Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hay là mẹ cứ về quê sinh con, con nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé bỏng của mẹ ơi, con đến bên mẹ được hơn nửa năm rồi nhỉ, chả mấy nữa mà mẹ sẽ được nâng niu, bế ẵm con hằng ngày...
    Người ta bảo khi mang thai người mẹ nên giữ tâm trạng vui vẻ, có vậy em bé lúc sinh ra mới tươi cười, mà mấy hôm nay mẹ khóc nhiều quá, đầu mẹ cứ căng lên, mẹ làm tội bé bỏng của mẹ phải không, mẹ xin lỗi con nhiều...
    Có chuyện khiến mẹ khó nghĩ quá...
    Trước đây bố mẹ đã thống nhất rằng sẽ sinh con ở HN, các bà sẽ thay nhau xuống nhà mình. Căn bản vì nếu sinh con ở thủ đô này, mẹ thấy tâm lý được an tâm con ah. Mấy hôm trước, bà nội lại ngỏ ý muốn mẹ về quê sinh, để bà tiện bề chăm sóc. Ông nội con mất, bố và chú con đều ở dưới này, bà ở nhà có 1 mình thôi nên mẹ hiểu rằng bà khó lòng xa nhà lâu được, mẹ cũng hiểu bà có ý tốt, bà lại càng không phải là mẹ-chồng-khó-tính, hay là chèn ép con dâu.. Bà tốt lắm, mẹ biết! Nhưng mẹ chỉ lo về quê lúc sinh con không được thuận buồm xuôi gió, thì mẹ biết phải làm sao đây bé bỏng ơi, mẹ không chê quê nhà, mẹ càng ko sinh Hà Nội nhưng mẹ tin rằng tay nghề bác sĩ cũng như thiết bị y tế ở HN này là tốt nhất. Mẹ muốn chọn sự an toàn. Bố con thì chắc do bà nói nhiều, bố đâm ra áy náy, bố lại bảo "người ta đẻ được mình cũng đẻ được", bố có hiểu là mẹ chỉ mong sinh con ra an toàn, sau đó mẹ về ở với bà cũng được cơ mà, à, bố bảo nếu vậy phải ra tháng mới về được, sao ko về quê sinh, ở với bà 1 tháng rồi ra HN luôn, như vậy tiện hơn... Mẹ thì chỉ lo lúc đi đẻ thôi, bé bỏng ơi...
    Bố, và cả bà nội đều nói chuyện khuyên răn mẹ, vậy mới khó cho mẹ chứ, như người khác, bị ép buộc luôn đi đã đành... Mẹ thương bé bỏng nhiều mà, mẹ chỉ muốn sinh bé bỏng ở đây cho mẹ yên tâm mà cúng khó vậy sao... Bà ngoại mình cũng được rỗi, sẽ xuống ở cả tháng được mà...
    Về quê sinh, bà nội tốt, bafg ngoại cũng lên ở cùng được nhưng sao mẹ cứ lấn cấn ko yên thế này...
    Mẹ cũng muốn mẹ con mình gần bố nữa, mẹ nghe bảo sinh con xong phụ nữ hay trầm cảm lắm, mấy hnay mẹ cũng muốn phát điên lên, tại mẹ lo quá...
    Bố con vẫn thương yêu và khuyên mẹ, có lúc mẹ muốn ừ cho xong đi, nhưng...nhỡ có ch xấu thì mẹ áy náy cả đời con à...
    Bố và mẹ vẫn sẽ bàn thêm nữa, mẹ chỉ mong sao tâm trạng mẹ đừng quá căng thẳng, hôm nay mẹ cũng đỡ nhiều rồi, bé bỏng cũng biết, phải không con?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

1 tuần vừa rồi thật căng thẳng con ah, nhưng giờ mọi ch cũng ổn.
    Mẹ vừa đọc tâm sự của 1 số các bác, các cô, mng mong chờ 2 vạch đỏ mà mãi chưa thấy, có ng thấy rồi cũng phải tạm biệt đứa con, mẹ thấy xót xa quá, mẹ có bé bỏng rồi, là mẹ đã may mắn hơn bao nhiêu số phận, thì có gì mà mẹ phải đòi hỏi, phải nề hà, phải để bụng, rồi phải đau buồn đến vậy...
