Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gửi Người Đàn Ông Vô Tâm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

28/6/2015. 2h 56 min
    Anh! Bây giờ tâm trạng của anh thế nào khi thấy được thư này. Em thì chỉ viết đúng tâm trạng và suy nghĩ của e vào ngày 28/6. Còn ngày nào a nhận được thì e ko biết. Mình xa nhau rồi anh đã nhận ra chưa? Có lẽ a suy nghĩ ngày 28/6 mình còn bên nhau mà tại sao lại viết là xa nhau rồi. Có lẽ anh nghĩ là e dự tính sẵn rồi phải ko? E ko dự tính đâu anh mà là e biết trước có ngày này vì sao a biết ko? A có nhận ra tình cảm tụi mình đang phai nhạt hay ko? A ko nhận ra vì a ko có thời gian rảnh để suy nghĩ mà nhận ra. Thời gian của anh là vui chơi là ăn nhậu. Thậm chí khi ở bên e mà a cũng ko rảnh rỗi để nói với e vài câu ngọt ngào nữa. A chỉ biết ôm cái đt chơi say mê như là ko biết sự tồn tại của e. Thấy a như vậy e nói đc gì vì có nói ra a cũng đâu để ý đến. E góp ý với a rất nhiều về việc chơi games của a mà a chẳng những ko nghe mà còn tức giận dữ dội nữa. Dần rồi cảm thấy giận nhưng cũng im lặng ko nói ra gì nói ra biết chắc rằng a ko hạn chế chơi mà còn xảy ra tranh cãi nữa. Im lặng để cho a tự kiểm điểm như dường như vô vọng đến chán nản ko muốn quan tâm đến a. Nhưng yêu nhau mà ko quan tâm nhau thì yêu làm gì hả anh. A làm như ko còn thời gian nghĩ đến cảm giác của e nữa. A chẳng còn thời gian để cảm thấy rằng em đang mệt mỏi đến dường nào mà vẫn cố gắng chống chọi. A biết ko em đang bên anh cười nói với anh tất cả là e miễn cưỡng. E chẳng vui vẻ chút nào hết. E ko có tâm trạng để cười thật lòng. E ko có tâm trạng để yêu nữa. Những lúc ở trước mặt mọi người e dường như sống giả tạo. Cười như là miễn cưỡng. Còn lúc tối ko ai thì cảm giác thật sự là buồn. Suy nghĩ về anh là e buồn lắm. Nhớ về ngày tháng mới yêu và tình trạng bây giờ còn buồn hơn. E suy nghĩ nhiều lắm đó a biết ko? E muốn mình giống như ngày mới quen. Vui vẻ vô tư cười trong hạnh phúc. E suy nghĩ rất nhiều rằng bây giờ phải làm sao phải làm như thế nào để khắc phục tình trạng ngày hôm nay. Còn a thì chưa 1 lần nghĩ đến. A có biết rằng a vô tâm lắm hay ko? Yêu nhau cả 2 cũng yêu. Đến với nhau cả 2 đều chấp nhận. Nhưng nhận ra tình cảm dần phải nhạt thì chỉ có mình e. Tìm cách khắc phục để con vui vẻ bên nhau cũng chỉ mình em. Lúc bên e cũng ôm đt. Lúc ko có e cũng ôm đt. Lúc gây nhau a cũng ôm đt a vừa gây với e vừa chơi games mà cũng đc nữa. E rất muốn đc vô tâm như a ko cần lo nghĩ. E ko cần lâm vào tình trạng có thế nói là bế tắt. Mỗi ngày a đến phòng em chở e đi ăn đi uống cafe rồi về phòng ân ái xong a về e ở lại 1 mình đợi chiều a rước qua đoàn. Mỗi ngày đều như thế ko sai 1 li 1 tí. A có nhận ra đó chỉ còn là nhiệm vụ hằng ngày hay đó chỉ còn là trách nhiệm. Đi ăn thì vô quán mạnh ai nấy ăn. Uống cafe thì mạnh ai nấy uống. Vô quán chưa kêu nước là a đã móc đt ra chơi cưu dương rồi. E buồn cho em làm sao. E thèm đc a ôm vào lòng cùng xem tivi hay đơn giản là tâm sự cái vui cái buồn. Thèm lắm đc a nói về chuyện tương lai chúng ta và mỉm cười hạnh phúc. Nhưng chuyện đó a làm đc mà phải ko? Nó thật đơn giản mà chẳng bao giờ a thực hiện. Với e những điều đơn giản đó lại thật xa tầm với. Đã rất lâu rồi e thèm đc nụng nịu với a hay giận dỗi để a nâng niu chiều chuộng. E rất muốn là 1 đứa con nít khi ở bên a vô tư ko tì vết. Nhưng e đã buộc mình trong khuôn khổ phải chững chạc cứng gắng khi bên a. Vì e có nũng nịu a cũng ko chiều chuộng. Vì e có khóc cũng chẳng đc a dỗ dành. Thôi đành tạo cho mình cái vỏ bất cần ấy thôi. Nếu e còn tiếp tục yêu đuối thì e chẳng chịu đựng đc đến bây giờ. Em đã thật sự ko muốn buông tay đâu nhưng e có nắm đc gì đâu mà ko buông. E ko thể 1 mình mà cố gắng đc. Dù rằng có đôi khi e suy nghĩ hp của e thì e phải cố giữ lấy đến cùng ko đc bỏ cuộc. Nhưng e mệt mỏi quá rồi e ko đủ sức lực chịu đựng để giữ lại chút tình cảm mà chỉ có mình e nữa. Rõ ràng là ko hiểu nhau nhưng a chẳng cho e cơ hội tìm hiểu. Có bao giờ e muốn tâm sự với a về vấn đề gì mà đc a đáp ứng đâu. E muốn nhẹ nhàng nói ra khuyết điểm của nhau để hiểu nhau hơn và để sửa đổi. Nhưng e chưa nói hết là e đã nhận đc nhiều câu khó chịu từ a rồi. Riết e nản e ko còn muốn viết cho a những tin nhắn dài nữa. Cứ nghĩ viết hết nỗi lòng mình cho a đọc thì a sẽ hiểu e nhiều hơn. Nhưng a có hiểu đc đâu còn cho là e ở không ko có chuyện gì làm bài ra nhiều chuyện. E chấp nhận rồi nên mới viết lá thư này cho a. Nếu a đọc đc mà tim a đau cổ a nghẹn mắt a cay thì a đã hiểu đc chút tâm trạng này. Ngoài ra a muốn suy nghĩ e thế nào cũng đc. E đã mệt mỏi từ bỏ rồi thì d chẳng còn muốn biết a thế nào nữa. A hứa với e bao điều nhưng toàn là giả dối. E chẳng còn tin a và hy vọng gì vào a nữa. E muốn gửi cho a dòng chữ này ngay bây giờ lắm nhưng ko thể. Vì khi e đi rồi mới dám gửi cho a. Nếu e nhận đc bây giờ thì a lại nghĩ e bình yên ko muốn lại muốn gây chuyện. Và những câu như là e chán e quá rồi. E lúc nào cũng như vậy. Má nó, a sắp chịu ko nỗi cái tính tự biên tự diễn của e. e tha cho a đi đc ko. A sắp ko bình tĩnh đc nữa rồi...
    E ko bao giờ muốn nghe những câu nói đó nữa. Khi e đi rồi mới gửi cho a dù a có nói gì hay lại chửi e nữa thì e cũng sẽ ko nghe ko biết. Tạm biệt anh người đàn ông vô tâm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 244 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

gửi người đàn ông vô tam của tôi