TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu thường gặp trong thai kỳ - theo từng tam cá nguyệt

• 103 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha1410 Xem bài viết
    Mình 26 tuần mới cân hôm qua tăng tận 8kg,hoảng quá vì lúc 22 tuần tăng có 4kg, ebé 22 tuần đc 485gr (bsĩ bảo ok) àk. Mình ăn uống cũng bình thường ak, ko uống sữa bầu giống các mẹ,mỗi ngày uống đc 1-2 hộp sữa tươi, uống 1 viên procare of Úc hông hỉu sao sao mà tăng đột biến thế! Mình con đầu nên cũng ko co nhìu kinh nghiệm. ko bít 3 tháng cuối thì cân nặng tăng lên nhìu ko nữa!!!!
    Chắc do mẹ ăn nhiều tinh bột đó! Nếu chọn lọc sữa bầu tốt thì uống đâu có bị tăng cân nhiều đâu mẹ nó. Như sữa Dielac Mama Gold giảm 20% chất béo luôn nè, mẹ cứ thế mà uống để bổ sung dưỡng chất cho con phát triển tốt trong giai đoạn bào thai thôi. Quan trọng nhất là uống sữa này sẽ không lo táo bón, cũng không lo thiếu máu nữa nha. Nếu mẹ nó không chỉnh chế độ ăn lại coi chừng 3 tháng cuối tăng khủng khiếp luôn á! Xem lại đi, hoặc hỏi ý kiến bác sĩ. Mẹ tăng cân nhiều quá không tốt đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Hồi mới sinh đứa đầu xong em cũng nói em không đẻ nữa đâu vì quá đau. Nhưng rồi con lớn, thấy con lủi thủi một mình ngó nhà hàng xóm đông vui lại thương, lại đẻ. Hai đứa là đủ, có chị có em. Ai nói gì cũng không đẻ nữa. Mặc dù hồi bầu và sau sinh chồng em chăm em khá kỹ nhưng áp lực cuộc sống cũng nhiều nên em quyết định dừng ở 2 con để nuôi dạy cho tốt (giống hô khẩu hiệu quá đi, nhưng mà sát thực tế nên em theo).
    Lúc đẻ đau thì mẹ nào cũng bảo chỉ 1 lần thôi k có lần thứ 2 đâu, nhưng lại quên ngay ý mà, có mẹ thì lúc sinh đau kêu khóc thề thốt k đẻ nữa, nhưng chỉ năm trước năm sau lại bầu đấy thôi. Mình thích đông con nên muốn có 3 con lắm, mỗi tội già mất rồi, sức khỏe lại yếu nên chỉ dừng ở 2 bạn mà thôi. Mà lúc mình sinh bạn thứ 2 là mình 36t ý, bs tư vấn và dặn dò mình kỹ lắm, lúc nào cũng nhắc tuổi cao nên hấp thụ chất dinh dưỡng cũng kém đi rồi nhớ mà bổ sung sữa bầu vào, mình nghe lời bs dặn, uống Dielac Mama Gold để tăng cường sức khỏe cho 2 mẹ con từ ngày có bầu đó.
    J40yp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Lúc đẻ đau thì mẹ nào cũng bảo chỉ 1 lần thôi k có lần thứ 2 đâu, nhưng lại quên ngay ý mà, có mẹ thì lúc sinh đau kêu khóc thề thốt k đẻ nữa, nhưng chỉ năm trước năm sau lại bầu đấy thôi. Mình thích đông con nên muốn có 3 con lắm, mỗi tội già mất rồi, sức khỏe lại yếu nên chỉ dừng ở 2 bạn mà thôi. Mà lúc mình sinh bạn thứ 2 là mình 36t ý, bs tư vấn và dặn dò mình kỹ lắm, lúc nào cũng nhắc tuổi cao nên hấp thụ chất dinh dưỡng cũng kém đi rồi nhớ mà bổ sung sữa bầu vào, mình nghe lời bs dặn, uống Dielac Mama Gold để tăng cường sức khỏe cho 2 mẹ con từ ngày có bầu đó.
