TIN TÀI TRỢ.

Góc nhìn hài hước về tâm lý phụ nữ khi dùng que thử thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên
    • 7 năm
    • 1,546 Bài viết

• 2,956 Được cảm ơn

Dù bạn đang cố gắng hết sức để thụ thai hay đang hy vọng cuộc vui quá đà vài tuần trước không để lại hậu quả nghiêm trọng khi bạn chưa sẵn sàng thì cũng khó có gì có thể căng thẳng sánh được với 3 phút ngồi chờ kết quả từ chiếc que thông thái thần kỳ – thường gọi là “que thử thai”.

>> Mời xem thêm:

3 phút ư? Bạn cảm giác là lâu hơn thế chứ? Phải đến 30 phút hay 3 tiếng ấy chứ? Vì bạn đã nghĩ được hàng tá điều trong khoảng thời gian đó cơ mà… Chẳng hạn như:

1. Bạn bắt đầu tè và nhận ra là cái que hay hũ đựng không nằm dưới “thác”… Tiêu rồi! Sao giờ?

tumblr_mjvzzr7nuq1r0qp6so1_500

2. Bạn nín lại một giây, chỉnh lại vị trí, lần này ngắm hoàn toàn trúng mục tiêu và bạn thở phào nhẹ nhõm.

tumblr_inline_mhhywzdKzh1qz4rgp

3. Trấn tĩnh lại nào, đặt đồng hồ và đợi thôi…

tumblr_m14fhzeMsA1r6aoq4o1_500

4. Rồi bạn bắt đầu tưởng tượng… Có thể có một con người nhỏ xíu đang lớn lên trong bụng mình đó… Ô mai sấu!

tumblr_inline_mnx0kjiE4O1qz4rgp

5. Nhưng ngay lúc đó, đột nhiên thực tế ập tới. Bạn có thể đã có thai! Nhưng bạn đã thật sự sẵn sàng để có con chưa vậy?

BradshawOMG

6. Nhưng rồi bạn tự nhủ với mình đại loại như, “Ôi dào, không sao đâu mà. Được mà. Không sao. Được thôi mà.”

carey-mulligan-head-nod-gif

7. Nhưng cũng liền ngay sau đó, bạn phát hoảng lên, “Không! Không được đâu! Tui chưa sẵn sàng mà trời ơi!!!”

ellaria-sand-game-of-thrones-reaction-gif-mountain-viper

8. Bất kể bạn nghĩ gì thì vào đúng giờ đã hẹn, đồng hồ sẽ điểm. Thời khắc phán quyết đã tới đây rồi.

Miley-Cyrus-Oh-Surprise-Reaction-Gif

9. Mẹ ơi! 2 vạch rồi! Có thai rồi! Bạn bắt đầu cười, rồi khóc, miệng thì cười mà những giọt nước mắt hạnh phúc nhất đời cứ lăn dài trên má. Bạn vậy là sắp trở thành mẹ rồi đó nha!!!

Mila-Kunis-Laughing-And-Wiping-The-Tears-Away-Reaction-Gif

9 điểm trên đây, bạn ghi được mấy điểm vậy? Heheh

<<< Thử thai
    Ba-ba-ba-ba-ba-nana... ba-ba-ba-ba-ba-nana
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 99 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rolin Xem bài viết
    9. Mẹ ơi! 2 vạch rồi! Có thai rồi! Bạn bắt đầu cười, rồi khóc, miệng thì cười mà những giọt nước mắt hạnh phúc nhất đời cứ lăn dài trên má. Bạn vậy là sắp trở thành mẹ rồi đó nha!!!

Mila-Kunis-Laughing-And-Wiping-The-Tears-Away-Reaction-Gif

Giờ thì mình đã biết phản ứng của chị Mila Kunis lúc biết tin mang bầu.
    • 107 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình biết có bầu khi đã nghi nghi "dính" qua 1 vài dấu hiệu nên cũng chuẩn bị tâm lý sơ sơ rồi mà khoảnh khắc đó vẫn rất lạ Thực ra thì ko có điều nào chính xác như 9 điều trên cả, chỉ có tối hôm trước nằm mãi ko ngủ được, chỉ mong đến sáng để thử :">