    Mẹ yêu con, mong gặp con từng ngày!
    • 445 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

Mình thấy các cô các mợ mình sinh ở quê, mất có mấy trăm ngàn mà chả ai làm sao, ngược lại mấy mẹ trên Hn đi đẻ thì lo từ lúc chửa tới lúc về nhà, viện thì chật trội không thoải mái, phải lót tay y tá nó mới nhẹ nhàng cho. Khổ vậy chứ sướng gì đâu, mà nói thì bảo gở miệng, mấy viện phụ sản trên thành phố xảy ra tử vong, rồi mổ , rồi bị bắt cóc lắm chứ viện quê ít hơn à. Mình trải qua mấy lần sinh nở rồi thì tháy chửa đẻ là chuyện bình thường, chả cần phải chọn bác sĩ đâu , lúc đẻ thì ai hộ cũng được. Tất nhiên ai có vấn đề về sức khỏe không nói còn bình thường thì cứ yên tâm mà đẻ, nhiều khi lo lắng thái quá lại làm cho mọi việc rối beng lên đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ lolotica đã chia sẻ vs mình.
    • 263 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ sinh ở que chuyển dạ cái ra trạm xã sinh luôn đâu phải gì,nếu bạn lo ngại vấn đề ko ăn toàn thì về sinh mổ cũng đc giá cũng nhẹ hơn so với hn tiền ấy để mà nuôi con
    ☜♥☞ º°”˜`”°º☜( ' . ' )☞ º°”˜`”°☜♥☞
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng sắp về quê sinh e bé. chồng thì ở lại đi làm, đang xin về ngoại chứ nhà nội khó tính. mà cũng vì chuyện sinh ở đâu vc cãi nha hoai. chán
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã đọc và chia sẻ.
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ bỏ bê nhật kí quá này bé bỏng ơi, chắc tại mẹ cũng ít băn khoăn đi rồi, mẹ cũng cố gắng nghĩ thoáng ra... Mẹ con mình còn ở với bố 1 tuần nữa thôi nhỉ, sau đó mình về nhà bà nội, bố nói cuối tuần nào bố cũng sẽ tranh thủ về. Mẹ biết bố thương 2 mẹ con nhiều lắm, bố đi làm cũng đâu có ngày nghỉ cố định đâu, chỉ là ngày trong tuần bố cố gắng làm nhiều thêm 1 chút, để cuối tuần có thời gian thôi...
    Hôm 15/5 mẹ cho bé bỏng đi siêu âm, bác sĩ nói con được hơn 1,7kg, dự sinh 8/7. Hôm 1/6, con đã đc 2,486kg, trộm vía con gái mẹ :* ngày dự sinh chênh lên 1 tuần, vào 2/7, mà theo SA lúc 12w thì dự sinh là 15/7 cơ, mẹ cũng hơi lo, nhỡ bé bỏng của mẹ lớn quá thì mẹ khó sinh, 2 mẹ con lại vất vả nhỉ... Đôi lúc mẹ cũng hay lo lắng vậy đấy, nhưng mẹ con mình sẽ ổn cả thôi phải không con???
    Mấy hôm nay bố mẹ đi sắm ít đồ cho con, còn đâu mẹ đi xin bác nữa, nhìn đồ bé bé, xinh xinh mẹ thích lắm, mà mẹ phải kiềm lòng :P Bố con thì "vung tay" hơn ^^ Mẹ cũng rất thích sắm cho bé bỏng mà, nhưng nghe bảo thời gian đầu con lớn nhanh lắm, mẹ cũng thương bố vất vả kiếm tiền, nên mẹ chỉ mua vừa đủ thôi. Sau này ổn định hơn, mẹ sẽ phát triển cửa hàng của mẹ, khi ấy mẹ sẽ sắm thật nhiều cho bé bỏng nhé...
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người ta không có điều kiện thì mới phải sinh ở quê, đang ở nơi có điều kiện thì về quê làm gì. trên này toàn những mẹ sinh con xong, 1 mẹ 1 con mà vẫn sống tôt. Tự lo cho nhau, không khó, do mình quyết tâm thôi chị. vài dòng chia sẻ với chị.