TIN TÀI TRỢ.

Móng chân không ra dài được và bị chẻ làm đôi , có phải là dấu hiệu của bệnh gan?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.17K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Gần một năm nay, mình luôn bị nổi sần đỏ và gây ngứa ở 2 ngón tay (giống như bị nấm hay chàm), đồng thời móng chân, nhất là móng cái không thể ra dài như trước đây, cứ hể ra một chút là chẻ làm 2 (trông mất thẩm mỹ), hơn nữa mình cũng thường thức rất khuya, mình nghe một số người cho rằng mình có dấu hiệu bị bệnh gan, mình lo lắm, xin hỏi chuyên gia có đúng như vậy không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Mình nghĩ móng chân thì ko có liên quan gì đến bệnh gan đâu mẹ nó, nhưng mẹ nó thường xuyên thức khuya thì sẽ dễ ảnh hưởng đến gan lắm đó! Mẹ nó nên ngủ đủ giấc, ăn uống đầy đủ chất và đủ bữa xem có cải thiện ko? Mình thì bị mống tay rất yếu, rất dễ bị gẫy lắm, mình tìm hiểu thì do thiếu vitamin đó!
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

DJ5qp7YrAzp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chờ chuyên gia tư vấn, nhưng mình nghĩ bạn nên đi khám bệnh xem sao, nếu bình thường thì mừng mà nếu có bệnh thì mình cũng phát hiện và điều trị sớm sẽ nhanh lành hơn bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mẹ nó giống mình, cũng bị móng khô và toác ra mình sau đó sử dụng kedefa thì có khỏi nhưng một thời gian lại bị lại
    sau đó mình đã đi khám da liễu và bị kết luộn là nấm, sau đó bác sỹ cho thuốc bôi, sau 1 tuần thì cũng khỏi hẳn, mẹ nó nên đến viện da liễu khám đi. thứ nhất nó là bệnh rồi và thứ 2 nó ảnh hưởng đến tính thẩm mỹ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi THÚY KIỀU Xem bài viết
    Gần một năm nay, mình luôn bị nổi sần đỏ và gây ngứa ở 2 ngón tay (giống như bị nấm hay chàm), đồng thời móng chân, nhất là móng cái không thể ra dài như trước đây, cứ hể ra một chút là chẻ làm 2 (trông mất thẩm mỹ), hơn nữa mình cũng thường thức rất khuya, mình nghe một số người cho rằng mình có dấu hiệu bị bệnh gan, mình lo lắm, xin hỏi chuyên gia có đúng như vậy không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia Naturenz rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,

BTC_Naturenz
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

móng tay và chân của mình thì rất mềm . cứ dài ra một tí là là gãy ngang ..hic..nhưng mình nghĩ bện gan chỉ làm móng vàng thôi chứ ko ảnh hưởng đến việc xước hay gãy ngang đâu..mẹ nó yên tâm nhé
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamixu Xem bài viết
    Mẹ nó giống mình, cũng bị móng khô và toác ra mình sau đó sử dụng kedefa thì có khỏi nhưng một thời gian lại bị lại
    sau đó mình đã đi khám da liễu và bị kết luộn là nấm, sau đó bác sỹ cho thuốc bôi, sau 1 tuần thì cũng khỏi hẳn, mẹ nó nên đến viện da liễu khám đi. thứ nhất nó là bệnh rồi và thứ 2 nó ảnh hưởng đến tính thẩm mỹ
    Đúng rồi móng tay và chân đều ra nhanh, nhưng khô, riêng móng chân thì bị chẻ ra, nhất là đầu móng cái làm mất vẻ thẩm mỹ của bàn chân...
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    móng tay và chân của mình thì rất mềm . cứ dài ra một tí là là gãy ngang ..hic..nhưng mình nghĩ bện gan chỉ làm móng vàng thôi chứ ko ảnh hưởng đến việc xước hay gãy ngang đâu..mẹ nó yên tâm nhé
    Của mình thì không mềm mà cứng và khô, và chẻ xước ra...