TIN TÀI TRỢ.

Muốn con cao – Mẹ hãy uống sữa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.65K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 229 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Đúng là muốn con cao lớn thì ngay từ quá trình mang thai mẹ đã cần phải có kế hoạch dinh dưỡng phù hợp rồi. Mình thấy nhiều mẹ thời mang bầu hay lười uống sữa vì sữa bầu thường khó uống do lắm dinh dưỡng nhưng cũng nhiều mẹ rất chăm chỉ uống sữa vì nghĩ muốn con sau này dễ nuôi hơn, bé chào đời đủ dinh dưỡng sẽ cứng cáp...Ngày trước mình mang bầu chỉ uống được ngày 2 ly sữa ăn 2 quả trứng ngoài ra chịu khó ăn rau xanh chọn những loại rau chứa nhiều vitamin ý. Mình biết được điềun à vì hay đi tư vấn dinh dưỡng lắm. Nên được các bác sĩ tư vấn rất nhiệt tình luôn ý. Mẹ bầu nào đang trong thời kỳ thai kỳ chịu khó ăn uống đầy đủ chất bé sinh ra rất dễ nuôi ý
    Ăn rau xanh nhiều vitamin còn đỡ táo bón nữa ấy. Mẹ bầu giai đoạn nào cũng phải cố gắng cả, làm sao mà mẹ khỏe con khỏe lại tạo nền tảng tốt cho con sau này cao lớn nữa chứ. Trộm vía bé nhà em cũng dễ nuôi lắm nè. Chắc do mẹ khi mang bầu chịu khó ăn, hehe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 298 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Các mẹ nuôi con và bao giờ cũng mong con phát triển khỏe mạnh thế nên cũng phải tìm hiểu những sản phẩm tốt cho con và mình biết Lif Kun Cao Lớn là sữa nước đầu tiên ở Việt Nam bổ sung vitamin K2 đấy, nên dùng cho con là sẽ giúp con hấp thu trọn vẹn Vitamin D với canxi giúp con phát triển chiều cao tối ưu nhất. Mẹ nó cứ tin dùng sản phẩm cho con mỗi ngày đi nhé, nhà mình cũng đang cho con dùng.
    Thích thật ha mẹ nó,bình thường chỉ sữa bột(sữa công thức) phải pha lích kích mới thấy nhiều thành phần ,giờ có sữa giúp tăng chiều cao cho bé mà lại là sữa nước thì thật tiện dụng,đi học đi chơi...mang thoải mái luôn.
    • 3,675 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

"Thực phẩm làm từ ngũ cốc như mì ống, bánh mì, ngũ cốc ăn sáng rất giàu axit folic. Một lát bánh mỳ chứa 60mcg axit folic. Vì vậy các mẹ bầu nên cố gắng ăn kèm bánh mỳ với các lọa thức ăn giàu folate như bông cải xanh, rau bina... để lượng axit folic hấp thu vào cơ thể được nhiều hơn"
    Chuẩn mình hay ăn như này hồi bầu bì này. Mua bánh mì chấm sữa ăn, đỡ bị buồn ói mà lại vẫn bổ xung đầy đủ dưỡng chất giai đoạn thai nghén luôn
    • 298 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngachuoi. Xem bài viết
    "Thực phẩm làm từ ngũ cốc như mì ống, bánh mì, ngũ cốc ăn sáng rất giàu axit folic. Một lát bánh mỳ chứa 60mcg axit folic. Vì vậy các mẹ bầu nên cố gắng ăn kèm bánh mỳ với các lọa thức ăn giàu folate như bông cải xanh, rau bina... để lượng axit folic hấp thu vào cơ thể được nhiều hơn"
    Chuẩn mình hay ăn như này hồi bầu bì này. Mua bánh mì chấm sữa ăn, đỡ bị buồn ói mà lại vẫn bổ xung đầy đủ dưỡng chất giai đoạn thai nghén luôn
    Hồi bầu tớ cũng chỉ nhai bánh mỳ thay cơm trong giai đoạn nghén vì sợ mùi cơm hihi.Giờ mới biết bánh mỳ giàu acid folic,nghén cũng biết lựa chứ bộ ha ha!
