TIN TÀI TRỢ.

Gửi người vk tương lai của anh nhân ngày 8/3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 541 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em à! Vậy là lại một valentine đã qua, và ngày 8/3 cũng sẽ qua, có lẽ giờ này e đã ngủ say. Nhưng nửa đêm, a nghĩ tới e, a không ngủ đc, nên a viết vài dòng tâm sự với e. Dù chẳng thể nào lúc này a thấy e, mà chỉ là a tưởng tưởng ra hình bóng e đang dõi theo a, chờ a bước tới và e chỉ sau này là vk a, mới hiểu đc những tâm sự này của a…cũng như là những dòng a tự an ủi a, những dòng nhắc nhở a phải tiếp tục cố gắng vì e…A phải vội viết vào đây, hay khi a ngỏ lời e, a k nhớ, k dám nói đc hết tình cảm a dành cho e sau này…
    E à! Lúc này đây, a rất muốn biết e là ai, để a có thể đến bên e, nói cho e hiểu tình cảm chân thành của a, và chấp nhận a, để a sẽ không phải chịu những đau thương mà a sẽ gặp phải trên con đường tình yêu đi tìm e phía trc đang chờ a, a sợ khi yêu lầm người, khi người đó không phải là e, những người sẽ k hiểu a, sẽ lừa dối a… Những đau thương trong tình yêu mà a đã trải qua đã có lúc làm a chán nản, mỏi mệt, thậm chí a không còn tin vào tình yêu, anh đã có lần hỏi ông trời sao a y đương tử tế, mà lại phải chịu như vậy…A ước gì lúc đó có e bên cạnh, được tựa đầu vào vai e, được nghe e an ủi a lắm e à… E ơi! Vì e - người vk tương lai nhanh nhẹn, biết cư xử với mọi người…đang chờ a phía trước, a lại tiếp tục cố gắng, a lại tự hứa hoàn thiện bản thân mình hơn nữa, để xứng đáng với e sau này. Và a nghĩ, chắc ông trời muốn thử thách tình yêu của a, như vậy a mới biết gìn giữ trân trọng hơn sau này…Thử thách càng lớn thì hp ngày a sánh bước cùng e sẽ càng lớn lao với a…Chắc chắn trong ngày cưới e, trc mọi người hai họ, bạn bè e và a, a sẽ nói lời biết ơn bố mẹ a, cô dì, chú bác, thầy cô… a, lời cảm ơn bạn bè a thì a mới có được ngày hôm nay. A sẽ nói lời biết ơn bố mẹ e, đã vất vả nuôi dưỡng e, để a được là người ck của e ngày hôm nay. A cũng xin hứa trc e, trc bố mẹ e, trc mọi người, chắc chắn, nhất định a sẽ là luôn cố gắng là người ck mẫu mực, người cha tuyệt vời của các con, không một ai có thể làm lay chuyển tình yêu của a dành cho e, và các con đâu e à…A sẽ luôn luôn cố gắng thành công để e và các con, mọi người tự hào về a…Những gì mà những người kia cho rằng a sai, dù a k biết a sai ở điều gì, a sẽ suy nghĩ lại, để không xảy ra với e, nếu có lúc nào đó e có làm a nóng giận với e, a sẽ cố gắng tìm bờ tường, gốc cây, trút giận lên đó, tự làm đau a, để không làm tồn thương e - người vk tương lai của a…A tự thấy, dù hiện giờ nấu nướng a còn kém nhưng sau này lấy e, a sẽ cố gắng bố trí thời gian, công vc để học nấu ăn để nấu cho e và các con ăn. A thấy rất vui và hạnh phúc khi e và các con khen những món ăn mà a nấu khen ngon đó e à. Hay dù a có là một người có ông quan lớn tới đâu đi nữa, a cũng sẽ rửa bát khi e mỏi mệt, công vc, khi các con bận học, khi người làm vắng nhà, ốm đau…A cũng sẽ đi học đánh đàn để e và các con nghe, hay a sẽ tối đến hỏi e và các con thích ăn gì sáng mai, dậy sớm hơn e để chuẩn bị bữa sáng của e và các con…còn nhiều, rất nhiều điều a sẽ cố gắng để e và các con hạnh phúc e à…Vì với a, hạnh phúc lớn nhất của cuộc đời a là có một gia đình hạnh phúc, mọi cái khác chỉ là thứ yếu, giá trị của một người đàn ông, được đo bằng hạnh phúc gia đình của họ…
    E à - người vk tương lai của a, a ước gì lúc này đây a thấy đc e là vk a để a không phải trải qua những thử thách trong tình yêu phía trc đang chờ a, hay những lời tâm sự của a lúc này đây có thể đến bên e, hay a là làn gió khẽ thì thầm bên e, những lời tâm sự chân thành của a dành cho e hiện giờ. E ngủ ngon nhé, mong e hãy chờ a nhé, mong e hãy cho a thời gian, cơ hội để a tìm thấy e, để a hoàn thiện mình hơn nữa, đừng nhận lời ai e nhé, đừng vì những hào nhoáng bên ngoài, vì chưa tìm hiểu kĩ mà nhận lời ai đó, vì a đang đi tìm e, luôn cố gắng hoàn thiện bản thân mình, để xứng đáng với e - người ck tương lai của e. ANH YÊU EM…♥

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có gì phải chỉnh sửa, mong các bạn góp ý mình na, mình cảm ơn
    https://www.facebook.com/photo.php?f...f&notif_t=like
    • 9 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lionkingroar87 Xem bài viết
    có gì phải chỉnh sửa, mong các bạn góp ý mình na, mình cảm ơn
    https://www.facebook.com/photo.php?f...f&notif_t=like
    chỉnh sửa nghĩa là anh đang sáng tác chuyện này ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không mình viết để sau này mong người vk tương lai của mình có thể hiểu được tình cảm của mình, mà chấp nhận mình, để mình không gặp phải những khó khắn trên con đường tìm người vk tương lai của mình, bạn hiểu ý mình k, chứ mình sáng tác truyện để làm gì đâu hj