    Em đây chứ đâu, vừa bị đau đẻ thưởng, vừa đau đẻ mổ nên thấu tận trời xanh luôn, thế mà rồi lại quên ngay được để 10 tháng sau sinh lại nhỡ bạn thứ 2 :">. E thì vẫn đủ ngày đủ tháng nhưng do sinh sát nhau quá, vết mổ sợ chưa lành nên chẳng dám ăn uống quá đà, ăn cái gì cũng fai dè chừng dòm ngó hết. E chủ yếu uống Dielac Mama Gold đấy ạ, trv 2 mẹ con khỏe đến tận ngày sinh, con bé nhà e sinh đc 3.3kg cơ đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Chắc do mẹ ăn nhiều tinh bột đó! Nếu chọn lọc sữa bầu tốt thì uống đâu có bị tăng cân nhiều đâu mẹ nó. Như sữa Dielac Mama Gold giảm 20% chất béo luôn nè, mẹ cứ thế mà uống để bổ sung dưỡng chất cho con phát triển tốt trong giai đoạn bào thai thôi. Quan trọng nhất là uống sữa này sẽ không lo táo bón, cũng không lo thiếu máu nữa nha. Nếu mẹ nó không chỉnh chế độ ăn lại coi chừng 3 tháng cuối tăng khủng khiếp luôn á! Xem lại đi, hoặc hỏi ý kiến bác sĩ. Mẹ tăng cân nhiều quá không tốt đâu.
    Tăng cân nhanh và nhiều có nhiều nguyên nhân lắm, ăn nhiều tinh bột, nhiều đường, nhiều đồ béo chứ đâu fai nguyên nhân do sữa bầu, sữa bầu cũng giúp tăng cân nhưng chỉ chiếm 1 phần nhỏ thôi, k thể đổ lỗi mình tăng cân là do sữa bầu được. Nếu uống sữa bầu mà ai cũng tăng cân ầm ầm thì còn ai dám uống, sữa bầu sx ra bán cho ai, mình cả thai kỳ cũng uống Dielac Mama Gold như mẹ nó đấy, có bị tăng quá nhiều đâu, cân nặng tăng trong chuẩn, con hấp thụ tốt khỏe mạnh.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hức hức, mình sinh bé thứ 2 không đau đẻ lâu lắm nhưng bị đau cơn co dạ con khủng khiếp luôn mẹ nó ơi! Đau đến nằm sấp và khóc hu hu luôn ấy! Nhưng thấy các em bé nhà khác đáng iu lại thèm đẻ. Mẹ nó có vậy không?

Mình thấy giờ nhiều mẹ ngoài 35 mà vẫn sinh con. Bác sĩ theo dõi sát sao nên đâu có gì đáng lo đâu mẹ nó nhỉ? Đồng nghiệp mình nè, bạn bè nè, họ hàng nữa nè. Mình thấy ai bầu là mình mua Dielac Mama Gold tặng vì quý mến và cũng vì mong muốn mẹ bầu ấy nhớ uống sữa bầu hàng ngày để mẹ khoẻ con cứng cáp thông minh đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Tăng cân nhanh và nhiều có nhiều nguyên nhân lắm, ăn nhiều tinh bột, nhiều đường, nhiều đồ béo chứ đâu fai nguyên nhân do sữa bầu, sữa bầu cũng giúp tăng cân nhưng chỉ chiếm 1 phần nhỏ thôi, k thể đổ lỗi mình tăng cân là do sữa bầu được. Nếu uống sữa bầu mà ai cũng tăng cân ầm ầm thì còn ai dám uống, sữa bầu sx ra bán cho ai, mình cả thai kỳ cũng uống Dielac Mama Gold như mẹ nó đấy, có bị tăng quá nhiều đâu, cân nặng tăng trong chuẩn, con hấp thụ tốt khỏe mạnh.
    Nếu có chế độ ăn khoa học trong lúc bầu bí, giảm tinh bột, giảm đường, giảm chất béo cộng với việc biết chọn lựa sản phẩm sữa bầu giảm 20% chất béo như Dielac Mama Gold thì đâu có lo tăng cân nhiều đâu mẹ nó nhỉ? Nhưng vẫn còn nhiều mẹ có tư tưởng mang thai là ăn cho 2 người nên ăn vô tội vạ, sau đó to như con khủng long bạo chúa là lẽ đương nhiên. Chọn lựa thế nào là quyền của các mẹ ấy, nhưng chọn lựa một cách khôn ngoan như mẹ nó không phải ai cũng biết
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi giời ơi con bạn em sinh mổ, cũng khóc lóc đau đớn kinh lắm. Tưởng sao con 2 tháng thì lại mang thai đứa kế. Ở nhà sợ muốn chết. Vái van tùm lum. Cuối cùng lúc em bé được 36 tuần bác sĩ mổ và bắt ra. Trộm vía em bé kháu khỉnh và đáng yêu lắm! Còn bạn em dám sinh tiếp không thì em không biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Ôi giời ơi con bạn em sinh mổ, cũng khóc lóc đau đớn kinh lắm. Tưởng sao con 2 tháng thì lại mang thai đứa kế. Ở nhà sợ muốn chết. Vái van tùm lum. Cuối cùng lúc em bé được 36 tuần bác sĩ mổ và bắt ra. Trộm vía em bé kháu khỉnh và đáng yêu lắm! Còn bạn em dám sinh tiếp không thì em không biết.