    • 5,697 Bài viết

• 4,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumoitruonght Xem bài viết
    cho con uống sữa giúp con khỏe mạnh và phát triển tốt cũng như bổ sung cho con thêm những thực phẩm nữa độ tuổi con đang phát triển là cần bổ sung năng lượng thật đầy đủ để con luôn khỏe mạnh hơn mỗi ngày đó bạn à, ngoài ra cũng cho con bơi lội, chơi bóng rổ giúp con phát triển chiều cao tốt hơn.
    Cậu nhà tớ vì nhỏ con nên tớ đang bắt đầu công cuộc "đổi mới" đây! Mua sữa phát triển chiều cao tốt nhất nè,đi học bơi nè,bóng rổ thì cu cậu còn nhỏ nên 1-2 năm nữa mới tìm hiểu tới.
    KGJ2p7
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beuyennghi Xem bài viết
    Thích thật ha mẹ nó,bình thường chỉ sữa bột(sữa công thức) phải pha lích kích mới thấy nhiều thành phần ,giờ có sữa giúp tăng chiều cao cho bé mà lại là sữa nước thì thật tiện dụng,đi học đi chơi...mang thoải mái luôn.
    Bé lớn rồi thì uống sữa tươi tiện hơn với lại cũng đầy đủ dinh dưỡng còn ngoài ra thì bổ sung cho con từ thực phẩm vì thực phẩm dồi dào là giúp con có một cơ thể khỏe mạnh hơn. Cho con tham gia các trò chơi vận động cũng giúp con giải phóng năng lượng và hấp thu dinh dưỡng và phát triển khỏe mạnh. Các bố mẹ nên lưu ý về việc rèn luyện sức khỏe cho con bé chơi bóng rổ, bơi lội,.. cũng giúp chiều cao phát triển đấy.
    • 789 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotchi1984 Xem bài viết
    Nhiều người đúng là ăn nhiều mà con vẫn còi còn mẹ thì béo ấy bạn ạ. Nên đúng là cần lựa thực phẩm gì mà khi mang bầu hấp thụ tốt cho thai nhi ấy. Mẹ có thể uống sữa nhưng loại sữa ít đường hoặc uống sữa tươi thay vì sữa bột, vẫn đủ dưỡng chất phát triển chiều cao cho bé từ bên trong, chắc khỏe xương mà mẹ thì không béo
    Thế mà từ trước tới giờ mình vẫn lầm tưởng chỉ cần sữa bột là đủ. Giờ thấy nhiều mẹ hay cho con uống sữa tươi mà đúng là uống sữa tươi rất tiện không phải đong đếm hay sợ pha nước nóng lạnh gì cả cứ đến giờ bảo con uống là con tự cầm hộp sữa và rít thôi. Sữa tươi bây giờ cũng trú trọng và có nhiều thành phần dinh dưỡng hơn các mom nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotchi1984 Xem bài viết
    Nhiều người đúng là ăn nhiều mà con vẫn còi còn mẹ thì béo ấy bạn ạ. Nên đúng là cần lựa thực phẩm gì mà khi mang bầu hấp thụ tốt cho thai nhi ấy. Mẹ có thể uống sữa nhưng loại sữa ít đường hoặc uống sữa tươi thay vì sữa bột, vẫn đủ dưỡng chất phát triển chiều cao cho bé từ bên trong, chắc khỏe xương mà mẹ thì không béo
    Trong thời kỳ mang thai, mình ăn rất nhiều đặc biệt là hải sản vì được bác sỹ khuyến cáo phải bổ sung canxi cho cả mình lẫn con. Ngoài ra sữa cũng là món chính của mình, bữa nào cũng 3 ly đầy ắp. Được cái mình mang thai ăn uống dễ nên không bỏ qua bất cứ dưỡng chất nào mà bác sỹ dặn dò phải bổ sung. Tinh thần là những gì tốt cho em bé đều Ok hết
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Bé lớn rồi thì uống sữa tươi tiện hơn với lại cũng đầy đủ dinh dưỡng còn ngoài ra thì bổ sung cho con từ thực phẩm vì thực phẩm dồi dào là giúp con có một cơ thể khỏe mạnh hơn. Cho con tham gia các trò chơi vận động cũng giúp con giải phóng năng lượng và hấp thu dinh dưỡng và phát triển khỏe mạnh. Các bố mẹ nên lưu ý về việc rèn luyện sức khỏe cho con bé chơi bóng rổ, bơi lội,.. cũng giúp chiều cao phát triển đấy.
