Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lấy anh

• 2.46K Lượt chia sẻ
  • 44.3K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cũng hạnh phúc nên chúc bạn có cs hôn nhân viên mãn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm giác bạn yêu ck bạn nhiều hơn. hihi. chúc bạn hạnh phúc nhé. khởi đầu mới nv là cũng tốt rồi
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lanem Xem bài viết
    sáng đầu tiên làm dâu, hì e dạy rất sớm cái khoản nấu ăn là e sợ lắm, lo nhất là bữa sáng đầu tiên, a thì say nằm bẹp như rán, đem quăng ra ngoài đường cũng đc nữa, vậy là không cầu cứu a đc rồi giờ thì biết làm sao...
    dọn dẹp thì vườn rộng thênh thang dọn chắc đến tối luôn, e cũng quét dọn, à cũng phải nấu ăn sáng rồi ...ôi mẹ ơi, bjo phải làm gì....hì mì là món e thấy trong bếp và nấu lên thôi, hì mì ít nước hí tại nấu sớm mà nhà bận mãi mọi ng mí ăn....ck dậy cả nhà cười rồi chêu...hì hì thế mà con dâu mới nấu ai cũng ăn hết riêng e thì chả yêu thương nổi món mì của e....e thấy mọi ng cũng giỏi thật hì .
    ngày đầu cũng vẫn rất bận mấy thủ tục lại mặt nữa...về kể đêm bỏ vợ ngủ ngoài lịch sử của a thì cả nhà cười, chỉ co 1 không 2.
    cứ thế tay nghề nấu ăn của e dần đc nâng cấp vì toàn e vào bếp như thật hì đương nhiên có sự hướng dẫn của mẹ ck và của ck...hì. đến giờ phút này e vẫn có cảm giác như chưa lấy ck , e nghĩ đó là may mắn...thoải mái, và vui vẻ hihi hy vọng nó ko chuyển sang màu xám quá nhanh...
    bạn thật may mắn. Mình cũng muốn được như bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 279 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhminh211 Xem bài viết
    bạn thật may mắn. Mình cũng muốn được như bạn.
    Mình chúc b thật nhiều may mắn và hạnh phúc nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lanem
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 279 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

14/7/2017
    Bụng bự
    Thế là chả mấy mà e vỡ chum các bác ạ
    Đúng là bầu lần 2 khác xa lần 1 he he
    Thứ nhất tâm lý ổn và rất bình thường ko thấy háo hức đi khám theo định kỳ là mấy đại khái cho phép sơ Sài dần , ví dụ hôm nay ko đi được thì mai hay ngày kia đi cũng OK
    Thứ 2, cũng vì con quấn nên cũng chả để ý nhan sắc mình là mấy trước e hơi bị để ý khoản mặt nạ dưỡng các kiểu bjo kiểu bận quá cho phép bỏ qua
    Thứ 3, trước suốt ngày e bị ép ăn uống sữa nọ kia, bjo ko cần phải ép vì ép cũng ko ăn được thích ăn j là ăn thôi cân nặng e khá ổn tăng ít hơn lần đầu và con thì cũng ko nhỏ nhé , dự tính đến lúc sinh e cũng tăng tầm 8,9 kg, con nặng khoảng 3kg với e thế là quá ổn
    Thứ 4, càng ngày vác cái bụng bự này e càng muốn nhanh đi đẻ mặc kệ rằng biết đẻ nó ntn và sau đó 2 đứa nó quấy ntn nhưng chuyện j đến sẽ đến còn bjo bụng nặng rồi chỉ muốn nhanh đẻ để nhẹ người thôi
    Thế nhưng hơn tháng nữa e mí vỡ chum Hazz
    Cũng lâu rồi e ko vào đây viết lách nhỉ
    Cũng chả biết nên viết cái j nữa vì cuộc sống nó chỉ vậy thôi chưa có j đột phá khác cả
    Có chăng là suốt ngày e bận bịu với giặc MISSO
    còn với ông Ck thối nhà e thì vẫn vậy đi đá bóng đều đều, thinh thoảng đưa vk con đi ăn hàng quán,
    Misso nhà e thì cũng nghịch hơn giặc , lười ăn , lười nói
    Bằng tuổi nó đủ điêu rồi mà con mình thì chỉ vài câu 😞
    Nó vẫn đang nghịch các bác ạ
    Sau có e ko biết sẽ ntn
    E thật khâm phục các bậc tiền bối , ông cha ngày xưa quá sao có thể sinh liền 5,6,7 mặt con
    Mà vẫn nuôi được
    Mới ngấp nghế 2 mà e đã hơi sợ rồi
    Con nhà lại chả theo ai ngoài mẹ nghĩ đã thấy sầu
    E muốn đi làm quá đi
    Quyết định giữ lại misseo là e đã đánh mất đi cơ hội được đi làm của e thấy hơi hối hận các bác ạ
    Nhưng lại tự an ủi mình
    Ôi
    E khuyên các bạn trẻ là chớ dại cưới về mà đẻ con luôn nhé
    Rất mệt đấy
    He he cứ từ từ hưởng thụ đi
    Mà nghĩ mình đẻ sòn sòn cũng kêu, người thì muốn đẻ ko được cũng khóc
    Phải chăng là có số cả , bỏ cả Đống tiền chạy chữa mà đã có con đâu cũng tội
    Thôi lại được an ủi nhìn lên thì chả bằng ai, nhìn xuống mình vẫn may mắn hơn nhiều người
    Rốt cuộc lại là e muốn đi đẻ luôn các bác ạ
    Bụng e nó cứ đạp thuỳnh thịch cả ngày ngủ cũng ko yên
    Sau này ko biết có được nhờ vả cái j ko nữa 😁hay chưa nói xong đã cãi xong rồi
    Em cho misso ngủ cái đã
    PPP ngủ ngon nhé mọi người

