TIN TÀI TRỢ.

Bé sơ sinh bị nhiễm viêm gan B, phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11,131 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa chuyên gia.

Hôm rồi về quê có gặp 1 người bà con xa mới sinh em bé, tôi có nghe tâm sự là do mẹ bé bị viêm gan B nhưng ko biết nên mang thai và đã sinh 1 em bé gái. Nghe bs bảo là em bé cũng bị nhiễm viêm gan B từ mẹ. Gia đình cũng đang rất lo lắng, xin chuyên gia cho tôi hướng điều trị để giúp bé.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 179 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia Naturenz rồi nhé.

Chúc bạn vui khỏe,

BTC_Naturenz
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Thưa chuyên gia.

Hôm rồi về quê có gặp 1 người bà con xa mới sinh em bé, tôi có nghe tâm sự là do mẹ bé bị viêm gan B nhưng ko biết nên mang thai và đã sinh 1 em bé gái. Nghe bs bảo là em bé cũng bị nhiễm viêm gan B từ mẹ. Gia đình cũng đang rất lo lắng, xin chuyên gia cho tôi hướng điều trị để giúp bé.
    Trường hợp của người bà con nhà bạn làm mình càng thêm lo lắng. Cô bạn chỗ mình thì đang mang thai và cũng phát hiện viêm gan B, Bây giờ cả gia đình đang tính làm sao để mẹ có thể vẫn mang thai an toàn và vân điều trị được bệnh viêm gan B không đây?
    • 11,131 Bài viết

• 5,375 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết
    Trường hợp của người bà con nhà bạn làm mình càng thêm lo lắng. Cô bạn chỗ mình thì đang mang thai và cũng phát hiện viêm gan B, Bây giờ cả gia đình đang tính làm sao để mẹ có thể vẫn mang thai an toàn và vân điều trị được bệnh viêm gan B không đây?
    Đúng là lo lắng thiệt đấy vì viêm gan B có thể lây theo đường từ mẹ sang con. Nếu bé sinh ra mà bị nhiễm bệnh từ mẹ thì rất tội. Vì thế trước khi có ý định mang thai các bà mẹ nên đi kiểm tra sức khỏe và chích ngừa đầy đủ để ko phải xảy ra những trường hợp như thế này nữa. Tội cho các bé quá!
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 9,758 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có thuố trích ngừa đó, đến xin tư vấn từ bác sĩ, vì mẹ bị viêm gan bác sĩ sẽ hướng dẫn để tránh con bị nhiễm do lây từ mẹ bằng cách bé sinh ra sẽ được trích ngừa thuốc phòng bệnh viêm gan đấy. mẹ bạn ấy đừng lo nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley Xem bài viết