TIN TÀI TRỢ.

Dấu hiệu thường gặp trong thai kỳ - theo từng tam cá nguyệt

• 103 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 424 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E cũng đang tuần 28 mà ợ nóng ối hoài hixhix thấy sợ quá . E mang đứa thứ 2 mà khác hẵn đứa đầu lòng , có ai giống e ko cho e xin ý kiến hix
    baby heo sữa nhà mình::Crying::Crying: oa =>2kg8 ;1m =>4kg2 ;2m =>5kg3 ;3m =>6kg ;4m =>6kg5:Kiss::Applause:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose::Rose ::Rose:
    Mẹ YêU cOn NhiềU lẮm lắM

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fuyu164 Xem bài viết
    Mình 17 tuần mà tăng được có 0,5kg, nhưng bs vẫn bảo con phát triển tốt.
    Mình 16 tuần mà cũng tăng như mẹ nó thôi, mà bụng bầu to lắm, ai nhìn cũng quở. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang thai được 16 tuần, lúc 15 tuần 3 ngày e đi siêu âm theo lịch hẹn của bác sĩ, cân được 52kg (không lên cân nào so với thời gian trước khi mang bầu vì 3 tháng đầu em nghén bị sút 2kg), em bé được 170g, cân nặng em bé như vậy có bình thường so với chuẩn không các chị ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 135 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mẹ này giiong mìh thai 28tuan lên gần 15kg em bé đc 1,260gr, mà mình có u xơ bs nói chất dinh dưỡng vừa nuôi em bé vừa nuôi u xơ nữa. Trôm vía con đạt chuẩn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhatlinh80 Xem bài viết
    Mình đang ở tuần thứ 25,mà chỉ tăng được 4kg,bé siêu âm được 750gr,không biết có sao không các mẹ
    Mình đây 31 tuần rồi mà tăng có 7kg đang lo ko biết thế nào nữa
    Cục cưng của bố mẹ! Bố mẹ yêu con nhiều lắm!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần thứ 25,mà chỉ tăng được 4kg,bé siêu âm được 750gr,không biết có sao không các mẹ
    đợt mình 25 tuần siu âm con được có 695gr thui nhưng mình tăng 9 kg r.......bác sĩ bảo con hơi nhỏ chắc là vào mẹ hết r.....mình nghĩ con bạn trộm vía bt ko nhỏ đâu.....mẹ nó cứ cố gắng ăn uống nhìu nhé ....
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái này có ý nghĩa
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn không cần quá lo đâu vì nếu con vẫn có cân nặng theo chuẩn hoặc vượt chuẩn thì mẹ tăng cân ít cũng không ảnh hưởng vì khi đó có thể là mẹ ăn nhưng dinh dưỡng thì con sẽ hấp thụ nhiều chứ không vào mẹ mấy đâu.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình 20 tuần em bé thì được 450 gam . Tăng đc 8,5 kg rồi. Hi vọng mấy tháng sau ăn nhìu cho mập cả mẹ cả bé ^^!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 8,149 Bài viết