Sáng dậy sớm từ 5h (do buồn tiểu đúng lúc chứ cũng ko canh dậy sớm zậy đâu :"> ), thế là tò mò thử. Thử xong 2 vạch mừng rơn, mình ko khóc, ko hò hét, chỉ cười, mà cứ cười tủm tỉm mãi ko dừng lại được í :"> Xong là lại mò vào giường, ôm chặt chồng, thơm chồng. Chồng mở mắt ra thấy mình cười cũng thơm mình cái rồi ngủ tiếp - theo thói quen vì sáng sớm 2 vợ chồng vẫn hay vậy Xong mình lại thơm rồi lại cười, chồng lúc này thấy nghi nghi mới hỏi

Khoảnh khắc đó thật sự rất khó quên, hihi. bây giờ con mới 14 tuần thôi, đếm từng ngày chờ con
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 88 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì hét ầm lên: chồng ơi, 2 vạch rồi!
    Bạn chồng đang ngủ cũng dụi dụi mắt nhìn cái que: "Ờ ờ,nhưng mà hình như là 3 vạch!"
    Bạn vợ buồn thối luôn cả cỗ lòng! Ghét cái mặt!
    Đến bây giờ thỉnh thoảng 2 vc vẫn gọi thanh niên bé là thằng 3 vạch!
    Ngày mai con khôn lớn,
    Bay đi khắp mọi miền.
    Con đừng quên con nhé,
    Ba mẹ là quê hương!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phamphan2780 giống hệt mình,vì cbị tâm lý trc r là có rồi,đêm cũng trằn trọc mãi ko ngủ đc mong nhanh đến sáng để thử mà sáng 8h mình mới dậy,con cũng chả để phải chờ lâu,vừa đặt que thử vào quay sang đọc tn của ck ở chỗ làm nt về ck hỏi xem kết quả thế nào quay lại đã 2 vạch đậm rồi,h cũng 14 tuần😘
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bao giờ đến lượt mình đây ? mong lắm !
    Mẹ yêu con ! và nhớ con nhiều lắm !!!
    • 107 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhLinhAn Xem bài viết
    Phamphan2780 giống hệt mình,vì cbị tâm lý trc r là có rồi,đêm cũng trằn trọc mãi ko ngủ đc mong nhanh đến sáng để thử mà sáng 8h mình mới dậy,con cũng chả để phải chờ lâu,vừa đặt que thử vào quay sang đọc tn của ck ở chỗ làm nt về ck hỏi xem kết quả thế nào quay lại đã 2 vạch đậm rồi,h cũng 14 tuần😘
    hihi, mẹ nó cũng 14 tuần à? thế là sinh gần nhau đó con mình dự sinh 16/5/2015 nè, tuổi dê giống mẹ luôn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamphan2708 Xem bài viết
    hihi, mẹ nó cũng 14 tuần à? thế là sinh gần nhau đó con mình dự sinh 16/5/2015 nè, tuổi dê giống mẹ luôn
    Chao cac me, be mjnh cung con dê,dc 20tuan ui hjhj
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ủn mông mình vs, đang mong lắm đây cm ơiiiii
    • Thành viên
    • 7 năm
    • 1,546 Bài viết

• 2,956 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovecat89 Xem bài viết
    ủn mông mình vs, đang mong lắm đây cm ơiiiii
    Ủn ủn nè, chúc bạn sẽ cùng vào hội nhà Dê với các mẹ trên này nhé!
    Ba-ba-ba-ba-ba-nana... ba-ba-ba-ba-ba-nana
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình thử 4 que rồi mà kq như nhau 1 v đậm 1 v rất mờ, nhưng còn tới 5 ngày nữa mới tới QKĐ, vậy là con yêu đã về chưa cm, mình hồi hộp quá.hic
    • 169 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Theo mình hiểu thì thứ kích hoạt vạch thứ 2 trên que thử thai xuất hiện là hormone hcg, hormone này chỉ có khi bạn mang thai thôi. Vậy nên nếu bạn thử 4 que đều đúng cách thì chắc đã có tin vui rồi đó. Hoặc bạn đi làm xét nghiệm máu để chắc chắn xem.
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giống vk ck nhà mình tối trc thử mờ lắm ck mình nhìn thấy mình thì mãi moi thấy,sáng hòm sau thử 2v căng đét.hihi.2 vk ck om nhau khóc.giờ đc 5 tuần rùi.đang đợi đi sa nè
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihi. nhớ lại khi đó vui quá trời m vừa cười vừa khóc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vc e cưới nhau từ tháng 7, ở với nhau chưa đầy 2 tuần ck lại đi nước ngoài. E mới sang với ck cũng đc 2 tuần í... E cũng mong con quá các mẹ ui
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 110 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ước gì mình được thấy 2 vạch. huhu