Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cố lên tôi ơi!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.52K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Buồn bực và khó chịu...A...A...A

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ganbaru

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Nhớ một người không nên nhớ, nỗi nhớ cứ dày vò mình mỗi ngày, mình đúng là dở người thật rồi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Cuối tuần nó tự cho phép bản thân vi vu dạo phố, cafe chém gió cùng đứa em, 2 đứa con gái rủ nhau đi hát kara, kết quả giờ nó đau cả họng, sắp nói không nên lời rồi. Nó đã hát và nhớ đến anh rất nhiều. Tại sao lại như vậy??? Anh không xứng đáng có mặt trong bất cứ dòng cảm xúc nào của nó. Nó rất giận a nhưng dường như càng giận nó lại càng hay nghĩ về anh và lại càng nhớ anh hơn.
    Anh dạo này thế nào? Hẳn anh đã rất vui và hạnh phúc bên người mới phải ko a? Đã rất lâu rùi e ko muốn liên lạc gì với a nữa, thật lòng e rất nhớ a nhưng e luôn cố gắng giả vờ như đang vui, đang bình yên giữa những cơn bão lòng. Có bao giờ a nghĩ về e ko? Hay a đang cố vứt bỏ những kỉ niệm của chúng ta để làm vừa lòng ai đó ko phải là em?

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Chính thức nghỉ việc từ hôm nay. Thật sự tâm trạng đến bây giờ vẫn còn rất tệ. Liệu rằng đây có phải là quyết định đúng đắn???? Thôi thì kệ đời vậy, nó cần phải thay đổi và chắc chắn sẽ thay đổi theo hướng tích cực nhất.
    Tự cho bản thân xõa sau bao ngày mệt mỏi, nó đã book vé đi Đà Lạt, mai là xách mông lên và đi thôi. Còn bao nhiêu dự định, bao nhiêu kế hoạch, hi vọng sau chuyến đi này tâm trạng sẽ tốt hơn, tư tưởng được thông hơn. Sẽ rất khó khăn để bắt đầu lại, nó thừa biết điều đó nhưng nếu nó ko cố gắng, ko kiên nhẫn thì ai sẽ thay nó làm việc đó??? Mạnh mẽ lên nào cô gái. Ganbaru!!!!

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Đã đặt chân đến Đà Lạt, thật sự thấy yêu cuộc sống và con người nơi đây. Giá có thể sống ở đây luôn từ tốt biết mấy. Nó đi để giải tỏa những bức bách khó chịu trong lòng, để dành thời gian suy nghĩ về những chuyện đã qua và những dự định sắp tới. Đợt này về phải apply công việc mới, phải cày cuốc lại tiếng Nhật để tháng 7 tới thi và hơn hết phải biết điều chế cảm xúc để bản thân mạnh mẽ hơn, trưởng thành hơn.
    Hôm nay anh có like 1 bức ảnh của nó, nó có chút xốn xang trong lòng vì đã rất lâu rồi cả a và nó như ko hề muốn biết cuộc sống của nhau, mọi thứ cứ trơ trụi như chính tình yêu của nó và a, dần dần rồi sẽ đi vào lãng quên cả thôi. Thật sự rất đau lòng . Biết phải làm sao đây???? Kệ cmn vậy. Đây là những phút giây tận hưởng cuộc sống, hà cớ gì phải suy nghĩ cho mệt người. Ngủ sớm để mai tiếp tục hành trình khám phá Đà Lạt thôi nào.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Một ngày mệt mỏi, pv 2 cty và kết quả thì hơi mơ hồ. Rồi lại ghé qua bệnh viện khám bệnh. Tự dưng lúc ở bệnh viện nó tủi thân muốn khóc, tâm trạng thực sự rất khó chịu. Rồi đây mọi chuyện sẽ thế nào nhỉ? Lẽ nào mọi thứ sẽ kết thúc như vậy???
    Chuyện tc, hnay nó tự hứa với lòng mình sẽ ko bao giờ nghĩ về a, nhắc đến a nữa. Anh ko xứng đáng. Chắc chắn là như vậy.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn chia tay người ấy bao lâu rồi?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gaovirgo
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mọi thứ dường như khả quan hơn tí xíu và nó đang cố gắng để chống chọi và vượt qua nỗi sợ hãi này. Có điều nó vẫn chưa tập trung học tiếng Nhật được, đây là điều nó thất vọng nhất về bản thân cho tới thời điểm bây giờ. Giá như nó cố gắng hơn nữa thì giờ mọi chuyện đã khác. Haiza...

