổi những đám mây mưa đi.... lòng em lại vui.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Sẽ mất bao nhiêu thời gian để quên được anh anh nhỉ. Miệng nói là sẽ quên nhưng ánh mắt em luôn hướng về nơi đó có anh, tim em vẫn không thôi thổn thức, vẫn không ngừng chờ đợi.
    Em vẫn yêu anh nhiều lắm .... vẫn mong anh sẽ tìm em dù biết điều đó không thể xảy ra.... có phải là em đang ngốc nghếch không ?
    Em vẫn nhớ như in những điều anh từng nói với em, từng dòng anh vẫn nt cho em .... kể ra thì anh cũng ác đấy chứ .... không yêu em vậy sao anh trả lời tn của em hàng ngày, khi thấy em không nt anh lại hỏi, luôn dành những lời lẽ ngọt ngào cho em.Anh đang có một gia đình hạnh phúc và một sự nghiệp thành công.
    Em là gì trong cuộc đời anh nhỉ . Làm sao để quên anh đây ?
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nó chẳng đơn giản như em nghĩ gì cả .... thật sự là rất khó ... em không thể nguôi ngoai ...
    Làm gì với cái trái tim ngang ngược này bây giờ chứ ....ai có thể giúp em được chứ ... Làm sao có thể loại bỏ hình ảnh của anh ra khỏi đầu em .... ngày cũng như đêm lúc nào em cũng nhớ đến anh .... không thể dừng lại được ....
    Anh có nhớ em không ? Có thật sự là anh không hề có tình cảm với em ?
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cố lên bạn, cái gì là của mình thì sẽ mãi là của mình, không phải thì đừng nên mất quá nhiều thời gian vì nó, cũng đừng nuối tiếc, đừng thất vọng, cái gì thực sự là của bạn thì nó sẽ sớm trở về với bạn thôi!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình vẫn biết nó sẽ không phải là của mình nhưng sao trái tim chẳng nghe lời, cứ nhớ cứ mong một người không phải là của mình. Không làm cách nào để thôi không nghĩ đến người đó .
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em chọn cách im lặng. Đó có phải là điều tốt cho cả hai không anh ? Những suy nghĩ của em còn quá non nớt nên em không biết mình làm vậy có đúng không nữa.... chỉ biết rằng em rất khó khăn để làm được điều đó ... em vẫn rất nhớ anh .... nhớ từng khoảnh khắc .... nếu nói là không buồn không đau thì là nói dối.
    Thứ em cần ở anh là gì .... thể xác hay tiền bạc ....
    Những lời anh nói chẳng thể làm em ghét anh ... nó lại càng làm em yêu anh hơn .... bất hạnh rằng anh lại chính là mẫu người mà em cần....
    Em sẽ không gặp và không nói chuyện với anh nữa trong bao lâu nhỉ ..... Em tin là mình làm được ....Em nhẹ lòng nhưng không yếu đuối ....
    Đến bao giờ em mới thôi không mong chờ anh nữa ... đến bao giờ em và anh mới trở về đúng vị trí của mình .... đến bao giờ em mới thôi quay quắt với những nỗi nhớ về anh ... bao giờ hả anh ....
    Em muốn tựa vào vai anh dù chỉ một lần .... muốn được ôm anh thật chặt ..... dù chỉ là trong giấc mơ .... như vậy có phải là tham lam không anh .... Con người ta thường mơ ước những điều không thể .... Anh cứ để em tự dập tắt những ước mơ non trẻ của mình ....
    Chỉ cần anh đừng gặp .... đừng nt cho em nữa .... thì em sẽ đủ cứng rắn ....
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em không làm được, thật sự không thể làm được.... em không thể ngăn cản được chính mình tìm đến anh .... Làm sao đây anh ....
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em đã chẳng thể cầm được lòng, cầm được nỗi nhớ .... em lại gặp anh ....
