Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tăng cân nhiều khi mang thai, con vẫn suy dinh dưỡng, tại sao?

• 3.93K Lượt chia sẻ
  • 60.5K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Cũng tuỳ ông thôi mẹ cháu ạ. Và cũng tuỳ hoàn cảnh lúc vợ có bầu nữa. Vợ mà bầu bí đúng lúc bận rộn, thì muốn quan tâm cũng khó mà chu đáo được. Nhưng mà đúng thật, đứa sau, cả vợ và chồng đều kém chu đáo hơn bầu bí bạn đầu tiên ấy.
    Đứa đầu kiểu hào hứng đón chào baby lắm nên cả bố và mẹ đều chăm sóc con hơn. Sang đứa thứ 2 chệ thấy hầu như ông nào cũng kém chu đáo hơn thiệt. Mà em làm đứa nữa đi chớ. Trước nghe nói dự định 2017 mà sắp hết năm tới nơi roài.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Có vụ phân chia ra nữa hả, hình như mấy ông cũng mệt ha. Chị đứa đầu chờ hoài mấy năm mới có, có rồi mừng như bắt được vàng thế là cũng được chăm sóc chu đáo, cơ mà đi khám thai cũng một mình tự đi ah, nói chung phòng khám gần chổ làm, làm xong chiều ra khám luôn khỏi nhờ chồng, có chăng nhờ mua thức ăn hay sữa bầu gì gì đó thôi. Tới đứa thứ 2 thì chưa chuẩn bị tinh thần thì dính bầu, thế là cũng vui vì cho chị nó có chị có em, và từ đó mẹ được chị 2 quan tâm thế ba nhiều hơn, hạnh phúc từ đây
    Vâng. Nhà em chỉ có 2 vk ck tự chăm nhau nên lúc đầu có bầu bé thứ 1 thì cả 2 cùng chăm chu đáo lắm. Sinh con ra cùng nhau chăm con. Nhưng khi có bé t2 từ lúc bầu là đã khác rùi. Cơ bản vì bố phải chăm bé đầu. Có nhờ vả gì thì cũng được nhưng bị chia sẻ nhiều rùi. hihi. Việc khám thai thì dĩ nhiên là đứa nào cũng vậy, ck em chỉ đưa tới chỗ khám rồi phi xe đi chơi chờ bao giờ khám xong thì gọi ck đón. hic. Nhiều lúc cũng tủi thân khi thấy mấy cặp vk ck khác đưa nhau vào phòng khám. Thế nên em vẫn thấy rằng lúc mang thai tâm lý là quan trọng lắm vì thế đc ck chăm sóc chu đáo thì hạnh phúc nào bằng. À hồi bầu bé đầu ck em còn pha sữa bầu cho em uống mỗi ngày 2 cốc ko sai hôm nào. Còn sang bé t2 và t3 thì em uống hay ko thì tùy. hic
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 790 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bầu tăng cân là chuyện bt. Dĩ nhiên là chỉ nên tăng ở mức độ vừa phải từ 8-12kg vào mẹ là ok rồi. Quan trọng là thai nhi phát triển thế nào. Mẹ mà tăng tới 20kg trong khi con lại còi dí thì cần thiết phải xem lại chế độ ăn uống của mình. Quan trọng là ăn đa dạng các loại thức ăn chứ ko phải là cứ ăn nhiều là tốt đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 790 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Theo mình biết thì trong sữa Dielac Mama Gold giảm 20 % hàm lượng chất béo, bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh đó các mẹ, mình uống sữa này thấy vị ngon lắm, không ngấy là do ít chất béo đó ạ
    Đấy. Sữa bầu tốt là phải giống sữa Dielac Mama Gold như thế này nè. Dễ uống, uống ngon, bổ sung đầy đủ dinh dưỡng mà mẹ ko quá béo, con pt đều là ok.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 775 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leducb Xem bài viết
    Có bầu tăng cân là chuyện bt. Dĩ nhiên là chỉ nên tăng ở mức độ vừa phải từ 8-12kg vào mẹ là ok rồi. Quan trọng là thai nhi phát triển thế nào. Mẹ mà tăng tới 20kg trong khi con lại còi dí thì cần thiết phải xem lại chế độ ăn uống của mình. Quan trọng là ăn đa dạng các loại thức ăn chứ ko phải là cứ ăn nhiều là tốt đâu.
