TIN TÀI TRỢ.

Love !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.86K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018

Lâu rồi ko còn chăm chú viết lách gì, vì guồng quay cuộc sống của mình bị thay đổi đến mức mà chính bản thân mình cũng ko ngờ nổi.

Hôm nay đọc wtt thấy nhột nhột, vội vã nói với boy " anh có thể hứa với em, dù sau này mình thế nào anh cũng sẽ ko nói xấu em hay bù lu bù loa " chia tay em là may mắn của anh". Dù em tốt hay xấu anh cũng sẽ vẫn mặc định tình mình đẹp đc ko anh?".

Boy gật đầu cùng cái nắm tay siết chặt. Mình vẫn thích tay đàn ông chai sần như thế.

Mấy hôm nay vẫn mệt mỏi vì một người mình đã chia tay từ lâu lắm có lẽ 6 hay 7 năm rồi, đến giờ vẫn rêu rao nói xấu mình khắp nơi....mà mắc cười nói xấu nhưng nhờ người hàn gắn mình quay lại.

Bị nói xấu nhiều riết rồi tự mình cũng tin mình là người xấu thật.

Có lẽ may mắn duy nhất của mình lúc này là người mình thương bên cạnh mình và ko hỏi quá nhiều về những chuyện cũ đã qua.....!

Thực sự rất lâu rồi mới lại có cảm xúc bồi hồi mong đợi khi gặp mặt ai đó rồi thủ thỉ " em mong mình sẽ mãi như bây giờ....chỉ vậy thôi".

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Viết bài dài chưa kịp post thì bị xóa mất tiêu.

Làm biếng nên thôi chỉ post bài hát ở đây....nhạc + cà phê. Cả hai thứ em và anh đều thích. Cũng là may mắn để khỏi ai phán xét ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Rất lâu rồi mới có cảm giác mãnh liệt đến thế. Tạ ơn anh vì đã bên cạnh mình lúc này. Sau bao sóng gió, tình cảm với anh là thứ cảm xúc duy nhất cho mình động lực để thấy cuộc sống này đáng sống biết bao.

Tối nay gặp anh, mắt anh nhìn xa xăm chất chứa. Cảm nhận đc anh đang nhiều lo lắng cho công việc kinh doanh lúc này.

Dù anh ko nói ra, nhưng 1 lần đến trợ giúp anh mình đã thấy đc việc kinh doanh của anh áp lực như thế nào. Mở mắt ra là 1 loạt chi phí, còn phần thu vào ko dễ như chi ra.

Xót anh nhưng biết gì đc cho anh thêm giờ.

Cuộc sống vẫn luôn là hàng loạt chữ giá như....giá như lúc này có thể chia sẻ thêm với anh những ghánh nặng trên vai anh mỗi ngày.

Nhưng bản năng của anh là vậy rồi, anh thích che chở và khi có gì anh cũng ko muốn người bên cạnh anh thấy đc vẻ lo lắng của anh !!!

Kiss !!! Cho cả hai.
    vrwoXjKDc3bPvgVknfPRov40GpxbE2eQT6t6ASbDsR7LPqbyI4MevA9PSca9bsZ2quqNZ8uTmZt6_B7Lk16d5yETZJXxRQ

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Hôm nay em nhớ anh hơn bình thường.

Đám cưới nhà bên cạnh vẫn vọng nhạc thình thịch. Chiều nay tình cờ gặp lại người quen ở đó. Ngập xíu vì cũng rất lâu rồi có lẽ hơn 15 năm mới gặp lại người ấy...
    Nhưng thôi...chả muốn nói về ai. Vì lúc này em muốn viết về anh hơn.

Cái nắng gió ở đây làm da anh đen sạm, nhưng em thích vẻ rắn rỏi đó.

Anh biết ko ? Trong đầu em bây giờ hình ảnh anh hiện ra như liều thuốc giảm đau gây nghiện. Em muốn nhớ về anh và thích hình dung thấy anh.

Anh giống em, vì anh thích màu trắng. Mọi thứ liên quan đến anh đều màu trắng, từ ngôi nhà cho đến xe anh đi.
    ....

Ánh nhìn của anh luôn chất chứa làm em nhớ da diết. Cái siết tay thật chặt có lẽ vẫn chưa đủ để nỗi nhớ vơi đi.
    " đợi ngày mai"...!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Nhớ anh da diết lúc này. Cảm xúc lâng lâng gây nghiện còn hơn cà phê nữa.

Em thích anh, thích cả cách anh ko màu mè khách sáo. Cũng ko cố tô vẽ vẻ bên ngoài cho mình.