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Vô tình thấy ảnh cưới của anh và người đó. Cuối cùng thì anh cũng đã lấy vợ, đã chôn vùi tất cả những kỉ niệm của nó và anh. Tại sao anh lại giấu nó nhỉ? Đã thế còn lấy lí do vì muốn tốt cho nó nên mới lấy vợ trước. Thật ích kỉ và giả dối.
    Cảm giác lúc này thật tệ. Dù sao cũng chúc anh hạnh phúc, hi vọng cuộc sống của anh sau này sẽ vui hơn lúc trước khi ở bên nó.
    Giờ thì ko còn lí do gì để nhung nhớ hay đau buồn nữa rồi. Cố lê nào cô gái!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Cũng gần nửa tháng đi làm ở cty mới và thật sự mọi thứ đều mới mẻ với nó nhưng nó đã quyết tâm rồi. Nhất định nó sẽ làm tốt ở vị trí mới này vì như thế là cần thiết cho cuộc sống sau này của nó.
    Qua chỗ làm mới, có thêm nhiều đồng nghiệp mới, vui nhất là được gặp ông bà ở quán cơm mà nó hay ăn trưa, nó yêu mến ông bà lắm luôn, dù cuộc sống có tồi tệ biết mấy vì có những người sống nhỏ nhen, ích kỉ nhưng đâu đó vẫn còn những người tốt bụng và đáng trân trọng quanh ta và ông bà là 1 điển hình. Cứ mỗi lần nhìn thấy ông bà nói chuyện, làm việc, nó lại cảm thấy vui và ấm áp, ông bà hình như cũng quý nó lắm, nó vui vì điều đó. Hi vọng tình cảm này sẽ ngày được vun đắp và bền vững.
    Hôm nay nó muốn nói 1 chút về người nó quen trên wtt này. Anh - người mang lại cho e rất nhiều niềm vui, người có thể chịu đựng tính ngang bướng và vô tâm của em. Em xin lỗi, em biết quyết định dừng lại sẽ làm a buồn và thất vọng. Nhưng e ko muốn tiếp tục như thế, ko phải vì e có người khác, cũng ko phải vì a ko thương e mà vì càng ngày e càng thấy tính cách của a ko đảm bảo cho em 1 cuộc sống bình yên. Em đã suy nghĩ rất nhiều mới qdinh dừng lại. Vì e nhận ra a đã có tình cảm với e thật rồi, nhưng e thì lại càng ko thấy ở a sự chia sẻ, thông cảm và thấu hiểu.
    Em ko phải là người vô tâm đâu nhưng bao nhiu lần a hờ hững với e, e giận và e đáp trả lại a bằng những lời nói hời hợt, vô cảm đấy. Em cố tình như thế đấy. Và phần nào đấy là vì em chưa có tình cảm với anh nhiều, chưa thương a như a thương e. Hẳn là như vậy.
    Còn nhớ lần a bỏ rơi e ở ĐL, lần đó ko hiểu a nghĩ gì mà lại hành động như thế, để làm uy với e hay vì có mối quan tâm khác?? Dù là vì lí do gì thì e cũng quá thất vọng. Và e trở nên vô cảm với a cũng kể từ lần đó.
    Chiều nay lúc a và e nt skype, em chưa kịp nói hết câu thì a đã hủy kết bạn, tin nhắn đang nhập vẫn còn lở dở, chưa kịp gửi đi. Anh nhỏ nhen vậy sao??
    Anh có thể trách e hờ hững, vô tâm, ích kỉ. Em ko ngụy biện hay bào chữa gì chỉ hi vọng a sẽ gặp được người hiểu anh, yêu anh nhiều như anh mong đợi.
    Em xin lỗi và cũng cảm ơn anh vì tất cả.