    <br> Tăng cân bây giờ thì hầu hết mọi người cũng có kiến thức hơn nên có thể hạn chế được cân nặng của mẹ mã vẫn đảm bảo được sự phát triển của em bé đó các mẹ. Chứ nhiều người mê tăng cân mẹ, sau khi sinh bé thì có chút éc lúc đó rầu ha.<br>Nên khi ăn uo61gn mình không nên ăn những món như tinh bột, đường hay ăn quá nhiều đồ ngọt, nó vô mẹ hết á, chứ con không bổ béo gì đâu hic<br>
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Vâng. Nhà em chỉ có 2 vk ck tự chăm nhau nên lúc đầu có bầu bé thứ 1 thì cả 2 cùng chăm chu đáo lắm. Sinh con ra cùng nhau chăm con. Nhưng khi có bé t2 từ lúc bầu là đã khác rùi. Cơ bản vì bố phải chăm bé đầu. Có nhờ vả gì thì cũng được nhưng bị chia sẻ nhiều rùi. hihi. Việc khám thai thì dĩ nhiên là đứa nào cũng vậy, ck em chỉ đưa tới chỗ khám rồi phi xe đi chơi chờ bao giờ khám xong thì gọi ck đón. hic. Nhiều lúc cũng tủi thân khi thấy mấy cặp vk ck khác đưa nhau vào phòng khám. Thế nên em vẫn thấy rằng lúc mang thai tâm lý là quan trọng lắm vì thế đc ck chăm sóc chu đáo thì hạnh phúc nào bằng. À hồi bầu bé đầu ck em còn pha sữa bầu cho em uống mỗi ngày 2 cốc ko sai hôm nào. Còn sang bé t2 và t3 thì em uống hay ko thì tùy. hic
    Chị thấy có đứa thứ 2 lại hạnh phúc hơn vì có chị em chơi cùng nên thích lắm luôn, chính vì vậy mà sinh bé thứ 2 thấy thoải mái tinh thần hơn rất nhiều đó chứ.
    Vì vậy, khi mình đã được ban tặng cái hạnh phúc lớn nhất của cuộc đời là làm cha làm mẹ thì mình phải biết trân trọng điều đó. Dù trai hay gái đó cũng là con mình, nhất là mình là mẹ. Bạn đừng quan tâm nhiều đến thái độ của chồng bạn mà hãy chỉ nghĩ đến con mình thôi.
    • 1,535 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị thấy có đứa thứ 2 lại hạnh phúc hơn vì có chị em chơi cùng nên thích lắm luôn, chính vì vậy mà sinh bé thứ 2 thấy thoải mái tinh thần hơn rất nhiều đó chứ.
    Vì vậy, khi mình đã được ban tặng cái hạnh phúc lớn nhất của cuộc đời là làm cha làm mẹ thì mình phải biết trân trọng điều đó. Dù trai hay gái đó cũng là con mình, nhất là mình là mẹ. Bạn đừng quan tâm nhiều đến thái độ của chồng bạn mà hãy chỉ nghĩ đến con mình thôi.
    Nhưng nhiều người vẫn thích có chồng quan tâm đặc biệt hơn khi mang thai, bởi phụ nữ mang thai tâm hồn nhạy cảm lắm, cần lắm những lời nói ngọt ngào hay cữ chỉ quan tâm thật sự chứ nàng ơi.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Nhưng nhiều người vẫn thích có chồng quan tâm đặc biệt hơn khi mang thai, bởi phụ nữ mang thai tâm hồn nhạy cảm lắm, cần lắm những lời nói ngọt ngào hay cữ chỉ quan tâm thật sự chứ nàng ơi.
    Ôi, mang thai hay nghĩ ngợi, tủi thân lắm. Cứ nghĩ chả ai quan tâm đến mình ấy, nên bình thường đã muốn chồng quan tâm rồi chứ đừng nói khi bầu bí, thấy chồng vô tâm lại càng hay tủi thân hơn, đâm ra nghĩ ngợi lung tung ấy.
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Đứa đầu kiểu hào hứng đón chào baby lắm nên cả bố và mẹ đều chăm sóc con hơn. Sang đứa thứ 2 chệ thấy hầu như ông nào cũng kém chu đáo hơn thiệt. Mà em làm đứa nữa đi chớ. Trước nghe nói dự định 2017 mà sắp hết năm tới nơi roài.
    không chỉ bố kém nhiệt huyết hơn mà ngay cả mẹ cũng thấy mệt vì lúc này phải chăm cả bé đầu và bé thứ 2 trong bụng, áp lực cuộc sống... dẫn đến ai cũng thấy mệt mỏi, nên bé thứ 2 lúc nào cũng thiệt thòi hơn đứa đầu ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Cũng có nhiều trường hợp, bé thứ 2 thì vợ chồngcũng đã ổn định mọi thứ, con thứ 2 lại đc chăm sóc đầy đủ hơn con đầu. Nhưng thực tế, bé thứ 2 thì cảm xúc mong chờ của bố và mẹ cũng không được như bé đầu ý ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,045 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leducb Xem bài viết
    Đấy. Sữa bầu tốt là phải giống sữa Dielac Mama Gold như thế này nè. Dễ uống, uống ngon, bổ sung đầy đủ dinh dưỡng mà mẹ ko quá béo, con pt đều là ok.
    hehe. Bác cũng biết dễ uống hả? Hay là bác cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold thay bx thế? kk. Em đùa đấy. Bác tìm hiểu kỹ thế này hèn gì vk ngày càng đẹp, con ngày càng khôn lớn và đẹp trai. Em cũng thấy sữa Dielac Mama Gold dễ uống và ko bị béo vào mẹ thật. Duyệt cho ý kiến của bác.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3