    Anh cũng biết là em đang trốn tránh anh sao .... sao lần nào gặp em anh cũng nói em đẹp lắm ... Lần đầu tiên nghe thì em vui nhưng bây giờ nghe thì em lại buồn ... thứ mà anh cảm nhận được từ em chỉ là nhan sắc bên ngoài ... vậy còn con người bên trong em thì sao ?
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Vậy là ở giây phút quyết định mọi chuyện dường như sắp kết thúc thì em lại đảo ngược mọi thứ .Em không muốn từ bỏ ... ngày ngày phải lừa dối chính bản thân mình thật khó chịu, em cảm thấy ngạt thở ... thôi thì cứ để mọi thứ theo tự nhiên. Nếu nó không thể sống thì nó sẽ chết ...Em vẫn muốn yêu và được yêu ...
    Nếu em nói em không muốn trở thành vợ anh thì là nói dối nhưng có 1 điều cao hơn đó là em k muốn phá vỡ gia đình anh và em cũng không đủ khả năng đấy ... Anh thừa bản lĩnh để cho em không thể len lỏi vào cái hạnh phúc đó.
    Em yêu anh không phải vì tiền cũng chẳng phải vì thể xác ... vậy là vì gì anh nhỉ ...
    Khi đối mặt với sự thật em thấy lòng mình nhẹ nhàng và thanh thản hơn ... cũng đồng nghĩa với việc em thấy mình ích kỷ ... em đang sống cho riêng em ... nếu chồng em và vợ anh biết chuyện này thì liệu họ có thanh thản hay nhẹ nhàng được không ... còn con của em và anh nữa ....
    Con người đâu phải gỗ đá ... tình yêu là thứ tự nhiên sinh ra ... đâu thể bắt được nó phải theo mình .... Nếu lý trí có thể điều khiển được trái tim thì đâu ai phải đau khổ ... cuộc sống này lại nhàm chán quá ....
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em không kiểu gì về anh ... thật ra em là gì trong lòng anh ... ngoài em ra anh còn bao nhiêu người nữa ....
    Nếu thật sự yêu một người thì liệu có thể im lặng vậy không ...đối với anh, em còn quá trẻ con vầ non nớt nên em chẳng thể hiểu được ... nhưng như vậy mới thú vị ... vì nếu hai con người quá hiểu nhau thì đâu còn gì để tò mò ...
    Em đang hoang mang lắm ... chẳng hiểu gì hết ...
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em cứ cười mãi ... cười vì cái sự chẳng hiểu gì của em .... em chỉ hơi buồn một chút thôi ... kệ anh có không trả lời hay có coi em là gì đi chẳng nữa , đối với em cũng không quan trọng ...Em vui vì mình đang yêu ... khi yêu cuộc sống ta đẹp hơn rất nhiều ... em thích đi làm, thích làm đẹp và thích ngắm mình mỗi ngày .... thích cố gắng .... em thấy yêu bản thân mình hơn ... em thấy mình được nhiều hơn mất ...
    Yêu một người mà chẳng hiểu gì về người đấy ... sao không buồn cười được chứ ...
    Trước mặt anh, em sẽ vẫn tươi như đóa hoa trạng nguyên rực rỡ kia ... Em sẽ vẫn nhớ anh nhưng sẽ không buồn vì nỗi nhớ đó chẳng được đáp lại.
    Ak anh này , nếu có cơ hội em sẽ nói với anh một điều " Anh có thể cho em ôm anh một lần được không ? ".... anh sẽ trả lời sao nhỉ ..... ... mà sao em lại thích điều đấy chứ không phải là điều khác nhỉ ... em thật trẻ con phải không anh ....
    Em không thể cố gắng để trở thành một người khác vì thế em sẽ vẫn là em .... và vốn dĩ những gì em đang có ....