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 279 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

9/9/2017
    Quá lâu ko vào và cũng khá nhiều điều muốn kể nhé
    Đầu tiên là phải kể đến chị Misso đi bộ đội , vào một ngày đẹp trời mẹ cho misso vào trường tư học ngồi cùng con 1 tiếng xong mẹ về , quan sát cam suốt buổi chỉ thấy khóc là khóc , cả lớp như đàn ông vỡ tổ inh ỏi cả lên => sốt ruột độ 1 , vẫn nhủ dần con quen tặc lưỡi kệ , đến chiều đón về nhìn thấy mẹ như bắt được vàng ấy hjhj
    Buổi sau đi học con vẫn chào cả nhà rất lịch sự đên nơi vẫn sợ mẹ về mất lần này bám chặt hơn, mẹ đưa cho cô xong mẹ về và em khóc nguyên ngày thứ 2 ấy, xong về có hiện tượng khản cổ
    Buổi 3 đưa em đến khoảng 1 tiếng sau quan sát cam thấy khóc như 2 ngày đầu bà nội bắt mẹ đón e về khỏi học nữa
    Thế là e thoát đi bộ đội , hại mẹ phải cho e uống thuốc gần tuần mí khỏi
    Kết quả đi bộ đội sức khỏe kém xin đảo ngũ 😂
    Về quấn mẹ như đỉa nghĩ đi đẻ cũng phải mang con theo, nản
    Ngày misseo đòi ra
    Cũng giống misso phết tầm hơn 9h tối
    Khi đang bế misso xi tè tự dưng thấy lạ lạ ôi thôi vỡ ối rồi
    Lần này chả giám gan như lần trước 😂😄
    Thấy hiện tượng vậy bắt đầu bảo gọi xe đi đe luôn
    Ôi thần linh ơi ngày j mà gọi ai cũng ko đi được mãi mí gọi được xe
    Nhưng vấn đề là misso biết mẹ đi đẻ khỏi ngủ bám mẹ đã
    Đến khổ may lúc đó chưa đau mấy đành ru con ngủ đã
    Con ngủ là lúc xe đến , và ngoại sang, Ck thì phải ở nhà bế misso rồi có bà nội mí bà ngoại ra thêm cả bà mợ nữa,bà bá
    Nói chung là chưa đau mình còn nghĩ ra mà phải nằm mấy ngày thì toi
    Vì ko đau j
    Đi vẫn ko quên mang theo nước tía tô uống
    Đến nửa đường bắt đầu thấy đau
    Đến nơi mới mở 1 phân lúc 12h
    Nghĩ thôi chết cứ đau ntn đến sáng chắc mí mở hết
    Chỉ thấy khổ người nhà thức cùng mình thôi
    Nhưng không cơn đau càng nhiều hơn mà bàn đẻ thì hỡi ôi bà nào cũng đau như thế mình và mấy đồng chí khác chỉ ngồi nhìn đã hoảng rồi
    1 chị đẻ xong 4,8 kg dù đang đau mà vẫn hóng công nhận bà này trâu bò đẻ thường mà ác vãi
    Sau khi dọn xong cái bàn đẻ ấy chả cần ai bảo mình bò nên nằm luôn
    Đau thì chắc ko thể đẻ ngay được nhưng mà cứ leo lên biết đâu bất ngờ
    😂😂😂
    Trong đầu vẫn nghĩ vậy nhưng quả thực cái giống đau đẻ nằm nó thật vật vã không như đứng