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mạnh mẽ lên c ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Cả buổi chiều nó chạy tới chạy lui làm hồ sơ cho khách. Trưa cũng ko kịp nghỉ, chật vật làm mãi tới tận tối mới xong. Đã ko muốn làm kt mà giờ cái nghề này lại cứ bám lấy nó là sao??? là sao??? huhu
    Tối nay đi ăn cùng cty rồi lại về muộn, giờ mới xong thủ tục tắm giặt để mà leo lên giường nằm nghỉ. Hnay nó thật sự mệt, rất mệt nhưng nó luôn dặn lòng phải cố gắng, ko còn nhỏ để mà yếu đuối, mà nản lòng nữa đâu cô gái ak. Đợt này bận nhiều nên nó cũng chưa tập trung học lại tiếng Nhật đc, cứ thế này sao mà pass được đây hả H.. huhu..
    Bận rộn cũng tốt, nó sẽ ko còn thời gian nghỉ ngợi linh tinh về những chuyện ko nên nhớ. Giờ mục đích duy nhất của nó là kiếm xiền, thật nhiều xiền. Ganbaru!!!

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Một ngày làm việc quá tải, nó cảm thấy đuối, rất đuối. Nó đã bị điểm trừ rồi, cảm thấy hoang mang quá.
    Dù ko biết nó sai ở chỗ nào nhưng thật sự qua tình huống đó nó cảm thấy bản thân còn non nớt quá. Tự nhiên chán ơi là chán thế này

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố lên tôi ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

28/4 - Sinh nhật anh, người mà e đã từng yêu thương biết bao, tự hào biết bao nhưng hôm nay e lại ko thể nào nhắn cho a 1 tin hay gọi cho a 1 cuộc điện thoại để nói cmsn a.
    Còn ý nghĩa gì nữa đâu a nhỉ? 1 tuần nữa anh sẽ đứng cùng người con gái khác, nắm chặt tay người đó để minh chứng cho mọi người biết rằng đấy là vợ a, là người anh yêu và sẽ bên a đến hết cuộc đời, ko phải là e như lời chúng ta đã từng nguyện ước. Thật đau lòng!
    Anh phải sống thật vui, thật hạnh phúc và bình an anh nhé. Chúc mừng sinh nhật anh!

• 1,143 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cố lên nào cô gái ơi, ai cũng đã từng như vậy, mỗi người đều tự biết cách để vượt qua. em cũng vậy nhe
    Hồ Hoàng Hiệp
    Tel : 0942430000 - 0988348391
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Hôm nay tự nhiên nó lại thấy rất nhớ ba, muốn nói chuyện với ba. Vô tình lại biết hôm nay là ngày của Cha nữa chứ. Thiệt là trùng hợp...hihi.
    Chủ nhật mà nó vẫn phải đi làm cả buổi sáng, mệt ko thể tả. Vừa về là nó ăn bát phở và ngủ mê man đến tận bây giờ. Lâu lắm rùi nó ko vào wtt, ko ghé qua topic của chính nó, cũng ko biết thiên hạ đã thay đổi những gì qua góc nhìn của các chị, các mẹ và cả các anh. Đợt này tâm trạng nó đã ổn hơn, ko còn khóc ướt gối mỗi đêm, cũng ko còn nghĩ ngợi linh tinh, công việc khá bận rộn giúp nó ko còn thời gian suy nghĩ về những điều tồi tệ đã qua. Hiện tại chưa hẳn là tốt nhưng với nó vậy là đã bình yên lắm rồi.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Hôm nay nó nhớ anh, thật sự rất nhớ anh.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Chuỗi ngày nhàn rỗi đến buồn chán. Nó muốn làm nhiều hơn thực tại, muốn bản thân sống ý nghĩa hơn lúc này. Cảm thấy hối hận vì thời sinh viên ko cố gắng học ngoại ngữ, hoặc học thêm 1 ngành nào đó. 26t - sự nghiệp còn lưng chừng, tiền bạc cũng chưa có gì gọi là rủng rỉnh, tình yêu ko được trọn vẹn, ko đúng với những gì gia đình kì vọng vào nó. Mấy hôm nay nó thấy nhớ 1 người, người mang lại cho nó nhiều tiếng cười nhưng cũng lấy đi của nó ko ít nước mắt. Dạo này a thế nào? Mọi việc với a vẫn ổn cả chứ? Dù thế nào anh cũng phải sống tốt, sống vui và bình an nhé!

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 304 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Happy birthday to me!!!!
    Tuổi mới phải mạnh mẽ hơn, giỏi giang hơn nhé cô gái.

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4