• 8,020 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ tăng cân nhiều không noí lên được vấn đề cân nặng của con tăng theo đâu nha, nhiều người mẹ tăng cân dữ lắm mà sinh bé có chút éc hà, có nghia 4là ăn bao nhiêu vô cả trong người mẹ hết. Quan trọng là mẹ phải ăn đủ chất, để đảm bảo chế độ ăn hợp lý và đầy đủ, mẹ cần cung cấp đủ 4 nhóm thực phẩm chính trong bữa ăn mỗi ngày, gồm: chất đạm, chất béo, vitamin và khoáng chất, chất xơ. Giai đoạn này, tử cung to lên và chèn ép dạ dày cũng như các cơ quan khác, do đó để tránh ợ nóng, đầy bụng và khó chịu, mẹ nên chia nhỏ bữa ăn và ăn thành nhiều bữa mỗi ngày. Mẹ cũng lưu ý là giai đoạn này cần bổ sung nhiều dinh dưỡng chứ không phải năng lượng, vì cơ thể vẫn chỉ cần thêm khoảng 300mg calo mỗi ngày so với khi chưa mang thai mà thôi. Do đó mẹ không nên "ăn càng nhiều càng tốt" để giữ mức tăng trung bình từ 6 - 7kg/3 tháng cuối là hợp lý. Ngoài ra, các axit béo omega-3 và choline cũng cần được tăng cường cho bộ não và hệ thần kinh của bé trong giai đoạn phát triển "bùng nổ" này.
    • 1,517 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khoảng một nửa số phụ nữ mang thai đều cảm thấy buồn nôn và đôi khi ói mửa trong ba tháng mang thai đầu tiên – còn được gọi là ốm nghén (morning sickness – bởi vì các triệu chứng của nó nghiêm trọng nhất vào buổi sáng).
    Một số phụ nữ có thể bị buồn nôn và ói trong suốt thời kỳ mang thai. Ốm nghén có thể do những thay đổi lượng hoóc-môn trong khi mang thai. đó là triệu chứng khó chịu khi mang thai
    Chứng ốm nghén sẽ bị nặng thêm bởi sự căng thẳng hay việc đi lại, và bởi một số loại thực phẩm nhất định, chẳng hạn như đồ ăn cay hoặc chất béo. nên bổ sung thêm sắt, can xi mỗi ngày, uống thêm sữa bầu để con phát triển tốt nhất nha.hiện nay có nhiều loại sữa bầu, ma mình thấy dễ uống nhất là sữa bột Dielac Mama Gold của VNM là dễ uống nhất đó.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Khoảng một nửa số phụ nữ mang thai đều cảm thấy buồn nôn và đôi khi ói mửa trong ba tháng mang thai đầu tiên – còn được gọi là ốm nghén (morning sickness – bởi vì các triệu chứng của nó nghiêm trọng nhất vào buổi sáng).
    Một số phụ nữ có thể bị buồn nôn và ói trong suốt thời kỳ mang thai. Ốm nghén có thể do những thay đổi lượng hoóc-môn trong khi mang thai. đó là triệu chứng khó chịu khi mang thai
    Chứng ốm nghén sẽ bị nặng thêm bởi sự căng thẳng hay việc đi lại, và bởi một số loại thực phẩm nhất định, chẳng hạn như đồ ăn cay hoặc chất béo. nên bổ sung thêm sắt, can xi mỗi ngày, uống thêm sữa bầu để con phát triển tốt nhất nha.hiện nay có nhiều loại sữa bầu, ma mình thấy dễ uống nhất là sữa bột Dielac Mama Gold của VNM là dễ uống nhất đó.
    Dạ đ1ung đó chị em cũng thấy sữa bột Dielac Mama Gold uống là dễ nhất, vì em cũng đã thử nhiều loại lắm rồi, ta nói bầu bì là nghén thôi rồi, em sinh 2 đứa xong nhất định không đẻ nữa đâu, vừa cấn bầu cái là nghén, chưa kể sinh xong cũng chỉ một mình chăm con nên oải lắm ạ hic
    • 1,517 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung có bầu nghén mà uống được sữa là mừng lắm rồi, nếu không thì mệt mỏi lắm. Mình cũn may mắn là trong giai đoạn có bầu và sau sinh, ông xã lúc nào cũng ở bên cạnh khi cần. Minh sanh đứa thứ 2 được hai tháng rưỡi, ông xả mình bảo đi du lịch chơi một tuần để xả stress, mình ổng ở nhà chăm bé. Giờ nghĩ lai thấy cũng thương... hihi.

• 8,149 Bài viết

• 8,020 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung có bầu nghén mà uống được sữa là mừng lắm rồi, nếu không thì mệt mỏi lắm. Mình cũn may mắn là trong giai đoạn có bầu và sau sinh, ông xã lúc nào cũng ở bên cạnh khi cần. Minh sanh đứa thứ 2 được hai tháng rưỡi, ông xả mình bảo đi du lịch chơi một tuần để xả stress, mình ổng ở nhà chăm bé. Giờ nghĩ lai thấy cũng thương... hihi.
    Chị là nhất rồi nghen, như em bầu cũng được xã dẫn đi ăn những món ăn yêu thích, muốn mua gì thì cũng thoải mái lắm, nói chung xã em cũng rất dễ tính, tự ý mua sữa bầu về cho em uống đó chứ, mấy lần chọn sữa em uống không được em quạu lên, rồi cuối cùng cũng chọn được sữa hợp khẩu vị của em, thế là từ đó em trung thành với Dielac Mama Gold của Vinamilk luôn tới lúc sanh xong 3 tháng vẫn uống chắc ghiền heheh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Chị là nhất rồi nghen, như em bầu cũng được xã dẫn đi ăn những món ăn yêu thích, muốn mua gì thì cũng thoải mái lắm, nói chung xã em cũng rất dễ tính, tự ý mua sữa bầu về cho em uống đó chứ, mấy lần chọn sữa em uống không được em quạu lên, rồi cuối cùng cũng chọn được sữa hợp khẩu vị của em, thế là từ đó em trung thành với Dielac Mama Gold của Vinamilk luôn tới lúc sanh xong 3 tháng vẫn uống chắc ghiền heheh
    Dielac Mama Gold dễ uống mà mom, nên ai cũng cũng có thể uống dù có nghén cỡ nào, bởi vậy mà dòng sữa này được nhiều sự lựa chọn từ những bá bầu lắm đó, nhưng dù sao cũng phải bổ sung thêm vitamin và sắt nữa nha, mình đi khám được bs cho thêm thuốc nhưng vẫn khuyên mình uống thêm sữa bầu cho đủ chất đó ah.
    • 1,517 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Bầu nên nóng tính quá heng, uh thì bầu mà, ai cũng vậy em à, nói chung là qua giai đoạn bầu bí ốm nghén thì người phụ nữ mới trở lại chính mình, bởi vì khi mang thai hầu như khẩu vị thay đổi hoàn toàn, ví dụ như trước đây món mình thích thì giờ ghét cay ghét đắng phải ko , em có vậy ko?