    Thế anh nhé, chắc chắn sẽ có một ngày em hỏi anh câu đó ... em đợi câu trả lời của anh
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Vậy là em đã thắng ... đúng là một điều bất ngờ ... em rất thích cảm giác khi ôm anh ... nó ấm áp và vững chắc .... chưa bao giờ khuôn mặt em tươi tắn hơn thế ... vậy mà em cứ nghĩ anh chẳng có tình cảm gì với em cơ .... nhưng sao anh lại cứ yên lặng nhỉ ... anh thật khó hiểu ... em chỉ muốn được ôm anh ... thế là đủ .
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Lâu không viết ... cũng đã nguôi ngoai phần nào ... dùng tình cảm để lấp đầy tình cảm ... dùng tình cảm để xóa nhòa tình cảm ... mình biết mình đang sai ... mình không thể lợi dụng tình cảm của người khác để hàn gắn trái tim mình ...
    Mình đang làm gì vậy chứ .... cứ như 1 vòng luẩn quẩn không thể thoát ra được .... muốn quên .... muốn xóa nhòa tất cả ... không muốn nhớ ... không muốn chờ đợi nữa ....
    Sao cứ yêu cái con người k thể thuộc về mình chứ ... tự trói buộc mình ...
    Sao những người khác mình quên được còn anh thì không ....
    Cứ như là mình đang yêu đơn phương vậy .... luôn độc thoại với chính bản thân mình ... luôn có muôn vàn câu hỏi mà không được giải đáp ... thấy bức bách ....
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Anh sẽ chẳng thể biết được em đang buồn thế nào đâu. Em đã tìm đủ mọi cách nhưng k sao xoá mờ đc nỗi nhớ anh. Em vẫn cười nhưng trong lòng em như thắt lại. Em k hiểu anh đang nghĩ gì về em, điều này làm em rất khó chịu, sao anh không thể nói thật suy nghĩ của anh chứ. Anh không nói thì em sẽ chẳng bao giờ hiểu được, hay anh ghét em mà em k biết. Anh phải nói chứ, em sẽ k bao giờ xuất hiện trước mặt anh, dù là rất rất khó. Lý trí em bảo dừng lại nhưng trái tim em cứ bước về phía ấy. Em thấy mình ngốc nghếch
    quá. Sao lại cứ yêu một người mình k hiểu gì chứ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của saomailvt
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em như đang đi thăng bằng trên một lưỡi dao vậy thấy đau và chênh vênh quá. Nếu mai anh vẫn không trả lời em thì em sẽ gặp anh lần cuối. Em hứa với bản thân mình đó. Anh sẽ chẳng thể nhìn thấy em nữa. Em sẽ chôn vùi tình cảm này thật sâu. Những gì anh nói với em em sẽ giữ kĩ, biết đâu sau này nếu muốn ôm anh em sẽ lấy cái đó để uy hiếp. Hì, em đùa thôi, em trẻ con mà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của saomailvt
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em sẽ vẫn bình thản đón nhận mọi thứ ... nếu để khách quan thì anh đang giúp em ... anh đang rất tốt với em ... anh không muốn em bước vào sai lầm ... em rất trân trọng điều này ở anh ... đó chính là lý do em yêu anh .... Nếu anh là người chủ động thì có lẽ em đã lùi lại ...
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Một tuần thôi .... một tuần thôi .... cố gắng một lần đi ... bắt đầu là 1 tuần sau dần là 1 tháng ... dần dần sẽ là mãi mãi ... mình phải làm được mà ... đừng có nuối tiếc nữa ... điều không thể thì mãi mãi là không thể .... phải chấp nhận chứ .... thà đừng bao giờ bắt đầu còn hơn là kéo dài đau đớn ....hãy trân trọng những thứ mình đang có ... đừng mất thời gian cho những điều viển vông nữa .... hãy thả trôi theo dòng nước ... để xem nó sẽ cuốn đến đâu .
    Lần này là làm thật nhé .... Star 04.02 finish 10.02.