    Sao mà nguy hiểm thế nhỉ? Bác sĩ dặn là đẻ mổ thì phải 2 năm sau mới được có bầu không thì dê bục dạ con do vết thương chưa liền. Con mới được có 2 tháng mà đã bầu thì quá là nguy hiểm. Như trường hợp bà chị họ mình, đứa đầu 6 tháng bầu tiếp mà bác sĩ còn bắt bỏ do sợ nguy hiểm sức khỏe của mẹ. Chị ý vân quyết bầu thì con được 32 tuần là phải mổ để bảo toàn sức khỏe mẹ và con.
    J40yp7
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mà nguy hiểm thế nhỉ? Bác sĩ dặn là đẻ mổ thì phải 2 năm sau mới được có bầu không thì dê bục dạ con do vết thương chưa liền. Con mới được có 2 tháng mà đã bầu thì quá là nguy hiểm. Như trường hợp bà chị họ mình, đứa đầu 6 tháng bầu tiếp mà bác sĩ còn bắt bỏ do sợ nguy hiểm sức khỏe của mẹ. Chị ý vân quyết bầu thì con được 32 tuần là phải mổ để bảo toàn sức khỏe mẹ và con.
    Nghe mà sợ nhỉ? Vì nhiều mẹ nghĩ cho con bú sữa mẹ là không mang bầu nên không ngừa thai đó! Mình nghe 2 mẹ kể chuyện mang thai sớm sau sinh mổ mà lạnh hết xương sống. Mẹ mới sinh xong cơ thể chưa hồi phục đã mang thai tiếp ghê quá đi.
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Nếu có chế độ ăn khoa học trong lúc bầu bí, giảm tinh bột, giảm đường, giảm chất béo cộng với việc biết chọn lựa sản phẩm sữa bầu giảm 20% chất béo như Dielac Mama Gold thì đâu có lo tăng cân nhiều đâu mẹ nó nhỉ? Nhưng vẫn còn nhiều mẹ có tư tưởng mang thai là ăn cho 2 người nên ăn vô tội vạ, sau đó to như con khủng long bạo chúa là lẽ đương nhiên. Chọn lựa thế nào là quyền của các mẹ ấy, nhưng chọn lựa một cách khôn ngoan như mẹ nó không phải ai cũng biết
    Việc mang bầu ăn uống là đúng cho 2 người mà mẹ nó. Chả qua là người thứ 2 - thai nhi cần bao nhiêu thôi. Mẹ nó mô tả là khủng long bạo chúa nghe ghê quá. Đang bầu là thời kỳ phụ nữ rất nhạy cảm, luôn tự ti về nhan sắc của mình. Bạn nào đang bầu mà đọc comment này của mẹ nó có khi lại tự ti mất thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    SInh mổ mà nếu nhỡ có bầu sớm thì dù bỏ cũng nguy hiểm mà để đẻ cũng nguy hiểm mà. Đứa bạn mình đẻ mổ xong 6 tháng sau cũng bị nhỡ bé t2, đi tư vấn mấy bs, bs bảo để đẻ được, nhưng fai hết sức cẩn thận về vđ ăn uống, fai kiể soát đc cân nặng, chứ tăng cân nhiều sẽ ảnh hưởng đến vết mổ, có làm sao thì nguy hiểm cả mẹ và con. Nó nghe tư vấn của bs, ăn uống rất chỉn chu, mẹ k lên cân nhiều, cả thai kỳ lên có 6kg, con thì mặc dù k đc như bạn đầu nhưng với số cân nặng mẹ tăng thì con cũng rất ổn, bé sinh đc 3kg đó. Các mẹ nhớ kế hoạch cẩn thận k có nhỡ nhàng cái khổ lắm ý.
    J40yp7
    • 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Nghe mà sợ nhỉ? Vì nhiều mẹ nghĩ cho con bú sữa mẹ là không mang bầu nên không ngừa thai đó! Mình nghe 2 mẹ kể chuyện mang thai sớm sau sinh mổ mà lạnh hết xương sống. Mẹ mới sinh xong cơ thể chưa hồi phục đã mang thai tiếp ghê quá đi.
    Hichic, nếu mẹ nào mà nghĩ đang nuôi con mà không có thai được thì quá là kém hiểu biết luôn. Việc mang bầu rồi đẻ con, nuôi con thực sự là rất hao sức khỏe của mẹ. Vậy mà đây chưa hồi phục được lại đẻ tiếp. Giờ thì chưa thấy gì nhưng chỉ tầm 5-6 năm sau là sẽ thấy sức khẻo giảm sút nhanh chóng ngay.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3