    Sau vài lần nhăn như bị rách cuối cùng chị bác sĩ cũng để ý đến kiểm tra cho chả thấy bảo j mình hỏi mỗi tên mí bảo vỡ ối từ bjo hết
    Thì ra lúc này ra bảo với người nhà là mình mới mở 4 phân tầm 1h50 sáng vỡ ối khó đẻ đấy
    Mẹ đẻ nhanh trí nói các cô quan tâm rồi hỗ trợ cho cháu
    Lúc sau thấy vào và giúp mình đẻ các bạn ạ
    Thật vi điệu 4 phân mà chỉ trong 30phut đã mở hết rồi đẻ được bác sĩ thật numberone
    Ôi vẫn nhớ câu chị ấy bảo buồn ị chưa buồn thì ị đi
    Chả buồn thì cũng phải rặn lúc cao trào của cơn đau mình hét các bác ạ
    À gào hay hét thì ko biết vì rặn có rặn nhưng chả hiểu sao lại thành gào hjhj
    1 câu xong chợt nhớ ra ngậm miệng lại lấy hơi rồi rặn cái nữa con ra rồi chị ấy bảo đừng rặn nữa mà đố ai nhịn được đấy
    Cái đà chưa hết mà bảo đừng là đừng được đâu
    Vẫn nghe rõ chị bảo đứa bên cạnh nhìn người ta rặn ntn chứ e chả rặn được thì c ko đỡ cho e được
    Xong xuôi đứa ấy ngoái ra hỏi mình chị ơi rặn ntn hả chỉ
    Đùa vừa xong hết cả hơi mà tý cười bảo gào ít thôi lấy hơi mà rặn
    Hết
    Con 3,3kg người nhà đón
    Mình 30phuts sau cũng được đưa ra ngoài cảm giác thật nhẹ bụng mà đau lưng quá
    😂
    Xong mí biết là sống
    Hôm đấy chả ngủ được bệnh viện cứ ào ào
    Sáng hôm sau bố với misso ra
    Misso ko cả nhận ra mẹ luôn
    Hjhj lúc về nhà oà khóc đòi mẹ bế đến khổ cơ
    Em khóc chị khóc đầu mình ong hết cả lên nghĩ cứ ntn thì chết
    May sao từ hôm sau em hiểu ko quấy mẹ
    Theo ông bà mí bố
    Còn misseo thì ngoan chỉ hành mẹ đêm thôi
    Hjhj
    Tạm thế đã e cho con bú cái

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 279 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

19/7/2019
    lanem xin cảm ơn mọi ng đã theo dõi nhật ký của mình do thời gian gần đây bận công việc và con nhỏ nên lan ko viết tiếp được...
    mình đã đi làm sau vài năm con mọn ....mọi thứ đã thay đổi 1 chút theo hướng tích cực ....
    có vẻ thời gian làm cho con người ta già đi hay cố ý già đi lan xin dừng nhật ký tại đây ....cảm ơn mọi người....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 94 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cho mình xin facebook của Lan đc không? vẫn theo dõi nhật kí của c từ đó đến giờ