Anh phong trần và em thích vậy.
    Đi với anh nhiều, rồi mới biết bạn bè anh đông đến vậy. Em rung động vì cảm giác ai cũng có chút nể anh.
    Em cũng vậy, ngoài tình yêu còn là sự ngưỡng mộ. Anh ko cần học quá nhiều để kinh doanh.
    Anh đã kể khi tuổi trẻ anh bị người khác nhìn bằng ánh mắt dành cho những cho những kẻ đứng dưới vũng bùn xã hội.

Những gì anh phấn đấu để có chỗ đứng nhưng bây giờ góp 1 phần làm tim em rung động thêm.

Em ko yêu anh vì vẻ đẹp trai...chắc chắn rồi Smiling

, vì anh ko đẹp hoặc trc kia anh từng đẹp còn  bây giờ nắng gió và ghánh nặng cuộc sống làm da anh đen sạm, chai sần đi.
    Vẫn nhớ anh da diết và đếm từng giây lúc này....chỉ muốn đến bên anh và thủ thỉ " em yêu anh".

Tình yêu dường như khó phân biệt sự trưởng thành dù ở tuổi nào. Ở tuổi này, gần bị gọi là trung niên em mới yêu anh. Nhưng mọi cảm xúc vẫn dạt dào và mãnh liệt như lần đầu mới yêu vậy.

Em vẫn ước cảm xúc cảm em dành cho anh và tình yêu anh dành cho em sẽ mãi luôn như vậy...."em .....yêu...anh".
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Hôm nay mình ko gặp. Em biết anh ko vui vì em.

Cả em và anh đều thấy trong cuộc tình này anh luôn là người cố gắng hơn em. Anh cố gắng để có cơ hội quen em và giờ là cố gắng cho mình có cơ hội bên nhau.
    "Em vô tâm, em lạnh lùng"...anh ko là người duy nhất nói em vậy. Vậy mà em đã tưởng em thể hiện đủ cho anh thấy em yêu anh nhiều lắm.

Chiều nay đi ngang nhà anh, chỉ vô tình thôi vừa đúng lúc anh ra nhận đồ chuyển phát nhanh. Lướt qua anh thật nhanh vì sợ điều gì ko biết nữa. Anh cũng để mặc em đi luôn hoặc vì anh ko thấy em hoặc vì anh quá chán để phải theo đuổi.

Anh cần nghỉ ngơi ...em sẽ để anh nghỉ, nhưng ko có nghĩa em sẽ buông tay để tình yêu này mất đi.

Có lần em nói với anh " nếu ko có anh chắc ko có lí do gì để em phải ở lại nơi này...ở đây em chẳng còn gì cả ngoài anh".

Cảm giác nhớ anh da diết mãnh liệt lúc này, dù nhói nhưng vẫn cảm thấy chút may mắn vì tim mình chưa chai sần đi.
    Em sẽ học cách cố gắng như cách mà anh đã cố gắng tạo ra tình yêu này với em. Em biết em khó làm đc như anh đã làm, nhưng em thích cảm giác khi yêu anh và muốn giữ đc tình yêu này. Dù mới mẻ nhưng đầy cháy bỏng trong em.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Ngồi bên anh, tựa đầu lên vai anh. Mắt lim dim chìm đắm nghe link này
    Hạnh phúc và bình yên đến lạ. Em yêu anh !
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Sinh nhật anh ! Ngày thì tới rồi mà tháng vẫn chưa tới.

Thời gian trôi thật nhanh. Nhớ sinh nhật anh năm  trc mà mắt vẫn cay cay. Anh nói " em quên ngày gì rồi ?". Em vẫn nhớ, nói tràng giang đại hải với anh nhưng 1 câu chúc sinh nhật anh em lại ko nhớ.

Anh luôn nói em là người vô tâm, em cũng biết vậy. Em vô tâm đến nỗi em quên luôn thời gian ngày tháng và quên luôn ngày quan trọng của người mà mình thương yêu.

Tình yêu gần hay xa, có lúc em tự hỏi khoảng cách của tình yêu liệu có do bàn tay mình nắm giữ.

Anh thỉnh thoảng có nói với em, nếu em ko thay đổi thì em yêu ai cũng ko có hp đâu.

Khó biết !!! Em ko có câu trả lời cho câu hỏi " em cần thay đổi thế nào?."

Tình yêu với em lúc gần lúc xa như chính anh vậy. Có lúc em tưởng như chỉ cần đưa tay thôi sẽ chạm tới thì có lúc lại bỗng dưng vụt mất.

Cũng có khi trong lòng cả khoảng trống vô vọng, em ko biết mình cần gì và muốn gì.

Thời gian trôi qua ko chờ đợi 1 ai cả, em hay là anh rồi cũng sẽ già đi. Liệu rồi nhìn lại mình sẽ tiếc nuối hay mỉm cười nhớ lại những gì đã qua.