    Mình thấy đúng là uống sữa tươi tiện lợi hơn rất nhiều, ngay khoản pha là không phải pha rồi, không sợ nước lạnh, nước nóng, con khát nước vẫn có thể uống sữa tươi thay thế. Mà giờ sữa tươi cũng nhiều dinh dưỡng lắm ngoài việc giải khát (theo con mình vẫn nói thế) thì sữa tươi còn giúp phát triển trí não, chiều cao. đặc biệt sữa tươi hỗ trợ phát triển chiêu cao rất tốt nếu có đủ thành phần dinh dưỡng vitamin D,canxin và vitamin K2
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,414 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghe nói trứng giúp phát triển chiều cao nhưng lại nghe nói không nên ăn mỗi ngày, vậy như chủ top nói liều lượng trứng khoảng 3~4 quả 1 tuần là đủ, không biết người lớn mình có thể ăn nhiều hơn như thế này không nhỉ?
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có uống sữa đầy đủ trong suốt thai kỳ, đều đặn mỗi ngày 2 ly vì hồi đó ốm nghén ko ăn được gì may là còn uống được sữa và viên vitamin tổng hợp. Qủa óc chó thì con mình ko chịu ăn nên mình thay thế bằng dầu óc chó.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 163 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tình hình là em mang thai được 22 tuần. Thế mà đi siêu âm chiều dài xương đùi con em chỉ có 34mm. Buồn quá cả nhà ạ. Chắc nó lại giống mẹ nó, lùn 1 mẩu rồi. Cả nhà tư vấn cho em nên ăn uống, sinh hoạt thế nào để con cao lớn hơn khi ra đời. Cảm ơn cả nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 163 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ đang ủng hộ sữa Kun lắm vì sữa này hỗ trợ phát triển chiều cao cho các con, bổ sung các dưỡng chất cần thiết trong giai đoạn phát triển nên mình cũng đang tham khảo nè mẹ nó
    Em đang bầu thì có uống được sữa này không ạ?
    • 260 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi le3thanh Xem bài viết
    Tình hình là em mang thai được 22 tuần. Thế mà đi siêu âm chiều dài xương đùi con em chỉ có 34mm. Buồn quá cả nhà ạ. Chắc nó lại giống mẹ nó, lùn 1 mẩu rồi. Cả nhà tư vấn cho em nên ăn uống, sinh hoạt thế nào để con cao lớn hơn khi ra đời. Cảm ơn cả nhà.
    Biết rằng chiều cao của bé cũng có bị ảnh hưỏng gen của bố mẹ nhưng giờ được ăn uống tốt, nhất là được uống nhiều sữa với chơi thể thao nên cũng cải thiện được nhiều mà, mẹ nó không nên lo lắng quá!
    • 260 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang bầu thì có uống được sữa này không ạ?
    Sữa Kun cao lớn dành cho bé dưới 12 tuổi thôi bạn nhé!Còn mẹ nó có thể uống sữa bà bầu hoặc sữa tươi để nâng cao thể trạng và hỗ trợ phát triển chiều cao cho bé sau này.