• 8,149 Bài viết

• 8,020 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bầu nên nóng tính quá heng, uh thì bầu mà, ai cũng vậy em à, nói chung là qua giai đoạn bầu bí ốm nghén thì người phụ nữ mới trở lại chính mình, bởi vì khi mang thai hầu như khẩu vị thay đổi hoàn toàn, ví dụ như trước đây món mình thích thì giờ ghét cay ghét đắng phải ko , em có vậy ko?
    Đấy đấy chị, chính xác luôn, chị nói em mới nhớ nè. HỒi ko bầu em ghiền món thịt nướng hay bất kỳ món nào liên qua tới món nướng, cơ mà bầu phát chồng chở ngang chổ quá nướng em bảo chạy nhanh qua chứ em ớn tới óc, chhồng ngạc nhiên hỏi ủa sao em quay 180 độ vậy vợ hahahah
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuHien069 Xem bài viết
    Mình 20 tuần em bé thì được 450 gam . Tăng đc 8,5 kg rồi. Hi vọng mấy tháng sau ăn nhìu cho mập cả mẹ cả bé ^^!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    20w mà mẹ tăng 8.5kg là hơi nhiều đó bạn nhé, bạn để ý chế độ ăn uống, ít tinh bột, hạn chế đồ ngọt nhé. Ăn nhiều rau xanh, hoa quả, thức ăn nhiều chất dinh dưỡng cho thai nhi như DHA, axit folic, canxi, kẽm, sắt... Uống thêm sữa bầu nữa cho tốt bạn ạ, đừng lo sữa bầu làm tăng cân nhé, uống bổ sung bên cạnh các bữa chính vừa tốt cho mẹ, vừa khỏe cho con
    J40yp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ốm nghén thì hầu như mẹ nào cũng bị, mới mang thai thì nghén nhiều và khi thai trên 3 tháng sẽ đỡ nghén hơn, ăn uống, ngủ được hơn. Em bầu được 5 tuần là đi khám thai luôn để BS dặn dò mọi thứ. Bác bảo em "bầu rồi, về đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên cho tui nghe" làm em mắc cười quá trời. Nhờ bác bày cách chia nhỏ bữa ăn nên dạ dày em lúc nào cũng lửng lửng, ít bị ói. Bác cũng nhắc em uống sữa bầu thường xuyên ngày 2 cữ nữa. Chồng em nghe vậy đi ôm mấy hộp Dielac Mama Gold về và giành phần pha sữa cho vợ. Em thấy hạnh phúc lắm!
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Dạ đ1ung đó chị em cũng thấy sữa bột Dielac Mama Gold uống là dễ nhất, vì em cũng đã thử nhiều loại lắm rồi, ta nói bầu bì là nghén thôi rồi, em sinh 2 đứa xong nhất định không đẻ nữa đâu, vừa cấn bầu cái là nghén, chưa kể sinh xong cũng chỉ một mình chăm con nên oải lắm ạ hic
    Hồi mới sinh đứa đầu xong em cũng nói em không đẻ nữa đâu vì quá đau. Nhưng rồi con lớn, thấy con lủi thủi một mình ngó nhà hàng xóm đông vui lại thương, lại đẻ. Hai đứa là đủ, có chị có em. Ai nói gì cũng không đẻ nữa. Mặc dù hồi bầu và sau sinh chồng em chăm em khá kỹ nhưng áp lực cuộc sống cũng nhiều nên em quyết định dừng ở 2 con để nuôi dạy cho tốt (giống hô khẩu hiệu quá đi, nhưng mà sát thực tế nên em theo).