Có lẽ chiều mai em sẽ tung tăng dạo phố SG, mặc 1 chiếc đầm trắng muốt ( màu mà anh vẫn thích em mặc), tô môi đỏ nhẹ ( màu em vẫn thường tô) và tóc em lúc này vẫn suông mượt dài chấm hết lưng vẫn nhuộm màu đỏ tím ( màu mà anh thích) ...Em sẽ chọn view nào thật đẹp, gọi vài chiếc bánh cupcake và 2 ly latte. Em sẽ tự mình thưởng thức tất cả như là cách hưởng trọn sinh nhật anh và bù đắp lỗi lầm cũ đã qua. 

( mọi thứ sẽ là kỉ niệm đẹp trong em khi nhớ về sinh nhật anh)... " mỉm cười". 
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Hôm nay em chạy xe khuya ngoài đường. Nhìn lên bầu trời, em thấy trăng tròn thật đó. Nhưng tròn đc 90% như anh nói thì có lẽ chưa !!! ( nên phạt anh ko vì đưa thông tin sai lệch ).

Anh vẫn luôn vậy, trong tâm trí em nhiều khi anh dễ thương đến kỳ lạ. Nhiều khi anh ngây thơ đáng yêu như 1 đứa trẻ, nhưng có khi lại đanh đá như mẹ ck vậy.

Khó lột tả, nhưng anh là vậy. Anh ko lẫn với ai về tính cách. Kể cả cách anh thông minh và siêu giỏi về kiến thức cũng ko lẫn với ai.

Vẫn thường chọc anh, nếu em đủ giàu em sẽ ko cho anh đi làm mà bắt anh ở nhà khỏa thân nguyên ngày cho em ngắm.

Tình yêu làm em mù quáng nhưng nếu ko mù quáng chắc em vẫn tin anh là người đẹp nhất em từng biết. Em háo sắc " ko đẹp dĩ nhiên em ko yêu". : )).

Những thời khắc đặc biệt mình đã trải qua làm em nhớ anh da diết lúc này. Ko còn cảm nhận là anh gần hay xa mà chỉ còn cảm giác yêu và yêu nhiều như nào. " lov ya" !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Thấm thía câu " tiền luôn đc luân hồi". Ngay khi mình keo kiệt với chính bản thân mình thì tiền tự động sẽ có cách khác để ra đi .

Mất tiền ngu và lãng xẹt. Cũng tự an ủi xíu vì có người giúp đỡ lúc đó.

Phải chi lúc sinh ra đc bà mụ toán lí hóa đỡ chứ ko phải bà mụ văn chương. Thì có lẽ tâm hồn đỡ bị bay bổng trên mây như bây giờ.

Hậu đậu và kém may mắn chỉ có 1 khoảng cách rất sát nhau, thế quái nào mình lại đc hội tụ cả 2.

Sống thiên về tâm linh thì mãi hoài bị tâm linh ảnh hưởng. Nhiều khi nghĩ đến đi cầu nguyện là trong lòng lại có cảm giác như nghiện vậy. Mấy hôm nay trong lòng bất an, đón đợi mãi điều tội tệ sẽ xảy ra và rồi nó đã xảy ra thật. Có lẽ nào bị phạt vì trc khi rời nhà thì nôn nóng để đi cầu nguyện nhưng rồi lại ko đi !!!.

Cứ mỗi lần nói xấu hay hằn học ai là y như rằng sau đó sẽ có chuyện. Than thầm " tui đâu muốn làm thánh nữ đâu, tui chỉ là người bình thường trong lòng cũng đầy sân si đố kị thía mợ".

Mỗi lần nói xấu hay cãi nhau mà thắng đứa kia 1 tý lại thấy trong lòng mình hả hê sung sướng ( xấu tính). Nhưng suy cho cùng mình cũng chỉ là người bình thường thôi, cũng sân si, cũng hỉ nộ, ái ố. Khi ko còn mấy tính đó nữa chắc đã thuộc về cõi nào rồi chứ ko phải cõi người ta.

( viết cho 1 ngày mất tiền ngu _ bài học cần nhớ).
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,247 Bài viết

• 5,079 Được cảm ơn

Ko phải là em làm lơ anh. Mà là vì em đã đắn đo mãi....

Em rất sợ ảnh hưởng công việc anh. Nên có lẽ điều em chỉ nên làm lúc này là đứng từ xa im lặng ủng hộ anh và đợi anh xong việc.

( viết lấy bằng chứng để lỡ mai mốt có người nói em vô tâm).

Vì em luôn biết cảm xúc ko phải đến từ những gì người đó đã làm cho mình mà đến từ cách người đó đã làm như thế nào. Cũng là cho quà nhưng khi cho khuân mặt hoan hỉ sẽ đem đến cảm xúc khác biệt cho người nhận so với khi cho mà cằn nhằn hậm hực đúng ko.

Anh làm việc nhé _ note : em luôn yêu anh.