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em nói là em ghét anh ... ghét làm sao được chứ ... em đang tự dối lòng mình ... muốn vớt vát chút gì đó từ anh ... em không muốn mình thất bại ... em k muốn mình chỉ là con số 0 trong mắt anh ... Mà sao lại là anh chứ giữa muôn vàn người đàn ông khác ... anh có một sức hút kỳ lạ với em ....
    Em không thể thua ... em sẽ đi đến cùng tình cảm của mình ... nhưng sẽ đi một con đường khác ... em cần được giải đáp mọi thắc mắc của mình ... em cần được thỏa mãn nhưng mong muốn của mình ....
    Em biết em đủ bản lĩnh và cứng rắn để làm việc đó ....
    Ngày đầu tiên không nhìn thấy anh .... em vẫn bình thản ... cảm giác nhớ nhung cồn cào không còn dâng lên nữa ... em đã hoán đổi vị trí ... anh là người chờ đợi chứ không phải em .... Em sẽ làm cho anh thấy em khó hiểu như anh từng làm với em vậy .... những gì em phải trải qua dần dần anh cũng phải nếm trải .... em thích sự công bằng mà ^^!
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em hỏi anh sao trong phòng anh trồng toàn cây xanh mà không trồng cây hoa nào. Anh nói vì anh không thích mùi hoa và những loại cây hoa thường chóng tàn và chóng chết . Em mới nhận ra rằng quan điểm của em và anh thật khác nhau .. anh thích sự trường tồn và bền vững còn em , một cô gái trẻ thì khao khát sự thăng hoa ... thà là một bông hoa rực rỡ rồi lụi tàn còn hơn sống cả đời vô nghĩa ...
    Ngày thứ hai rồi ... em vẫn nhớ vẫn chờ ... trong thâm tâm vẫn luôn có hình bóng đó ... nhưng em thanh thản hơn ... nhẹ nhàng hơn ... chẳng còn bức bối vì muôn vàn thắc mắc về anh nữa .... rồi dần dần em sẽ từ bỏ được ....
    Có lẽ kiếp trước em nợ anh điều gì đó nên kiếp này mới đem lòng yêu thương anh vô điều kiện vô lý do đến vậy .... nhưng anh lại chẳng nợ gì em thế nên chỉ mình em day dứt ... chỉ mình em điên đảo ....
    Em cố gắng yêu thương và trân trọng những thứ xung quanh mình để quên anh ... try and try ...
    Em thích đọc truyện tình yêu và ngưỡng mộ những ai yêu và dám đấu tranh vì tình yêu ... em đang lùi lại với vạch xuất phát ....
    Anh à, dù trong thâm tâm em rất muốn anh níu kéo ... rất muốn anh ôm em ... rất muốn được tựa đầu vào đôi vai đó .... nhưng anh đừng làm vậy nhé ... đừng để em được thỏa mãn ... hãy để cho em đau khổ ... hãy để cho em thất vọng ... hãy để cho em căm ghét anh ... có như vậy em mới có lý do để quên anh ....
    • 211 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cuối cùng thì anh cũng nói ra câu trả lời ... những gì em nghĩ là đúng ... em vẫn thông minh đó chứ ... chẳng qua em k muốn chấp nhận sự thật thôi .... " Chỉ chú cháu thôi còn k có gì hết " . Câu này thì có gì mà khó trả lời nhỉ .... em đã bao giờ cầu xin hay đeo bám gì tình cảm của em đâu ... con người em vẫn đầy lòng tự trọng mà ... chỉ là tình yêu đặt nhầm chỗ thôi .
    Khi anh nói câu đó em cảm thấy hơi nghẹn ngào ... hơi thất vọng ... nhưng em đâu có sụp đổ ... em đâu có ủy mị ... em vẫn bình thản mà ....
    Nhưng anh vẫn phải giải đáp hết những thắc mắc của em trước khi " chú " trở về thành " anh ".
    Em cần biết và anh " phải " trả lời chứ ko phải " nên " hay " k nên ". Em có nhiều thứ có thể uy hiếp được anh đó .