Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giá như!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chữ giá như này dễ nói lắm ... dân miền tây thì gọi là phải chi. Không biết em còn ghét dân miền tây không?

Ừ phải chi hồi đó chững chạc hơn thì bây giờ có thể có với nhau 1 2 đứa con rồi. Phải chi hồi đó vững lòng thì bây giờ hạnh phúc lắm. Những dại khờ trẻ con, qua đi để lại trong lòng mỗi đứa những tổn thương không thể xóa nhòa.

Cũng lâu rồi từ khi em lấy chồng, anh cất em vào ký ức, cất vào ngăn tủ trong tim anh, hôm nay sinh nhật em, anh chợt nghĩ có nên nhắn tin chúc mừng không, ... nhưng mà thôi, anh biết là anh sáng le lói mấy năm qua đã tắt từ lâu lắm rồi (hoặc là do anh tự huyễn hoặc). Chắc là em không nghĩ (đến anh còn không nghĩ như vậy) anh vẫn nhớ về chuyện của chúng mình lâu đến như vậy, cũng gần 10 năm rồi, những ký ức bắt đầu phai nhạt nhưng vẫn có những mốc thời gian, những cảm xúc anh mãi không quên được.

Chúng ta vẫn duy trì mỗi năm nhắn tin 2 3 lần để chúc mừng sinh nhật nhau hoặc là nhắc về ngày 2 đứa bắt đầu đi chung con đường ... để tự suy nghĩ vì sao mọi thứ lại như vậy ... phải chi!!!. Anh vui là chúng ta vẫn nhớ về nhau như vậy. Nhiều lần anh tự hỏi phải chăng anh là gã si tình điên khùng nhất thế giới này? Không biết em có nghĩ về anh như anh nghĩ về em hay không?

Anh vẫn dõi theo em bằng nhiều cách, nắm được thông tin là nắm được hết. Anh biết em từng ghét anh như thế nào, anh cũng biết là em từng làm ở đâu, cuộc sống ổn không. Anh cũng biết lúc em có chồng rồi có con. Hạnh phúc ... ích kỹ quá, anh nghĩ phải chi hạnh phúc đó là của anh ... mà cuộc sống này sao như mong muốn của con người được.

Đôi lúc ngụy biện, nói là không có quá khứ ấy thì sẽ không có con người bây giờ. Thì đúng là như vậy thật, nhưng mà nếu không có quá khứ ấy thì cũng sẽ có 1 con người khác bây giờ ... ai dám nói con người khác đó với con người bây giờ phiên bản nào tốt hơn chứ ??! Nên anh cũng phải nói ... phải chi mọi chuyện đừng xảy ra như vậy, ... ừ trong thật tâm anh nghĩ là như vậy dù ngoài môi miệng có nói thế nào đi nữa.

Ừ thì thôi, biết làm sao đây, ừ trời ơi biết nói gì nghĩ gì đây.

Một lần nào cho tôi gặp lại Em
    Nghe Em nói Em vui một lần
    Một lần nào cho tôi gặp lại Em
    Còn chút tình đốt hết một lần...

CHÚC MỪNG SINH NHẬT EM KC ... TÌNH ĐẦU!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dòng đời nào đưa Em đi về đâu
    Sao không thấy qua đây một lần