    • 814 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ thấy một số người khuyên nên ăn nhiều cá, hải sản, nhưng chắc còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như sau này chăm sóc, chế độ dinh dưỡng của bé thế nào. Giờ có rất nhiều loại sữa tăng chiều cao cho trẻ, mà bạn có thể cho bé dùng.
    • 267 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Quan trọng là đẻ ra nuôi thế nào thôi còn nếu đã có yếu tố di truyền thì bạn chẳng thể cố cải thiện bé từ trong bụng mẹ đâu.Tốt nhất khi ra đời cho bé ăn uống hợp lí và tập bơi sớm, tạo cho thói quen tập 1 môn thể thao như vậy sẽ tốt hơn.Siêu âm cũng chỉ là tương đối thôi.Bé còn cả chặng đường dài phát triển.Không nên lấy 1 chỉ số nhất thời mà lo âu làm gì. Chưa kể giờ thị trường rất đa dạng các loại sữa tăng chiều cao cho bé, mẹ nó cứ lo sinh bé mẹ tròn con vuông cái đã, còn lại mọi việc cứ để sữa lo..hihi...
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi beuyennghi Xem bài viết
    Hồi bầu tớ cũng chỉ nhai bánh mỳ thay cơm trong giai đoạn nghén vì sợ mùi cơm hihi.Giờ mới biết bánh mỳ giàu acid folic,nghén cũng biết lựa chứ bộ ha ha!
    Haha.... hay ko bằng hên đó nha, mình hồi đó thì nghén mà chỉ ăn được ghẹ hấp và dưa hấu thôi cũng vớt vác được là ngày nào cũng uống thêm 2 ly sữa. Con mình sau khi bú mẹ thì chọn cho con uống sữa Lif Kun cao lớn mỗi ngày
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình thấy đúng là uống sữa tươi tiện lợi hơn rất nhiều, ngay khoản pha là không phải pha rồi, không sợ nước lạnh, nước nóng, con khát nước vẫn có thể uống sữa tươi thay thế. Mà giờ sữa tươi cũng nhiều dinh dưỡng lắm ngoài việc giải khát (theo con mình vẫn nói thế) thì sữa tươi còn giúp phát triển trí não, chiều cao. đặc biệt sữa tươi hỗ trợ phát triển chiêu cao rất tốt nếu có đủ thành phần dinh dưỡng vitamin D,canxin và vitamin K2
    Đúng là sữa tươi tiện lợi hơn nhiều, không mất thời gian pha chế, mang theo cũng dễ, có thể thay thế nước uống cho con, lại có chứa sẵn các thành phần dinh dưỡng cho sự phát triển của con. Mẹ nào đang cần con phát triển chiều cao và xương chắc khỏe thì thử cho con uống Lif Kun cao lớn xem thế nào. Kết quả nghiên cứu lâm sàng kéo dài 3 tháng cho thấy đây là loại sữa có ba dưỡng chất chủ yếu hỗ trợ phát triển chiều cao nhất là vitamin K2 đấy
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 726 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaco2019 Xem bài viết
    Sữa Kun cao lớn dành cho bé dưới 12 tuổi thôi bạn nhé!Còn mẹ nó có thể uống sữa bà bầu hoặc sữa tươi để nâng cao thể trạng và hỗ trợ phát triển chiều cao cho bé sau này.
    Mẹ uống sữa thì con cũng bắt chước uống theo đấy. Kinh nghiệm của nhà mình là hai mẹ con 2 cốc sữa và thi uống xem ai uống giỏi hơn. Không phải uống nhanh mà uống từng ngụm thôi. Vừa uống vừa đọc các bài vè như : một ngụm cao lớn, hai ngụm chắc khỏe, ba ngụm thông minh, bốn ngụm đẹp xinh …, con thích học thuộc luôn đó
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6