Mang thai những lần sau có giống như lần đầu không các mẹ?

• 520 Lượt chia sẻ
  • 132K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

2 lần có bầu, hic s lần 1 nghén vật vã, suốt thai kỳ ko ăn đc, ngực to vù vù lên, mấy tuần đã to trông thấy., sợ mùi cơm nóng khủng khiếp
    Lần 2 giống y lần đầu, khác mỗi, ngực ko tăng gì, ko sợ mùi cơm nóng mấy, nhưng mà tất cả các mùi đều sợ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 249 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu tập 2, cả 2 lần đều không ốm nghén, ăn uống tốt, không chê món gì. Hồi tập 1 thì khoẻ như trâu bò ý, vẫn làm mọi việc, đi lại phăm phăm. Thế nên lần mang bầu này lại chủ quan, cứ nghĩ khoẻ như tập 1, thế mà hồi 22 tuần bị đau bụng doạ sẩy, giờ mới 25 tuần mà thấy mệt mỏi vô cùng, chả làm việc gì mà vẫn thấy mệt (Chắc do có tuổi nên sức khoẻ cũng giảm sút)
    • 72 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mang bầu tập 2 thấy đau lưng kinh khủng,trong khi tập 1 chẳng bị gì và rất khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy đứa sau bạn là trai or gái
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 332 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Lần đầu thì e nghén 3 tháng đầu . Qa 3 tháng là e khoẻ re . Ăn uống vặt k à , k bồi bổ nhìu toàn trà sữa zậy mà ra đc 1 công chúa 3k2 .
    Lần này cũng như lần 1 hành cảm nhưng k có nghén gì hết , miệng cứ lạt suốt . E mới 9 tuần thôi nên cũng chưa biết là gì .
    Bạn e thì ngược e lần đầu khoẻ re k có j hết sinh đc cô công chúa .
    H cũg có bầu lần 2 bằng e mà hành qá trời , k ăn uốg j đc . Hehe . Do bằng nên 2đ e cũg chưa bik là gì hết .
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lần 2. Dc 35tuan ùi. Tháng 10.2016 là sanh bé. Lần 1. Là gái. Lần này trai. Cách nhau có 14 thag thôi. Mổ cả 2 lun. Đứa 1 là Ngôi mông. Nên mổ. Mình lên có 8ky. Từ 40 lên 48ky là Sanh bé dc 3ky. Lần này thì bắt đầu là 43ky. Jo cũng mới 51ky thoi. Chắc Sanh cũng chỉ 8ky như lần 1. Mình khám thai 2 lần đều theo định kỳ. Ăn uống đầy đủ. K kiêng. Uống sữa bầu hàng ngày. Và Canxi zoi Sắt. Đứa đầu hơi khó chịu 1 xí. Đứa này thì dễ ăn hon. Nhưng mệt mõi nhìu hon
    Bụng to nhanh và to hơn trc nhìu. Da dẻ thì cũng nthe. K thấy thay đổi nhu các bn Bau cgai khác. Ctrai khác. Mình thì bth. K bị mụn hay phù chân. K bị jan tĩnh mạch j cả. Có lẽ do mình ăn uống điều độ và chuyên tập thể dục. Hay đi bộ sau khj ăn tối nua tiếng.minh hay tập động tác con mèo. Cho jam đau lưng. Và thấy hiệu wa thật sự. Đứa đầu sanh mổ xong. Mình k kiêng j cả. Cứ để bth.j mình nuôi con bang sua mẹ cho tới 14thang mình Bầu đứa 2. Nên thôi vsua nữa. Lúc con mình dc 9thang. Mình bdau Lắc vòng. J hùi cgai mình đã chuyên lắc vong để jam bụng và jam cân.nên Sanh xong. Mình thấy dáng zan như trc. K thay đổi j cả. K bị rạn da bụng.da đùi.
    Chỉ có 1 cái mình rút kinh nghiem là. Đứa này mình bị đau Xương (mu.la xương wanh ấy á.) Từ lúc bé way đầu là cứ đau râm ran tới jo.minh đoán do xương chậu nở dần ra chbi cho ngày Sanh. Cn đứa đầu. K way đầu
    Nên mình k bit chuyện bị đau cái chổ này.hjhj.tơi dj Sanh mà cũng khỏe re. Các mẹ cgan uống sữa Bau . Canxi. Sắt đều đo hàng ngày nhé.TTduc nua. Thì mẹ sẽ khỏe. Con khỏe nua. Đứa 1 của mình nay 22thang ùi mà chưa bgio uống 1 vjên thuốc nào cả. Bé khỏe và dc 17ky ùi.chuc các mẹ hp. Và dc 1 thai kỳ khỏe mạnh nhé.
    • Nththuan Khách
    • 1 năm
    Em tập 2 mới 7 tuần.
    Tập 1 ăn khỏe, ít nghén bé gái 3,1 kg.
    Tập 2 ăn uống kém, úể oải.
    Mọi người có bí quyết gì cho ốm nghén giúp em với ạ.
    Lần này em đuối quá ạ.
    • 86 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Đêm hôm đang ngủ mà lưng đau dữ dội, phải dậy đi lại rồi dấp khăn nóng để chườm mới đỡ 1 tẹo. Mò vào mạng đọc đc topic này. Công nhận tập 2 sức khoẻ yếu hẳn, nghén ngẩm đến giờ 19 tuần rồi vẫn hơi sợ mùi, ăn có 2 bát đã no căng bụng. Lưng chưa j đã đau dữ dội thế này, vài tháng nữa không biết thế nào đây huhu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miu_con20122014 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi canhcam2010 Xem bài viết
    Mình thì trộm vía cả 2 lần đều k nghén ngẩm gì, nhưng lần 2 thì rõ ràng thấy cơ thể mệt mỏi hơn hẳn lần 1, có thể là do lần này còn việc gia đình, việc cơ quan chi phối nữa, nhưng biểu hiện rõ ràng là cơ thể mình đang có dấu hiệu đi xuống rồi. Lần 1 thì chả thấy ngực căng, lần này thì thấy rõ căng tức ngực gần giống cảm giác tức sữa khi cho con bú ý. Và quan trọng hơn là lần 1 thì mình luôn luôn có cảm giác là bé trai, và đúng là bé trai thật; còn lần này thì mơ hồ hơn nhưng nghiêng về phía bé gái, kết quả siêu âm hôm 17w, bsi bảo giống mẹ rồi.
    thích thê mn? ước gì e cũng được nhu chị, e be đầu là boy đang mong thêm bé gái nè, lấy hên từ mẹ no
    Mình cũng giống mom.bầu tập 2 ngực đau đăng mong cô công chúa
    😁😁😁😁
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3